ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 ตุลาคม 2024, 00:47:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ลำโพงไพโอเนีย เคนวูด 1000 กว่าบาท ไว้ใจได้ไหมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงไพโอเนีย เคนวูด 1000 กว่าบาท ไว้ใจได้ไหมครับ  (อ่าน 5952 ครั้ง)
aloveb
ศิษย์น้อง
**

You are What your think

« เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 22:54:41 »

กลัวเป็นของก็อปหรือเปล่าครับ 

ถ้าเป็นไปได้ รุ่นอะไรครับ ราคานี้

(ไม่รู้ไว้ใจได้เปล่า เพื่อนซิวมาจากคลองถม)
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 18:29:06 »

กลัวเป็นของก็อปหรือเปล่าครับ 

ถ้าเป็นไปได้ รุ่นอะไรครับ ราคานี้

(ไม่รู้ไว้ใจได้เปล่า เพื่อนซิวมาจากคลองถม)
ถ้าไม่ได้เน้นฟังอะไรมากมาย ก็ใช้ได้ครับ ดีกว่าของที่ติดรถมา     อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
aloveb
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2010, 22:12:51 »

ถ้าไม่ได้เน้นฟังอะไรมากมาย ก็ใช้ได้ครับ ดีกว่าของที่ติดรถมา     อายจัง ยิ้มกว้างๆ

เอ  แต่เป็นของแท้รึเปล่าครับ
Pioneer  1300  /  คู่
Kenwood  1300  / คู่
(สินค้าคลองถม)

แล้วที่ว่าดีกว่า ของเดิมติดรถนี่
มันสามารถไปต่อได้อีกไหมครับ หมายถึง อนาคตใส่พาวเวอร์แอมหรือเพิ่มลำโพงเบส
กลัวว่าจะต้องเปลี่ยนอีก แต่คงไม่ไปต่อถึงขนาดเปิดโชร์นะครับ
แค่เสียงแน่นๆใสๆ  เปิดดังแค่ คุยกันไม่รู้เรื่องก็พอ

รบกวนด้วยครับ
ทั้งผู้รู้ และ ประสบการณ์ ที่ผ่านเข้ามาดู

ขอบคุณครับบบ
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 09:25:21 »

จากราคาที่ให้มาน่าจะแท้นะครับ น่าจะเป็นแบบ 6*9 นิ้ว รุ่นล่างๆ  ส่วนถ้าอนาคตคิดจะเพิ่ม ต้องถามว่าจะเพิ่มขนาดไหน แบบมีซับมั้ย ถ้ามีผมว่า ติดแยกชิ้นคู่หน้าก่อนดีมั้ยครับ  แล้วค่อยเพิ่มอแอมป์เพิ่มซับ  หรือถ้าจะไม่ติดซับ จะฟังแบบ 6*9 นิ้ว ข้างหลังผมว่าติดของ JVC รุ่น 993 J ดีกว่าครับแม่เหล็กใหญ่กว่าเยอะ ( ไม่แน่ใจตอนนี้ยังมีขายมั้ย หรือเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นแล้ว) ราคาประมาณ 2200-2500 บาท  ถ้าอนาคตจะติดแอมป์เพิ่มจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนลำโพง   ลองตัดสินใจดูครับ       อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
VP-SOUND.com
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 14:30:24 »

เปิดดังแค่ คุยกันไม่รู้เรื่องพอ <<< ถูกใจคำนี้ครับ 555   ยิงฟันยิ้ม
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 16:04:59 »

เปิดดังแค่ คุยกันไม่รู้เรื่องพอ <<< ถูกใจคำนี้ครับ 555   ยิงฟันยิ้ม
คำนี้เด็ดมาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
aloveb
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 03:37:22 »

จากราคาที่ให้มาน่าจะแท้นะครับ น่าจะเป็นแบบ 6*9 นิ้ว รุ่นล่างๆ  ส่วนถ้าอนาคตคิดจะเพิ่ม ต้องถามว่าจะเพิ่มขนาดไหน แบบมีซับมั้ย ถ้ามีผมว่า ติดแยกชิ้นคู่หน้าก่อนดีมั้ยครับ  แล้วค่อยเพิ่มอแอมป์เพิ่มซับ  หรือถ้าจะไม่ติดซับ จะฟังแบบ 6*9 นิ้ว ข้างหลังผมว่าติดของ JVC รุ่น 993 J ดีกว่าครับแม่เหล็กใหญ่กว่าเยอะ ( ไม่แน่ใจตอนนี้ยังมีขายมั้ย หรือเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นแล้ว) ราคาประมาณ 2200-2500 บาท  ถ้าอนาคตจะติดแอมป์เพิ่มจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนลำโพง   ลองตัดสินใจดูครับ       อายจัง ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณสำหรับเวลาครับ

คำนี้เด็ดมาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทุกท่านครับ
ลำโพงคู่หน้าแยก   6*9คู่หลัง  เพาเวอร์1ตัว(ต้อง4Chปล่าวครับ)ไม่มีความรู้เลย
จะได้พลังเสียงดังกล่าวหรือเปล่าครับ

ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
(ทุกวันนี้ ไม่อยากได้ยินเสียงเบาะข้างๆครับ)
aummuamua
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 14:33:31 »

เอ  แต่เป็นของแท้รึเปล่าครับ
Pioneer  1300  /  คู่
Kenwood  1300  / คู่
(สินค้าคลองถม)

แล้วที่ว่าดีกว่า ของเดิมติดรถนี่
มันสามารถไปต่อได้อีกไหมครับ หมายถึง อนาคตใส่พาวเวอร์แอมหรือเพิ่มลำโพงเบส
กลัวว่าจะต้องเปลี่ยนอีก แต่คงไม่ไปต่อถึงขนาดเปิดโชร์นะครับ
แค่เสียงแน่นๆใสๆ  เปิดดังแค่ คุยกันไม่รู้เรื่องก็พอ

รบกวนด้วยครับ
ทั้งผู้รู้ และ ประสบการณ์ ที่ผ่านเข้ามาดู

ขอบคุณครับบบ

ผมใช้ 6*9 Pioneer อยู่ครับ 1300เป็น 3 ทางนะครับ เสียงดี เสียงใส แต่อัดเบสหนักมากไม่ได้เสียงแตก
แต่เปิดได้ดังสะใจครับ แต่เสียงกลางนะ อยากหนักต้องใช้ซับแทนครับ
 ของผม ซับคู่ 10 นิ้ว 6*9 Pioner หน้า 6 นิ้ว Prim พาวเวอร์ ปรี แค่นี้ก็รถสั่นแล้วอ่าครับ (เพลงมีไว้ฟัง ถ้าจะคุย ไปคุยนอกรถ) ประมาณนั้น อิอิ
themantwo
เจ้าสำนัก

I LOVE EK(B20B)

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 16:25:08 »

ผมใช้ ของMTX 6X9 เสียงดีมากคับ ผมใช้มาประมาณ6-7ปีแล้วคับยังแน่นคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ลำโพงไพโอเนีย เคนวูด 1000 กว่าบาท ไว้ใจได้ไหมครับ