ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มิถุนายน 2024, 19:35:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องร้านทำช่วงล่างดีๆ แถวนนทบุรีค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องร้านทำช่วงล่างดีๆ แถวนนทบุรีค่ะ  (อ่าน 3150 ครั้ง)
Cherry1948
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 09:22:49 »

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่ค่ะ แหะๆ

ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำ ร้านทำช่วงล่าง แหล่มๆ ไปแล้วแบบไม่ถูกหลอกอะค่ะ

บ้านอยู่แถวบางกรวยค่ะ

ขอบคุณมากมายค่ะ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 09:53:07 »

รถผมเข้าทำประจำที่ร้าน บัวทองลูกหมากครับ  ก่อนถึงสี่แยกบางพลู วิ่งมาจากทางบางใหญ่นะครับ

รถเข้าทำเยอะพอสมควร  ถ้าไปจังหวะไม่ดีก็รอเป็นวันครับ  ถ้าจังหวะดีๆ ก็ไม่มีรถทำเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
Cherry1948
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 11:31:43 »

รถผมเข้าทำประจำที่ร้าน บัวทองลูกหมากครับ  ก่อนถึงสี่แยกบางพลู วิ่งมาจากทางบางใหญ่นะครับ

รถเข้าทำเยอะพอสมควร  ถ้าไปจังหวะไม่ดีก็รอเป็นวันครับ  ถ้าจังหวะดีๆ ก็ไม่มีรถทำเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณนะคะ แต่ม่ะรุจักจิงๆค่ะ..ว่าอยู่ช่วงไหน

Search Google จาเจอมั้ยน๊า

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 12:31:37 »

ขอบคุณนะคะ แต่ม่ะรุจักจิงๆค่ะ..ว่าอยู่ช่วงไหน

Search Google จาเจอมั้ยน๊า

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วิ่งมาจากบางใหญ่ครับ  ก่อนถึงสีแยกบางพลู  เป็นตึกแถวครับ  ชื่อร้านบัวทองลูกหมาก หรือบางพลูลูกหมาก นี้ละผมจำไม่ได้ละเพราะไม่ได้เข้านานมากๆ พอดีรถไม่เป็นอะไร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ส่วนใหญ่ที่ผมทำก็พวกเกี่ยวกับช่วงล่างทั้งหมด, เพลาขับ , งานพวกซ่อมโชคอัดน้ำมัน ประมาณนี้ละครับ   

ช่างก็คุยง่าย  เด็กในร้านฝีมือเนียนเกือบทุกคน มั่นใจได้  ถ้าทำช่วงล่างหรือพวกเพลาขับ เขารับประกัน 6 เดือนครับ

* Untitled-1.jpg (42.24 KB, 626x388 - ดู 877 ครั้ง.)

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องร้านทำช่วงล่างดีๆ แถวนนทบุรีค่ะ