ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 กันยายน 2024, 13:49:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ลำโพงคู่หลัง es ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงคู่หลัง es ครับ  (อ่าน 2998 ครั้ง)
hondai
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 21:56:37 »

คือผมอยากใส่ลำโพงคู่หลัง. 6*9 อะครับ ก็เลยไปที่ร้านให้ใส่ แต่ทีนี้ร้านบอกว่าต้องทำนู้นทำนี่วุ่นวาย เกลี๊ยกล่อมให้ผมใส่ลำโพง 6 นิ้วแกนแยก เขาบอกว่าเสียงก็ใกล้เคียงกันแหละ แต่ทีนี้ใส่มาผมไม่ประทับใจเลย ราคา ตั้ง 2000 บาทแนะ ผมอยากให้เสียงมันดีขึ้นอะครับ ถ้าผมเอาลำโพงหกนิ้วแกนแยกนี้ย้ายไปคู่หน้าแล้ว คู่หลัง ใส่ 6*9 เสียงน่าจะดีขึ้นรึป่าวครับ และใส่ หกคูนเก้าคู่หลังต้องแปลงไรมากอย่างที่ร้านเขาโม้ไว้ป่าวครับ อยากทราบ ขอบคุณครับ
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 10:43:45 »

ส่วนใหญ่เวลาใส่ ลำโพง 6*9 นิ้วที่ด้านหลังก็จะต้องมีการเจาะที่บริเวณแผงหลังที่จะติดตั้ง เพราะช่องเดิมไม่น่าจะใส่ได้  เสร็จแล้วก็ต้องมาดูว่าฝาครอบลำโพงเดิมใส่ครอบได้มั้ย ถ้าไม่ได้ก็ต้องตีแผงซาวด์ด้านหลังใหม่  แต่ถ้าแผงครอบลำโพงเดิมใส่ได้ก็ไม่ต้องทำใหม่ คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ   ส่วนเรื่องเสียงมันมีองค์ประกอบหลายอย่าง แต่โดยรวมเสียงน่าจะใกล้เคียงกัน     อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
BOYGARDEN
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 23:18:20 »

ใส่ 6*9 ไม่เจาะ ก็ต้องรองไม้ แล้วก็ ต้องทำแผงหลังใหม่ มันก็วุ่นวาย จริงๆครับ :'( เสียดายรถ
ดูแบบแยกชิ้นดีกว่าไหม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ลำโพงคู่หลัง es ครับ