ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 กรกฎาคม 2024, 11:17:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามปัญหายางครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหายางครับ  (อ่าน 826 ครั้ง)
Alex007
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 20:21:34 »

ท่านใดพอทราบบ้างครับ...คือยางคู่หลัง รถ ek98 สภาพเดิมๆ ไม่ได้โหลดอะไร.. สึกด้านในเป็นบั้ง สึกดอกเว้นดอกน่ะครับ.. น่าจะเกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ...เพิ่งเปลี่ยนโช้คอัพหลังไป และเปลี่ยนบูทหลังทั้งหมด...สปริงโช้คยังไม่ได้เปลี่ยน ยางบริดสโตน B250 ปี 2011 ท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้แนะนำด้วยครับ.. ขอบคุณครับ  ขยิบตา อายจัง
Perzeusxiii
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 22:35:23 »

เคยเป็นกับรถกระบะครับ ตอนแรกมีคนบอกว่ายางดอกใหญ่ สึกอย่างงี้แหละ
พอไปถามอู่เจอว่าโช๊คเสียครับ ยางเด้งเพราะโช้คเสีย มันเลยสึกเป็นบั้งๆ
Alex007
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เมษายน 2013, 10:43:53 »

เคยเป็นกับรถกระบะครับ ตอนแรกมีคนบอกว่ายางดอกใหญ่ สึกอย่างงี้แหละ
พอไปถามอู่เจอว่าโช๊คเสียครับ ยางเด้งเพราะโช้คเสีย มันเลยสึกเป็นบั้งๆ

นอกจากโช้คแล้ว เป็นที่จุดอื่นอีกได้ไหมครับ...เพราะโช้คเพิ่งเปลี่ยนใหม่เลยครับ.. ขยิบตา
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 เมษายน 2013, 11:28:32 »

นอกจากโช้คแล้ว เป็นที่จุดอื่นอีกได้ไหมครับ...เพราะโช้คเพิ่งเปลี่ยนใหม่เลยครับ.. ขยิบตา
ของผมเคยสึกเป็นบั้งๆ ที่ล้อหลังซ้ายด้านใน ตอนแรกก็คิดว่าเป็นที่โช๊ค แต่พอเปลี่ยนโช็คแล้ว ช่างบอกโช๊คไม่เสีย แต่ลูกหมากปีกนกฉีก และยังบอกอีกว่า ลูกปืนล้อก็มีส่วนนะ เล่นเอางงเลย แต่ก็นั่นแหละครับ มันเป็นไปได้หมดแหละ จนผมเปลี่ยนลูกหมากปีกนกเปลี่ยนยาง แล้วไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ  จุมพิต จุมพิต 

VTA
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามปัญหายางครับ