ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 กรกฎาคม 2024, 19:33:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แนะนำด้วยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1516 ครั้ง)
pit_k
Gold Member
ศิษย์น้อง

« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 19:41:32 »

งานเเข้ารถผมเรียบร้อยแล้วครับ เติมน้ำแล้วน้ำหยดฝั่งสายพานน่ะครับ แบบนี้รั่วสายน้ำแน่นอนใช่ไหมครับ  อายจัง
รบกวนช่วยแนะนำร้านล้างหม้อน้ำ และเปลี่ยนสายน้ำดีๆ  แถวโชคชัย4 ลาดพร้าว-วังหิน ซอยเสือใหญ่ ให้หน่อยครับ  อายจัง
ขอบคุณครับ  จุมพิต
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 19:47:57 »

งานเเข้ารถผมเรียบร้อยแล้วครับ เติมน้ำแล้วน้ำหยดฝั่งสายพานน่ะครับ แบบนี้รั่วสายน้ำแน่นอนใช่ไหมครับ  อายจัง
รบกวนช่วยแนะนำร้านล้างหม้อน้ำ และเปลี่ยนสายน้ำดีๆ  แถวโชคชัย4 ลาดพร้าว-วังหิน ซอยเสือใหญ่ ให้หน่อยครับ  อายจัง

ปั้มน้ำเสียแล้ว อาการนี้ เบิกปั้มใหม่ 1500 มั่ง จำไม่ได้

Fink
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 20:57:38 »

ถ้าปั๊มน้ำเสีย แนะนำเลยนะครับ

พวกสายพานต่างๆเปลี่ยนให้หมด ซีลด้วยจะได้จบทีเดียว

ค่าแรงมันแพงครับจุดนี้+ใช้เวลาพอสมควรเลย  จุมพิต
pit_k
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 23:55:12 »

ปั้มน้ำเสียแล้ว อาการนี้ เบิกปั้มใหม่ 1500 มั่ง จำไม่ได้

อาการนี้คือปั๊มแน่นอนเลยใช่ไหมครับ น้ำหยดตลอดมองหาจุดที่น้ำออกไม่เจอน่ะครับ  อายจัง

ถ้าปั๊มน้ำเสีย แนะนำเลยนะครับ

พวกสายพานต่างๆเปลี่ยนให้หมด ซีลด้วยจะได้จบทีเดียว

ค่าแรงมันแพงครับจุดนี้+ใช้เวลาพอสมควรเลย  จุมพิต

ทำเฉพาะปั๊มนี่ครึ่งวันจบไหมครับ

ขอบคุณครับ
Fink
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 17:55:05 »

อาการนี้คือปั๊มแน่นอนเลยใช่ไหมครับ น้ำหยดตลอดมองหาจุดที่น้ำออกไม่เจอน่ะครับ  อายจัง

ทำเฉพาะปั๊มนี่ครึ่งวันจบไหมครับ

ขอบคุณครับ

ขอบผมเปลี่ยนสายพานอ่ะ แต่ถ้าทำปั๊มน้ำก้อขั้นตอนเดียวกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าช่างไม่อู้ และชำนาญงาน รู้วิธีถอดมูเล่ ครึ่งวันก้อทันครับ
joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 01:11:31 »

แวะมาเก็บข้อมูลครับ

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
pit_k
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 21:44:13 »

เปลี่ยนปั๊มมาเรียบร้อยแล้วครับ
ตอนนี้เป็นปกติแล้ว เหลือรอเช็คเรื่องน้ำถังพักอีกน่ะครับ
ขอบคุณครับ
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 22:21:28 »

ยินดีด้วยครับ

เข้มแข็งและมีเกียรติ
pit_k
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012, 15:15:38 »

ยินดีด้วยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แนะนำด้วยครับ