ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 มิถุนายน 2024, 17:49:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอระบายหน่อยเหอะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยเหอะ  (อ่าน 622 ครั้ง)
Madoka
จอมยุทธ

สูง 177 หนัก 75

« เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 14:46:10 »

หลังจากที่ได้เปิดให้สับของ ก็มีหลายท่านให้คึวามสนใจเป็นอย่างมากแล้วก็มีท่านนึงผมไม่ได้ถามชื่อเอาไว้มาดูโช้คที่รถบ้านพ่อผมคุยๆๆก็เค้าบอกว่าเด่วให้คำตอบจากนั้นช่วงมืดๆๆเค้าบิกว่าโอเคเค้าเอาก็เลยทำการนัดไปสับโช้คที่ร้านแห่งเลยสะพานพระราม 5 พี่เค้านัดช่างไว้แล้ว ไปแถวนั้นเรียกว่าอะไรไม่ทราบแต่ผมเดินทางจากรัชดาตรงแยกห้วยขวางไปตอนโทรคุยกันพี่เค้าบอกผมว่าแฟนเค้ารอที่นั่นแล้วผมบอกว่าให้ถอดโช้ครอไว้เลยผมเข้าไปก็เหลือแค่ถอดของผมมันจะได้ง่ายไม่ใช้เวลามากพอผมไปถึงที่ร้านสรุปแฟนของพี่คนนั้นยังไม่มาผมก็เดินไปถามคนในอู่คิดว่าน่าจะเป็นเจ้าของอู่เค้าบอกว่าเอารถทิ้งไว้เลยครับผมเลยงงว่าทิ้งทำไมอะพี่แค่สับโช้คใช้เวลาไม่ดกิน 2 ชมหรอกเค้าบอกว่างานเยอะผมเลยบอกพี่เค้านัดไว้แล้วไม่ใช่หรอช่างบอกว่านัดไว้แต่รถอีกคันยังไม่มาผมก้อ้าวแล้วทำไงอะพี่ผมต้องพาแฟนไปหาหมอตอน4โมงผมมีเวลาถึงแค่ 3 โมง แต่ผมไปถึงที่อู่ 12.00 พอดี ผมก็เลยโทรถามพี่เค้าว่าพี่สรุปยังไงผมบอกเค้าไปว่าที่อู่บอกให้ทิ้งรถไว้หรือไม่ก็รอรับรถคาดว่าเสร็จเย็นๆๆถึงหัวค่ำเพราะที่อู่มี ฮอย 3 ตัว มีรถขึ้นอยู่คาฮอยทั้งหมด 1 ตัวยาริสที่ช่างบอกว่าคันนี้จอดค้างคืน อีก 2 เป็น FD กับ EF รออะไหล่ ยังไม่มาเลยผมก็บอกไปว่าพี่บอกว่าแฟนพี่รออยู่ที่อู่ผมก็คิดว่ากำลังถอดโช้คนี่กลายเป็นว่าต้องมารออีกแล้วผมต้องพาแฟนไปหาหมอสรุปพี่เค้าตอบผมมาว่าคือว่ามาแฟนเค้ามาถึงแลล้วรอบนึงแต่ที่อู่บอกว่ารถเยอะให้กลับไปก่อนแล้วค่อยมาใหม่ผมก็ไปบอกกับที่อู่เค้าบอกว่าไม่ตริงไอที่บอกให้กลับไปก่อนคือเมื่อวานครับไม่ใช่วันนี้ผมก็เลยเอ้าใครโกหกกรูกันแน่ แต่พี่เจ้าของรถก็บอกผมว่าถ้าวันนี้ไม่สะดวกค่อยว่ากันใหม่เด่วรอซักแปบแฟรเค้ากำลังจะถึงแล้วเด่วเค้าจะจ่ายค่านำมันรถผมให้ผมก็ไม่ได้ตอบไรไปผมก็วางหูผมก้ไปคุยๆๆกับอุ่เค้าบอกว่าแบบน้ไม่ไหวน่ะทำตัวอย่างกับเป็นเจ้าของอู่เค้าทำให้ไม่ได้หรอกผมก็บอกไปว่าผมไม่รู้ว่าพี่คนนั้นกับที่อู่คุยไรกันไว้ เพราะผมคงรอไม่ได้ถ้าเป็นอย่างที่อู่บอกเพราะผมทะเลอะกับแฟนผมเรื่องออกมาสับโช้คแทนที่จะพาแฟนไปหาหมอก่อนดันไปก่อนแถมกลับมาไม่ได้สับอีกยิ่งซวยเข้าไปใหญ่ผมก็เลยกลับบ้านกำลังจะออกจากอู้แฟนของพี่คนนั้นมาพอดีเค้ายื่นเงินให้ผมคาดว่า 200 บาทเป้นค่าน้ำมัน ผมบอกไปว่าไม่เป็นไรพี่ผมก็เดินขึ้นรถแล้วกลับออกไป ใจจริงอยากจะบอกผมมาเสียเวลาเสียความรู้สึกกับแฟนแล้วมาเสียความรู้สึกเรื่องนี้กับเงิน 200 บาทนี่มันไม่ใช่ละครับแล้วอย่าหาว่าไรน่ะครับไปกลับนี่ผมจับไมล์มาแล้วประมาน 57กิโล ผมเป็นคนขับรถเร็วอยู่แล้วโดยพื้นฐาน ค่าน้ำมันรถผมยังไม่ได้เลยครับผมบอกตามตรงผมวิ่งไปมีตติ้งบางแสนงานน้าโบวันที่ 3 ที่ผ่านมาขาไปผมเติมไป 800 บาทหมดถังจับไมล์ได้ประมาน 90กว่าโล แค่ขาไปน่ะครับเพราะผมขับรถเร็วแล้วรถผมก็ทำมาพอสมควรยิ่งทำเยอะยิ่งกินเยอะ สรุปผมก็ยังไม่รู้ใครโกหกใครกันแน่แต่ที่แน่ๆๆกลับมาก็เซงเป็ดไปเจอเมียด่าเมียงอลไปตามระเบียบ เสียตังค่าน้ำมัน  สรุป เซง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอระบายหน่อยเหอะ