ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 กรกฎาคม 2024, 15:45:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ถามกูรูครับ..!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามกูรูครับ..!!  (อ่าน 2473 ครั้ง)
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 20:40:31 »

ถามครับคือว่า EK  เครื่องเสียงยังเป็นของเดิมๆ แต่หน้าปัทม์ระบบไฟมันขาดไม่ติดเลยแต่ยังฟังได้ปกติ

เคยถามช่างที่0แล้วเขาบอกว่าต้องรื้อคอนโซลออกมาหมดเลย    ไมรู้ว่าเป็นที่เครื่องเสียงมันเสีย หรือ เป็นที่ระบบไฟครับ

ถ้าเปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่ทั้งชุดมันจะหายมั้ยครับ หรือ ต้องรื้อคอนโซลออกมาตามที่ช่างบอกครับ

รบกวนกูรูทั้งหลายชี้แนะด้วยนะคร๊าบบ...        ขอบคุณครับ      อายจัง ขยิบตา
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 20:56:02 »

น่าจะเปนที่เครื่องเสียงครับ

ถ้าเปนที่ระบบไฟมันน่าจะลามไปที่หน้าปัดด้วย

เพราะว่าสายไฟเส้นเดียวกันครับ

ลองรื้อวิทยุแล้วเอาตัวอื่นใส่ครับ

ต้นเหตุน่าจะเปนที่วิทยุครับ.....หลอดหมดสภาพแว้ว................ ลังเล ลังเล

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 20:59:17 »

ไม่ใช่ Guru หรือ Rugu อะไรทั้งนั้นพอจะตอบได้ไหม๊คร้าบท่าน ! มีสิ่งที่ไม่รู้อีกเยอะมิบังอาจตั้งตนเป็น Rugu หรือ Guru หรอกคร้าบท่านคร้าบ ! หน้าปัทม์ระบบไฟมันขาดไม่ติด ? น่ะมันไฟของอะไรล่ะคร้าบท่าน ? ถ้าไฟของวิทยุก็ถอดตัวมันออกมาซ่อม ! แล้วก็ไม่ได้รื้อทั้งหมดหรอกรื้อแค่บางจุด ! ช่างมันก็พูดเกินไป ! ถ้าไฟหน้าปัทม์ส่วนอื่นไม่ติด ! ก็ต้องรื้อออกมาตรวจเช็คและซ่อมหรือเปลี่ยนเหมือนกันนั่นแหละ ! ของใครก็ของมันแยกเป็นส่วนไม่เกี่ยวกันคร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 13:44:22 »

ลืมบอกไปอีกอย่างครับ หน้ากากวิทยุมันถอดได้อ่ะนะลองเอาไปเช๊คแล้วไม่เสียครับยังมีไฟอยู่   

แต่ที่ไฟมันไม่ติดเนี่ยสิ   ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัววิทยุมันเองหรือป่าวคงไม่ใช่ที่หน้าปัทม์ล่ะมั้งครับ

ถ้าผมเปลี่ยนวิทยุใหม่เลยเนี่ยจะเป็นปกติมั้ยครับ   คิดว่าของเก่าคงจะเสียคงไม่ต้องถึงกับรื้อคอนโซลใช่มั้ยครับ...     อายจัง

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาให้คำตอบน๊า   มีอะไรแนะนำได้เลย      ขอบคุณคร๊าบบ...     ยิ้ม จุมพิต เจ๋ง
นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 13:59:18 »

ไม่ใช่ Guru หรือ Rugu อะไรทั้งนั้นพอจะตอบได้ไหม๊คร้าบท่าน ! มีสิ่งที่ไม่รู้อีกเยอะมิบังอาจตั้งตนเป็น Rugu หรือ Guru หรอกคร้าบท่านคร้าบ ! หน้าปัทม์ระบบไฟมันขาดไม่ติด ? น่ะมันไฟของอะไรล่ะคร้าบท่าน ? ถ้าไฟของวิทยุก็ถอดตัวมันออกมาซ่อม ! แล้วก็ไม่ได้รื้อทั้งหมดหรอกรื้อแค่บางจุด ! ช่างมันก็พูดเกินไป ! ถ้าไฟหน้าปัทม์ส่วนอื่นไม่ติด ! ก็ต้องรื้อออกมาตรวจเช็คและซ่อมหรือเปลี่ยนเหมือนกันนั่นแหละ ! ของใครก็ของมันแยกเป็นส่วนไม่เกี่ยวกันคร้าบพี่น้องคร้าบ !

วีธีการ ตอบ แบบ นี้มันคุ้นๆจัง ต้องลองให้น้าไก่มาอ่าน ว่าคุ้นๆมั่ย / ม้า30ตัว

Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 15:36:29 »

วีธีการ ตอบ แบบ นี้มันคุ้นๆจัง ต้องลองให้น้าไก่มาอ่าน ว่าคุ้นๆมั่ย / ม้า30ตัว
ไม่ใช่คับ คนละสไตล์ เจ๋ง

มีเมียแล้วครับ
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 16:59:37 »

งั้นก็เป็นที่วิทยุเทปหรือหน้ากากนั่นแหละคร้าบท่านคร้าบ ! อย่างอื่นไม่เกี่ยว ! ถอดออกไปซ่อมถ้าค่าซ่อมแพงมันก็ไม่คุ้ม ! เปลี่ยน Single CD เข้าไปดีกว่า ! หรือจะเล่น LCD แล้วใส่ Single DVD ที่ด้านล่างหน้าคันเกียร์ก็ยังได้ ! ใส่ลำโพงหน้าแยกชิ้น 5 นิ้วหลัง 6x9 และ Power Amp. 4 Channel ดีๆ เข้าไปแค่นี้ก็แจ่มแล้วคร้าบท่าน ! ดีกว่ายัดของห่วยๆ เข้าไปเยอะๆ ให้มันหนักรถ แต่เสียงไม่ได้เรื่อง ! คอนโซลถอดแค่ให้เอาวิทยุเทปออกได้ ไม่ได้รื้อทั้งหมดใช่แล้วคร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 19:55:05 »

งั้นก็เป็นที่วิทยุเทปหรือหน้ากากนั่นแหละคร้าบท่านคร้าบ ! อย่างอื่นไม่เกี่ยว ! ถอดออกไปซ่อมถ้าค่าซ่อมแพงมันก็ไม่คุ้ม ! เปลี่ยน Single CD เข้าไปดีกว่า ! หรือจะเล่น LCD แล้วใส่ Single DVD ที่ด้านล่างหน้าคันเกียร์ก็ยังได้ ! ใส่ลำโพงหน้าแยกชิ้น 5 นิ้วหลัง 6x9 และ Power Amp. 4 Channel ดีๆ เข้าไปแค่นี้ก็แจ่มแล้วคร้าบท่าน ! ดีกว่ายัดของห่วยๆ เข้าไปเยอะๆ ให้มันหนักรถ แต่เสียงไม่ได้เรื่อง ! คอนโซลถอดแค่ให้เอาวิทยุเทปออกได้ ไม่ได้รื้อทั้งหมดใช่แล้วคร้าบพี่น้องคร้าบ !

ถูกใจใช่เลย..     ยิงฟันยิ้ม

หน้าปัทม์ถอดได้มันไม่ได้เสียครับลองเช๊คดูแล้วแต่ที่เสียคงจะเป็นวิทยุนั้นหล่ะ   คงจะเปลี่ยนใหม่ดีกว่าอยากได้แบบเสียบ ipod ได้ด้วยกับ single CD ก็พอแล้วมั้ง

อยู่ในรถเช้า-เย็นไม่เกิน 4 ชม. จะเอาแบบดูหนังฟังเพลงแบบโฮมเธียเตอร์คงจะม่ายไหวล่ะครับ..    เศร้า

ถ้าวิทยุมันเสียก็แล้วไป แต่ ถ้าวิทยุมันไม่เสียคงไม่ต้องถึงกับรื้อคอนโซลหรอกใช่มั้ยครับเนี่ย...       ตกใจ   ขยิบตา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ถามกูรูครับ..!!