ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 23:32:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องคอมพิวเตอร์ 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องคอมพิวเตอร์  (อ่าน 1274 ครั้ง)
IQ_civic96
Gold Member
จอมยุทธ

« เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 11:57:18 »

ใครมีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์แนะนำหน่อย
ต้องการจะซื้อคอมสักเครื่อง ต้องใช้สเปกแบบไหนดีครับ

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 13:12:20 »

อายจัง ก่อนอื่นต้องถามตัวเองก่อนครับว่า จะซื้อไปใช้งานประเภทไหน

1. ซื้อมาแค่เล่นเนต,ใช้งาน microsoft office  สเปคต่ำสุดก็พอ
2. ซื้อมาเล่นเกมส์ ประเภท 3 มิติ สเปคกราฟฟิคต้องเยี่ยม
3. ซื้อมาออกแบบสิ่งพิมพ์หรืองานกราฟฟิก สเปคต้องขั้นสูง
4. ฯลฯ

อายจัง อายจัง ต้องการแบบไหนหรือครับ พอแนะนำได้นิดหน่อยเพื่อใช้ในการพิจารณาครับ  อายจัง

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 13:23:41 »

แนะนำที่ซื้อละกันครับ

เซียร์รังสิต , ไอที สแควร์ (หลักสี่พลาซ่า) , พันทิบ
ไอทีมอลล์ ฟอร์จูน ทาวน์ , เสรีเซ็นเตอร์
ใกล้ที่ไหนซื้อที่นั่นเลยครับ เทียบราคาดูหลาย ๆ ร้าน
เรื่องสเปกรอคนอื่นนะครับ ผมไม่ค่อยรู้  รูดซิบปาก

banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 13:52:59 »

แนะนำที่ซื้อละกันครับ

เซียร์รังสิต , ไอที สแควร์ (หลักสี่พลาซ่า) , พันทิบ
ไอทีมอลล์ ฟอร์จูน ทาวน์ , เสรีเซ็นเตอร์
ใกล้ที่ไหนซื้อที่นั่นเลยครับ เทียบราคาดูหลาย ๆ ร้าน
เรื่องสเปกรอคนอื่นนะครับ ผมไม่ค่อยรู้  รูดซิบปาก

ยิ้มเท่ห์  แนะนำ ที่ซื้อ   แบบ XX ด้วยจิคับ  ยิ้มเท่ห์

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 14:45:25 »

ยิ้มเท่ห์  แนะนำ ที่ซื้อ   แบบ XX ด้วยจิคับ  ยิ้มเท่ห์

คลองถมครับ

มีคอมมือสองขาย แต่ต้องหาคนเป็นไปช่วยดูนะครับ  อายจัง
ปล.พี่ banana_bode สนใจอะไรไปตั้งกระทู้ถามที่ห้องคาเฟ่ได้เลยครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 15:26:27 »

มันอยู่ที่งบประมาณครับ  ถ้าจะซื้อคอมประกอบ
ก็เลือก อุปกรณ์ที่มีรับประกันดีๆ  เช่น ฮาร์ทดิส ของ ซีเกรท ที่รับประกัน 5 ปี
หรือจะเป็นพวก อุปกรณ์ ต่างๆ ที่รับประกันของ ดี คอม  พวกนี้จะเคลม ให้เร็วครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องคอมพิวเตอร์