ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 12:17:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ลำโพงคู่หน้าและทวิตเตอร์ ไม่ดัง แก้ไขด้วยตัวเองได้ไหมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงคู่หน้าและทวิตเตอร์ ไม่ดัง แก้ไขด้วยตัวเองได้ไหมครับ  (อ่าน 2490 ครั้ง)
thezola
Gold Member
ศิษย์น้อง

« เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 14:09:47 »

ติดเครื่องเสียงใหม่มา 2 ปี แรกๆก้อดังดีครับ  หลังๆลำโพงคู่หน้าเริ่มติดๆดับๆ ตอนนี้ดับสนิท รวมไปถึงคู่ทวิสเตอร์หน้ากระจกด้วย ครั้นจะไปซ่อมร้านที่ติดมาก้อไกลเกิน   เศร้า

จึงขอคำแนะนำว่าควรทำยังไงดีครับ ไปหาร้านซ่อมหรือทำเอง  แต่ใจอยากทำเองมากกว่า เพราะเสีรยดายตังค์ 555 เพราะเข้าใจเอาเองว่าน่าจะเป็นที่ขั้วอะไรไม่แน่น ประมาณนั้น แต่ไม่เคยรื้อออกมาดูเลยเพราะไม่มีความรู้ด้านไฟฟ้า พอจะมีผู้รู้แนะนำได้ไหมครับ  อายจัง

ขอบพระคุณล่วงหน้า

You Got iT !!!

khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 14:20:24 »

ลองเช็คสายเองก็ก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียตัง

+++ My ways ......+++++
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 14:27:42 »

ลองเช็คที่สายแจ๊คดูก่อนครับมันอาจจะหลุดหรือหลวม  จากนั้นค่อยที่พาวเวอร์ว่าสายสัญญาณจะหลุดหรือป่าว

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ลำโพงคู่หน้าและทวิตเตอร์ ไม่ดัง แก้ไขด้วยตัวเองได้ไหมครับ