ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 05:17:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำด่วนครับ b18b ฝาโก่ง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด่วนครับ b18b ฝาโก่ง  (อ่าน 2172 ครั้ง)
arkom.n
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2013, 15:08:50 »

รถผมเครื่อง b18b เครื่องฮีทครับตอนนี้อยู่ ในอู่ใกล้บ้านช่างบอกว่า
ฝาสูบมันแตก ต้องเปลี่ยน อย่างเดียว พี่ๆช่วย แนะนำหน่อยครับ
เอางัยดี เช็คราคาท่อนตรง (เสื้อ+ฝา) อยู่ที่12000  ปาดฝาแล้วเอาฝามาประกบ
ช่างบอกว่าน้ำรั่ว แสดงว่าฝาแตก ผมจะเชื่อช่างได้มั้ย ที่เค้าบอกอย่างนี้
nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2013, 16:13:26 »

รถผมเครื่อง b18b เครื่องฮีทครับตอนนี้อยู่ ในอู่ใกล้บ้านช่างบอกว่า
ฝาสูบมันแตก ต้องเปลี่ยน อย่างเดียว พี่ๆช่วย แนะนำหน่อยครับ
เอางัยดี เช็คราคาท่อนตรง (เสื้อ+ฝา) อยู่ที่12000  ปาดฝาแล้วเอาฝามาประกบ
ช่างบอกว่าน้ำรั่ว แสดงว่าฝาแตก ผมจะเชื่อช่างได้มั้ย ที่เค้าบอกอย่างนี้
มีเครื่องเชียงกงอยู่เครื่องนึงครับ เจ้าของซื้อมาเอาเกียร์อย่างเดียวตอนนี้ ขาย อยู่6000 น่าสนใจนะครับผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับแค่แนะนำให้ :-*0878017801 คุณตั้ม ลองโทรดูครับ จุมพิต

"มิตรภาพ ไม่มีวันหมด"
arkom.n
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2013, 16:42:30 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองโทรถามดูนะครับ
arkom.n
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2013, 17:22:43 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองโทรถามดูนะครับ

โทรไปถามแล้วครับ เครื่องอย่างเดียว 6000 ไม่มีอินวอย
โอเคมั้ยครับ แล้วเรื่องเลขเครื่อง ทำยังงัยครับ เพราะอินวอยไม่มี
kanta
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 00:21:45 »

หาฝา b20 ตัวมีปอดมาใส่ครับ  ฝาเดียวกัน หาที่เค้าเปลี่ยนประกบ b16 จะได้ถูกๆ
อินวอย ซื้อเอาได้ครับ ราคาประมาณ สี่พัน
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 08:25:55 »

เป็นแต่ท่อนบนเลขเครื่องเราไม่ได้ใช้นี่ครับ หรือเอาไว้อ้างอิงตอนซซื้อขายเท่านั้น ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

VTA
nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 08:43:27 »

ใช่ครับใช้แต่ฝา ที่เหลือขายต่อ ยิ้มเท่ห์

arkom.n
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 08:47:37 »

ใช่ครับใช้แต่ฝา ที่เหลือขายต่อ ยิ้มเท่ห์

ช่างที่ทำเค้าบอก เปลี่ยนเสื้อด้วยจะจบกว่า ไม่รู้จริงป่าว
nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 09:01:16 »

ช่างที่ทำเค้าบอก เปลี่ยนเสื้อด้วยจะจบกว่า ไม่รู้จริงป่าว
ไม่เกี่ยวครับเป็นตรงไหนแก้ตรงนั้นครับโอกาสเสื้อเสียด้วย %น้อยมากช่างฮอนด้าโดยตรงป่ะครับ

arkom.n
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 09:03:57 »

ว่าจะไปเอาเครื่องวันนี้ครับ รอรถอยู่ อยากให้จบสักที ไม่ได้ใช้รถเกือบเดือนแระ
ครับ ช่างก็ทีแรกดูเหมือนจะ เก่งแต่ตอนนี้เหมือนจะทำให้
ปัญหามันลามขึ้นอ่ะครับ รถผมที่เป็นตอนแรก มีแค่ เข็มความร้อน
มัน ขึ้นสูงผิดปกติ(ตอนเย็น เข็มมันขึ้นสุดไปหนึ่งรอบตอนติดไฟแดง
เลยรีบดับเครื่อง จากนั้น เข็มมันก็อยู่ประมาณเลย กึ่งกลางของเกจ์มาหน่อย)
แต่อัตราเร่งมันก็ไม่ได้ตกนะครับ เฮ้อ ไม่รู้ตัดสินใจพลาดรึป่าว เข้าอู่นี้

nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 09:36:29 »

ว่าจะไปเอาเครื่องวันนี้ครับ รอรถอยู่ อยากให้จบสักที ไม่ได้ใช้รถเกือบเดือนแระ
ครับ ช่างก็ทีแรกดูเหมือนจะ เก่งแต่ตอนนี้เหมือนจะทำให้
ปัญหามันลามขึ้นอ่ะครับ รถผมที่เป็นตอนแรก มีแค่ เข็มความร้อน
มัน ขึ้นสูงผิดปกติ(ตอนเย็น เข็มมันขึ้นสุดไปหนึ่งรอบตอนติดไฟแดง
เลยรีบดับเครื่อง จากนั้น เข็มมันก็อยู่ประมาณเลย กึ่งกลางของเกจ์มาหน่อย)
แต่อัตราเร่งมันก็ไม่ได้ตกนะครับ เฮ้อ ไม่รู้ตัดสินใจพลาดรึป่าว เข้าอู่นี้

หายไวๆแล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 09:51:14 »

ซ่างไม่มีจรรยาคิดทำมากได้มากเยอะสมัยนี้ อย่าลืมตรวจดูอะไหล่อย่างอื่นด้วยนะครับเดี๋ยวเจอของเทียมอีกเป็นไปได้เบิกเองดีกว่าแล้วไหนๆก็เปิดยฝาแล้วเช็คทีเดยวไปเลย ไทม์มิ่ง ลูกรอก ปั้มน้ำ จุมพิต

tua191
Gold Member
เข้าวงการ

ตั้วคับ N0.797

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 10:40:40 »

ของผมก้อ B18B ฝาเพิ่งโก่งแล้วทำหมดไป 7500  เศร้า เศร้า

*-*ไม่ย่อท้อเมื่อนึกถึง ความสำเร็จที่จะตามมา*-*
ekclub
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 10:55:05 »

หากไม่มั่นใจเปลี่ยนอู่ เรีบกรถลาก ห่อู่ฮอนด้าจิงๆ จะดีกว่า  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ เดี่ยวเหมือน Civic FD คันก่อนหน้านี้  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ketavit
จอมยุทธ

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 16:04:33 »

หากไม่มั่นใจเปลี่ยนอู่ เรีบกรถลาก ห่อู่ฮอนด้าจิงๆ จะดีกว่า  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ เดี่ยวเหมือน Civic FD คันก่อนหน้านี้  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เอาใจช่วยคับ เรื่องอู่เป็นเรื่องที่พูดยากคับ ถ้าไม่มีข้อมูลมันก้อเหมือนซื้อหวยแหละคับ ต้องลุ้นว่าดีไม่ดี แต่ถ้าเลือกได้ อยากให้เอาอู่ที่ในบอร์ดพูดถึงกันบ่อยๆ ยังงัยก้อขอให้โชคดีคับ หายไวๆ

จุมพิต จุมพิต
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 19:07:02 »

เปลี่ยนเเต่ฝาสูบอย่างเดียวไม่ต้องใช้ INVOICE นี่ครับ เลขเครื่องมันอยู่ที่ท่อนล่างนะครับ
อย่างพวกประกบฝา นี่ก็ไม่ต้องเเจ้งขนส่งนะครับ เพราะเลขจะอยู่ที่ท่อนล่างครับ
arkom.n
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013, 22:50:51 »

เปลี่ยนอู่ไม่ทันแล้วครับ ช่างมันยกเครื่องออกมาแล้ว แต่ผมก้อไปเอาเครื่องอะไหล่มาแล้วนะครับ
ตามที่คุณ nus.ek แนะนำ รอพรุ่งนี้ รื้อเอาฝา

ถามอีกนิดครับ มีสมาชิกเราท่านหนึ่ง ขอซื้อคอท่อไอดี ผมจะขายเท่าไรดีครับ
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013, 09:45:51 »

เปลี่ยนอู่ไม่ทันแล้วครับ ช่างมันยกเครื่องออกมาแล้ว แต่ผมก้อไปเอาเครื่องอะไหล่มาแล้วนะครับ
ตามที่คุณ nus.ek แนะนำ รอพรุ่งนี้ รื้อเอาฝา

ถามอีกนิดครับ มีสมาชิกเราท่านหนึ่ง ขอซื้อคอท่อไอดี ผมจะขายเท่าไรดีครับ
ทำอู่แถวไหนครับ ตอนซ่อมเสร็จเอารายละเอียด รายการ ของที่เปลี่ยน มาลงให้เพื่อนๆทราบเป็นแนวทางด้วยครับ ส่วน ท่อไอดี เอาเฉพาะเขาหรือเปล่า เห็นเดือนก่อนนี้ มีลงขาย ท่อไอดีของ b18c  ไม่ถึงสองพัน นะครับ แต่หากรวมชุดลิ้นราคาเกินนี้แน่ครับ(ผิดถูกขออภัย)

VTA
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำด่วนครับ b18b ฝาโก่ง