ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 06:52:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอรบกวนผู้สอบถามหน่อยคับ..... 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนผู้สอบถามหน่อยคับ.....  (อ่าน 2946 ครั้ง)
EKnoii
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 04 เมษายน 2012, 09:03:28 »

คือผมอยากทราบว่าชุดแก็สหัวฉีดที่ใช้โปรแกรมในการจูนนะคับหากเราจะเอาไปติดคันใหม่เราต้องเอาไปทำกับร้านที่ติดมาตอนแรกใช่ใหม่คับ....พอดีจะขายรถคันเก่าที่ติดแก็สแล้วจะยกชุดเเก็สจากคันนั้นมาใส่คันใหม่นะคับ....ยังใงรบกวนด้วนนะคับ
kongns
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 เมษายน 2012, 11:10:04 »

คือผมอยากทราบว่าชุดแก็สหัวฉีดที่ใช้โปรแกรมในการจูนนะคับหากเราจะเอาไปติดคันใหม่เราต้องเอาไปทำกับร้านที่ติดมาตอนแรกใช่ใหม่คับ....พอดีจะขายรถคันเก่าที่ติดแก็สแล้วจะยกชุดเเก็สจากคันนั้นมาใส่คันใหม่นะคับ....ยังใงรบกวนด้วนนะคับ
สามารถติดตั้งกับร้านไหนก็ได้ที่รับติดแก๊สยี่ห้อเดียวกับที่มี  ส่วนร้านที่ไม่รับติดยี่ห้อที่มีอยู่มักจะจะไม่มีสายจุนที่เข้ากับกล่องของเราครับ
EKnoii
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เมษายน 2012, 11:42:04 »

สามารถติดตั้งกับร้านไหนก็ได้ที่รับติดแก๊สยี่ห้อเดียวกับที่มี  ส่วนร้านที่ไม่รับติดยี่ห้อที่มีอยู่มักจะจะไม่มีสายจุนที่เข้ากับกล่องของเราครับ

แล้วตัวโปรแกรมที่ใช้จูนล่ะคับ.....เห็นพี่ที่ร้านติดตั้งใหม่เค้าบอกว่าร้านที่ติดร้านแรกเค้าเก็บโปรแกรมไว้อ่ะคับ...คือถ้ากับไปติดร้านเดิมโดยที่เราเอาของไปเค้าคิดค่าติดตั้ง 9000 อ่ะคับซึ้งถือว่าแพงมาก
kongns
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 12:07:16 »

แล้วตัวโปรแกรมที่ใช้จูนล่ะคับ.....เห็นพี่ที่ร้านติดตั้งใหม่เค้าบอกว่าร้านที่ติดร้านแรกเค้าเก็บโปรแกรมไว้อ่ะคับ...คือถ้ากับไปติดร้านเดิมโดยที่เราเอาของไปเค้าคิดค่าติดตั้ง 9000 อ่ะคับซึ้งถือว่าแพงมาก
ราคาติดตั้ง 9,000 สำหรับรถเก๋งถือว่าแพงครับ จากที่บอกมาแสดงว่าร้านเดิมล็อครหัสเข้าจูนกล่องไว้ เหมือนมัดมือชก ถ้าเราไม่ติดร้านเขา
ก็ไปติดที่อื่นไม่ได้อยู่ดี แต่ส่วนตัวผมว่าติดตั้งชุดใหม่ทั้งชุดเลยดีกว่า เพราะถ้าเป็นแบบนี้ เวลามีปัญหาไม่สามารถเข้าร้านอื่นได้ ผูกขาดกันเกินไป ไม่น่าคบ  ยิ้มกว้างๆ
EKnoii
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 19:39:15 »

ราคาติดตั้ง 9,000 สำหรับรถเก๋งถือว่าแพงครับ จากที่บอกมาแสดงว่าร้านเดิมล็อครหัสเข้าจูนกล่องไว้ เหมือนมัดมือชก ถ้าเราไม่ติดร้านเขา
ก็ไปติดที่อื่นไม่ได้อยู่ดี แต่ส่วนตัวผมว่าติดตั้งชุดใหม่ทั้งชุดเลยดีกว่า เพราะถ้าเป็นแบบนี้ เวลามีปัญหาไม่สามารถเข้าร้านอื่นได้ ผูกขาดกันเกินไป ไม่น่าคบ  ยิ้มกว้างๆ

ไม่มีวิธีแก้กล่องจูนที่ถูกล็อกเหรอคับ...คือรู้สึกเสียดายของอ่ะคับพึงติดได้6เดือนเอง เศร้า เศร้า เศร้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 20:26:48 »

เชียงใหม่คิดค่าติดไม่คยเห็นร้านไหนเกิน 5000 เลย
ส่วนมาก เอาของไปเอง หรือ ยกจากคันเก่าใส่คันใหม่ ที่เห็น ราคาจะอยู่ ไม่เกิน 3000 พร้อมจูนนะ  อายจัง อายจัง

EKnoii
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 22:10:01 »

เชียงใหม่คิดค่าติดไม่คยเห็นร้านไหนเกิน 5000 เลย
ส่วนมาก เอาของไปเอง หรือ ยกจากคันเก่าใส่คันใหม่ ที่เห็น ราคาจะอยู่ ไม่เกิน 3000 พร้อมจูนนะ  อายจัง อายจัง

แล้วพอมีวิธีแก้กล่องจูนที่ถูกล็อกใหมคับ.....ไม่ว่ายังใงก้อยังเสียดายอยู่ดีอ่ะคับเพราะถึงขายต่อก้อคงไม่มีคนอยากได้อ่ะคับเอาไปก้อติดตั้งไม่ได้ ร้องไห้ ร้องไห้
EKnoii
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 22:11:41 »

อีกอย่างผมอยู่อุบลคับ.....ตอนนี้กำลังจะซื้อชุดใหม่แต่ก้อยังทำใจกะของเดิมท่ี่ถูกถอดออกไม่ได้คับ เศร้า เศร้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 22:12:01 »

แล้วพอมีวิธีแก้กล่องจูนที่ถูกล็อกใหมคับ.....ไม่ว่ายังใงก้อยังเสียดายอยู่ดีอ่ะคับเพราะถึงขายต่อก้อคงไม่มีคนอยากได้อ่ะคับเอาไปก้อติดตั้งไม่ได้ ร้องไห้ ร้องไห้

อันนี้ไม่ทราบอ่ะ แต่พูดจริงๆ เพิ่งรู้นะนี่ ว่ากล่องจูนมันล็อคได้ด้วย  อายจัง อายจัง

EKnoii
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 เมษายน 2012, 15:02:43 »

แฮะ..ๆ..ๆ...ๆ...ในที่สุดก้อได้ติดของใหม่จิงๆ.........ของเก่าก้อกลายเป็นเศษเหล็กไป
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 เมษายน 2012, 13:01:10 »

แฮะ..ๆ..ๆ...ๆ...ในที่สุดก้อได้ติดของใหม่จิงๆ.........ของเก่าก้อกลายเป็นเศษเหล็กไป

แล้วถ้า เอาของเดิมติดตั้งที่ร้านใหม่ ( ยี่ห้อเดิม )  แต่เปลี่ยน กล่องแก็สกล่องใหม่ ล่ะครับ  ค่าใช้จ่ายน่าจะถูกกว่านะ

กล่องเก่าก็เก็บไว้ดูเล่นเวลาคิดถึงร้านแก็สร้านแรก  อิอิ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
kongns
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 09:42:25 »

แล้วถ้า เอาของเดิมติดตั้งที่ร้านใหม่ ( ยี่ห้อเดิม )  แต่เปลี่ยน กล่องแก็สกล่องใหม่ ล่ะครับ  ค่าใช้จ่ายน่าจะถูกกว่านะ

กล่องเก่าก็เก็บไว้ดูเล่นเวลาคิดถึงร้านแก็สร้านแรก  อิอิ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ไม่คุ้มครับเพราะราคากล่องค่อนข้างแพง ราคาเกือบหมื่น
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอรบกวนผู้สอบถามหน่อยคับ.....