ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 ตุลาคม 2024, 06:20:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: หาร้านซ่อมหม้อน้ำแถวรัชดาฯครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อมหม้อน้ำแถวรัชดาฯครับ  (อ่าน 2476 ครั้ง)
HMEEZ
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 11:39:46 »

เนื่องจากรถ civic ตาโต ผมปัญหาความร้อนขึ้น หม้อน้ำแห้ง ตอนนี้รถอยู่ที่ศูนย์ฮอนด้า รัชดาฯ
เบื่องต้นศุนย์แจ้งค่าใช้จ่ายประมาณ 18,000 บาท ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำ,มอเตอร์พัดลม,วาล์วน้ำ,เทอร์โม ฯลฯอีกเพียบ
ไม่ไหวครับ ไม่มีงบ รบกวนแนะนำอู่หรือร้านใกล้ๆหน่อยครับ
พอดีมาธุระครับ จะขับกลับไปทำที่ราชบุรีคงไม่ไหว เศร้า
ขอบคุณครับ
benz190e
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 16:58:11 »

รายชื่ออู่ซ่อมฮอนด้า
http://cb3spirits.com/communities/index.php?topic=9.0

ของมือสองเชียงกงบางพลี 1500 - 2500 บาทแล้วแต่วัสดุ
แบบทองเหลืองสองชั้นประมาณ 3000  
แบบมีเนียมสั่งทำชั้นเดียวประมาณ 3800
สองชั้นประมาณ 5500 บาท แบบมีเนียมสั่งช่างเนสทำได้คับ
หรือปรึกษาก่อนก็ได้คับ 089 027 0808

ชีวิตมันต้องมีความฝัน เป้าหมายมีไว้พุ่งชน สู้ต่อไป เพื่อโลกที่น่าอยู่
 งานชมรมอาสา เป็นงานที่มีเกียรติและศักดิ์ศรี สุขจากการให้  นั้นอยู่ในใจยาวนานเหลือเกิน
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 18:55:04 »

เนื่องจากรถ civic ตาโต ผมปัญหาความร้อนขึ้น หม้อน้ำแห้ง ตอนนี้รถอยู่ที่ศูนย์ฮอนด้า รัชดาฯ
เบื่องต้นศุนย์แจ้งค่าใช้จ่ายประมาณ 18,000 บาท ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำ,มอเตอร์พัดลม,วาล์วน้ำ,เทอร์โม ฯลฯอีกเพียบ
ไม่ไหวครับ ไม่มีงบ รบกวนแนะนำอู่หรือร้านใกล้ๆหน่อยครับ
พอดีมาธุระครับ จะขับกลับไปทำที่ราชบุรีคงไม่ไหว เศร้า
ขอบคุณครับ
ราคานี้เพราะศูนย์เบิกของใหม่หมดครับ

จริงๆถ้าเลี่ยงได้อย่าเข้าศูนย์เลย ยกเว้นถ้าไม่ไหวจริงๆ

หม้อน้ำลองหาดูในเว็บอะครับ ที่มาพร้อมกับพัดลมด้วยไม่เกิน 2,000

วาล์วน้ำ กับ เทอร์โม ใช้ของใหม่เลยก็ดีครับ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 19:34:44 »

นึกว่าต้องไปซ่อมแถว โพเซดอน ได้ยินรัชดาทีไรนึกถึงแต่โพเซดอน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: หาร้านซ่อมหม้อน้ำแถวรัชดาฯครับ