ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 ตุลาคม 2024, 06:25:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: สวัสดีครับ ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับทำบุญเพื่อการศึกษาคร๊าบ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับทำบุญเพื่อการศึกษาคร๊าบ  (อ่าน 2660 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 15:39:10 »

ผมจะหาข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนยากจน ขาดแคลนอุปกรณ์การศึกษา หรือทุรกันดาร ได้จากที่ไหนครับ  หรือยิ่งไม่ไกลจากกรุงเทพฯ และปริมณฑล ได้จะดีเยี่ยมเลย  แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2007, 18:12:27 โดย taxman » บันทึกการเข้า

Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 17:07:24 »

ด่วน!!!!  ขณะนี้รายการโรงเรียนของหนู กำลังต้องการผู้สนับสนุนโครงการสร้างโรงเรียนในถิ่นทุรกันดารที่
โรงเรียนแม่ละเมิง สาขาตอปล้าคี อ.ท่าสองยาง จ.ตาก  โดยมีกำหนดสร้างในเดือนพฤศจิกายน 2550 นี้  เด็กนักเรียนเกือบ 100 คนรอความหวังจากทุกท่านอยู่

www.rongreinkhongnoo.com

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://www.thaigiving.org/index.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2007, 17:14:02 โดย Ernestino » บันทึกการเข้า
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 17:12:52 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 18:11:36 »

ด่วน!!!!  ขณะนี้รายการโรงเรียนของหนู กำลังต้องการผู้สนับสนุนโครงการสร้างโรงเรียนในถิ่นทุรกันดารที่
โรงเรียนแม่ละเมิง สาขาตอปล้าคี อ.ท่าสองยาง จ.ตาก  โดยมีกำหนดสร้างในเดือนพฤศจิกายน 2550 นี้  เด็กนักเรียนเกือบ 100 คนรอความหวังจากทุกท่านอยู่

www.rongreinkhongnoo.com

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://www.thaigiving.org/index.php

เยี่ยมเลยน้อง ขอบใจหลาย  มีที่ไหนอีกมั๊ยครับ พอดีเกิดปิ๊งไอเดียอะไรนิดหน่อย

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 01:24:21 »

1. ใช้วิธีติดต่อกับ สำนักงานการประถมศึกษาจังหวัด ให้แนะนำโรงเรียนที่มีเด็กยากจนมากๆ
2. บอร์ดนี้ก็ดีค่ะ ปันรักให้น้อง [ ค่าย ค่ายอาสา บริจาค ] http://www.trekkingthai.com/board/webboard.php?Category=trekking&forum=19&picfolder=trekking

จริงๆมันเยอะมากเลยอ่า  ตกใจ

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 07:45:14 »

แนะนำโรงเรียนที่จังหวัดสระแก้ว โรงเรียนพี่สาวผมสอนอยู่

เคยไปทอดผ้าการศึกษามาครั้งนึงประทับใจมาก

สนใจไหมโอม อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Uncle_T
Gold Member
อาจารย์ปู่

Old Traveller

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 11:20:00 »

เห็นด้วย ขอสนับสนุน ล่วงหน้า
TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 11:31:47 »

ยิ้ม :)จะมีงานบุญแน่ ๆ เลย.ย.ย.

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 11:41:26 »

แนะนำโรงเรียนที่จังหวัดสระแก้ว โรงเรียนพี่สาวผมสอนอยู่

เคยไปทอดผ้าการศึกษามาครั้งนึงประทับใจมาก

สนใจไหมโอม อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

อืม ก็ดีเหมือนกันครับพี่แจ็ค  ผมกำลังคิดดังๆ ว่าน่าจะมีการไปทำบุญแบบนี้บ้าง เหมือนเป็นมิตติ้งไปในตัวทำนองนั้นน่ะครับ

pookpik799
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 15:05:39 »

กิจกรรมดี ๆ แบบนี้ขอสนับสนุนด้วยคนค่ะ เจ๋ง

ศรัทธาที่ไม่ประกอบด้วยปัญญา ก็คืองมงาย
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 15:32:17 »

อืม ก็ดีเหมือนกันครับพี่แจ็ค  ผมกำลังคิดดังๆ ว่าน่าจะมีการไปทำบุญแบบนี้บ้าง เหมือนเป็นมิตติ้งไปในตัวทำนองนั้นน่ะครับ

ทำบุญตอนเช้าเสร็จแล้ว ก็ไปช็อปปิ้งที่โรงเกลือต่อ อิอิ  ยิ้มเท่ห์

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 15:38:01 »

ทำบุญตอนเช้าเสร็จแล้ว ก็ไปช็อปปิ้งที่โรงเกลือต่อ อิอิ  ยิ้มเท่ห์

ต้องให้ทานด้วยใช่มะพี่ 5555

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 15:47:14 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
hodo_ebola
dubCLUB
Gold Member
อาจารย์ปู่

PEA SUBSTATION MANAGEMENT

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 18:54:41 »

สนับสนุนครับดีครับดี ยิ้มกว้างๆ

:ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเธอ ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเรา ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเขา ความรักอยู่รอบกาย ความรักมันอยู่ในสันดาร:
khangnoy13
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 21:21:36 »

จุมพิต จุมพิต ดีครับพี่โอม น่าไปมิตติ้งแบบนี้คงสนุกและได้บุญดีครับ ไปแบบ ค่ายอาสา เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

********____TongSinglClub____********
                       No.298

==========Love_Civic_Club==========
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 21:29:44 »

ต้องให้ทานด้วยใช่มะพี่ 5555

เพ่ๆ ขอ ตัง สิ บ่ะ  (อ่านแบบคนพูดไม่ชัดด้วยนะ)  ยิงฟันยิ้ม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2007, 18:11:40 »

อิอิ ได้ข้อมูลมาอีก 1 ที่ รร.สุนทรวิทยา จ.พระนครศรีอยุธยา  รร.ของตี้ กรรมาชน ครับ

Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

? A u d i M i l l A ?

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2007, 18:29:00 »

อยากไปมีตติ้งแบบทำบุนด้วย
เชียร์หั้ยจัดคะๆๆ
KING 99
We Will Returns
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 18:51:39 »

สนับสนุนด้วยทั่นมนุษย์ภาษี  เริ่มจากง่ายๆก่อนก็ได้ครับเอาเป็นหาที่บริจาคใกล้กรุงเทพก่อนก็ได้
 หรือบริจาคอะไรให้คนที่ 3 จังหวัดชายแดนผ่านมูลนิธิสายใจไทยหรือมูลนิธิชัยพัฒนาก็ได้ครับ
 อีกมูลนิธิเพื่อนพึ่ง(ภา)ยามยาก ก็ได้เช่นกัน มีหลายคนกำลังเดือดร้อนมากๆในช่วงนี้ โดยเฉพาะเด็กๆครับ

รูปตา neat_boy แบบตัวจริงชัดเจนต้องรูปนี้นะ เด็กๆ
PoNd_PoNd
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 19:24:27 »

ขยิบตา     แถวร้อยเอ็ด  บ้านพี่ มีเยอะเลยจ๊ะ โอม............แต่รถพวกเราจะเข้าไปได้ป่าวม่ะยู้อ่า............ ขยิบตา

ไกลมากๆ  ถนนไม่ดีด้วยอ่ะ.............
Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 20:41:32 »

ขยิบตา     แถวร้อยเอ็ด  บ้านพี่ มีเยอะเลยจ๊ะ โอม............แต่รถพวกเราจะเข้าไปได้ป่าวม่ะยู้อ่า............ ขยิบตา

ไกลมากๆ  ถนนไม่ดีด้วยอ่ะ.............

งั้นต้องขนของใส่รถพี่ไปเลย อิอิ
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 22:14:57 »

วันนี้ไปงานศพคุณตาที่นครสวรรค์ แว๊บไปดูสวนที่อ.ตากฟ้า  มีโรงเรียนวัดหนองบัวตากลานที่คุณตาผมชอบไปทำบุญเลี้ยงอาหารน้องๆที่นั่น วันนี้ได้ไปทำบุญมารู้สึกดีจังครับ เสียดายไม่ได้เก็บภาพมาฝาก แต่ผมเห็นชุดนักเรียนของน้องๆ แล้วเสื้อขาดบ้าง เสื้อสีขาวเป็นสีโคลนบ้าง กางเกงปะชุนบ้าง ขาดบ้าง  เห็นแล้วอยากชวนเพื่อนๆ มาทำบุญที่นี่จัง เพราะเด็กๆ เหล่านี้พ่อแม่ก็เป็นชาวไร่ชาวนา ค่อนข้างยากจนพอสมควร แต่เสียอย่างเดียวคือ ค่อนข้างไกลจาก กทม.เดินทางประมาณ 1 ชม. กว่าๆ ครับ

สนับสนุนด้วยทั่นมนุษย์ภาษี  เริ่มจากง่ายๆก่อนก็ได้ครับเอาเป็นหาที่บริจาคใกล้กรุงเทพก่อนก็ได้
 หรือบริจาคอะไรให้คนที่ 3 จังหวัดชายแดนผ่านมูลนิธิสายใจไทยหรือมูลนิธิชัยพัฒนาก็ได้ครับ
 อีกมูลนิธิเพื่อนพึ่ง(ภา)ยามยาก ก็ได้เช่นกัน มีหลายคนกำลังเดือดร้อนมากๆในช่วงนี้ โดยเฉพาะเด็กๆครับ

อืม เป็นแนวคิดที่ดีเลยทั่นคิง ขอบคุณครับ สำหรับพี่ปอนที่แนะนำมา ขอบคุณครับ  หรือใครมีอะไรนำเสนอได้เลยนะครับ  ยินดีอย่างยิ่ง หากได้สถานที่ไกล้ๆกทม. จะดีมากเลยครับ

PoNd_PoNd
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 22:34:37 »

งั้นต้องขนของใส่รถพี่ไปเลย อิอิ

โหหห  พีท.............พี่จะรอรับที่ กทม  เลยจ้า..... จุมพิต จุมพิต
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: สวัสดีครับ ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับทำบุญเพื่อการศึกษาคร๊าบ