ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
17 กันยายน 2024, 17:51:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เรื่องขำๆ กะมิสเตอร์บีน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องขำๆ กะมิสเตอร์บีน  (อ่าน 1264 ครั้ง)
~BiRd~
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

การดื่มสุราทำให้ความสามารถในการต่ออีกแก้วเพิ่มขึ้น

« เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 20:38:14 »

เรื่องขำๆ กะมิสเตอร์บีน
1.สมองมิสเตอร์บีน

หมอ : หมอเสียใจที่ต้องบอกคุณว่าคุณมีเนื้องอกในสมอง
มิสเตอร์บีน : ต้องอย่างนั้นสิ!!!! (กระโดดดีใจตัวลอย)
หมอ : คุณเข้าใจในสิ่งที่หมอพึ่งจะบอกคุณไหมนี่
มิสเตอร์บีน : แน่นอนสิครับ หมอคิดว่าผมโง่รึไง
หมอ : ถ้าอย่างนั้นทำไมคุณถึงดีใจล่ะ
มิสเตอร์บีน : เพราะนั่นพิสูจน์ให้เห็นว่าตัวผมเองก็มีสมองน่ะสิครับ!!!

2. มิสเตอร์บีนวัยประถม

อาจารย์ : 4+5 ได้เท่ากับเท่าไหร่
มิสเตอร์บีน : 9
อาจารย์ : แล้วถ้า 5+4 ล่ะ
มิสเตอร์บีน : ครูคิดจะหลอกผมหรือไง ครูพึ่งจะสลับตำแหน่งตัวเลขนะ คำตอบคือ
6!!!

3. ขณะอยู่ในร้านขายยา

มิสเตอร์บีน : ผมอยากได้วิตามินสำหรับหลานชายของผม
เภสัชกร : ทานโทษ วิตามิน A B หรือ C ล่ะครับ
มิสเตอร์บีน : อะไรก็ได้ทั้งนั้นแหละ หลานของผมยังไม่รู้จักตัวอักษรหรอก!!!

4. ที่ตู้ ATM

เพื่อน : แกมองอะไรน่ะ
มิสเตอร์บีน : ฉันรู้เลขรหัสของแกด้วยล่ะ ฮี่ๆๆ
เพื่อน : ดีล่ะ งั้นบอกมาสิเลขรหัสของฉันคืออะไร
มิสเตอร์บีน : ดอกจันสี่ตัวไงล่ะ!!! (****)

5. กับเพื่อนน่ะ

เพื่อน : หนัง VDO. ที่แกยืมฉันไปเป็นไงบ้างล่ะ สนุกไหม
มิสเตอร์บีน : นายจะให้สนุกตรงไหนล่ะ ฉันคิดว่ามัน
น่าจะเป็นหนังสยองขวัญเสียมากกว่า ฉันมองไม่เห็นภาพอะไรเลย
เพื่อน : แล้วแกเอาเรื่องอะไรไปล่ะ
มิสเตอร์บีน : ม้วนล้างหัวเทป !!!

6. การตายของแม่

มิสเตอร์บีน : (ร้องไห้) หมอพึ่งโทรมาบอก แม่ของฉันตายเสียแล้ว
เพื่อน : เสียใจด้วยนะเพื่อน
มิสเตอร์บีน : (2 นาทีต่อมา) ร้องไห้ดังยิ่งกว่าเดิม
เพื่อน : เกิดอะไรขึ้นอีกล่ะทีนี้
มิสเตอร์บีน : น้องสาวฉันก็พึ่งโทรมาบอกว่าแม่ของเธอก็ตายด้วยเหมือนกัน!!!

7. มิสเตอร์บีนมาถึงในงานเลี้ยง

แขกผู้มาร่วมงาน : ขอโทษที่มาสาย ผมมัวแต่ติดอยู่ในลิฟท์ตั้ง 4 ชม. เพราะไฟดับ
มิสเตอร์บีน : ไม่เป็นไรหรอก ผมเองก็มัวแต่ติดอยู่ที่บันไดเลื่อนตั้ง 3 ชม.
เหมือนกัน!!

8. วิชาสะกดคำ

ลูกชาย : พ่อฮะ คำว่า successful นี่มีตัว C ตัวเดียวหรือว่า 2 ตัวฮะ
มิสเตอร์บีน : ใส่เผื่อไปเลย 3 ตัวเพื่อความแน่ใจลูก!!!

*สายการเมืองแอร์ไลน์*

*คุณซูเหนาะ คุณซูเลิ๋ม กับซูเธพ (นามสมมุติไม่ได้เกี่ยวข้องกับใครทั้งสิ้น)
กำลังเดินทางกลับกรุงเทพด้วยเครื่องบินลำเดียวกัน
คุณซูเหนาะนั่งอยู่ริมหน้าต่าง มองลงไปเบื้องล่างแล้วจึงกล่าวขึ้นว่า
"รู้ไหมว่าตอนนี้ผมคิดจะทำอะไร ผมอยากจะโยนแบ๊งค์ 1000
ลงไปหนึ่งใบเพื่อจะทำให้คนข้างล่าง สักคนมีความสุข"

คุณซูเลิ๋มได้ฟังดันนั้นก็ไม่ยอมแพ้ มองลงไปข้างล่างแล้วกล่าว
"โอ๊ย ถ้าเป็นผมนะ ผมจะโยนแบ๊งค์ 500 ลงไปสองใบ
ผมก็จะทำให้คนข้างล่างสองคนมีความสุข ได้"
"แต่ผมว่านะ ถ้าเป็นผม ผมจะโยนแบ๊งค์ 10 บาทลงไป 100 ใบ
คงจะทำให้คนไทย 100 คน มีความสุขขึ้นได้บ้าง"

คุณซูเธพรีบเสริมทันควัน แบบกลัวน้อยหน้า
"ขอโทษนะครับถ้าผมจะเสริมอะไรบ้าง"
เสียงมาจากข้างหน้า บริเวณที่นั่งนักบิน
"ถ้ากูโยนคุณสามคนลงไปข้างล่างนั่น
คนไทย 70 ล้านคนคงมีความสุขขึ้นทันตาเห็นเลย"*

Nreen
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 20:45:34 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
nanmaster
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 20:54:12 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~"รักนี้มีเพื่อมือที่สาม"~
Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 20:56:12 »

ชอบๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีเมียแล้วครับ
Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 21:42:01 »

โยน จขกท. ดีแม๊ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

I love civic . . .
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2008, 01:15:55 »

*สายการเมืองแอร์ไลน์*

ชอบที่สุดเลยโยนมันทิ้งให้หมดทุกคน ตราบใดที่ต้องใช้เงินหาเสียง ตราบนั้นก็จะไม่มีนักการเมืองที่ไม่โกงไม่กิน  โกรธ โกรธ โกรธ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: เรื่องขำๆ กะมิสเตอร์บีน