ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 กรกฎาคม 2024, 22:46:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามเรื่องเกียร์ d15b mt คับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเกียร์ d15b mt คับ  (อ่าน 1926 ครั้ง)
jackshoot
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 08:30:18 »

เกียร์คาบู กะหัวฉีด ฟิวการขับต่างกันเยอะไหม

ผมถามช่าง  ช่างบอกหัวฉีดมาชนกะd16จะแปลงน้อยกว่าเกียร์คาบูจิงปะคับ
Confidentz
จอมยุทธ

เกม ขอนแก่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 09:14:49 »

เกียร์คาบู กะหัวฉีด ฟิวการขับต่างกันเยอะไหม

ผมถามช่าง  ช่างบอกหัวฉีดมาชนกะd16จะแปลงน้อยกว่าเกียร์คาบูจิงปะคับ

ไม่ต่างคับ มันก็เป็นเกียร์ MT อยู่เหมือนเดิม

ต่างกันที่ ชื่อเลย ครับ คารบู/หัวฉีด

ส่วนตัวชอบเกียร์ตัวหัวฉีดครับ เพราะว่า ปีจะใหม่กว่า ของจะสดกว่า ครับ

DIY ลิ้น B18CR แคมเดี่ยวในท่อร่วม Auto
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,127003.0.html
DIY คอยโรตารี่ใน D16
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,119085.msg1184052.html
art_option
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 09:47:09 »

เคยมีช่างบอกว่าถ้าอยากจี๊ดให้เอาเกียร์คาบูมาชน เพราะเครื่องคาบูมันไม่ค่อยแรงมันเลยใช้เกียร์ช่วย หรือเอาเกียร์เดิมไปทำเกียร์ 3,4 เพราะมันห้อย ทั้ง 2 อันนี้ผมก็ยังไม่เคยลองนะครับ แต่ได้ยินมาอย่างนี้ครับ ไว้ให้ผู้มีประสบการณ์มาตอบดีกว่าครับ
poohto
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 10:13:14 »

เกียร์คาบู อัตราทดของเกียร์จะดีกว่าหัวฉีด ลองใช้ดูแล้วจะรู้ว่ามันต่างกันยังไงครับ แล้วจะติดใจ ยิ้ม
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 10:27:33 »

เกียร์คาบู อัตราทดของเกียร์จะดีกว่าหัวฉีด ลองใช้ดูแล้วจะรู้ว่ามันต่างกันยังไงครับ แล้วจะติดใจ ยิ้ม
ตามนี้เลยครับ จากที่ไปค้นๆตัวเลขมา แต่ต่างกันไม่เยอะ ถ้าหาของได้ก็จัดเลยครับ ดูสภาพดีๆด้วย  อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
jackshoot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 12:36:06 »

ตามนี้เลยครับ จากที่ไปค้นๆตัวเลขมา แต่ต่างกันไม่เยอะ ถ้าหาของได้ก็จัดเลยครับ ดูสภาพดีๆด้วย  อายจัง อายจัง
จัดพรุ่งนี้ละคับ d15b หัวฉีด คลัช exedy ผ้าผสม
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 12:58:28 »

จัดพรุ่งนี้ละคับ d15b หัวฉีด คลัช exedy ผ้าผสม
ผ้าผสม คงไม่เมื่อยขามากนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามเรื่องเกียร์ d15b mt คับ