ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 กรกฎาคม 2024, 09:58:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เกี่ยวกับ ฝาสูบ D16Y8 2เรื่อง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ ฝาสูบ D16Y8 2เรื่อง  (อ่าน 2751 ครั้ง)
Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

ประกันภัยชัน3 และ2

« เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 18:57:54 »

เรื่องแรก มีน้ำมันเครื่องไหลออกบริเวณด้านท้ายเครื่องครับ ( ช่วงใต้จานจ่าย )
               ที่จะถามก็คือมันออกมาจากตรงไหนได้บ้างครับ จานจ่ายไม่ใช่แน่ครับ เพิ่งเปลี่ยนทั้งซีน และโอลิงไป

เป็นไปได้ไหมว่ามันออกมาจากปะเก็นฝาสูบ เซ็นเซอร์ หรือซีนซักตัว บริเวณนั้นครับ ท่านใดมีความเห็นหรือเจอเครสมาแล้วบ้าง

เรื่องที่สอง  หากจะปาดฝาสูบ 1.5 ,มิล ต้องหลบวาวล์หรือปล่าวครับ มีใครทำหรือมีแนะนำไหมครับ
                กรณีหลบวาวล์เสี่ยงไหมครับ (เรื่องความแข็งแรง) หรือเค้านิยมปาดกันเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 19:18:45 »

ของผมก็เป็นครับ สรุปเป็นที่ โอริง คอจานจ่าย ตอนแรกๆซึมทั้งๆที่เป็นโอริงใหม่แล้ว แต่ช่วงแรกๆ ปรับตั้งจ่ายจ่ายบ่อย มันก็ซึม 
ตอนแก้ไขก็มาร์คจานจ่ายไว้แล้วก็ถอดออกมาทาประเก็นเหลว ก็ไม่ซึมแล้วครับ  ลองดูก่อนครับ

เรื่องปาดฝาไม่ทราบครับ จะทำแรงหรอครับ รู้แต่ว่าถ้าจะเพิ่มกำลังอัดตอนหาน๊อตฝาสูบซิ่งมาใส่ด้วยครับ ลังเล ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 19:45:16 »

ปาดตั้ง 1.5 มิล  เลยหลอครับ คำนวนกำลังอัดดีๆนะครับ อายจัง    จะปาดฝาทำไม่หรือครับ ขยิบตา  
ส่วนน้ำมันซึมก็มีตรอง จานจ่าย  กับ โซรินอยวีเทค..... อายจัง

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
hondacarthailand
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 02:29:31 »

อย่าไปคิดปาดฝาเลยครับ ปัญหาตามมาเยอะ  ถ้าจะเอากำลังอัดเพิ่ม เปลี่ยนลูกสูบเพิ่มกำลังอัดดีกว่าครับ  ทั้งปาดและเปลี่ยนงบบานทั้งนั้น
green eg
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 09:15:59 »

โอริงจานจ่ายกับซีลจานจ่ายครับ ส่วนปาดฝาสูปเพื่ออะไรครับแต่ผมว่าเดิมๆใส่คอลย์จูนกล่องดีฝ่า
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 09:56:13 »

ฝา p2j  ห้องเผาใหม้มันเล็กอยู่แล้วนะครับ  อายจัง  อย่าปาดเลย หาลูกหาแหวนดีๆมาใส่ดีกว่า

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 10:43:17 »

ฝา p2j  ห้องเผาใหม้มันเล็กอยู่แล้วนะครับ  อายจัง  อย่าปาดเลย หาลูกหาแหวนดีๆมาใส่ดีกว่า

เค้าคงกลัวว่าจะเป็นฝาสูบโก่งเลยจะปาดมากกว่ามั้ง
แต่ผมว่า น้ำมันไม่เกี่ยวกับประเก้นฝาสูบหรอก อาจจะรั่ว จากฝาครอบวาวล์ หรือ โอริงจานจ่าย มากกว่ามั้งคับ หรืออาจจะเป็น ที่กรองน้ำมันเครื่องมั้ง ลองล้างหรือเชดให้เอี่ยมดู แล้วคราวหน้าจะหาเจอง่ายคับ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
newmodel
Gold Member
ศิษย์น้อง

WLC No.687

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2013, 18:32:13 »

เรื่องแรก มีน้ำมันเครื่องไหลออกบริเวณด้านท้ายเครื่องครับ ( ช่วงใต้จานจ่าย )
               ที่จะถามก็คือมันออกมาจากตรงไหนได้บ้างครับ จานจ่ายไม่ใช่แน่ครับ เพิ่งเปลี่ยนทั้งซีน และโอลิงไป

เป็นไปได้ไหมว่ามันออกมาจากปะเก็นฝาสูบ เซ็นเซอร์ หรือซีนซักตัว บริเวณนั้นครับ ท่านใดมีความเห็นหรือเจอเครสมาแล้วบ้าง

เรื่องที่สอง  หากจะปาดฝาสูบ 1.5 ,มิล ต้องหลบวาวล์หรือปล่าวครับ มีใครทำหรือมีแนะนำไหมครับ
                กรณีหลบวาวล์เสี่ยงไหมครับ (เรื่องความแข็งแรง) หรือเค้านิยมปาดกันเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
จานจ่ายเปลี่ยนโอริงกับซีลแล้ว  ที่เหลืออยู่ใกล้ๆแถวนั้นก็น่าจะเป็นโอริงวีเทคครับ มีอยุ่ 2 ตัว ตัวบนกับตัวล่างอยู่ในชุดโซรินอยด์ VTEC ครับ   เมื่อก่อนก็เคยเป็นอยู่เหมือนกันครับ  ตามในรูป

* Clipboard01.jpg (39.61 KB, 400x464 - ดู 768 ครั้ง.)

OVER TRACTION TEAM [DENSO]
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เกี่ยวกับ ฝาสูบ D16Y8 2เรื่อง