ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 ตุลาคม 2024, 05:32:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องน้ำมันเกียร์..ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน้ำมันเกียร์..ครับ  (อ่าน 1245 ครั้ง)
dome_99
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:56:59 »

ekปี99ครับ..ต้องเปลียนน้ำมันเกียรืที่กี่กิโล..อะคับ...ซื้อมือสองมาครับ....เเล้วเปลียนครั้งละเท่าไหร่คับ...ขอบคุนมากคับ
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:05:04 »

ekปี99ครับ..ต้องเปลียนน้ำมันเกียรืที่กี่กิโล..อะคับ...ซื้อมือสองมาครับ....เเล้วเปลียนครั้งละเท่าไหร่คับ...ขอบคุนมากคับ

รูดซิบปาก เตรียมเงินไป ซัก 2 พัน ครับ เผื่อ มีค่าซีล น๊อต   น้ำมันเกียร์ใช้อยู่ 2 ลิตรกว่าๆ 3 ลิตร มันมีแบบซีนเทติกด้วยแล้วนะตอนนี้  ยิ้ม ค่าตัวน้ำมัน ราวๆ 900 บาท ครับ (ของดีๆ)  ค่าแรง ประสมไปก้อพัน นิดส์ๆ  รูดซิบปาก

แล้วจะเปลี่ยนที่ 6 หมื่นโล เพื่อสุขภาพของน้องเกียร์ที่เปราะบางครับ  รูดซิบปาก

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:18:30 »

แวes ล่ะค่ะต้องปลี่ยนตอน 60000 โล ด้วยป่ะ

I am / I can
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:20:58 »

แวes ล่ะค่ะต้องปลี่ยนตอน 60000 โล ด้วยป่ะ

ลังเล  เครื่องยนต์ กับปีรถถึงแม้จะต่างกัน แต่น้ำมันเกียร์ ยังคงเป็นตัวเดียวกันครับ  ลังเล  แล้ว ES เกียร์เปราะบางกว่าเกียร์ ของ EK

ด้วย     6 หมื่นโล ก้อยังคงเป็นคำตอบสุดท้ายสำหรับผม  ลังเล

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
slowly
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 18:27:17 »

ดูคู่มือการบำรุงรักษาที่มากับรถ  เปลี่ยนครั้งสุดท้ายที่กี่ กม.แล้วบวกต่อให้ได้ 60,000 ค่อยเปลี่ยนตอนนั้น  แต่ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยนตอนนี้เลย
dome_99
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 09:43:43 »

ผมอุ่นใจมากเลย....เหมือนมีพี่เลี้ยงคอยดูเเล...คิดไม่ผิดเเล้วที่ซื้อรุ่นนี้.... :)ต่อไปนี้ไม่กลัวเรื่องการใช้รถเเล้ว...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องน้ำมันเกียร์..ครับ