ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 กรกฎาคม 2024, 07:10:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนำทีครับ จะพาek ไปติดเครื่องเสียงครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับ จะพาek ไปติดเครื่องเสียงครับ  (อ่าน 4062 ครั้ง)
bkkb20b
ศิษย์น้อง
**

วิถีคนกล้า

« เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 19:14:50 »

ช่วยแนะนำเครื่องเสียงทีครับ คือผมมีเครื่องเสียงอยู่แร้วครับและจะต้องซื้อเพิ่ม
สิ่งที่มี1.ลำโพง10"2ตัว
        2.ลำโพงกลางแหลม5"1คู่
        3.AMP2ตัว
ต้องซื้อเพิ่ม
         1.ลำโพงกลางแหลม6"
         2.ปรีแอม
         3.cap
         4.ตีตู้
    พี่ๆท่านใดสามารถประเมินราคาที่จะติดตั้งได้ยิ่งดีครับจะได้เตรียมใจไว้
                                 ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยหาไว้ล่วงหน้านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2012, 21:06:34 โดย bkkb20b » บันทึกการเข้า
bkkb20b
ศิษย์น้อง
**

วิถีคนกล้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2012, 19:16:52 »

เรื่องงบพอมีอยู่บ้างครับ ไม่ต้องหรูหราแต่ขอเสียงดีพอครับ
ES01 328
เจ้าสำนัก

รถคันใหม่ผมครับใครอยากลองนั่งบ้าง

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 13:13:02 »

1.ลำโพงกลางแหลม6"  แนวฟังซื้อแยกชิ้นของปานกลางราคา 2,500-3,500 ต่อคู่
         2.ปรีแอม  มีตั้งแต่ พันต้น ๆ จนถึงหลักหมื่น ที่น่าใช้ราคาถูกก็มีเยอะ ลองดู พันปลาย ๆ ถึง 2 พันต้น ๆ นะครับ
         3.cap  ถ้าไม่ได้ทำเยอะมากไม่ต้องใส่ก็ได้หนักรถป่าว ๆ ครับ เดี๋ยวนี้คาปาเป็นคาปูนซะเยอะครับที่ขาย ๆ กัน หลักร้อยจนถึงราคาพันนิด ๆ ผ่าดูได้มีแต่ปูน
         4.ตีตู้  อยู่ที่แบบที่จะทำมากกว่า ตู้ไม้หุ้มพรม ตู้หุ้มหนัง ตู้+อครีลิค แล้วตีตู้สูตรไหน เปิด บายพาส ราคาก็ต่างกันนะครับ ประมาณคร่าว ๆ ตู้อย่างเดี่ยว น่าจะซัก พันปลาย ๆ ถึง 2 พันต้น ๆ ครับ

ตอบได้ไม่ชัดเจน แต่น่าจะพอเป็นแนวทางได้นะครับ

bkkb20b
ศิษย์น้อง
**

วิถีคนกล้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 21:48:26 »

1.ลำโพงกลางแหลม6"  แนวฟังซื้อแยกชิ้นของปานกลางราคา 2,500-3,500 ต่อคู่
         2.ปรีแอม  มีตั้งแต่ พันต้น ๆ จนถึงหลักหมื่น ที่น่าใช้ราคาถูกก็มีเยอะ ลองดู พันปลาย ๆ ถึง 2 พันต้น ๆ นะครับ
         3.cap  ถ้าไม่ได้ทำเยอะมากไม่ต้องใส่ก็ได้หนักรถป่าว ๆ ครับ เดี๋ยวนี้คาปาเป็นคาปูนซะเยอะครับที่ขาย ๆ กัน หลักร้อยจนถึงราคาพันนิด ๆ ผ่าดูได้มีแต่ปูน
         4.ตีตู้  อยู่ที่แบบที่จะทำมากกว่า ตู้ไม้หุ้มพรม ตู้หุ้มหนัง ตู้+อครีลิค แล้วตีตู้สูตรไหน เปิด บายพาส ราคาก็ต่างกันนะครับ ประมาณคร่าว ๆ ตู้อย่างเดี่ยว น่าจะซัก พันปลาย ๆ ถึง 2 พันต้น ๆ ครับ

ตอบได้ไม่ชัดเจน แต่น่าจะพอเป็นแนวทางได้นะครับ

มีคนแนะนำมาว่าให้ใส่เพิ่มแค่ ลำโพง6" กับคาปาก็พอครับ และตีตู้
สงสัยนิดนึงครับไอ้คัวคาปาเนี่ยมีอายุการใช้งานไหมครับเล่นของยี่ห้ออะไรดีครับ
Eak Inkjet
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 00:16:11 »

มีคนแนะนำมาว่าให้ใส่เพิ่มแค่ ลำโพง6" กับคาปาก็พอครับ และตีตู้
สงสัยนิดนึงครับไอ้คัวคาปาเนี่ยมีอายุการใช้งานไหมครับเล่นของยี่ห้ออะไรดีครับ

แบตในรถกี่แอมป์ครับ แล้ว10นิ้วที่มีเค้าติดตั้งยังไงมาให้ ถ้าชอบปรับเสียงก็ซื้อปรีได้แต่ขอให้เน้นดีๆหน่อย ซื้อของไม่ดีมันจะพาเสียงแย่ลงครับ ถ้าไฟเราพอไม่ต้องใส่คาปาก็ได้ครับ อย่างที่ว่าคาปูนเยอะ เอางบไปเทให้ระบบไฟกับการติดตั้งดีกว่า ตู้ก็ต้องดูจากลำโพงครับว่ามันแนวไหน นุ่มรึแข็ง เราจะได้เลือกตู้ถูกการใช้งาน

aodeng
ศิษย์พี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 00:49:00 »

ช่วยแนะนำเครื่องเสียงทีครับ คือผมมีเครื่องเสียงอยู่แร้วครับและจะต้องซื้อเพิ่ม
สิ่งที่มี1.ลำโพง10"2ตัว
        2.ลำโพงกลางแหลม5"1คู่
        3.AMP2ตัว
ต้องซื้อเพิ่ม
         1.ลำโพงกลางแหลม6"
         2.ปรีแอม
         3.cap
         4.ตีตู้
    พี่ๆท่านใดสามารถประเมินราคาที่จะติดตั้งได้ยิ่งดีครับจะได้เตรียมใจไว้
                                 ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยหาไว้ล่วงหน้านะครับ

1.ลำโพงกลางแหลม 6.5   /  ถ้าไม่เน้นแบรน      ไม่เกิน 1500/คู่ แยกชิ้น  (ซื้อแหลมจานต่างหาก คู่ 250)   แนะนำไส่ 2 คูู่
         2.ปรีแอม   1500+ ถ้าอยากประหยัด 1000-  แนะนำ 1000+
         3.cap   1000 + - 200   ดูดีๆนะครับเผื่อเจอคาปูน
         4.ตีตู้ ถ้าตู้ทั่วๆไปไม่ไส่ไฟไส่อคริลิค  ประมาน 2000 - 2500 ตู้ฟาด ตู้แบนพาท ว่ากันไปครับ
         5.ขึืนแผงประตูหน้า ไส่ดอก 6.5 เข้าไป (ผมไส่อยู่) ค่าทำประมาน คู่ 1500

ถ้าซับดี แอมป์แรง เจ้าของรถชอบอัด อาจได้เพิ่มแบต  อายจัง

รอท่านอื่นเพิ่มเติม

แล้วแต่มันจะเป็นไป
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: แนะนำทีครับ จะพาek ไปติดเครื่องเสียงครับ