ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 กรกฎาคม 2024, 08:18:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: หมดที่ไปแล้ว 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หมดที่ไปแล้ว  (อ่าน 4184 ครั้ง)
reconciliate
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 08:04:07 »

ยิงฟันยิ้มผมอยู่หาดใหญ่ สงขลา ใช้civic coupe 2000 เฉลี่ยวันละ 32  กม. / ปัญหาคือพวงมาลัยกินขวาอ่อนๆมาหลายปีเต็มทีแล้ว เริ่มแก้ที่ 0 honda เอาเป็นว่าทุก 0 ทั้งสข+หญ ก็นำไปแก้ให้ที่0ข้างนอกบ้าง ทำเองบ้าง ส่วน0ข้างนอกไม่ว่ามีbrandหรือไม่  ตั้งแต่ใช้comp จนอาแปะอากงmanual  ทุกช่างบอกว่าทำได้แค่นี้ "มันสุดเกลียวแล้ว"ไม่เหมือนpickup. ขอคำชี้เป้าให้หน่อยครับ ไม่ต้องบอกให้เข้า0 honda อีกนะ เพราะนั่นเป็นที่แรกๆของสาวกอยู่แล้ว. . . .ขอบคุณครับ 0819594276
rummzink
ศิษย์พี่

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 09:01:38 »

อาจเป็นที่ยางนะครับ มีครั้งนึง รถกินซ้าย ตั้งศูนย์ตรงแล้วก็ยังกินซ้ายอยู่ เลยจับสลับยางคู่หน้าซ้ายขวา ขับตรงแด่วเลยครับ
Fizz
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 18:15:19 »

อาจเป็นที่แร็คคันชักหรือลูกมากคันชักอะไรเนี่ยละครับผมก็จำชื่อไม่ค่อยได้ ยิ้ม มันอาจจะสึกแล้วนะครับ ของผมก็เคยเป็น ไปตั้งศูนย์ที่โน่นที่นี้เหนื่อยเกือบตาย เจอช่าง cockpit ยกรถแล้วขยับล้อให้ดู ล้อมันขยับได้นิดๆอ่ะครับของผมเป็นข้างเดียว เลยจัดการเปลี่ยนก็หายเลยครับ
Bunny_EF
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 18:54:11 »

มันสุดเกลียวแล้ว ก็ต้องทำเกลียวเพิ่มครับ  เพราะบางครั้งรถอาจชนมา อู่สีดึงตัวถังไม่ดี
tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 20:05:54 »

ยิงฟันยิ้มผมอยู่หาดใหญ่ สงขลา ใช้civic coupe 2000 เฉลี่ยวันละ 32  กม. / ปัญหาคือพวงมาลัยกินขวาอ่อนๆมาหลายปีเต็มทีแล้ว เริ่มแก้ที่ 0 honda เอาเป็นว่าทุก 0 ทั้งสข+หญ ก็นำไปแก้ให้ที่0ข้างนอกบ้าง ทำเองบ้าง ส่วน0ข้างนอกไม่ว่ามีbrandหรือไม่  ตั้งแต่ใช้comp จนอาแปะอากงmanual  ทุกช่างบอกว่าทำได้แค่นี้ "มันสุดเกลียวแล้ว"ไม่เหมือนpickup. ขอคำชี้เป้าให้หน่อยครับ ไม่ต้องบอกให้เข้า0 honda อีกนะ เพราะนั่นเป็นที่แรกๆของสาวกอยู่แล้ว. . . .ขอบคุณครับ 0819594276
ลูกหมากแร็คตัวในมันมีเกลียวเป็นหลายสิบตั้งแล้วมันไม่ได้ตรงกลางอีกหรือครับ
พวงมาลัยมันไม่ตรงเวลาวิ่งต้องฝืนดึงให้ตรง หรือว่า ปล่อยมือแล้ว50ม.ค่อยๆเอียง(ถ้าแบบนี้ช่างมันเถอะครับหยวนๆ)
ขออนุญาติแนะนำครับ
ถ้าเป็นผมเบิกลูกหมากแร็คนอกในใหม่หมดซ้ายขวาไม่แพงครับ(จะได้ไม่โทษว่าไอตัวที่ยังไม่เปลี่ยนทำให้เป็นอีก)ตัวไหนใช้ได้เก็บไว้โอกาศหน้า
ดูยางดีดีกินนอกกินในไหม สึกเท่ากันทั้งเส้น(ปีเก่ามากเปลี่ยนเลยได้โอกาศ)
หาช่างจริงๆลงมือทำ เสียเงินทั้งทีอย่าเกี่ยงค่าแรงถ้าไม่ชัวร์
ยางดี ช่วงล่างแน่น ตั้งศูนย์ไม่ได้อีก ซื้อใหม่ง่ายกว่าครับ(ดึงตึวถังค่าแรงเห็นหมื่นออกมาจบป่าวไม่รู้ด้วยเสี่ยงอีก)
 จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต :-*หายไวไวนะครับ

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 เมษายน 2012, 22:17:54 »

ของผมรถช่วงล่างโทรม ๆ หมดสภาพหลายรายการ ยันโช็ครั่ว วิ่ง 100 ยังนิ่ง ๆ ไม่มีออกซ้าย ออกขวา
เริ่มเปลี่ยนโซ๊ค เปลี่ยนสปริง เก็บช่วงล่างหน้า เปลี่ยนแร๊คพวงมาลัยใหม่เนื่องจากรั่ว เสร็จแล้วเก็บช่วงล่างหลังต่อ
ยังไม่ได้ตั้งศูนย์ รถเริ่มมีอาการออกขวานิด ๆ ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ เลยเข้าร้านให้ร้านสลับยาง 4 เส้น แล้วให้ตั้งศูนย์
ให้เพราะตั้งแต่เก็บช่วงล่างยังไม่ได้ตั้ง เท่านั้นหละครับ ช่างบอกว่ารถโดนชนหรือกระแทกหนักมามันกินขวา
ต้องดัดคอม้า ตั้งศูนย์ไปยังไงก็ไม่หาย ถ้ามีเวลาให้มาทำ ยังคิด ๆ อยู่ว่าก่อนหน้ามันก็ไม่เป็นอะไรนี่โดนชนก็ไม่เคย
 ขยิบตา  อายจัง อายจัง อายจัง 

reconciliate
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 03:07:19 »

;)ขอบคุณเพื่อนๆชาวcivic clubในทุกๆคำแนะนำ  ผมจะไปทำตามแนะในข้อที่ยังไม่เคยทำ ยกเว้นขายครับ อยู่กันมานาน หน้าตามันยังทันสมัยอยู่. .
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 07:56:54 »

ลูกหมากแร็คตัวในมันมีเกลียวเป็นหลายสิบตั้งแล้วมันไม่ได้ตรงกลางอีกหรือครับ
พวงมาลัยมันไม่ตรงเวลาวิ่งต้องฝืนดึงให้ตรง หรือว่า ปล่อยมือแล้ว50ม.ค่อยๆเอียง(ถ้าแบบนี้ช่างมันเถอะครับหยวนๆ)
ขออนุญาติแนะนำครับ
ถ้าเป็นผมเบิกลูกหมากแร็คนอกในใหม่หมดซ้ายขวาไม่แพงครับ(จะได้ไม่โทษว่าไอตัวที่ยังไม่เปลี่ยนทำให้เป็นอีก)ตัวไหนใช้ได้เก็บไว้โอกาศหน้า
ดูยางดีดีกินนอกกินในไหม สึกเท่ากันทั้งเส้น(ปีเก่ามากเปลี่ยนเลยได้โอกาศ)
หาช่างจริงๆลงมือทำ เสียเงินทั้งทีอย่าเกี่ยงค่าแรงถ้าไม่ชัวร์
ยางดี ช่วงล่างแน่น ตั้งศูนย์ไม่ได้อีก ซื้อใหม่ง่ายกว่าครับ(ดึงตึวถังค่าแรงเห็นหมื่นอ
อกมาจบป่าวไม่รู้ด้วยเสี่ยงอีก)
 จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต :-*หายไวไวนะครับ
   ชัดเจนครับ....ผมเพิ่งเปลี่ยนแร็คมา   ยังไม่ได้ตั้งศูนย์    ก็มีพวงเอียง นิด

ก็ไม่อยากให้คิดมากครับ...

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
ลุงโอ่ง
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 08:59:21 »

ของผมไปเปลี่ยนบูธสวิงอาร์มหลัง + ลูกหมากกันโคลงหน้า ek 96 นะครับ ทำเสร็จช่างบอกทำช่วงล่างแล้วให้ไปตั้งศูนย์ ผมไปตั้งศูนย์ร้านแรกมา  ทำแป๊บเดียวเสร็จ โดนไป 300  บาท  วิ่งได้อาทิตย์แรก พอเจอถนนไม่เรียบ หรือทางขรุขระหน่อย รถออกอาการท้ายรถส่ายไปส่ายมาเริ่มผิดปกติ เพราะเราใช้รถทุกวันสังเกตได้เลย 

ไปร้านที่ 2 คราวนี้ตั้งศูนย์ใหม่ดูเครื่องตั้งศูนย์จะดูทันสมัยกว่าร้านแรก เวลาทำผมก็นั่งดูเค้าทำเลย ดูหน้าจอด้วยว่าค่าตัวเลขแต่ละอันเป็นอย่างไร   ที่จำได้มีค่าแคมเบอร์ โทอินโทเอ๊าต์ อีกตัวจำไม่ได้ค่าอะไร ก่อนทำเห็นเหมือนจะเลือกรุ่นรถก่อนตั้งได้ด้วยว่ารถรุ่นนี้ใช้ค่าประมาณนี้ ตั้งค่า ขันน๊อตปรับค่าโน้นนี่  คราวนี้ค่าแต่ละตัวโอเคแล้ว  หลังจากตั้งศูนย์ใหม่แจ่มเลยวิ่งนิ่งขึ้นผิดกับร้านแรก  โดนไป 200 ค่าเสียหายครับ

chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 09:12:14 »

ของผมไปเปลี่ยนบูธสวิงอาร์มหลัง + ลูกหมากกันโคลงหน้า ek 96 นะครับ ทำเสร็จช่างบอกทำช่วงล่างแล้วให้ไปตั้งศูนย์ ผมไปตั้งศูนย์ร้านแรกมา  ทำแป๊บเดียวเสร็จ โดนไป 300  บาท  วิ่งได้อาทิตย์แรก พอเจอถนนไม่เรียบ หรือทางขรุขระหน่อย รถออกอาการท้ายรถส่ายไปส่ายมาเริ่มผิดปกติ เพราะเราใช้รถทุกวันสังเกตได้เลย 

ไปร้านที่ 2 คราวนี้ตั้งศูนย์ใหม่ดูเครื่องตั้งศูนย์จะดูทันสมัยกว่าร้านแรก เวลาทำผมก็นั่งดูเค้าทำเลย ดูหน้าจอด้วยว่าค่าตัวเลขแต่ละอันเป็นอย่างไร   ที่จำได้มีค่าแคมเบอร์ โทอินโทเอ๊าต์ อีกตัวจำไม่ได้ค่าอะไร ก่อนทำเห็นเหมือนจะเลือกรุ่นรถก่อนตั้งได้ด้วยว่ารถรุ่นนี้ใช้ค่าประมาณนี้ ตั้งค่า ขันน๊อตปรับค่าโน้นนี่  คราวนี้ค่าแต่ละตัวโอเคแล้ว  หลังจากตั้งศูนย์ใหม่แจ่มเลยวิ่งนิ่งขึ้นผิดกับร้านแรก  โดนไป 200 ค่าเสียหายครับ

ไปตั้งร้านไหนมาลุง ในนครปฐมป่าว จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ลุงโอ่ง
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 15:26:25 »

ถูกต้องแล้วครับ คุณ chairat2521    ตอนนี้ตั้งศูนย์อยู่ที่เดียวเลย เพราะใกล้บ้าน และ ซื้อยางกับเค้า เลยได้ค่าตั้งศูนย์ใหม่ครั้งละ 200 
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 15:32:46 »

ถูกต้องแล้วครับ คุณ chairat2521    ตอนนี้ตั้งศูนย์อยู่ที่เดียวเลย เพราะใกล้บ้าน และ ซื้อยางกับเค้า เลยได้ค่าตั้งศูนย์ใหม่ครั้งละ 200 

บอกพิกัดร้านหน่อย จุมพิต จุมพิต
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 15:38:20 »

ระวังเจอแบบผม งมไปงมมาสับยางหายเฉย  ขยิบตา

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

ลุงโอ่ง
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 15:44:40 »

ผมไปตั้งศูนย์ล้อ ที่แอ๊คตรงแม๊คโคร นครปฐม ลองสอบถามราคาค่าตั้งศูนย์ก่อน ถ้าไม่ได้เปลี่ยนยางกับเค้า อาจจะเสียค่าตั้งศูนย์ประมาณ 300  ลองแวะไปสอบถามราคากับข้อมูลก่อนได้นะครับ ยินดีที่รู้จักครับ  ยิงฟันยิ้ม
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 15:48:47 »

ผมไปตั้งศูนย์ล้อ ที่แอ๊คตรงแม๊คโคร นครปฐม ลองสอบถามราคาค่าตั้งศูนย์ก่อน ถ้าไม่ได้เปลี่ยนยางกับเค้า อาจจะเสียค่าตั้งศูนย์ประมาณ 300  ลองแวะไปสอบถามราคากับข้อมูลก่อนได้นะครับ ยินดีที่รู้จักครับ  ยิงฟันยิ้ม

ร้านนี้ช่างฝีมือดีครับ อีกร้านนึงเลยวิลัยครูนครปฐมอยู่ขวามือชื่อร้านกิโล5ล้อแม๊กซ์ครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ลุงโอ่ง
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 15:59:22 »

งั้นรบกวนคุณ chairat2521  อีกนิดนะครับ ว่าร้านกิโล 5 ล้อแม๊ก เค้าทำพวกช่วงล่างด้วยหรือเปล่าครับ แล้วในนครปฐม มีอู่ไหนที่ซ่อมเครื่องเนียนๆๆ และทำสีดีๆๆบ้างครับ กำลังหาอู่ฝีมือดีๆๆไว้สำหรับตอนซ่อมรถและ หาอู่ทำสีเก็บงานสีอยู่ครับ  ร้องไห้
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 16:18:48 »

งั้นรบกวนคุณ chairat2521  อีกนิดนะครับ ว่าร้านกิโล 5 ล้อแม๊ก เค้าทำพวกช่วงล่างด้วยหรือเปล่าครับ แล้วในนครปฐม มีอู่ไหนที่ซ่อมเครื่องเนียนๆๆ และทำสีดีๆๆบ้างครับ กำลังหาอู่ฝีมือดีๆๆไว้สำหรับตอนซ่อมรถและ หาอู่ทำสีเก็บงานสีอยู่ครับ  ร้องไห้

รับครับ ปกติผมทำเครื่องกับช่วงล่างจะไปที่อู่รุ่งกิจ ขาเข้ากรุงเทพ ตรงข้ามปั๊มปีโตรนาส อู่ติดกับศูนย์ซ่อมรถยนต์ KIA ครับ ส่วนเรื่องทำสีอันนี้ในนครปฐมไม่มีข้อมูลเลยครับลุง:-* จุมพิต จุมพิต
ลุงโอ่ง
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 16:22:35 »

ขอบคุณมากครับ ถ้าผ่านไปเส้นนั้นจะแวะดูว่าอู่อยู่ ณ จุดไหนครับ ถ้าเจ้าลูกตาโตมีปัญหา ว่าจะพาไปลองดูสักหน่อยครับ  จุมพิต
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2012, 16:36:12 »

ขอบคุณมากครับ ถ้าผ่านไปเส้นนั้นจะแวะดูว่าอู่อยู่ ณ จุดไหนครับ ถ้าเจ้าลูกตาโตมีปัญหา ว่าจะพาไปลองดูสักหน่อยครับ  จุมพิต
จุมพิต จุมพิต จุมพิต
untoi
ศิษย์พี่

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012, 10:45:15 »

ฝากอีกสาเหตุ คอมาคด เคยเป็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2012, 10:47:16 โดย untoi » บันทึกการเข้า
TOON M20
เจ้าสำนัก

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012, 20:37:13 »

แนะนำบ้างเพื่อใตรอยู่แถวนี้ร้านยางแถวฃอยวัจณะติดตลาดนัดนะ(จอมทอง)
ตั้ง0มา150บาทไม่ดีไม่ครงไม่เอาตัง ยางราคาถูกกว่าที่อื่นๆ(เขาเน้นเอาลูกค้ากำไรนิดหน่อยพออยู่ได้)
ลองมาแร้ว(ฟลุ้กเจอ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
wantznd
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012, 23:14:17 »

อาจเป็นที่ยางนะครับ มีครั้งนึง รถกินซ้าย ตั้งศูนย์ตรงแล้วก็ยังกินซ้ายอยู่ เลยจับสลับยางคู่หน้าซ้ายขวา ขับตรงแด่วเลยครับ
เส้นผมอาจบังภูเขานะคับ...
ผมเคยไล่อยู่นาน ฮืม ไล่ทุกจุด เศร้า มาเจอคำตอบสุดท้าย... ยาง ... โกรธ

ลองดูนะคับ เอามือลูบยางดูก้อได้ว่ายางเป็นคลื่นหรือป่าว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: หมดที่ไปแล้ว