ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 01:08:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: เรื่องโช๊ค สำหรับ รถติดแก๊ส 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องโช๊ค สำหรับ รถติดแก๊ส  (อ่าน 8878 ครั้ง)
kul
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 23:29:42 »

คือ ผมใช้รถ honda civic ek นำไป ดม lpg  แล้วเกิดอาการ ท้ายห้อย เมื่อนั่งเบาะ หลัง 3คน นำ้หนักรวมประมาน 120กก. แล้ว เด่งมาก
อยากถามเพื่อนๆพี่ๆใน คลับ พอจะแนะนำโช๊คอัฟ กับ สปริง ที่เหมาะสมกับ รถติด แก๊สด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 11:42:38 »

คือ ผมใช้รถ honda civic ek นำไป ดม lpg  แล้วเกิดอาการ ท้ายห้อย เมื่อนั่งเบาะ หลัง 3คน นำ้หนักรวมประมาน 120กก. แล้ว เด่งมาก
อยากถามเพื่อนๆพี่ๆใน คลับ พอจะแนะนำโช๊คอัฟ กับ สปริง ที่เหมาะสมกับ รถติด แก๊สด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    หาสปริงไรก็ได้ ที่สูงและแข็งกว่าเดิม โช้คเดิมๆก็ได้ ใช้อยู่ นั่งหลัง 5 คน หน้า 2 ยังไม่ลงเลย แข็งมาก..

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 20:34:50 »

อาการเดียวกันเลยครับ ผมติดเครื่องเสียงด้วยครับ
ถ้าอัดน้ำมันใหม่จะดีขึ้นมากป่าวครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:03:31 »

อาการเดียวกันเลยครับ ผมติดเครื่องเสียงด้วยครับ
ถ้าอัดน้ำมันใหม่จะดีขึ้นมากป่าวครับ
    อัดน้ำมัน มันสำหรับ ทำให้ ไม่เด้ง นะ โช้คไม่ได้เป็นตัวกำหนด สูงต่ำ เป็นตัวซับแรงกระแทก และจับสปริงไม่ให้เด้งมากนะจ๊ะ
ยิ่งทำให้หนืด (อัดน้ำมัน) คือ สปริงจะอยู่ตัวเร็วขึ้นเวลาขยับ ทำให้รู้สึกหนึบ
    ตัวกำหนดสูงต่ำ อยู่ที่ สปริงจ๊ะ แต่มีโช้คบางรุ่น สไลด์กระบอกให้สูง ไม่ใช่ให้มันหนึบ
ทางแก้คือ หาสปริง แข็งและยาวกว่าเดิมมาใส่ หรือ รองสเปเซอร์ให้เบ้าโช้คมันสูงขึ้น จ้า... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 12:39:02 »

ชัดเจนครับ

kul
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 14:01:02 »

พอจะแนะนำได้ไหม ครับ ว่า ควรจะใส่ สปริง ยี่ห้อ-รุ่น อะไรดีอะ ขอบคุณครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 14:12:50 »

พอจะแนะนำได้ไหม ครับ ว่า ควรจะใส่ สปริง ยี่ห้อ-รุ่น อะไรดีอะ ขอบคุณครับ
    ถามหนูเหรอ ขอตอบละกัน อิอิ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ของงี้ แนะนำไม่ได้ค่ะ ขึ้นอบู่กับความชอบ และงบในกระเป๋า อายจัง อายจัง
    แต่ตอนนี้ เห็นชาวบ้าน กำลังเห่อ SILVER อยู่ หนึบ แถม ไสลด์ กระบอกได้ด้วย มือ 1 ราคาน่าคบหา
28500 เอง ถ้าได้ตัวนี้ นะ อืมๆ
    ส่วนตัวตอนนี้ กำลังหัด อดข้าว เตรียมกินมาม่าอยู่
เพราะ สไลด์กระบอก เอามาใส่ รถแก๊ส แถมปรับหนืด สูงต่ำ ได้อีก เจ๋ง เจ๋ง
    เอจะโดนไหมนี่ ไม่ได้ โฆษณา นะคะ อายจัง อายจัง

kul
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 14:24:41 »

ขอบคุณ สำหรับ คำตอบครับ   ราคาชุดละ เกือบ3หมื่น เลย ดุเดือด รูดซิบปาก เหมือนกันนะเนี่ย แต่ แลก็อยากเปลี่ยนนะ  ฮืม
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 14:53:57 »

ขอบคุณ สำหรับ คำตอบครับ   ราคาชุดละ เกือบ3หมื่น เลย ดุเดือด รูดซิบปาก เหมือนกันนะเนี่ย แต่ แลก็อยากเปลี่ยนนะ  ฮืม
    มันอยู่ทีใจ ชีวิตต้องกู้
ก็ช่วงนี้ผ่อน 0% 10 เดือน เดือนละ 2850 เอง
ก็คือ งบกินข้าวหายไปวันละ 100 เลยนะนั่น ร้องไห้ ร้องไห้

aodeng
ศิษย์พี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 18:50:10 »

อันนี้สำหรับคนทุกข์คนยากนะครับ

1.ไส่ สเปเซอร์รองสปริง รวมใส่ไม่น่าเกิน 1000
2. ตัดสปริงโหลดหน้า ไม่น่าเกิน 1000 รวมตั้งศูนย์ พี่ไช้ EG 3D พึ่งไปทำมา 800
แค่นั้นครับ  ของผมตัดสปริงโหลดหน้าต่อเลย ห้อยเหมือนกัน ทั้งตู้ ทั้งถัง หนักเอาการ

ส่วนใครเงินเยอะ ผ่านตรงนี้ไปคับ  รอความเห็นท่านอื่น

ยิ้ม ยิ้ม

แล้วแต่มันจะเป็นไป
kul
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 13:31:03 »

ถามหนูเหรอ ขอตอบละกัน อิอิ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ของงี้ แนะนำไม่ได้ค่ะ ขึ้นอบู่กับความชอบ และงบในกระเป๋า อายจัง อายจัง
    แต่ตอนนี้ เห็นชาวบ้าน กำลังเห่อ SILVER อยู่ หนึบ แถม ไสลด์ กระบอกได้ด้วย มือ 1 ราคาน่าคบหา
28500 เอง ถ้าได้ตัวนี้ นะ อืมๆ
    ส่วนตัวตอนนี้ กำลังหัด อดข้าว เตรียมกินมาม่าอยู่
เพราะ สไลด์กระบอก เอามาใส่ รถแก๊ส แถมปรับหนืด สูงต่ำ ได้อีก เจ๋ง เจ๋ง
    เอจะโดนไหมนี่ ไม่ได้ โฆษณา นะคะ อายจัง อายจัง

โทษ ครับไม่ทราบว่า silver กรุงเทพ มีขายไหน บ้างครับ นอกจากclub s9 อะครับ
 ยิ้มเท่ห์

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 21:08:55 »

โทษ ครับไม่ทราบว่า silver กรุงเทพ มีขายไหน บ้างครับ นอกจากclub s9 อะครับ
 ยิ้มเท่ห์

ม่ายรู้จ้า อยู่เชียงใหม่ แถมเชียงใหม่ มีขาย อยู่ร้านเดียวเหมือนกัน 5555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kul
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 มีนาคม 2011, 13:39:26 »

แล้ว ถ้าหาก จะโดดไปเล่น tein เลย จะแขข็งกระด่างกว่ามากไหม แล้ว อายุการใช้งานต่างกันเยอะมากไหม อะ อายจัง
DAGACHI
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 11:15:17 »

ของผมก็ติดแก๊สวางเครื่องเสียงท้ายตก ไปร้านทำโช๊ค ขยับขึ้น 1 นิ้วท้ายสูงโลดเลย  กำลังมองหาสเก็ดต่อลิ้นเพื่อให้ดูงานขึ้นครับพี่น้อง
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 20:14:06 »

ไปทำมาเหมือนกันครับ ให้ช่างขยับขึ้นมา 1 นิ้ว แล้วอัดน้ำมันใหม่ครับ ใช้ได้ดีในระดับหนึ่งเลยครับ คู่หลัง 1500 บาทไทยครับ รับประกัน 6 เดือนครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: เรื่องโช๊ค สำหรับ รถติดแก๊ส