ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 กันยายน 2024, 06:08:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: พวงมาลัยหนัก และมีเสียงดังแถวหัวเทียน Honda civic dimension ตาเหยี่ยว 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยหนัก และมีเสียงดังแถวหัวเทียน Honda civic dimension ตาเหยี่ยว  (อ่าน 6096 ครั้ง)
a.thongchum
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011, 17:39:09 »

พอดีวันนี้ได้ไปลองรถรุ่นนี้มา

1.พวงมาลัยจะหนักกว่าปกติ แต่เวลาเลี้ยวก็ลื่นปกติไม่มีเสียงดังหรือฝืดแต่อย่างใด (ไม่เคยลองขับรุ่นนี้) จากที่เคยขับมาก็มี Civic 2010 Accord 1996 Accord 2003 ทุกรุ่นพวงมาลัยเบาไม่หนักเหมือน Dimension เลยสักคัน

จึงอยากถามว่าที่มันหนัก เพราะเป็นปกติของรุ่นนี้ หรือว่าระบบมีปัญหา รบกวนช่วยวิเคราะให้หน่อยครับ และค่าใช้จ่ายจะประมาณสักเท่าไหร่

2.มีเสียงดังแถวๆหัวเทียน ดัง แต๊กๆๆๆๆๆๆๆ ถี่ๆ เสียงคล้ายๆกับเวลา เราเอาขั้วหัวเทียนไปยั่วใกล้ๆหัวเทียนให้ไฟมันสปาร์คเข้าไปอ่ะครับ อ่อ รถคันนี้ติดแก๊สหัวฉีดมาครับ รบกวนช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ

3.พวกละอองน้ำมันบางๆที่ติดอยู่ในห้องเครื่อง พวกนี้ถือว่าปกติหรือป่าวครับ ตอนที่ดูรถวิ่งมาแล้วประมาณสัก 20-30 กิโลได้ จอดนิ่งกับที่ประมาณ 15 นาที ไม่มีน้ำมันหยดลงบนพื้น รบกวนช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 18:10:32 »

รอผู้รู้ครับ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 18:12:14 »

ลองเช็คสายหัวเทียนว่าแน่นหรือเปล่าหรือไม่ก็ช๊อตลงกราวด์หรือเปล่านะครับ

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 20:22:31 »

เรื่่องพวงมาลัย ไม่แน่ใจครับ ลองดูว่า ระดับน้ำมันพวงมาลัยมันใกล้หมดล่ะยัง
เรื่องเสียงอาจจะวาว์ลดังอันนี้ตั้งได้ไม่ยาก
คราบน้ำมันอันนี้เช็คกันยาว แต่ถ้าไม่หยดก็อาจจะไม่หนักหนาอ่ะไร

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
sekijikung
ศิษย์พี่

ไม่ไช่เทวดา แต่พาขึ้นสวรรค์ได้ :D

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 14:59:08 »

ไดเมนชั่นตาเหยี่ยว(ES04-05) ใช้พวงมาลัยระบบพาวเวอร์ไฟฟ้า  ถ้าเทียบกับรถที่ใช้พาวเวอร์น้ำมัน(ES01-03)แล้ว  ตัวตาเหยี่ยวเบากว่าเยอะยิ่งเวลาสตาร์ทเครื่องแต่จอดกับที่แล้วหมุนพวงมาลัยนี่รู้สึกได้เลยว่าแตกต่างชัดเจน  ถ้าขนาดพวงมาลัยไฟฟ้ารู้สึกว่าฝืดมาก น่ามีปัญหาละครับ -*-
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011, 15:04:53 »

ไดเมนชั่นตาเหยี่ยว(ES04-05) ใช้พวงมาลัยระบบพาวเวอร์ไฟฟ้า  ถ้าเทียบกับรถที่ใช้พาวเวอร์น้ำมัน(ES01-03)แล้ว  ตัวตาเหยี่ยวเบากว่าเยอะยิ่งเวลาสตาร์ทเครื่องแต่จอดกับที่แล้วหมุนพวงมาลัยนี่รู้สึกได้เลยว่าแตกต่างชัดเจน  ถ้าขนาดพวงมาลัยไฟฟ้ารู้สึกว่าฝืดมาก น่ามีปัญหาละครับ -*-
เออเนาะรุ่นใหม่ๆมันใช้มอเตอร์แทนแล้วนี่หว่า  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง  แร็คมือสองก็ราคาแรงพอได้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
a.thongchum
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 19:17:41 »

สรุปคันที่ผมดูนี่มีปัญหาแน่นอน ไม่เอาแล้วครับ

ตอนนี้ไปจองปี 2003 แทนแล้วครับ

ขอบคุณครับผม
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 19:37:05 »

สรุปคันที่ผมดูนี่มีปัญหาแน่นอน ไม่เอาแล้วครับ

ตอนนี้ไปจองปี 2003 แทนแล้วครับ

ขอบคุณครับผม
ดีแล้วครับที่ไม่ใจร้อน

หมูอ้วนกทม
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 14:52:43 »

ของผมก็หนักนะครับ แต่รถผมปี 05 Exi ครับเป็นน้ำมันนะครับ น้ำมันไม่ชาด เกินขีดมานิหน่อย เคยปะท่อน้ำมันพาวเวอร์
ตรงช่วงใกล้ๆแร็กอะครับ มันร้่วนิดนึง ไม่รู้ว่าผิกปรกติหร้อป่าว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: พวงมาลัยหนัก และมีเสียงดังแถวหัวเทียน Honda civic dimension ตาเหยี่ยว