ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 กันยายน 2024, 22:37:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านติดสติ๊กเกอร์มุมส้มหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านติดสติ๊กเกอร์มุมส้มหน่อยครับ  (อ่าน 2540 ครั้ง)
ghost99
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 07 เมษายน 2010, 17:16:12 »

หาร้านติดอยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ อายจัง
sa4841
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 00:15:28 »

หาร้านติดอยู่ช่วยแนะนำด้วยครับ อายจัง
ติดเองก็ได้นะครับ ไม่ยากนัก ของผมซื้อสติ๊กเกอร์มาติดเองถ้าจำไม่ผิดแผ่นละ 80 บาท ประหยัดกว่าเยอะครับ

เวลาติดค่อยๆไล่ลมไปเลยๆ จนสติ๊กเกอร์ย่น ใช้คัทเตอร์กรีดตามรอยย่น แล้วรีดลมให้หมด สติ๊กเกอร์ที่กรีดจะทับกันแล้วค่อยมาเก็บงานทีหลัง

ลองทำดูครับไม่ยากนัก เก็บเงินไว้ไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่สะดวกก็เข้าร้านสติ๊กเกอร์เลยครับ

ลองเข้าไปดูรถผมได้นะครับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,51804.0.html

twins.ek
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 13:56:02 »

ติดเองก็ได้นะครับ ไม่ยากนัก ของผมซื้อสติ๊กเกอร์มาติดเองถ้าจำไม่ผิดแผ่นละ 80 บาท ประหยัดกว่าเยอะครับ

เวลาติดค่อยๆไล่ลมไปเลยๆ จนสติ๊กเกอร์ย่น ใช้คัทเตอร์กรีดตามรอยย่น แล้วรีดลมให้หมด สติ๊กเกอร์ที่กรีดจะทับกันแล้วค่อยมาเก็บงานทีหลัง

ลองทำดูครับไม่ยากนัก เก็บเงินไว้ไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่สะดวกก็เข้าร้านสติ๊กเกอร์เลยครับ

ลองเข้าไปดูรถผมได้นะครับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,51804.0.html
รบกวนขอวิธีทำหน่อยครับกำลังอยากทำพอดีขอบคุณล่วงหน้าครับ
ghost99
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 14:35:22 »

ขอบคุณมากครับ K.sa4841  แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีฝีมือตัดสติ๊กเกอร์เองหรือเปล่า 555+ อายจัง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านติดสติ๊กเกอร์มุมส้มหน่อยครับ