ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 02:58:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แผงหลัง+กระโปรงสั่นมาก จะแก้ได้ไหมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แผงหลัง+กระโปรงสั่นมาก จะแก้ได้ไหมครับ  (อ่าน 3573 ครั้ง)
ESLOVER
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 07 กันยายน 2006, 22:48:27 »

รุ่น ไดเมนชั่น04ครับ
ตีตู้ปิด0.8 ซับ10นิ้ว แผงหลังสั่นดัง แคร่กๆอ่ะครับ
เอาไปแดมป์แผงหลังแล้วก้อดีขึ้นนิด แต่ก้อยังได้ยินอยู่

ท้ายกระโปรงดังปายหมดเลยครับ อยู่ข้างนอกยังได้ยินเรยอ่ะฮะ
ดังคล้าย ปุ้หลวม เสียงคล้ายๆพลาสติกสั่นกระทบเหล็ก ดังจากแผงด้านบน
ในกระโปรง แผงข้างๆ

พอจะแก้ไขมันได้ไหมอ่ะครับ ยัดไรลงไปดีหรือต้องแดมป์ทุกส่วน :'(

ขอบคุณครับ
ESLOVER
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กันยายน 2006, 00:59:45 »

ขอบคุณมากครับ ละเอียดดีจัง

รับแก้งานมั้ยครับเนี่ย อิอิ
moddern1
Tracking !!
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2008, 16:00:13 »

วิธีทางแก้น่ะครับ ให้เปิดช่องเบสให้เข้าข้างในตัวรถให้มากที่สุดน่ะครับ
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2008, 15:04:27 »

วิธีทางแก้น่ะครับ ให้เปิดช่องเบสให้เข้าข้างในตัวรถให้มากที่สุดน่ะครับ
เห็นด้วยครับ หันดอกลำโพงเข้ามาทางในรถ ช่วยได้เยอะทีเดียวครับ  อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
4490
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2008, 09:05:45 »

เบสมันไม่มีที่ไปครับ ให้เจาะเข้าตัวรถตรงที่พักแขนเบาะหลังหรือไม่ก็ต้องเจาะแผงทางลำโพงคู่หลัง ให้ลมมีที่ระบายออก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แผงหลัง+กระโปรงสั่นมาก จะแก้ได้ไหมครับ