ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 06:37:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: เวลาขับรถผ่านเนินหลังเต่ารู้สึกว่าล้อหน้ามันสะท้าน และดีดอย่างแรงครับ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถผ่านเนินหลังเต่ารู้สึกว่าล้อหน้ามันสะท้าน และดีดอย่างแรงครับ  (อ่าน 2738 ครั้ง)
anucha
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 10:53:07 »

สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆทุกท่านผมมีเรื่องจะมาขอคำแนะนำครับ คือผมใช้ civic 2006 2.0 รถผมมีอาการคือเวลาลงจากเนินหลังเต่า โดยเฉพาะเนินหลังเต่าที่ด้านหลังสยามดิสคอฟเวอรี่ทางที่จะผ่านไปตึกจอดรถพารากอน เวลารถมันลงผมรู้สึกว่าล้อมันหล่นตุ๊บกับพื้นแล้วดีด สะท้อนค่อนข้างจะแรงอะครับ(ขับมานานไม่เคยรู้สึกแบบนี้) ผมเลยคิดว่าคงมีอะไรผิดปกติสักอย่าง จึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่พอจะทราบถึงอาการอย่างที่ผมเล่ามานี้ครับ แล้วจะแก้ยังไง ที่ไหน ขอคำแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ ลังเล
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 12:27:08 »

สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆทุกท่านผมมีเรื่องจะมาขอคำแนะนำครับ คือผมใช้ civic 2006 2.0 รถผมมีอาการคือเวลาลงจากเนินหลังเต่า โดยเฉพาะเนินหลังเต่าที่ด้านหลังสยามดิสคอฟเวอรี่ทางที่จะผ่านไปตึกจอดรถพารากอน เวลารถมันลงผมรู้สึกว่าล้อมันหล่นตุ๊บกับพื้นแล้วดีด สะท้อนค่อนข้างจะแรงอะครับ(ขับมานานไม่เคยรู้สึกแบบนี้) ผมเลยคิดว่าคงมีอะไรผิดปกติสักอย่าง จึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่พอจะทราบถึงอาการอย่างที่ผมเล่ามานี้ครับ แล้วจะแก้ยังไง ที่ไหน ขอคำแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ ลังเล
    โช้คมันนิ่มไป จับสปริงตอนดีดไม่อยู่
ใช้โช้คกับสปริงเดิมป่าว ขยิบตา ขยิบตา

anucha
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 12:30:34 »

รถเดิมๆเลยครับไม่ได้แต่งอะไรเลย มีคนบอกว่ามันเป็นที่ลูกหมากเกี่ยวไม๊ครับ?
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 12:54:04 »

รถเดิมๆเลยครับไม่ได้แต่งอะไรเลย มีคนบอกว่ามันเป็นที่ลูกหมากเกี่ยวไม๊ครับ?
    ไม่ได้ใช้ FD แต่อาการแบบนี้ ไม่น่าใช่ลูกหมากนะ
ลูกหมากหลวมคลอนจะมีเสียงที่ตัวมันเอง เวลาขับจะรู้สึกว่าตัวมันขยับ
    ถ้าขึ้นหรือลงหลังเต่าแล้วมันดีด น่าจะเป็นโช้คมากกว่า
เพราถ้าพวกบู๊ชมันจะขยับตัวมากกว่าดีดน่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

anucha
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 13:01:43 »

ขอโทษทีครับ civic ของผมมันตัวโฉมใหม่แต่ซื้รุ่นแรกเลยครับใช่ civic fd หรือไม่ครับ?
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

มาวิ่งเล่นกันเหอะ . . . .

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 13:07:02 »

ขอโทษทีครับ civic ของผมมันตัวโฉมใหม่แต่ซื้รุ่นแรกเลยครับใช่ civic fd หรือไม่ครับ?

ใช่คร้าบ FD ครับ  ยิ้ม ยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 13:34:31 »

ใช่คร้าบ FD ครับ  ยิ้ม ยิ้ม
    ตามพี่ยุ้ยบอกนั่นแหละค่ะ มันคือ FD นั่นเอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 14:09:40 »

ไม่ได้ใช้ FD แต่อาการแบบนี้ ไม่น่าใช่ลูกหมากนะ
ลูกหมากหลวมคลอนจะมีเสียงที่ตัวมันเอง เวลาขับจะรู้สึกว่าตัวมันขยับ
    ถ้าขึ้นหรือลงหลังเต่าแล้วมันดีด น่าจะเป็นโช้คมากกว่า
เพราถ้าพวกบู๊ชมันจะขยับตัวมากกว่าดีดน่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คิดเหมือนกันว่าน่าจะเป็นโช๊ค แต่ที่จริงแล้วโช๊คเนี่ย มันอยู่ได้กี่ปีอ่ะ หนู ham_ter คนสวยมาตอบหน่อย  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 15:03:03 »

คิดเหมือนกันว่าน่าจะเป็นโช๊ค แต่ที่จริงแล้วโช๊คเนี่ย มันอยู่ได้กี่ปีอ่ะ หนู ham_ter คนสวยมาตอบหน่อย  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
    เขาว่า 50000 - 100000 หรือ 3 - 5 ปีอ่ะ แล้วแต่การใช้งาน
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ ฟังเขามา ถ้าไม่รั่วไม่ซึม
    คนปกติจะเปลี่ยนที่ 1000000 หรือ 5 ปี แล้วแต่อันไหนถึงก่อน อายจัง อายจัง

ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 15:51:30 »

เขาว่า 50000 - 100000 หรือ 3 - 5 ปีอ่ะ แล้วแต่การใช้งาน
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ ฟังเขามา ถ้าไม่รั่วไม่ซึม
    คนปกติจะเปลี่ยนที่ 1000000 หรือ 5 ปี แล้วแต่อันไหนถึงก่อน อายจัง อายจัง

อ้อ . . . ใกล้แล้วสิ แหะๆๆ อายจัง อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: เวลาขับรถผ่านเนินหลังเต่ารู้สึกว่าล้อหน้ามันสะท้าน และดีดอย่างแรงครับ