ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 กันยายน 2024, 01:37:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยกระจกไฟฟ้าไมทำงาน 0 สมาชิก และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยกระจกไฟฟ้าไมทำงาน  (อ่าน 3107 ครั้ง)
ss
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 19:50:00 »

กระจกไฟฟ้า  บานซ้ายหน้าไม่ทำงานไม่รู้ว่าจะแก้ไขเองได้เปล่า  อยู่ดีๆก็เปิดไม่ได้ซะงั้น ฮืม ฮืม  ใครรู้ช่วยหน่อยเถอะ อายจัง อายจัง
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 22:17:31 »

ยิ้มเท่ห์
กดฝั่งคนขับก็ไม่ขึ้น-ลงเลยหรือครับ...
น่าจะสั่งงานได้สักข้างนะ..ถ้ามอเตอร์ไม่พังก็ สวิทช์ ครับ...
ลองเช็คดู...
 ยิ้มเท่ห์

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
E-K-9-6
Tracking !!
เข้าวงการ
*

EK96

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 08:41:42 »

เช็คที่มอเตอร์กระจกไฟฟ้าดูครับ เฟืองอาจรูดครับ
@rt_ek
Gold Member
อาจารย์ปู่

ณ.บางนา EK No.664

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 09:07:15 »

ปลั๊กตรงสวิทต์ กระจกหลวมป่าว ลองขยับๆ ดูก่อนครับ
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 10:53:04 »

ขันแรกเช็คเบื้องต้นก่อนครับ กดสวิซกระจกขึ้น - ลง ดูแล้วพยายามฟังเสียงมอเตอร์ดังก๊อกแก๊ก ๆ ไหม
ถ้าเงียบลองเช็คสวิซดู  ถ้ามีเสียงแต่กระจกไม่ขึ้นหรือลง แสดงว่าแปลงถ่านในมอเตอร์อาจหมด หรือหน้า
สัมพัสมันสกปรกถอดมอเตอร์ออกมาเช็คดูครับ ถ้าแปลงถ่านหมดก็หาซื้อมาเปลี่ยนได้ใช้ได้อีกนานครับ  จุมพิต

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 18:49:34 »

เช็คฟิวส์ด้วยครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
ss
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 18:25:48 »

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ  เดี๋ยวลองไล่ดูตามที่พี่บอกครับ  ขอโทษที่ตอบช้าครับ  พอดีช่วงนี้งานเยอะเลยไม่มีเวลาเล่นเน็ตคับ อายจัง ร้องไห้
naayaa9
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 16:50:38 »

เคยอยู่ๆๆ กระจกก็ปิดเปิดเองอ่ะค่ะ แบบนี้รถผีสิงป่าวอ่ะคะ แหะ แหะ   ร้องไห้
แต่จริงๆ นะ กดเพื่อปิด แล้วมันก็เลื่อนขึ้นปิดอ่ะค่ะ แล้วก็เปลี่ยนใจเลื่อนลงมาเองอีก กลุ่มจายๆๆๆๆๆๆ เช็คที่ตัวไหนดีคะ รบกวนตอบหน่อยน๊าคะ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 17:03:59 »

เคยอยู่ๆๆ กระจกก็ปิดเปิดเองอ่ะค่ะ แบบนี้รถผีสิงป่าวอ่ะคะ แหะ แหะ   ร้องไห้
แต่จริงๆ นะ กดเพื่อปิด แล้วมันก็เลื่อนขึ้นปิดอ่ะค่ะ แล้วก็เปลี่ยนใจเลื่อนลงมาเองอีก กลุ่มจายๆๆๆๆๆๆ เช็คที่ตัวไหนดีคะ รบกวนตอบหน่อยน๊าคะ
    นิมนต์พระ ก่อนเลย เชื่อหนู... ร้องไห้ ร้องไห้

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 17:12:51 »

รถรุ่นไหน กระจกตรงคนขับรึเปล่าครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยกระจกไฟฟ้าไมทำงาน