ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 กรกฎาคม 2024, 06:38:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ถ้าจะติดลำโพงเสียงแหลมเพิ่มเองที่ด้านบนแผงหน้าปัทด์จะทำอย่างไรครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะติดลำโพงเสียงแหลมเพิ่มเองที่ด้านบนแผงหน้าปัทด์จะทำอย่างไรครับ  (อ่าน 4074 ครั้ง)
dd1
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 25 ธันวาคม 2006, 11:29:13 »

ตามหัวข้อครับ  ใช้รุ่น 1.8 E AT(AS) มีเสียงแหลมติดรถมาอยู่แล้ว แต่ผมว่าเสียงเบาไปและเสียงไม่ใส
อยากติดเพิ่มเอง  แต่สายไฟอยู่ตรงไหน  เปิดตรงไหนให้รถช้ำน้อยที่สุด  ไม่ทราบว่าหน้ากากของลำโพงเสียงแหลมที่มีในรถอยู่แล้วสามารถแกะหน้ากากออกมาได้เลยหรือไม่  ถ้าแกะออกได้เลย คงติดตัวใหม่ง่ายขึ้น เอาสายลำโพงเดิมตรงนั้นเลย   ขอบคุณทุกท่านครับ
kridslux
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2006, 18:21:55 »

ของผม 1.8 S AT ไม่มีมาให้ แต่ผมไปซื้อมาติดเพิ่ม ครับ
วิธีการถอด คือ มองตรงแผงที่ปิดที่อยู่ของมุมทั้งสองข้าง นะครับ จะมีช่อง สำหรับเปิด ก็แค่เอา ไขควง ปากแบน ตัวเล็ก ๆหน่วย ค่อยๆ แย่ เข้าไปแล้วก็ค่อยๆ งัดขึ้น เบา ๆ ก็ออกแล้วคาบ แล้วก็ ไปซื้อ ทวิตส์เตอร์ มาเปลียนใหม่(ที่เสียงดีกว่านะ)ได้เลย
manus65
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 เมษายน 2007, 16:27:05 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
hamckikung
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 15:49:49 »

แหะๆของผมเป้น 07 อ่ะน่ะ ก็แต่แกะเสาข้างออกแล้วไล่ไปตามหากล่อง C งับ ถ้าจะไม่ใช้ช้ำคงอยู่ที่ฝีมือแล้วเทคนิคแล้วหล่ะครับ จุมพิต ;Dขอให้โชดดีมีชัย
JENG
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2007, 00:09:16 »

ของผม FD 2007 1.8 S A/T อยากติดเสียงแหลมแต่ไม่รู้จะต่อสายที่ตรงไหนครับ ช่วยแนะหน่อย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ถ้าจะติดลำโพงเสียงแหลมเพิ่มเองที่ด้านบนแผงหน้าปัทด์จะทำอย่างไรครับ