ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 00:35:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ดูดีๆ ด้วยนะคับเวลาซ่อมสี 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูดีๆ ด้วยนะคับเวลาซ่อมสี  (อ่าน 1565 ครั้ง)
underprogress
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 24 กันยายน 2006, 23:28:01 »

>>>ไปอ่านเจอที่ ห้องรัชดามาคับ
เลย เอามาไห้อ่านกันเผื่อ เปนประโยชน์กับ หลายๆคนที่ใช้ honda

ปกติ ผมใช้ฮอนด้า ซีวิค เครื่อง 2000 cc ปี 2003 สีดำ หมายเลขทะเบียน ฉค.7775 กทม.ครับ ใช้รถคันนี้มาได้ 3 ปีแล้ว พอดีวิ่งไปได้ 120,000 กม. เลยเอารถไปเข้าศูนย์ฮอนด้านวมินทร์ พอไปถึงก็ติดต่อพนักงานว่าจะมาเช็คเครื่อง 120000 กม. และเพิ่มเติมบางส่วนคือ พวงมาลัยกับล้อหลังซ้ายดัง และทำการซื้อแพคเกจเคลือบสีเพิ่มเติมโดยทางศูนย์ให้จ่ายครั้งแรก 2300 กว่าบาท ถ้ามาเคลือบครั้งต่อไป ครั้งละ 300 บาท ผมเอารถไปเข้าศูนย์วันจันทร์ที่ผ่านมาตอนเที่ยงครับ เค้านัดรับรถ เที่ยงอีกวันนึง ก็โอเค ทิ้งรถไว้ พออีกวันนึง ตอนเกือบ ๆ เที่ยง ทางศูนย์โทรมาว่ารถเรียบร้อยแล้วให้ไปรับรถได้ ก็เลยไปรับรถประมาณ บ่ายโมงกว่า ๆ จ่ายเงินหมดไปทั้งสิ้น 8,017 บาท พอพนักงานนำรถออกมาให้ ผมก็ตรวจเช็คของในรถ ทั้งท้ายรถและภายในรวมถึงรอบ ๆ ตัวรถที่ได้แจ้งเคลือบสีไว้ ปรากฏว่า สีมันด้าน ๆ และบริเวณฝากระโปรงรถทั้งด้านหน้าและด้านหลังมีคราบน้ำมันเหนียวๆเหมือนจารบีติดอยู่ผมก็เลยถามพนักงานว่า เฮ้ยนี่เคลือบสีแล้วเหรอ ทำไมล้างรถ 80 บาทข้างนอกยังรู้สึกว่าสะอาดและเงากว่าซะอีกอีกทั้งมีคราบจารบีติดรถด้วย เคลือบประสาอะไรกัน พนักงานไปเช็กให้ แล้วก็มาบอกว่า ผมไม่ได้แจ้งเคลือบสีพร้อมๆกับแจ้งซ่อม 120000 กม. (เหมือนผมมาแจ้งทีหลัง) ผมก็บอกว่าผมแจ้งตั้งแต่ตอนเอารถมาเข้าศูนย์แล้ว อีกทั้งในใบเสร็จก็มีรายการจ่ายเงินอยู่ พนักงานก็ไปตรวจสอบอีกที แล้วก็มาบอกว่า ใบรับประกันการเคลือบสีซึ่งมีเลขตัวถังกับรถไม่ตรงกัน ผมก็บอกว่าไม่ตรงได้ไงไปดูสิ ซึ่งตรวจสอบมาก็ตรงทุกอย่าง อีกทั้งผมซื้อแพกเกจเคลือบสีใหม่ไม่ได้ใช้แพคเกจเดิม พนักงานก็ไปตรวจสอบอีกแล้วก็มาบอกว่าต้องขอโทษด้วยเพราะเคลือบสีรถผิดคัน รอสักครึ่งชั่วโมง เด๋วจะเอารถไปล้างแล้วมาทำการเคลือบให้ ซึ่งผมก็โอเค รอ ซักพักผมออกไปดูดบุหรี่แล้วเดินไปดูที่รถแบบห่าง ๆ ปรากฏว่า ทางศูนย์เคลือบสีเลยโดยไม่มีการล้างรถก่อน ผมก็เลยโวยว่าทำไมไม่ล้างรถผมก่อนที่จะเคลือบสี ก็เลยบอกยกเลิกแพคเกจด้วยความโมโหแล้วให้เอาเงินมาคืน ซึ่งพนักงานก็ยอมเอาเงินมาคืนและให้ไปตามผู้จัดการมาเคลียร์ด้วย เพราะหากผมไม่สังเกตรถว่า พอรถออกมามีการเคลือบสีมั๊ยหรือว่าเป็นผู้หญิงที่ไม่ค่อยทราบเรื่องรถเท่าไหร่ หรือว่ามีธุระรีบด่วนแล้วขับรถออกจากศูนย์ไป ป่านนี้คงเสียตังค่าเคลือบสีฟรีๆโดยที่รถก็ไม่ได้เคลือบสีไปแล้ว โกงกันนี่หว่า ปรากฏว่าเค้านำรถผมไปล้างและออกมาเคลือบให้(ตามคำสั่งผู้จัดการศูนย์ โดยที่ ผจก.ศูนย์ไม่ออกมาคุยกับผมเลย)  พักใหญ่ ๆ รถที่ทำการล้างและเคลือบแล้วก็ออกมา ผมก็ไปตรวจสอบดู ปรากฏว่า คราบจารบีล้างออกไม่หมดอีก(นี่ขนาดล้างและเคลือบแล้วน่ะ งานห่วยเหลือเกิน)ผมก็บอกให้ไปล้างมาให้เรียบร้อย พนักงานเริ่มฟึดฟัด ขับรถผมในศูนย์ยังกับขับที่สนามแข่ง เพื่อเอารถผมไปล้างคราบจารบีออก พอมาอีกทีอ่ะโอเค คราบหมดไป ผมเลยนำรถออกมาอย่างเสียอารมณ์ และจะไม่กลับไปใช้บริการที่นี่อีกเลย ที่กล่าวมาสิ่งที่เสียอารมณ์ที่สุด คือ
1. จ่ายเงินค่าเคลือบไปแล้ว ไม่ยอมเคลือบสีให้ หากเป็นคนที่เค้ามีธุระ ไม่ทันสังเกต เป็นผู้หญิงที่ไม่รู้เรื่องรถเท่าไหร่ คงโดนโกงค่าเคลือบสีโดยไม่ได้รับบริการไปแล้ว
2. อ้างหาว่าเป็นความผิดของลูกค้าว่าแจ้งเคลือบทีหลัง ตัวเองถูกอย่างเดียว
3. การเคลือบสียังไงก็ต้องล้างรถก่อน แล้วก็บอกผมว่าจะล้างแล้วเคลือบให้ แต่กลับเคลือบสีให้ผมเลยโดยไม่ล้างแล้วงานมันจะเรียบร้อยม่ะ งานหยาบโคดๆ
4. พอเกิดปัญหา ผจก.ศูนย์บริการนั่งส่ายตูดอยู่แต่ในห้องแอร์ ไม่ยอมออกมาพบลูกค้าหรือออกมาเคลียร์ปัญหา ทำยังกับลูกค้าไปขอรับบริการสาธารณะกุศล
5.ถ้าไม่ได้เคลือบสีให้ลูกค้าจริง ก็บอกมาสิว่า รอสักครู่เด๋วดำเนินการให้ แต่นี่อะไร เงียบไม่บอก ตั้งใจโกงกันขนาด แต่พอลูกค้าจับได้ไล่ทัน กลับบอกว่าเคลือบสีผิดคัน
     อีกทั้ง หลังจากออกมาจากศูนย์แล้ว เชื่อมั๊ยครับ ท่านผู้อ่าน มีการวางยารถผมโดยการเติมลมล้อรถให้ผมถึง 50 PSI เอากับมันสิ สัญญากับตัวเองเลยว่าจะไม่ไปเหยียบที่นี่อีกเลย ถึงแม้ว่าอีกวันจะมีพนักงานมาขอโทษและบอกว่าเพื่อเคลียร์ให้ความรู้สึกลูกค้าดีขึ้น(หรือเพื่อให้ลูกค้าอย่างผมไม่ไปบอกคนอื่นไม่รู้) ทางศูนย์จะให้แพคเกจเคลือบสีฟรี ราคา 2 พันกว่าก็ตาม

ลาที ลาขาด
ศูนย์บริการ HONDA นวมินทร์

ปล. หากท่านผู้อ่านไม่เชื่อว่าสิ่งที่โพสนั้นเป็นความจริง ตรวจสอบได้ครับ ผมเอารถเข้าศูนย์วันจันทร์ตอนเที่ยง เลขที่ใบสั่งซ่อม เลขที่ RR060918022  เลขที่ใบประเมิน RE060900605-01 วันที่ประเมิน 18/09/2006 เลขทะเบียนรถ ฉค.-7775 กทม. ฮอนด้าซีวิค สีดำ เลขไมล์ที่รับบริการ 120,567 กม. อีกทั้งเรื่องดังกล่าวได้แจ้งกับศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ ฮอนด้าออโตโมบิลไว้แล้วครับ ขอบคุณครับ
best again
log in ที่ 3 แล้ว จำpasswordไม่ได้ อ่ะ
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กันยายน 2006, 11:46:21 »

ช่วยกันประจาน ครับ

best or tamako 3rd log in
Linux_xp
CivicClub No.222
Gold Member
ศิษย์พี่

"No.222"

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กันยายน 2006, 14:53:34 »

น่าเห็นใจผู้บริโภค อย่างเราๆ นะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับผม

โบว์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กันยายน 2006, 16:50:02 »

ผมก็เจอคล้ายๆกันครับแต่ผมไม่ได้เอาความอะไร    ได้แต่คิดว่าจะไม่ไปศูนย์นั้นอีก
ของผมก็คือผมเอารถไปเข้าศูนย์ที่20,000 กิโล แล้วก็เคลือบสีด้วย เพราะได้แพกเกจเหมือนกัน
ผมเอารถไปให้ตอนเช้าเลยครับแปดโมง แล้วก็มารับเอาตอนเย็นคือห้าโมง ปรากฎว่ารถผมสะอาดดีแต่เหมือนไม่ได้เคลือบสีเลย  ล้างสะอาดแต่ดูสีด้านๆ ผมว่าผมล้างที่บ้าน หรือให้ร้านข้างนอกล้างก็น่าจะสะอาดกว่าด้วย แต่นี่มันเคลือบด้วยทำไมมันดูสีด้านอ่ะ
แต่ผมไม่ได้ถามอะไรแล้วก็เอารถออกจากศูนย์ดูที่ใบก็มีการเก็บค่าเคลือบสีเซ็งมากๆเหมือนกัน
สุดท้ายไปเคลือบเองที่บ้านเงาเลย
ก็เลยสรุปว่าศูนย์มันไม่ได้เคลือบให้   :'(
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ดูดีๆ ด้วยนะคับเวลาซ่อมสี