ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 กรกฎาคม 2024, 02:37:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สงสัยครับ O2 เซนเชอร์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ O2 เซนเชอร์  (อ่าน 1121 ครั้ง)
jzze
ศิษย์น้อง
**

ไอ เลิฟ อี เค

« เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2015, 02:10:25 »

ถ้าถอดออกมาล้างจะได้ไม๊ครับ   อายจัง ขยิบตา น๊อตคอท่อไอเสีย หวานเป็นบางตัวมีผลไมีครับ
hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2015, 10:58:29 »

ถ้าถอดออกมาล้างจะได้ไม๊ครับ   อายจัง ขยิบตา น๊อตคอท่อไอเสีย หวานเป็นบางตัวมีผลไมีครับ 

เอาเป็นข้อๆเนอะ

1. ถ้าถอดออกมาล้างจะได้ไม๊ครับ

อย่าไปล้างเลย เอาแค่ เอาออกมาเป่า เขม่า ที่ค้างๆ อยู่ภายใน ก็พอ ( ถ้าล้างเดี๋ยว Sensor มันจะเพี้ยน และอาการตามมาก็จะกินน้ำมันเพิ่ม )

2. น๊อตคอท่อไอเสีย หวานเป็นบางตัวมีผลไมีครับ

อาการเป็นบางตัว คราวหน้าจะพาเจ้าของเป็นเบาหวานเอานะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ( นอกเรื่องน่ะ)

ก็จะมีผลในเรื่องไอเสีย จะรั่วในห้องเครื่อง แล้วเกิดความร้อนสะสม และ ไอเสียที่วิ่งผ่านท่อ ไปยัง Sensor O2 จะน้อยลง ก็จะพาให้ O2 Sensor เพี้ยนตามไปด้วย ถ้า O2 เพี้ยน แล้ว มีผลอะไร ก็กลับไปดูข้อ 1

ก็ซ่อมซะ แต่จะวิธีไหน ก็เลือกเอา หรือ จะเปี่ยนฝาสูปซะทีเดียวก็ได้ ( เห็นว่าฝาสูปโก่งอยู่ )  จุมพิต จุมพิต
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2015, 20:13:04 »

อย่าล้างครับ เซนเซอร์ถอดออกมาค่าเพี้ยนเดวจะไม่คุ้ม มีปัญหาอะไรหรือครับทำไมอยากล้างเซนเซอร์
jzze
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015, 04:13:08 »

อย่าล้างครับ เซนเซอร์ถอดออกมาค่าเพี้ยนเดวจะไม่คุ้ม มีปัญหาอะไรหรือครับทำไมอยากล้างเซนเซอร์
[/quote ถอดออกมาเรียบร้อยครับคอว่ามันคงสกปรกมาก  ผม เอาโซเน๊กฉีดแล้วกระดาษทรายละเอียดขัดครับไปไรปะครับ เห้นคร่าบเขม่ามันเยอะมากเลยครับ
jzze
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015, 04:19:35 »

เอาเป็นข้อๆเนอะ

1. ถ้าถอดออกมาล้างจะได้ไม๊ครับ

อย่าไปล้างเลย เอาแค่ เอาออกมาเป่า เขม่า ที่ค้างๆ อยู่ภายใน ก็พอ ( ถ้าล้างเดี๋ยว Sensor มันจะเพี้ยน และอาการตามมาก็จะกินน้ำมันเพิ่ม )

2. น๊อตคอท่อไอเสีย หวานเป็นบางตัวมีผลไมีครับ

อาการเป็นบางตัว คราวหน้าจะพาเจ้าของเป็นเบาหวานเอานะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ( นอกเรื่องน่ะ)

ก็จะมีผลในเรื่องไอเสีย จะรั่วในห้องเครื่อง แล้วเกิดความร้อนสะสม และ ไอเสียที่วิ่งผ่านท่อ ไปยัง Sensor O2 จะน้อยลง ก็จะพาให้ O2 Sensor เพี้ยนตามไปด้วย ถ้า O2 เพี้ยน แล้ว มีผลอะไร ก็กลับไปดูข้อ 1

ก็ซ่อมซะ แต่จะวิธีไหน ก็เลือกเอา หรือ จะเปี่ยนฝาสูปซะทีเดียวก็ได้ ( เห็นว่าฝาสูปโก่งอยู่ )  จุมพิต จุมพิต
ครับเปิดออกมาตอนเอา O2 มาขัดเลยเช๊ดน๊อตที่คอท่อไอเสีย ครับ เกลียวน๊อตคอท่อไอเสียมันรูดอยู่ 3 ตัว่ครับตอนนี้ผมขันพอตึงได้มากที่สุด ครับไม่แน่น คิดว่ารอเปลี่ยนฝาที่เดียวเลยครับ  ช่วงนี้ก้อเช๊คไปเรื่อยๆที่ละจุดครับ ขอบคุณ เพีื่อนๆ พี่ๆที่แนะนำครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สงสัยครับ O2 เซนเชอร์