ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 06:02:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือค่ะ ไฟขอทาง และกระจกไล่ฝ้าบานหลังไม่ทำงานค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือค่ะ ไฟขอทาง และกระจกไล่ฝ้าบานหลังไม่ทำงานค่ะ  (อ่าน 2831 ครั้ง)
kajde9
ชาวยุทธ
*

I love Civic

« เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 11:08:03 »

ใช้ Civic ตาโต ปี 96 ค่ะ ไฟขอทางและกระจกไล่ฝ้าบานหลัง ไม่ทำงาน ค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ ซ่อมเองได้ไหมค่ะ ถ้าทำเองไม่ได้รบกวนช่วยแนะนำอู่รับทำให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 11:50:49 »

ไฟขอทางนี่ เวลาเปิดไฟเลี้ยวออกไหม ใช้งานได้ไหม  ลองเช็คฟิวส์ทั้งสองรายการดูก่อนครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=49543.0

kajde9
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 11:59:54 »

ไฟขอทางนี่ เวลาเปิดไฟเลี้ยวออกไหม ใช้งานได้ไหม  ลองเช็คฟิวส์ทั้งสองรายการดูก่อนครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=49543.0
[/quote

ไฟขอทางไม่ติดค่ะ แต่เปิดไฟเลี้ยว ซ้าย-ขวา ทำงานปกติค่ะ

เข้าไปดูกระทู้ที่ให้มาแล้วค่ะ แต่ยังดูไม่เป็นค่ะ ตกลงฟิวส์ไฟขอทางอยู่ในห้องเครื่องใช่ไหมค่ะ หรืออยู่ใต้คอพวงมาลัย แล้วอยู่ที่หมายเลขไหน รบกวนอีกนิดค่ะ จะทำเองเลย
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 12:10:07 »

เอ่อ    ...ในรูปไม่ยักกะมี ฟิวส์หมายเลย 17

โดยปรกติ ถ้าถอดสวิซฉุกเฉินออก แล้วเปิดไฟเลี้ยวจะไม่ติด คือระบบไม่ครบวงจร
แต่ว่าที่บอกมาใช้งานไฟเลี้ยวได้ ก็น่าจะเป็นฟิวส์หรือ สายไฟจากสวิซฉุกเฉินไปหารีเลย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธันวาคม 2010, 12:16:52 โดย thanawat6 » บันทึกการเข้า

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 12:15:58 »

ฟิวส์หมายเลย 8 ครับในรูปที่ไปดูตามลายแทงนะครับ
ฟิวส์ขนาด 10A ครับ ในห้องเครื่องครับลองเช็คดูครับ   ได้เรื่องยังไง
มาบอกบ้างนะครับ

ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 12:16:13 »

สายไฟหลุดหรือเปล่าครับ

ลองเช็คที่ขั้วของสวิสต์ดูก่อนครับ
  ยิ้มเท่ห์

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 12:24:12 »

อีกตัวหมายเลข 3   ไล่ฝ้า    และก็อย่าลืมเช็คสวิซตามที่คุณเอา บอกด้วย

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  สาว ๆ ถามชอบ ๆ     แต่รู้สักจะเป็น Diod หรือป่าวไม่ทราบตัวนี้อะ

ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 09:42:29 »

อีกตัวหมายเลข 3   ไล่ฝ้า    และก็อย่าลืมเช็คสวิซตามที่คุณเอา บอกด้วย

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  สาว ๆ ถามชอบ ๆ     แต่รู้สักจะเป็น Diod หรือป่าวไม่ทราบตัวนี้อะ

คุณเจ....สละเวลาไปดูให้หน่อยครับ จุมพิต

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 12:06:42 »

คุณเจ....สละเวลาไปดูให้หน่อยครับ จุมพิต

ได้ ๆ ว่า แต่เจ้าตัวเค้าอยู่ไหน อะ จุมพิต

kajde9
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 13:26:47 »

ขอโทษค่ะเข้ามาตอบช้า ยังไม่ได้ไปทำเลยค่ะ แต่ได้เปิดกระโปรงดูแล้วค่ะ (กระโปรงรถนะคะ)  ยิ้มเท่ห์

เห็นแล้วค่ะ ว่าแผงฟิวส์ อยู่ตรงไหน แต่ยังไม่ได้ลงมือ ว่าจะแสดงฝีมือวันหยุดนี้ล่ะค่ะ  ฮืม

ได้ผลเป็นอย่างไร จะรีบเข้ามาบอกเลยนะคะ  ยิ้ม

ยังงัยก้อขอขอบคุณ ทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
kajde9
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 11:36:09 »

ขอโทษค่ะเข้ามาตอบช้า ยังไม่ได้ไปทำเลยค่ะ แต่ได้เปิดกระโปรงดูแล้วค่ะ (กระโปรงรถนะคะ)  ยิ้มเท่ห์

เห็นแล้วค่ะ ว่าแผงฟิวส์ อยู่ตรงไหน แต่ยังไม่ได้ลงมือ ว่าจะแสดงฝีมือวันหยุดนี้ล่ะค่ะ  ฮืม

ได้ผลเป็นอย่างไร จะรีบเข้ามาบอกเลยนะคะ  ยิ้ม

ยังงัยก้อขอขอบคุณ ทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
ขอโทษค่ะเข้ามาตอบช้า ยังไม่ได้ไปทำเลยค่ะ แต่ได้เปิดกระโปรงดูแล้วค่ะ (กระโปรงรถนะคะ)  ยิ้มเท่ห์

เห็นแล้วค่ะ ว่าแผงฟิวส์ อยู่ตรงไหน แต่ยังไม่ได้ลงมือ ว่าจะแสดงฝีมือวันหยุดนี้ล่ะค่ะ  ฮืม

ได้ผลเป็นอย่างไร จะรีบเข้ามาบอกเลยนะคะ  ยิ้ม

[/quote

มาแล้วค่ะ ได้จัดการเปลี่ยนฟิวส์เรียบร้อยแล้วค่ะ เป็นฟิวส์หมายเลข 8 ค่ะ สำหรับไฟขอทาง ตามที่ท่านเทพ ทั้งหลายแแต่ไฟไล่ฝ้ายังหาไม่เจอค่ะ ดูสายไฟแล้วสงสัยคงต้องไปให้ช่างดูแต่ไม่เปนไรค่ะ ไฟไล่ฝ้าไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร

แต่ต้องขอขอบคุณทุกๆ ท่านนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2010, 11:44:53 โดย kajde9 » บันทึกการเข้า
kajde9
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 11:59:25 »

มีอีกเรื่องค่ะ ทีอยากขอปรึกษา ไม่อยากไปตั้งกระทู้ใหม่ กัวเปลืองพื้นที่กระทู้

เข้าเรื่องเลยนะคะ รถของเก๋ อ่ะค่ะ ซีลเกียร์ด้านขวาหลุดไปทำมา 3 ครั้งก้อยังหลุด ไม่ทราบว่ามีอู่ หรือวิธีแนะนำไปทำหรือป่าวค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือค่ะ ไฟขอทาง และกระจกไล่ฝ้าบานหลังไม่ทำงานค่ะ