ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 00:58:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ใครเคยไปติดตั้ง LPG ที่ สเปคตั๊มคาร์แก๊ส - ขอนแก่น บ้างคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปติดตั้ง LPG ที่ สเปคตั๊มคาร์แก๊ส - ขอนแก่น บ้างคับ  (อ่าน 4285 ครั้ง)
net33166917
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 18:10:19 »

ใครเคยไปติดตั้ง LPG ที่ สเปคตั๊มคาร์แก๊ส - ขอนแก่น บ้างคับ  ว่าติดตั้งงานเรียบรอยดีมั้ยและบริการหลังการติดตั้งด้วยนะ....
R-Rom civic
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 16:40:33 »

ผมครับ ผมเคยเอารถซีวิคไปติดแก๊สที่นั่น เริ่มจากการที่ผมศึกษาข้อมูลก่อน
คือศึกษาเรื่องระบบแก๊ส พอผมมั่นใจแล้วผมก็สอบถามสถานที่ติดตั้งจากหลายๆแหล่ง
แล้วมีเพื่อนผมคนหนึ่ง(เค้าเป็นผู้หญิงที่ขี้กลัวมาก)
เค้าไปติดแก๊สมาจากอู่แถวมะลิวัลย์ (อู่ใหญ่อยู่เหมือนกัน) แต่ไม่ขอเอ่ยชื่อร้านนะ แล้วเกิดมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์
ทำเอาเพื่อนผมปวดหัวหลายอย่าง มีปัญหาก็แก้ไม่จบ แถมต้องเปลี่ยนนั่นนี่ หมดเงินไปอีกบาน ยังไม่หาย
เพื่อนผมเลยเอารถไปให้ร้านสเปคตั้มคาร์แก๊ส (ขอนแก่น) เช็คให้ อ้าว...หายอ่ะ
เค้าเลยบอกให้ผมไปติดตั้งแก๊สที่สเปคตั้ม เท่านั้น
ผมก็เลยลองไปดู กะว่าจะลองไปสอบถามดูเฉยๆนะ แต่พอไปแล้วก็โอเคอ่ะ คุณแม่เจ้าของร้านก็พูดเพราะ บริการก็ดี
ตอนที่ผมไปมีรถคัมรี่ป้ายแดง รถเบนซ์ แล้วก็รถอะไรไม่แน่ใจเพราะมันเก๋ากึกมาก น่าจะเป็นซูซูกิ คาริเบี้ยน มั๊ง
เลยเดินดูรถที่เค้ากำลังติดตั้ง เจ้าของร้านรู้สึกว่าจะชื่อเฮียตั้มนะ เค้าให้ข้อมูลดีมากเลย คือรู้จริงอ่ะ
เลยตัดสินใจติดตั้งที่นี่เลย ปรากฏว่าไม่ผิดหวังงานเรียบร้อยมากๆ ไม่ได้ชมนะ พูดตามที่เห็นดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี
เค้าให้ไปเช็ครถ 1,000 กิโลแรก ต่อไปก็ 10,000 โล ไปที่ไรก็เช็คให้ฟรี เค้าบอกว่าถ้ารถขับดีอยู่ก็ไม่ต้องเปลี่ยนอะไร
คอยดูแลหัวเทียนกับกรองอากาศ ที่สำคัญอย่าให้หม้อน้ำแห้ง แบบจำรายละเอียดได้แค่นี้ครับ ถ้าอ่านแล้วเชื่อผมกับเพื่อนผม
ก็ลองไปหาเค้าดูนะครับ สำหรับผม ผมว่าผมพอใจกับฝีมือเค้านะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ใครเคยไปติดตั้ง LPG ที่ สเปคตั๊มคาร์แก๊ส - ขอนแก่น บ้างคับ