ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 11:30:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ขอวิธีแกะกระจกมองหลัง 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีแกะกระจกมองหลัง  (อ่าน 6451 ครั้ง)
momtato
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 13:37:09 »

ของตาโตมันมีปลาสติคครอบอยู่แกะไม่เป็นครับ....มันล็อคซ้ายขวาหรือ..อย่างไรช่วยทีครับ  จะเอาของใหม่มีระบบตัดไฟสะท้อนในตัวใส่แทนครับ อายจัง

มีโอกาส  แต่ขาดพลัง   พอมีกำลัง  ยังต้องหาโอกาส ...เฮ่อ...ชีวิต
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 18:28:08 »

จะเปลี่ยนแต่เลนส์ใช้ไม๊ครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
momtato
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 22:02:14 »

จะเปลี่ยนแต่เลนส์ใช้ไม๊ครับ
อายจัง....เปลี่ยนทั้งก้านเลยครับ...พอดีได้ของนาวาร่ามาครับ.. มันมีเข็มทิศกะระบบตัดแสงไฟคันหลังมาด้วย...อีกอย่างครับ   โกรธ  กะลังคันมืออยากรื้อรถเล่นอะ   ยิ้ม

มีโอกาส  แต่ขาดพลัง   พอมีกำลัง  ยังต้องหาโอกาส ...เฮ่อ...ชีวิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 19:41:03 »

อายจัง....เปลี่ยนทั้งก้านเลยครับ...พอดีได้ของนาวาร่ามาครับ.. มันมีเข็มทิศกะระบบตัดแสงไฟคันหลังมาด้วย...อีกอย่างครับ   โกรธ  กะลังคันมืออยากรื้อรถเล่นอะ   ยิ้ม
อ้อ งั้นแงะในรถครับ ตรงสามเหลี่ยมมุมกระจกครับ แงะออกได้เลย แล้วจะเจอ หมูสามตัวเอ้ยน๊อตสามตัวถอดออกได้เลยครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 21:28:22 »

อ้อ งั้นแงะในรถครับ ตรงสามเหลี่ยมมุมกระจกครับ แงะออกได้เลย แล้วจะเจอ หมูสามตัวเอ้ยน๊อตสามตัวถอดออกได้เลยครับ
พี่เงาะๆ เจ้าของกระทู้หมายถึงกระจกมองหลังครับผม

พี่ไปบอกวิธีแกะกระจกมองข้างนะนั่น   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:05:36 »

พี่เงาะๆ เจ้าของกระทู้หมายถึงกระจกมองหลังครับผม

พี่ไปบอกวิธีแกะกระจกมองข้างนะนั่น   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอ้อเนาะอ่านรีบไปหน่อย อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
งั้นเจ้าของกระทู้ลองหาๆดูเลยครับมีอยู่กระทู้ไหนไม่รู้มีรูปด้วย
เอาไขขวงแบนแงะเลยครับ

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:08:14 »

เอาไขควงปากแบนงั้นพลาสติกครอบออกก่อนแล้วจะเจอน๊อตอะครับ

ไม่เคยทำ แต่น่าจะประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:14:40 โดย p jung » บันทึกการเข้า

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:12:13 »

เอาไขควงปากแบนงั้นพลาสติกครอบออกก่อนแล้วจะเจอน๊อตอะครับ

ไม่เคยทำ แต่หน้าจะประมาณนี้ครับ
ใช้ครับตามนี้เลย

PeeWAR
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 11:35:17 »

สงสัยนิดนึงครับ ปกติของ EK มันก็ตัดแสงอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ปกติเวลาเจอไฟสูงมาผมก็กดตรงด้านล่างของกระจก(มันมีติ่งๆอยู่ตรงกลาง) มันก็ตัดแสงแล้ว...
หรือผมเข้าใจผิดครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ..

คนอื่นช่วยเรา...เราจะจำไว้ชั่วชีวิต
เราช่วยคนอื่น...จงอย่าจำใส่ใจ...
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 13:01:31 »

สงสัยนิดนึงครับ ปกติของ EK มันก็ตัดแสงอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ปกติเวลาเจอไฟสูงมาผมก็กดตรงด้านล่างของกระจก(มันมีติ่งๆอยู่ตรงกลาง) มันก็ตัดแสงแล้ว...
หรือผมเข้าใจผิดครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ..
เจ้าของกระทู้เค้าจะเปลี่ยนเป็นแบบตัดแสงอัตโนมัติอะครับ  จุมพิต

PeeWAR
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 13:52:58 »

เจ้าของกระทู้เค้าจะเปลี่ยนเป็นแบบตัดแสงอัตโนมัติอะครับ  จุมพิต

อืม...ขอบคุณครับ...เข้าใจแระ... อายจัง

งั้นมาปูเสื่อรอชมครับ...ฝาก จขกท. ติดตั้งแล้วส่งรูปให้ดูกันหน่อยนะครับ..อยากเหงอ่ะ
จุมพิต จุมพิต

คนอื่นช่วยเรา...เราจะจำไว้ชั่วชีวิต
เราช่วยคนอื่น...จงอย่าจำใส่ใจ...
momtato
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 15:30:17 »

อายจัง..รถไม่ว่างเลยคับ..แม่บ้านเอาไปทำงานตลอด  เผลอเมื่อรัย....แงะ..รื้อแน่ๆ   ยิงฟันยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 16:41:34 »

อายจัง..รถไม่ว่างเลยคับ..แม่บ้านเอาไปทำงานตลอด  เผลอเมื่อรัย....แงะ..รื้อแน่ๆ   ยิงฟันยิ้ม
    หลอกนั่งรถเมล์ ไปซักวัน  รูดซิบปาก รูดซิบปาก

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ขอวิธีแกะกระจกมองหลัง