ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 กรกฎาคม 2024, 06:11:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ++ ขโมยเข้าบ้านนู๋ ++ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ขโมยเข้าบ้านนู๋ ++  (อ่าน 4146 ครั้ง)
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 03:40:27 »

เฮ้อ!!...

วันนี้หลังกลับจากงานสังสรรค์ศิษย์เก่า ม.บู นู๋ก็อาบน้ำเตรียมเข้านอน
ตอนนั้นเวลาประมาณตี 1-2 ก่อนจะนอนนู๋ก็สำรวจความเรียบร้อยของประตูบ้าน
ระหว่างนั้น ก็มีรถกระบะมาจอดหน้าบ้าน ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร
คิดว่าคงจะเป็นคนมาจอดไว้เฉยๆ
แต่...
ระกระบะคันนั้น  จอดแต่ไม่ยอมดับเครื่อง (ตอนนั้นนู๋ก็ยืนแอบดูอยู๋หลังม่าน)
แล้ว...
ก็มีผู้ชาย 2 คนลงมาจากรถ มาแงะตะแกรงเหล็กท่อระบายน้ำหน้าบ้านไป 2 อัน (แงะคนละอัน)
แต่ว่ามันเร็วมากๆ   พอตั้งสติได้ก็รอ้งตะโกนดังๆ ว่า
เฮ้อ!! ทำอะไรอ่ะ กรูจำทะเบียนรถเมริงได้นะ เท่านั้นแหละ มันก็บึ่งรถไปเลย
ตอนนั้นนู๋ตกกะใจ มากเลยค่ะ พอสิ้นเสียงตะโกน แม่กะพี่สาวก็ลงมาจากบนบ้าน (คงเพราะเสียงตะโกนนู๋)
ก็เลยออกไปดูหน้าบ้าน พอดีกับที่ข้างบ้านขี่มอเตอร์ไซด์เข้ามา (คงไปเที่ยวมาน่ะค่ะ) เข้าบอกว่าเห็นตะแกรงเหล็กขวางอยู่ทางโค้งเข้าซอยบ้าน นู๋ก็เลยไปเอากลับมาได้ 1 อัน แล้วก็เข้าบ้านมาโทรแจ้งตำรวจ
ซักประมาณ 1 ชั่วโมงผ่านไป ตำรวจก็มาที่บ้าน (ขับรถกระบะมา 2 คนค่ะ) มาถามเหตุการณ์
พร้อมกับเอาตะแกรงอีกอันทีเหลือมาให้ เค้าบอกว่าเจออยู่ข้างทาง คาดว่าจะเป็นของบ้านนู๋
(ตำรวจศรีราชาน่ารักมากๆคะ)
นู๋ก็ยังสงสัยอยู่ว่าทำไมมันถึงทิ้งไว้ข้างทาง อืม... คงจะเป็นเพราะมันคงกลัวนู๋แจ้งตำรวจแล้วถ้ามันบรรทุกตะแกรงเหล็กตอนดึกๆจะเป็นพิรุธถ้ามีสายตรวจมาเจอเข้าก็เป็นได้
ตอนนี้ที่บ้านกลัวกันมากๆค่ะ กลัวว่าต่อไปอาจจะไม่แต่ขโมยตะแกรงท่อระบายน้ำ มันอาจจะเข้ามาในบ้านเลยก็ได้
นี่ขนาดข้างบ้านก็เป็นตำรวจนะคะ
อืม...แล้วเมื่อ 2-3 วันก่อน ก็มีช่างที่เคยมาต่อเติมบ้านนู๋ (แต่เมื่อเกือบๆ 2 ปีได้น่ะค่ะ) มาหาแม่ที่บ้าน มาขอยืมเงิน ทั้งๆที่ไม่ได้มาที่บ้านนู๋เลยหลังงานครั้งนั้นเสร็จ แต่แม่นู๋ก็ไม่ได้ให้ไป ไม่รู้ว่าจะเป็นพวกเดียวกันรึเปล่า
นู๋กลัวจังค่ะ นอนไม่หลับเลย เลยมานั่งหน้าคอม หม่ำมาม่าแก้เครียด
ยังไงๆทุกๆคนก็ระมัดระวังกันด้วยนะคะ เพราะเหตุการณ์แบบนี้อาจเกิดขึ้นกับใครก้ได้

อ้อ...แล้วก็ขอขอบคุณคุณตำรวจทั้ง 2 นายที่มาดูแลแถมยังเอาของที่ถูกขโมยมาให้ถึงบ้าน
ขอบคุณมากๆค่ะ

เครียดตอนตีสามกว่าๆ....แย่จังค่ะ

รูดซิบปาก รูดซิบปาก

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 08:35:54 »

เศร้า เศร้า เศร้า   ดีนะมันยังไม่เข้าบ้าน  คนไม่เป็นไรก้อดีแล้ว  สิ่งของ ช่างมันเถอะครับ
YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 09:06:44 »

ระมัดระวังตัวบ้างก็ดีน่ะ ครับ  กัวมันจะแค้นหรือเจ็บใจ

กุ๊งกิ๊ง ก็ติด กล้องวงจรปิด ดิอ่ะ ดูข่าว ขนาด รถกระบะจอดไว้หน้าบ้าน มีกล้องวงจรปิด รถ ล๊อค 4 ชั้น ยังเอาไปได้หน้าตาเฉย ทั้งๆที่ ด้านหน้าก็เป็นป้อมตำรวจ

ถ้าไม่ติดกล้องวงจรปิดก็พกปืนไว้เลย อิๆๆ

ถ้าไม่อยากลงทุน  ให้ YUYU ไปเป็นยามในบ้านให้ก็ได้น่ะ    อิๆๆๆๆ

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 11:36:34 »

ระมัดระวังตัวบ้างก็ดีน่ะ ครับ  กัวมันจะแค้นหรือเจ็บใจ

กุ๊งกิ๊ง ก็ติด กล้องวงจรปิด ดิอ่ะ ดูข่าว ขนาด รถกระบะจอดไว้หน้าบ้าน มีกล้องวงจรปิด รถ ล๊อค 4 ชั้น ยังเอาไปได้หน้าตาเฉย ทั้งๆที่ ด้านหน้าก็เป็นป้อมตำรวจ

ถ้าไม่ติดกล้องวงจรปิดก็พกปืนไว้เลย อิๆๆ

ถ้าไม่อยากลงทุน  ให้ YUYU ไปเป็นยามในบ้านให้ก็ได้น่ะ    อิๆๆๆๆ

เข้าท่านะยู๋ยู๋  ไปด้วยได้ป่ะ เคี๊ยกๆ............

ปอลิง. พี่อ่านข้อความนู๋กุ้งสิบแล้วตกใจ ท่าทางจะนอนไม่หลับจริงๆ ตีสามเลยนะ สำหรับพี่เห็นด้วย ลงทุนติดกล้องวรจรปิด หรือแจ้งความประสงค์ไว้กับสน.ตำรวจไกล้บ้านก็ดีครับ อุ่นใจดี พี่ว่าแถวๆ บ้านหนูน่าจะมี..เค้าเรียกอะไรล่ะ ที่เป็นตู้คล้ายๆ ตู้ไปรษณีย์ ไว้ให้ตำรวจเข้ามาลงบันทึกเวลาเข้าเวร เหมือนแถวหมู่บ้านพี่ ดึกๆ ก็จะมีตำรวจมาลงเวลาทุกวัน และดูแลความเรียบร้อยให้กับผู้อาศัยในหมู่บ้านน่ะครับ

piya923
Gold Member
อาจารย์ปู่

Sweet November....

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 11:40:52 »

ยิ้ม ขวัญเอยขวัญมานะค่ะ kungten
 ยังดีที่ปลอดภัยค่ะ  รูดซิบปาก

<a href="http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf" target="_blank">http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf</a>
YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 12:18:49 »

เข้าท่านะยู๋ยู๋  ไปด้วยได้ป่ะ เคี๊ยกๆ............

ปอลิง. พี่อ่านข้อความนู๋กุ้งสิบแล้วตกใจ ท่าทางจะนอนไม่หลับจริงๆ ตีสามเลยนะ สำหรับพี่เห็นด้วย ลงทุนติดกล้องวรจรปิด หรือแจ้งความประสงค์ไว้กับสน.ตำรวจไกล้บ้านก็ดีครับ อุ่นใจดี พี่ว่าแถวๆ บ้านหนูน่าจะมี..เค้าเรียกอะไรล่ะ ที่เป็นตู้คล้ายๆ ตู้ไปรษณีย์ ไว้ให้ตำรวจเข้ามาลงบันทึกเวลาเข้าเวร เหมือนแถวหมู่บ้านพี่ ดึกๆ ก็จะมีตำรวจมาลงเวลาทุกวัน และดูแลความเรียบร้อยให้กับผู้อาศัยในหมู่บ้านน่ะครับ

ร้องเรียน กับ สน.พื้นที่ เดี๋ยวเค้าก็มาติดให้ อ่ะคับ  ส่วนตู้ที่ว่า

หน้าบ้านพี่โอมจะมีอยู่ตู้นึง

พอตำรวจมาไขเซ้นซื่อ  พี่โอมจะใช้จังหว่ะนี้ แอบมองตาหวาน ให้ตำรวจจ หน้าบ้านประจำ ขิๆๆๆๆ

* i102.gif (3.17 KB, 50x50 - ดู 198 ครั้ง.)
Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 12:35:31 »

อายจัง สงสัยโจรมันคงกลัวเสียงเจ๊เพ่กุ้งแน่เลย.....อ่ะ ล้อ เล่ง นะค่ะ. . . . หุหุ อายจัง

I love civic . . .
YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 13:37:24 »

อายจัง สงสัยโจรมันคงกลัวเสียงเจ๊เพ่กุ้งแน่เลย.....อ่ะ ล้อ เล่ง นะค่ะ. . . . หุหุ อายจัง

ถ้าเสียง น้ำหวานขโมย คงกระเจิงกว่านี้  อิๆๆๆ      ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 13:49:02 »

ถ้าเสียง น้ำหวานขโมย คงกระเจิงกว่านี้  อิๆๆๆ      ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

55555555555555555555555 น้ำหวาน!   เดี๋ยวพี่ช่วยจัดการเจ้ายู๋ยู๋ให้

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 13:56:06 »

โกรธ............................

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
ZODA
Gold Member
อาจารย์ปู่

!@#&%!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 16:03:28 »

ขอให้ปลอดภัยทั้งบ้านทั้งคนน้าคับบบบ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ผิดตรงไหนก็ไม่รู้ ที่กลายเป็นคนแสนดี เป็นคนดีแล้วมันไม่มีใคร อยากจะเลว อยากเลวให้มันรู้ไป เผื่อมีใครสักคนต้องการก็พอ

Civic club # 231.2
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 17:26:20 »

ไปดูงานไทโทรนิกมา IP cam ก็น่าสนใจนะ ดูผ่านเนตได้ด้วย แระก็ติดกะสัญญาณกันขโมย  จุมพิต

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 18:33:25 »

โชคร้ายผ่านไป โชคดีกำลังจะมา   ลังเล
ปล.รับต่อเติมบ้านทุกชนิด รับงานทั่วราชณาจักร  รับประกันไม่ยืมตังเจ้าของบ้านแน่นอน

Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

? A u d i M i l l A ?

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 19:12:43 »

:'(
เวรกำ
เด๋วนี้ขโมยมันมะขึ้นบ้านแระ
ของรอบๆบ้านเอาไปขายได้เยอะ ง่ายด้วย

อายจัง
แต่มีการตะโกนออกไปด้วยแฮะ
อิอ
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 20:55:48 »

ฮืม  ฮืม มีคนแอบเห็นเราด้วย ผิดแผนหมด

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
tton
Gold Member
เจ้าสำนัก

Civic Club No.80

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 21:07:02 »

ที่น้อง กุ๊งกิ๊ง บอกว่าจำทะเบียนได้คือทะเบียน 68 หรือเป่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 21:10:14 »

ที่น้อง กุ๊งกิ๊ง บอกว่าจำทะเบียนได้คือทะเบียน 68 หรือเป่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใช่ทะเบียนชลบุรีเป่าครับพี่ เผื่อทราบเบาะแสจะได้แจ้งตำรวจให้ครับ

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 21:12:36 »

:'( :'( :'( :'( อย่าจำได้เลยนะ 68

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 22:02:55 »

ติดกล้อง + สัญญาณ กันขโมย ประมาณ 2 หมื่น ได้ครับ

ถ้ามีคนเข้าบ้านตอนเราไม่อยู่ ระบบจะส่งสัญญาณ (เสียง) ทำให้โจรตกใจ

แล้วระบบ จะส่ง SMS ไปที่โทรศัพท์ มือถือครับ

ถ้าจะดูผ่านอินเตอร์เน็ต หรือ มือถือ ก็เพิ่มตังค์ อีก หลายบาทอยู่

ถ้าบ้านและทรัพย์สิน อยู่ในที่ไม่ปลอดภัย ผมว่าคุ้มนะครับ

เพราะถ้าโดนที ผมว่าคงหลายหมื่นอยู่  แต่ถ้าเป็น ความปลอดภัย

สำหรับ ชีวิต ผมว่า ประเมินค่ามิได้ ครับ

ผมเครียดไปหรือ ป่าวนี่ !!!
 อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 08:13:13 »

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำ

ตอนนี้ก็ยังกลัวๆอยู่ว่า ต่อไปจะถึงขนาดเข้ามาในบ้านรึเปล่า (เคยมีคนแถวๆบ้านโดนขโมยขึ้นบ้านด้วยค่ะ)

เพราะในซอยบ้าน (แถวๆท้ายซอย) เห็นเค้าพูดกันว่ามีพวกติดยาเยอะ

แถมเมื่อเกือบๆเดือนก่อนก็มีคดียิงกันตาย เค้าว่ากันว่า (อีกแว้ว) ก็เรื่องยานี่แหละค่ะ

เรื่องของในบ้านก็ห่วงนะคะ แต่ห่วงความปลอดภัยของคนมากกว่า

เดี๋ยวจะลองปรึกษาแม่ดูอีกทีค่ะ ว่าจะทำไงดี

เฮ้อ!!

รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ปอลิง... ดีนะคะที่เป็นกะบะ ถ้าเป็นเก๋งล่ะก็ ทะเบียน 68 ชัวร์เลยยยยยย

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
Yorying
Gold Member
อาจารย์ปู่

*เมื่อไหร่จาหายเหงาสะทีน๊ะ*

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 08:32:46 »

ปลอดภัยทั้งหมดทุกอย่างก็ดีแล้วค่ะ  ก็ต้องวางแผนกันต่อไป ทำไงต่อดี

เอาใจช่วยค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม

!!!  It may take only a minute to like someone,
only an hour to have a crush on someone
and only a day to love someone
but it will take a lifetime to forget someone!!!!!!
daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 08:35:06 »

:'( :'( :'(
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 08:58:11 »

โอ๋ๆ เป็นห่วงนะ อยากให้เธอรู้ว่าเป็นห่วงมากมาย

ได้ยินมั๊ยก้อย...

ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 09:08:18 »

โอ๋ๆ เป็นห่วงนะ อยากให้เธอรู้ว่าเป็นห่วงมากมาย

ได้ยินมั๊ยก้อย...

ยิ้มกว้างๆ

:'(  ห่วงนู๋เพิ่มอีกคนจิคะ  ห่วงแต่ก้อยได้ไง (อ้อ...ยังมีหม่ามี๊  น้องมืด น้องโมโม่ น้องขาว แล้วก็น้องแสบอีกด้วยนะคะ)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ++ ขโมยเข้าบ้านนู๋ ++