ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 11:16:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: new civic 06 อยากใส่ sub box ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: new civic 06 อยากใส่ sub box ครับ  (อ่าน 3838 ครั้ง)
pharmakkk
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 15 กันยายน 2008, 08:38:09 »

พี่ๆ ครับ เครื่องเสียงที่ติดมากับ new civic 06 เป็นเครื่องเล่นยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ สามารถเพิ่ม sub box ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องเพิ่มอุปกรณ์อื่นอีกหรือไม่ แล้วภายหลังการติดตั้งเสียงที่ได้จะดีขึ้นกว่าเดิมหรือไม่ครับ หรือหากต้องเปลี่ยนลำโพงหน้า-หลังใหม่+sub box ด้วย ต้องเพิ่มอุปกรณ์อื่นอีกหรือไม่ กรุณาช่วยแนะนำกระผมด้วยครับ จะใส่ของอะไรดี ราคาเท่าไรครับ ผมชอบฟังพวก soft rock เพื่อชีวิตน่ะครับ กรุณาตอบด่วนด้วยนะครับ กำลังอยากเต็มที่เลย ขอบพระคุณครับ
pharmakkk
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2008, 19:24:13 »

ประทานโทษครับ ผมพิมพ์ผิด จากข้างบนแก้เป็น bass box นะครับผม
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2008, 21:11:41 »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ถ้าอยากให้เสียงดีขึ้นน่าจะต้องเปลี่ยนฟร้อนครับ แล้วลองฟังดูว่าเสียงถูกใจมั้ย  ถ้ายังไม่ถูกใจ ก็เปลี่ยนลำโพงเพิ่ม  เปลี่ยนคู่หน้าอย่างเดียวก่อน ถ้าอยากได้เสียงเบสที่แน่นขึ้นก็เพิ่มเบสบ็อกได้  ผมว่าน่าจะได้เสียงที่ดีขึ้นครับ ( แต่ที่สำคัญถ้าเปลี่ยนฟร้อนแล้วก็ต้องเปลี่ยนหน้ากากที่ครอบกรอบแอร์ด้วย ) ส่วนเรื่องยี่ห้อที่ติดก็อยู่ที่งบประมาณและความพอใจครับ   อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2008, 13:12:19 »

ความเห็นผมนะครับ

ถ้าชอบพลังเบส แบบพอเพียง ไม่ต้องหนักมาก ไม่เปืดแข่งกับใคร ฟังในรถ Bass Box ก็ดีครับ ราคา 10 นิ้วก็ประมาณ 6000 บาทมั้ง
ผมเคยลองฟังเสียงดูก็ใช้ได้ทีเดียว วางใต้เบาะได้เลย ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่ม มีแอมป์ในตัว แค่ถอดหน้ากากเป็นก็ทำได้แล้วครับ ว่าแต่ เครื่องเสียงที่ติดมากับรถเนี่ย มันมี Line Out หรือเปล่า อันนี้ผมไม่ทราบครับ ถ้าไม่มี ถ้าจะใช้ Bass Box ก็ต้องเปลี่ยน Front กันละครับ ผมเลือกแบบตู้ซับ พอเพียง 10นิ้ว 2 ตู้ ฝากระโปรงหลัง เสียงก็พอได้ครับ ทางที่ดี ไปลองฟังเสียงดูก่อนว่า รับได้ไหม จะได้ไม่ผิดหวังครับ

* Front.jpg (23.29 KB, 200x127 - ดู 983 ครั้ง.)

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
pharmakkk
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กันยายน 2008, 14:10:20 »

นั่นน่ะสิครับพี่ แต่ยังไงผมก็ขอขอบพระคุณมากๆ ครับ ว่าแต่ว่าสมาชิกท่านใดทราบช่วยบอกด้วยนะครับ เครื่องเล่นซีดีในซีวิค 06 เป็นยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครรับ แล้วมี line out หรือเปล่า หากต้องเพิ่ม bass box เพิ่มน่ะครับ..ขอบพระคุณ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: new civic 06 อยากใส่ sub box ครับ