ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 02:25:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: Grand Meeting '55 ที่นครนายกผ่านไป ใครมีข้อติ/ ชม อยากจะกล่าวฝากอะไร เพื่อทีมงานจะได้ปรับปรุง เชิญคร 0 สมาชิก และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Grand Meeting '55 ที่นครนายกผ่านไป ใครมีข้อติ/ ชม อยากจะกล่าวฝากอะไร เพื่อทีมงานจะได้ปรับปรุง เชิญคร  (อ่าน 20412 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 00:18:56 »

ก่อนอื่นผมขอขอบคุณสมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่าน ที่มาร่วมงาน และตอบรับการเข้าร่วมเกินความคาดหมาย ตอนแรกผมตั้งเป้าไว้ 60 คนด้วยซำ้ แต่มากันจริงๆ ราวๆ 130 คนได้ ซึ่งเกินเป้าหมาย 100% ครับ

ประทับใจที่ CIVIC CLUB ยังคง concept การไม่แบ่งรุ่น ไม่แบ่งค่าย ผมได้เห็นรถ Civic ทุกรุ่นมาร่วมงานนี้ มากน้อยผมไม่สนใจหรอก แต่ขอให้คงความเป็น Civic ผมก็พอใจ

เสียดายผมไม่ได้อยู่ร่วมงานภาคบ่ายตอนละลายพฤติกรรม และล่องแก่งด้วย ต้องขออภัยสมาชิกด้วยครับเนื่องจากติดภารกิจ แต่ก็มาได้ร่วมงานตอนเย็น อาจมีอะไรติดขัดไปบ้างทั้งเรื่องโต๊ะอาหาร อาหารไม่พอบ้าง ผมก็ต้องขออภัยอย่างสุดแรง แต่ก็ได้การสนับสนุนของคลับที่ทำให้ผ่านไปได้ด้วยดี

สุดท้าย ผมขอบคุณ
ผฺ้สนับสนุน sponser ทุกท่านที่เอื้อเฟื้อค่าใช้จ่ายส่วนต่างให้กับสมาชิกสำหรับการทำให้มีมิตติ้งครั้งนี้ขึ้นมา
ขอบคุณสตาฟเก่า ใหม่ทุกท่านที่ให้เกียรติมาร่วมงานครั้งนี้ ทั้ง ป้าอุ๊ Sunny , Uncle_T, pat_meaw, @GUy, arm_united, dear 3231 , My_mint, arrey(น้องใหม่) ประทับใจที่ได้เห็นเหล่าสตาฟรุ่นโบฯ พร้อมหน้าครับ และยังมีว่าที่สตาฟอีกหลายคนที่ไม่ได้เอ่ยนาม แต่ผมได้เห็นถึงความมีนำ้ใจ อาสาเข้ามาช่วยเหลือสตาฟหลักที่มีน้อยคน ให้งานต่างๆผ่านพ้นไปได้อย่างราบรื่น

ขอบคุณ Tingly และ System-DJ  MC ตัวจริง และ MC รับเชิญน้องโก้ (บวบ) ผมขอบอกเลยว่า สามคนนี้ ผมภูมิใจที่มาร่วมงานกับผม ถ้าขาดเค้าคนนี้ งานมิตติ้งครั้งนี้คงไม่สำเร็จลุล่วงไปได้

ขอบคุณ ITC@T webmaster ผู้อยู่เบื้องหลังที่เป็นแรงผลักดัน และแรงสนับสนุนสำคัญที่ทำให้มิตติ้งครั้งนี้เกิดขึ้นได้

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทั้งที่ไปงานมิตติ้ง และไม่ได้ไป แต่ส่งเสียงอิจฉาผ่านบอร์ดแห่งนี้ตลอดเวลา และหวังว่า มิตติ้งครั้งต่อๆไป ทีกำลังจะเกิดขึ้นในปีนี้ จะได้เห็นสมาชิกใหม่ๆ กันบ้างนะครับ

ความรัก ความผูกพันธ์ คือสายใยแห่งครอบครัว CIVIC CLUB

ขอบคุณมากๆ

TAXMAN
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 00:23:24 โดย taxman : ปทุมธานี » บันทึกการเข้า

Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 00:30:29 »

อยากจะกล่าวว่า เสียดายที่ไม่ได้ไปงาน   ยิ้มกว้างๆ
@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 01:21:32 »

มีอย่างหนึ่งที่ขาดไป คือ การให้สมาชิกแนะนำตัว  (คืนนั้นอาจจะเวลาไม่พอ)

....ยอมรับครับ ว่าบางคนที่ได้คุยด้วย รู้จักหน้าตา แต่ไม่รู้ว่า login อะไร

บางคนรู้จัก login แต่ไม่รู้หน้าตายังไง ทำให้การคุยไม่ต่อเนื่องและไม่มั่นใจเท่าไหร่

บางที เราอาจต้องมีกฎขึ้นใหม่ว่า

ให้ login นั้นๆ ใช้รูปหน้าของตัวเองขึ้นเป็น display เท่านั้น

เพื่อให้เป็นที่รู้จักเมื่อเจอกัน และเพื่อความปลอดภัยในเรื่องอื่นๆ ด้วย

ส่วนใครจะขึ้นรูปคนอื่น หรืออย่างอื่น ก็ต้องพึ่งจากความซื่อสัตย์ของตัวเองละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 01:23:42 โดย @GuY » บันทึกการเข้า

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 01:51:33 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ร้อนอ่ะ  ฮืม ฮืม ฮืม

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:43:11 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ร้อนอ่ะ  ฮืม ฮืม ฮืม

ก็พี่ไปยืนถ่ายรูปกลางแดดทำใมล่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 06:49:40 »

ก่อนอื่นผมขอขอบคุณสมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่าน ที่มาร่วมงาน และตอบรับการเข้าร่วมเกินความคาดหมาย ตอนแรกผมตั้งเป้าไว้ 60 คนด้วยซำ้ แต่มากันจริงๆ ราวๆ 130 คนได้ ซึ่งเกินเป้าหมาย 100% ครับ

ประทับใจที่ CIVIC CLUB ยังคง concept การไม่แบ่งรุ่น ไม่แบ่งค่าย ผมได้เห็นรถ Civic ทุกรุ่นมาร่วมงานนี้ มากน้อยผมไม่สนใจหรอก แต่ขอให้คงความเป็น Civic ผมก็พอใจ

เสียดายผมไม่ได้อยู่ร่วมงานภาคบ่ายตอนละลายพฤติกรรม และล่องแก่งด้วย ต้องขออภัยสมาชิกด้วยครับเนื่องจากติดภารกิจ แต่ก็มาได้ร่วมงานตอนเย็น อาจมีอะไรติดขัดไปบ้างทั้งเรื่องโต๊ะอาหาร อาหารไม่พอบ้าง ผมก็ต้องขออภัยอย่างสุดแรง แต่ก็ได้การสนับสนุนของคลับที่ทำให้ผ่านไปได้ด้วยดี

สุดท้าย ผมขอบคุณ
ผฺ้สนับสนุน sponser ทุกท่านที่เอื้อเฟื้อค่าใช้จ่ายส่วนต่างให้กับสมาชิกสำหรับการทำให้มีมิตติ้งครั้งนี้ขึ้นมา
ขอบคุณสตาฟเก่า ใหม่ทุกท่านที่ให้เกียรติมาร่วมงานครั้งนี้ ทั้ง ป้าอุ๊ Sunny , Uncle_T, pat_meaw, @GUy, arm_united, dear 3231 , My_mint, arrey(น้องใหม่) ประทับใจที่ได้เห็นเหล่าสตาฟรุ่นโบฯ พร้อมหน้าครับ และยังมีว่าที่สตาฟอีกหลายคนที่ไม่ได้เอ่ยนาม แต่ผมได้เห็นถึงความมีนำ้ใจ อาสาเข้ามาช่วยเหลือสตาฟหลักที่มีน้อยคน ให้งานต่างๆผ่านพ้นไปได้อย่างราบรื่น

ขอบคุณ Tingly และ System-DJ  MC ตัวจริง และ MC รับเชิญน้องโก้ (บวบ) ผมขอบอกเลยว่า สามคนนี้ ผมภูมิใจที่มาร่วมงานกับผม ถ้าขาดเค้าคนนี้ งานมิตติ้งครั้งนี้คงไม่สำเร็จลุล่วงไปได้

ขอบคุณ ITC@T webmaster ผู้อยู่เบื้องหลังที่เป็นแรงผลักดัน และแรงสนับสนุนสำคัญที่ทำให้มิตติ้งครั้งนี้เกิดขึ้นได้

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทั้งที่ไปงานมิตติ้ง และไม่ได้ไป แต่ส่งเสียงอิจฉาผ่านบอร์ดแห่งนี้ตลอดเวลา และหวังว่า มิตติ้งครั้งต่อๆไป ทีกำลังจะเกิดขึ้นในปีนี้ จะได้เห็นสมาชิกใหม่ๆ กันบ้างนะครับ

ความรัก ความผูกพันธ์ คือสายใยแห่งครอบครัว CIVIC CLUB

ขอบคุณมากๆ

TAXMAN

ผ่านไปได้ก็ดีแล้วครับ ไม่มีอะไรต้องติครับคนเยอะใครจะคุมไหวพวกเราเป็นจิตอาสาที่จะพยายาม

ทำให้ทุกคนมีความสุขมากที่สุด ต่างคนต่างมีงานเป็นของตัวเอง ถึงเวลาเราก็มารวมตัวกันและร่วมสนุก

กัน ผมว่าแค่นี้ก็ดีแล้วครับพี่ พวกเราไม่ใช่มืออาชีพแต่พวกเรายึดความสุขของทุกท่านเป็นหลัก ไปกัน

เยอะมาก เยอะกว่าที่ลงทะเบียนไว้ผมมีความสุขกับงานนี้มากพวกเราทำดีที่สุดแล้วครับ แต่ที่จะติก็คือ

อาหารกลางวันตอนที่ไปถึงและอาหารเช้าอ่ะ เหมือนกับแดกดินเข้าไปเลย
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:34:08 »

ผ่านไปได้ก็ดีแล้วครับ ไม่มีอะไรต้องติครับคนเยอะใครจะคุมไหวพวกเราเป็นจิตอาสาที่จะพยายาม

ทำให้ทุกคนมีความสุขมากที่สุด ต่างคนต่างมีงานเป็นของตัวเอง ถึงเวลาเราก็มารวมตัวกันและร่วมสนุก

กัน ผมว่าแค่นี้ก็ดีแล้วครับพี่ พวกเราไม่ใช่มืออาชีพแต่พวกเรายึดความสุขของทุกท่านเป็นหลัก ไปกัน

เยอะมาก เยอะกว่าที่ลงทะเบียนไว้ผมมีความสุขกับงานนี้มากพวกเราทำดีที่สุดแล้วครับ แต่ที่จะติก็คือ

อาหารกลางวันตอนที่ไปถึงและอาหารเช้าอ่ะ เหมือนกับแดกดินเข้าไปเลย
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Like

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:35:27 »

มีอย่างหนึ่งที่ขาดไป คือ การให้สมาชิกแนะนำตัว  (คืนนั้นอาจจะเวลาไม่พอ)

....ยอมรับครับ ว่าบางคนที่ได้คุยด้วย รู้จักหน้าตา แต่ไม่รู้ว่า login อะไร

บางคนรู้จัก login แต่ไม่รู้หน้าตายังไง ทำให้การคุยไม่ต่อเนื่องและไม่มั่นใจเท่าไหร่

บางที เราอาจต้องมีกฎขึ้นใหม่ว่า

ให้ login นั้นๆ ใช้รูปหน้าของตัวเองขึ้นเป็น display เท่านั้น

เพื่อให้เป็นที่รู้จักเมื่อเจอกัน และเพื่อความปลอดภัยในเรื่องอื่นๆ ด้วย

ส่วนใครจะขึ้นรูปคนอื่น หรืออย่างอื่น ก็ต้องพึ่งจากความซื่อสัตย์ของตัวเองละ

ขอบคุณมาก

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 08:20:57 »

รูป display ประจำตัว เนี่ย จริงมันต้องเป้นอย่างที่ไก่พูดเลยละครับ ที่อื่นเค้าตั้งเป็นกฏกันไว้เลยล่ะ เออของเราเคยให้ปฏิบัติรึป่าวน้าจำไม่ได้น่าจะเคยนะ.........

ปล. เห้นแล้วกลุ่มคนที่เฝ้าดูๆเขายิ้มออกนะ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 08:26:09 โดย ทอม_อีเค » บันทึกการเข้า

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:42:22 »

ประทับใจครับ ถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่(เด็กสุด) ก็ได้รับมิตรภาพจากสมาชิก(ไม่อยากใช่คำนี้เลยเก่าๆเอาเป็น) รุ่นพี่ๆที่มอบให้รุ่นน้องๆทั้งความรู้แนวทางการแต่งรถ
ได้ยินว่ามีหลายๆกิจกรรมที่จัดไม่ทัน คงด้วยเวลาและบุครากรน้อย ครั้งหน้าค่อยว่ากันเท่านี่ก็สนุกมากแล้ว  จุมพิต จุมพิต

Forgive  AND  Forget
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:50:47 »

สนุกมากครับ ประทับใจอย่างยิ่ง สมาชิกเยอะมากๆ รถก็เยอะเช่นกัน เห็นแล้วเหนื่อยแทนทีมสตาฟครับ
เสียดายเวลาน้อยไปนิด ทำให้กิจกรรมบางอย่างไม่ได้ทำ บางอย่างทำอย่างเร่งรีบ

เห็นด้วยกับน้าไก่ ที่ไม่ได้ให้สมาชิกแต่ละคนแนะนำตัว เนื่องจากเวลาน้อย...

ขอเสนอ น่าจะจัด Meeting เป็น 3 วัน 2 คืน ไปเลย
จะได้มีเวลาทำกิจกรรมเยอะๆ จะได้ไม่เร่งรีบเกินไป จะได้มีเวลาพักให้หายแฮงค์ ก่อนเดินทางกลับ

โดยรวม Meeting ครั้งนี้ ประทับใจครับ สนุกมากๆ   ยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
patpat
Gold Member
เจ้าสำนัก

พัดโบก - สมุทรปราการ

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 09:56:49 »

เห็นด้วยกับหัวหน้ากลุ่ม 5 ของผมมากมาย.. ผมไม่รู้ว่านี่คื้อ@GuY อาจารย์ปู่ รุ่นเดอะของคลับ..

และในงานก็ไม่รู้ด้วยว่าใครเป็นใคร จะให้ไล่ถามทุกท่านคงไม่ไหว... สมาชิกเก่าแยกกลุ่ม จากใหม่ชัดเจน
แต่เวลาทักทาย ถามไถ่ก็ยังได้รับการตอบรับที่ดีข้อนี้ยอมรับ... หากเราให้เอารูปจริงที่เห็นหน้าชัดเจนลงคงเป็นเรื่องที่ดี
อย่างน้อยคนที่เข้าประจำ.. สมาชิกส่วนหนึ่งต้องรู้จักแน่นอน.. โดยรวมงานนี้สนุกสนานดี สตาฟน้อย..ไปนิด หรือว่าคนไปเยอะเกินไป
อันนี้ไม่ว่ากันยอมรับได้.. คนมันเยอะจะให้ถูกใจใครซะหมดคงยาก แต่เรื่องอาหารผมคิดแบบเดียวกับท่านพี่โจ้ครับ.. จะให้กินก็กินได้ ผมไม่ใช่ผู้ดีซะที่ไหน
รูดซิบปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 12:46:07 โดย patpat » บันทึกการเข้า

อย่าเรียกร้องความสนใจ โดยการเร่งเครื่อง..(เบิ้ลรถ) ขอร้อง
note progressive
+เหยินเปียว สะท้านฟ้า+
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 10:49:28 »

เห็นความแบ่งแยกเล็กน้อยแต่ก็ไม่เป็นไรครับเพราะส่วนน้อยประมาณ 5 %  ภาพรวมดูดีครับงานนี้ อาจจะร้อนไปนิดแต่ก็สนุก เหมือนกลับไปเมื่อตอนยังเด็กสนุกดีครับ   ชอบๆๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

PROGRESSIVE CLUB........ไร้ขีดจำกัด
WLC. NO..  700
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:05:52 »

ขอบคุณสตาฟเก่า ใหม่ทุกท่านที่ให้เกียรติมาร่วมงานครั้งนี้ ทั้ง ป้าอุ๊ Sunny , Uncle_T, pat_meaw, @GUy, arm_united, dear 3231 , My_mint, arrey(น้องใหม่) ประทับใจที่ได้เห็นเหล่าสตาฟรุ่นโบฯ พร้อมหน้าครับ

โกรธ พี่โอมว่าป้าอุ๊ทำไม!! ดูท่าป้าซะก่อน ติดเทอร์โบนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 11:09:53 โดย pat_meaw » บันทึกการเข้า

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

มาวิ่งเล่นกันเหอะ . . . .

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:12:24 »

โกรธ พี่โอมว่าป้าอุ๊ทำไม!! ดูท่าป้าซะก่อน ติดเทอร์โบนะ

ช่ายๆๆ เรือโบราณ แต่แรงแซงทางโค้งนะยะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

beego
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:25:48 »

เห็นความแบ่งแยกเล็กน้อยแต่ก็ไม่เป็นไรครับเพราะส่วนน้อยประมาณ 5 %  ภาพรวมดูดีครับงานนี้ อาจจะร้อนไปนิดแต่ก็สนุก เหมือนกลับไปเมื่อตอนยังเด็กสนุกดีครับ   ชอบๆๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต
เห้นด้วยครับ มิตรภาพมันมีมากกว่าเลย ไม่รู้สึกครับ

ยังได้อีก
putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:49:21 »

งานครั้งนี้สนุกมากครับ ผมก้อพึ่งได้ไปมิดติ้งใหญ่แบบนี้ครึ้งนี้เป็นครั้งแรก เพราะคราวก่อนติดธุระไปต่างจังหวัด ประทับใจมากครับ เพราะเคยไปแต่ เช้ากลับเย็น
ผมก้อเป็นสมาชิกมาน่าจะประมาณ2 ปีกว่าแล้ว บอกได้เลยว่ารู้สึกประทับใจและอบอุ่นครับ ทุกคนคือ เพื่อน พี่ น้อง กันครับ ยิ้มกว้างๆ

pat_meaw
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:57:34 »

เข้างานติชมบ้าง  อายจัง

ถ้าให้เทียบกับมีตติ้งใหญ่ครั้งที่บ้านพระยาฯ สัตหีบแล้ว
คิดว่าทีมจัดกิจกรรมในมีตติ้งครั้งนี้สนุกกว่ามาก พิธีกรก็ดีกว่า เกมส์ก็สนุก
ขาดแค่อย่างเดียวตอนเล่นเกมส์คือ ไม่ได้แนะนำตัวและชื่อ log in กัน
แล้วก็ไปเล่นเกมส์ที่ฐานกันตั้งนาน แต่ไม่รู้ว่า คนนี้ คนนั้น log in อะไร

เกมส์ที่ทางทีมนเรศวรจัดก็ดีแล้ว มีการละลายพฤติกรรมกันก่อนลงไปเล่นเกมส์
แต่.................. ก็ยังคุยๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่กับคนหรือกลุ่มที่ตัวเองรู้จักอยู่ดี (ตรูก็ด้วย)

อาหาร ก็ โอเคนะ ไม่เริ่ดเลอ แต่รับได้ ไม่ถึงกับน่าเกลียด
งบประมาณแค่นี้ ก็กินกันไปแค่นี้แหล่ะ
แต่จะให้ดี อาหารเย็นไม่ควรเป็นลักษณะโต๊ะจีน มันยิ่งทำให้นั่งแยกๆๆๆๆกลุ่มกันอีก
แบบบุฟเฟต์จะดีกว่า ตักมา นั่งตรงไหนก็ได้ ย้ายลุก เดินไปตรงไหนก็ได้ จะดีกว่า

"มี๋ขราาาาา เหนื่อยมั๊ยยยย"

....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 11:58:16 »

จริงๆ นะ  ลำนี้แซงทุกลำจริงๆ  ทางตรง DraG ฉีกกันเห็นๆ

* IMG_7754_resize copy.jpg (128.21 KB, 800x534 - ดู 412 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2012, 12:01:26 โดย @GuY » บันทึกการเข้า

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
Sunny
อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่คาดคิดและอยากให้เกิด มีความคุ้มครองกันไว้หรือยัง บอกป้าได้นะ
ผู้คุมกฎ
เจ้ายุทธภพ

ประธานคลับ/สมาชิก #005 รุ่นก่อตั้งคลับจ้า

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:14:03 »

จะไม่รักตาโอม ก็เพราะคำนี้ล่ะ...อาร๊าย...โบ ฯ เบอฯ ที่หนาย..ไม่เห็นเรอะ วิ่งฉิวๆ แซงมาตลอด.. ฮืม

ร๊าก..ตาจ่อยดีฝ่า...ให้เครดิต...เพราะป้า เอ๊ย...เค้าได้รูปถูกจายมากมาย... จุมพิต

ขอบคุณทีมงาน ผู้จัด ผู้ประสาน ผู้ริเริ่ม ผู้ดำเนินการ และสมาชิกที่เข้าร่วมงานทุกท่าน ที่ทำให้มีทติ้งปีนี่ เป็นอีกปีหนึ่งแห่งการจดจำ...ถึงจะยังลายตา เบลอๆ กับน้องๆ สมาชิกใหม่ทั้งหลาย...แต่ทุกๆ คนได้ใจ...ได้ความสนิทสนม...ได้ความรู้สึกแห่งความผูกพัน..รักกันมากขึ้น..นี่แหละ..คอนเซ็ปของ "วีเลิฟซีวิค..คลับแห่งมิตรภาพและความผูกพัน".... ดูแลกัน ห่วงใยกันนะ น้องๆ ที่รัก..

8 ปีกับการร่วมก่อตั้งคลับด้วยความตั้งใจ ไม่ว่าจะจากรุ่นเก๋าส์ รุ่นเก่า  รุ่นกลางเก่ากลางใหม่ และรุ่นใหม่ๆ  สิ่งที่พี่พูดได้จากหัวใจคือ เรามี "สายใย" ที่แน่นแฟ้นต่อกัน แม้บางคนอาจจะได้เจอแค่แว่บๆ ได้เจอ ได้แซว ในเว็ป แต่พวกเราก็ยังมีวันนี้ที่เรารู้สึกสุข สนุก และต้องแวะเวียนกันเข้ามาทักทายกันในนี้  และอยากให้มีอย่างนี้ ตลอดไป..นะจ๊ะ

รักนะ...ตัวเอง...
จุมพิต จุมพิต จุมพิต

<a href="http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf</a>
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:16:43 »

จริงๆ นะ  ลำนี้แซงทุกลำจริงๆ  ทางตรง DraG ฉีกกันเห็นๆ
ใครบอก ลำผมนำลิ่วเลยยยยยย ฮืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:20:27 »

ใครบอก ลำผมนำลิ่วเลยยยยยย ฮืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีแม่ย่านางด้วยนะ

* IMG_7754_resize copy.jpg (129.24 KB, 800x534 - ดู 395 ครั้ง.)

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:21:36 »

มีแม่ย่านางด้วยนะ
ลำผมไม่มี มีแต่ขี้เมา เต็มลำ ตกใจ เศร้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:25:10 »

ลำผมไม่มี มีแต่ขี้เมา เต็มลำ ตกใจ เศร้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สู้ลำผมไม่ได้ มีเด็กหื่นๆ มานั่ง          แลบลิ้น

นอกจากมันจะไม่ช่วยพายแล้ว          ร้องไห้

มันยังโตกราน้ำอีกด้วยย             เศร้า

pat_meaw
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:26:09 »

สู้ลำผมไม่ได้ มีเด็กหื่นๆ มานั่ง          แลบลิ้น
นอกจากมันจะไม่ช่วยพายแล้ว          ร้องไห้
มันยังโตกราน้ำอีกด้วยย             เศร้า

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:32:27 »

กระเพาะปลาเค็มเกิ้นน ลิ้นชาเลย   อายจัง

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 12:33:22 »

งั้นก็แสดงว่า เจ้าพีเป็นแชมป์โตกลีลา ตั้งแต่ปี 2551-2555 ล่ะสิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

say399
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 14:34:22 »

สนุกมากครับเป้นครั้งแรกที่ได้มิตติ้งใหญ่ครับพี่ๆใจดีทุกคนเลยครับ
เป็นคลับที่ผมรักมากครับ

ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 14:41:33 »

แบบว่าขอจองพื้นที่ไว้ก่อน เค้าคิดไม่ออกอ่ะ มันแยะมาก 

pratrick_army
Gold Member
อาจารย์ปู่

ฮี่ ๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 22:42:38 »

แบบว่าขอจองพื้นที่ไว้ก่อน เค้าคิดไม่ออกอ่ะ มันแยะมาก 

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

yesoatmon
Gold Member
เจ้าสำนัก

คูเป้เหลืองปูน

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 22:50:20 »

ผมว่าตอนเเจกของรางวัลอะคนที่ได้เเล้วน่าจะเอาออก  คนที่ยังไมไ่ด้ น่าจะได้บ้าง  ถึงเเม้ราคาของรางวัลจะไมไ่ด้เยอะเเยะอะไรเเต่คนที่เสียโอกาสไปเขาอาจจะเก็บของสิ่งนั้นไว้ ระลึกว่า ...เออครั้งหนึ่งเคยมีกิจกรรมดีๆอย่างนี้นะ  ..

โอ๊ตเนาะฮ้า
jo3331
จอมยุทธ

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 22:57:18 »

อยากจะติตัวเองที่ไม่ได้ไป  เศร้า เศร้า เศร้า

สอบก็ทำไม่ได้  เศร้า เศร้า เศร้า

แอบครักคนใก้ลตัว แต่คนนั้นยังไม่รู้หรอก
joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 23:15:05 »

จะไม่รักตาโอม ก็เพราะคำนี้ล่ะ...อาร๊าย...โบ ฯ เบอฯ ที่หนาย..ไม่เห็นเรอะ วิ่งฉิวๆ แซงมาตลอด.. ฮืม

ร๊าก..ตาจ่อยดีฝ่า...ให้เครดิต...เพราะป้า เอ๊ย...เค้าได้รูปถูกจายมากมาย... จุมพิต

ขอบคุณทีมงาน ผู้จัด ผู้ประสาน ผู้ริเริ่ม ผู้ดำเนินการ และสมาชิกที่เข้าร่วมงานทุกท่าน ที่ทำให้มีทติ้งปีนี่ เป็นอีกปีหนึ่งแห่งการจดจำ...ถึงจะยังลายตา เบลอๆ กับน้องๆ สมาชิกใหม่ทั้งหลาย...แต่ทุกๆ คนได้ใจ...ได้ความสนิทสนม...ได้ความรู้สึกแห่งความผูกพัน..รักกันมากขึ้น..นี่แหละ..คอนเซ็ปของ "วีเลิฟซีวิค..คลับแห่งมิตรภาพและความผูกพัน".... ดูแลกัน ห่วงใยกันนะ น้องๆ ที่รัก..

8 ปีกับการร่วมก่อตั้งคลับด้วยความตั้งใจ ไม่ว่าจะจากรุ่นเก๋าส์ รุ่นเก่า  รุ่นกลางเก่ากลางใหม่ และรุ่นใหม่ๆ  สิ่งที่พี่พูดได้จากหัวใจคือ เรามี "สายใย" ที่แน่นแฟ้นต่อกัน แม้บางคนอาจจะได้เจอแค่แว่บๆ ได้เจอ ได้แซว ในเว็ป แต่พวกเราก็ยังมีวันนี้ที่เรารู้สึกสุข สนุก และต้องแวะเวียนกันเข้ามาทักทายกันในนี้  และอยากให้มีอย่างนี้ ตลอดไป..นะจ๊ะ

รักนะ...ตัวเอง...
จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ไว้ไปถ่ายรูปกันอีกน่ะครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 23:51:36 »

เข้างานติชมบ้าง  อายจัง

ถ้าให้เทียบกับมีตติ้งใหญ่ครั้งที่บ้านพระยาฯ สัตหีบแล้ว
คิดว่าทีมจัดกิจกรรมในมีตติ้งครั้งนี้สนุกกว่ามาก พิธีกรก็ดีกว่า เกมส์ก็สนุก
ขาดแค่อย่างเดียวตอนเล่นเกมส์คือ ไม่ได้แนะนำตัวและชื่อ log in กัน
แล้วก็ไปเล่นเกมส์ที่ฐานกันตั้งนาน แต่ไม่รู้ว่า คนนี้ คนนั้น log in อะไร

เกมส์ที่ทางทีมนเรศวรจัดก็ดีแล้ว มีการละลายพฤติกรรมกันก่อนลงไปเล่นเกมส์
แต่.................. ก็ยังคุยๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่กับคนหรือกลุ่มที่ตัวเองรู้จักอยู่ดี (ตรูก็ด้วย)

อาหาร ก็ โอเคนะ ไม่เริ่ดเลอ แต่รับได้ ไม่ถึงกับน่าเกลียด
งบประมาณแค่นี้ ก็กินกันไปแค่นี้แหล่ะ
แต่จะให้ดี อาหารเย็นไม่ควรเป็นลักษณะโต๊ะจีน มันยิ่งทำให้นั่งแยกๆๆๆๆกลุ่มกันอีก
แบบบุฟเฟต์จะดีกว่า ตักมา นั่งตรงไหนก็ได้ ย้ายลุก เดินไปตรงไหนก็ได้ จะดีกว่า

"มี๋ขราาาาา เหนื่อยมั๊ยยยย"

จุมพิต จุมพิต  ครั้งหน้าจะจัดบุฟเฟ่ แล้วมานั่งหน้าเวทีแบบ Theater  แถวหน้ากระดานแบบนั่งดูหนังกลางแปลงเลย น่าจะเวริค

ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 23:52:46 »

ผมว่าตอนเเจกของรางวัลอะคนที่ได้เเล้วน่าจะเอาออก  คนที่ยังไมไ่ด้ น่าจะได้บ้าง  ถึงเเม้ราคาของรางวัลจะไมไ่ด้เยอะเเยะอะไรเเต่คนที่เสียโอกาสไปเขาอาจจะเก็บของสิ่งนั้นไว้ ระลึกว่า ...เออครั้งหนึ่งเคยมีกิจกรรมดีๆอย่างนี้นะ  ..

โอ๊ต ขอชี้แจงนิดนึงนะ  อายจัง อายจัง อายจัง

รายชื่อในการจับฉลากอ่ะเราแบ่งออกเป็น 2 แบบ ขอโทษทีที่ไม่ได้แจ้งบนเวทีให้ทราบค่ะ

1. กล่องที่มีรายชื่อที่เป็น Gold Member >> นั่นคือ สมัครสมาชิกคลับ เสียค่าบำรุง + ได้ Sticker ติดรถ

2. กล่องที่มีรายชื่อทั้งสมาชิกธรรมดา + Gold Member

ดังนั้น เราจะเห็นว่าบางคนมีชื่อซ้ำกัน 2 ครั้งค่ะ ซึ่งตอนที่ฟังก็คิดว่า อาจจะมีคนเข้าใจผิดได้

เราไม่มีการจับขึ้นมาแล้วใส่คืนลงไปดังเดิมนะ

ยังไงต้องขอโทษเหล่าสมาชิกด้วยค่ะ ที่ไม่ได้ชี้แจงให้ทราบโดยละเอียดก่อน

ซึ่งแจ้งแต่เพียงว่า ถ้าเป็น Gold Member จะมีสิทธิพิเศษกว่าทั่วไปในการจับของรางวัลแค่นั้นเองคะ

คราวหน้าเหล่า Staff ขอโอกาสแก้ตัวนะจ๊ะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

l3l3jung
Gold Member
ศิษย์พี่

เจมส์......ลำลูกกา-ห้วยขวางครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 23:55:58 »

มีตติ้งครั้งนี้สนุกมากครับ ทุกคนเป็นกันเอง

ถึงจะเป็นปีแรกที่ได้ แต่ปีต่อไปก็จะพยายามไปให้ได้ทุกปีครับ

We Love Civic จุมพิต จุมพิต
UzdAs
Gold Member
เข้าวงการ

ผมน๊อต No.717 คร๊าฟ!!!!!!!!!!!!!!!!!

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 23:58:43 »

ผมว่า ของรางวัล เป็นแค่การร่วมสนุก  แต่ที่สำคัญคือมิตรภาพที่ได้รับ ผมเป็นเด็กใหม่ ไปเจอมิครภาพที่ดีและรู้จักพวกพี่ ๆ นิสัยดี ๆ แค่นี้ผมก็รู้สึกดีมากมาย เลย  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #37 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 23:59:55 »

ผมว่า ของรางวัล เป็นแค่การร่วมสนุก  แต่ที่สำคัญคือมิตรภาพที่ได้รับ ผมเป็นเด็กใหม่ ไปเจอมิครภาพที่ดีและรู้จักพวกพี่ ๆ นิสัยดี ๆ แค่นี้ผมก็รู้สึกดีมากมาย เลย  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

นั่งตรงไหนในงานครับ ผมพยายามมองหาอยู่

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #38 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 00:00:48 »

มาเหนือบางเส้ ลุง !

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
UzdAs
Gold Member
เข้าวงการ

ผมน๊อต No.717 คร๊าฟ!!!!!!!!!!!!!!!!!

« ตอบ #39 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 00:08:38 »

นั่งตรงไหนในงานครับ ผมพยายามมองหาอยู่
โต๊ะด้านหน้าเลย ครับ หน้าพี่โก้ เลย โต๊ะเดียวกับ แม็กเยส อ่าพี่

หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: Grand Meeting '55 ที่นครนายกผ่านไป ใครมีข้อติ/ ชม อยากจะกล่าวฝากอะไร เพื่อทีมงานจะได้ปรับปรุง เชิญคร