ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 15:26:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เกี่ยวกับเสียงปับๆๆ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับเสียงปับๆๆ  (อ่าน 2381 ครั้ง)
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 17:48:20 »

สวัสดีครับพี่น้องเรื่องมันมีอยู่ว่าผมใช้ฟรอนเจวีซี  ดีวีดี4305 ประมาณนี้ไม่แน่ใจรุ่นช่วงนี้เปิดซีดีแล้วเสียงมันดังปับๆๆ เหมือนลำโพงแตกแต่ดูลำโพงก้อไม่แตกเหมือนกันทั้งหน้าหลัง มันเป็นเพราะอะไรครับ ไม่มีแอม ปรี ครับ และอีกประการนึงพอสตาร์ทเครื่องยนต์แล้วค่าที่เราตั้งเอาไว้เช่นคลื่นวิทยุ หายหมดเลยเหมือนรีเซตเครื่องใหม่ เป็นเพราะอะไรครับ แต่ผมดับเครื่องไม่เคยปิดวิทยุเลย บิดกุญแจดับเลยไม่ทราบว่ามีส่วนไหมครับ รบกวนพี่น้องช่วยตอบด้วยนะครับขอคุณทุกท่านครับ :'(

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2008, 18:06:11 »

ของผมเปิดได้ตลอดอ่ะครับ ต่อแบบแยกจากการการบิดกุญแจอ่ะ จะดับเครื่องก็เปิดวิทยุได้

Marwin
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008, 07:24:17 »

เสียงน่าจะเกิดมาจากเสียงที่ส่งออกมาแตกครับ มีอยู่ 2 แบบนะครับ
1. ฟร้อนท์ (วิทยุ) ส่งเสียงแตกออกมาถึงลำโพง ก็เลยได้ยินเสียงปัปๆๆ
2. ส่งสัญญาญเสียงขนาดใหญ่มาที่ลำโพง แต่ลำโพงรับไม่ใหวครับ
อันนี้เดาเอานะครับ ไม่แน่ใจว่าเปิดดังหรือเปล่า

ส่วนเรื่องวิทยุรีเซทตัวเองเสมอ ลองดูเรื่องไฟเลี้ยงระบบหน่วยความจำครับต่อไฟผิดหรือเปล่าครับระหว่าง Batt กับ Remote

OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008, 10:19:36 »

เสียงน่าจะเกิดมาจากเสียงที่ส่งออกมาแตกครับ มีอยู่ 2 แบบนะครับ
1. ฟร้อนท์ (วิทยุ) ส่งเสียงแตกออกมาถึงลำโพง ก็เลยได้ยินเสียงปัปๆๆ
2. ส่งสัญญาญเสียงขนาดใหญ่มาที่ลำโพง แต่ลำโพงรับไม่ใหวครับ
อันนี้เดาเอานะครับ ไม่แน่ใจว่าเปิดดังหรือเปล่า

ส่วนเรื่องวิทยุรีเซทตัวเองเสมอ ลองดูเรื่องไฟเลี้ยงระบบหน่วยความจำครับต่อไฟผิดหรือเปล่าครับระหว่าง Batt กับ Remote

ขอบคุณพี่มากนะครับเสียงที่ดังปับๆ หาเจอแล้วผมไปดูตรงสายไฟตรงก้นลำโพงเห็นไฟช็อตเลยครับแลบเป็นประกายไฟตามจังหวะเพลงเลย ไม่รู้ซ่อมได้ป่าวมีร้านแนะนำไหมครับแล้วคุ้มไหมครับอยู่แถวงามวงศ์วาน ส่วนอีกข้างสายขาดเลย ผมเปิดดังมากครับขาดเสียงแหลมถอยมา 2 เดือนอัดขาดแล้ว55ส่วนเรื่องวิทยุรีเซทตัวเองเสอม ผมจะลองดูยังพี่ว่าครับขอบคุณพี่มากครับ :)5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2008, 10:21:24 โดย OFFSIDE » บันทึกการเข้า

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
snipersorng
เข้าวงการ
*

ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ ทุกคน

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 15:46:43 »

ดีใจด้วยครับที่เจอ ปัญหาแล้ว  ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เกี่ยวกับเสียงปับๆๆ