ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 06:20:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ใครรู้จักร้านอาหารทะเลที่ไม่แพงมากแต่ อร่อย ขอคำแนะนำด้วยคับ จะไปศุกร์ เสาร์นี้ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักร้านอาหารทะเลที่ไม่แพงมากแต่ อร่อย ขอคำแนะนำด้วยคับ จะไปศุกร์ เสาร์นี้  (อ่าน 2301 ครั้ง)
ping
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 09:36:19 »

รบกวนผู้รู้ แนะนำพร้อมเส้นทางด้วยนะคับผม
Yorying
Gold Member
อาจารย์ปู่

*เมื่อไหร่จาหายเหงาสะทีน๊ะ*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 09:44:25 »

จาไปกะใครอ่ะ
ชวนไปด้วยป่าว ขยิบตา
เอาแถวๆ ไหนของกรุงเทพล่ะ

!!!  It may take only a minute to like someone,
only an hour to have a crush on someone
and only a day to love someone
but it will take a lifetime to forget someone!!!!!!
ping
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 09:46:58 »

โทษทีคับผม ลืมบอกไปว่า แถวหัวหินคับผม เพราะว่าจะพาแม่ กะพี่สาวไปพักที่บ้านบาหยัน
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 10:04:09 »

ไปกินอาหารทะเลที่ปายครับ สนมั๊ย

แฮ้ะๆๆ แนะนำ
1. เจ๊เขียว
2. บ้านกรวิก
3. บ้านอิสระ

2 กับ 3 อยู่ตรงข้ามกันครับ วิ่งถนนเลียบหาดหัวหินไปทางวังไกลกังวล เดี๋ยวก็เจอ

4. ลอดช่องลุงดำเสวย  อร่อยเหาะครับ มาจากเพชรบุรี มุ่งหน้าหัวหิน เจอแยกไฟเขียวไฟแดง (แยกบขส.) เลี้ยวซ้ายไปเลย ร้านอยู่ขวามือ คนเยอะนะครับขอบอก

5. ไอติมอิตาเลี่ยน ขับเลยแยกไฟเขียวไฟแดงจากข้อ 4 มานิดหน่อย สังเกตง่ายๆ ซ้ายมือจะเป็นสถานีตำรวจ เลี้ยวซ้ายไปเลย (ทางไปโรงแรมโซฟิเทลล่ะคครับ) ก่อนถึง จะมีร้านไอติมขวามือ พยายามหาที่จอดหน่อยนะ เพราะมันริมถนนครับ

6. ภูเขาหินเหล็กไฟ ถ้าอยากชมวิวสวยๆ ของเมืองหัวหิน ไปง่าย ครับ ไปทาง สถานีรถไฟหัวหิน วิ่งไปเรื่อยๆ มีป้ายบอกชัดเจน แต่ขับรถระวังหน่อยนะ ทางค่อนข้างแคบครับ

7. อย่าลืมไปไหว้หลวงพ่อทวดวัดห้วยมงคลด้วยล่ะ

8. ตลาดโต้รุ่งครับ ถูกแน่นอน ของกินเพียบ แต่เหมาะกับมื้อเย็นนะ อิอิ

Anything else?ฮืม

* canon39458.jpg (97.54 KB, 532x792 - ดู 200 ครั้ง.)

* canon39460.jpg (98.85 KB, 792x532 - ดู 172 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2007, 10:23:04 โดย taxman » บันทึกการเข้า

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 10:47:18 »

ยิ้มเท่ห์ ร้านเจ๊น้อง อ่างศิลา บางแสน อร่อย ถูก สะอาด กินครบ 300 แถมขนมวุ้น ถ้าของไม่หมดซธก่อน
บรรยากาศดี ติดถนนแต่ไม่ติดทะเล

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 10:59:03 »

ยิ้ม ยิ้มเข้าสามแยกชะอำตรงไปสุดทางเลี้ยวซ้าย....ไปทางวัดเนรัญชราครับ....ร้านอาหารทะเลเพียบ บรรยากาศบ้าน ๆ แต่สด และถูกมาก ๆ  เพราะขึ้นจากเรือเลยครับ....แนะนำ เยาว์ซีฟู้ด......เลือดของสดและสั่งทำเลยครับ....ทำได้แทบทุกอย่าง เสียค่าชั่งน้ำหนักของทะเล และเพิ่มค่าทำซัก 20 บาท   ไป 2 คน 500 นี่กินแทบทุกอย่างอิ่มแปล้เลย....  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 11:02:03 »

ยิ้ม ยิ้มเข้าสามแยกชะอำตรงไปสุดทางเลี้ยวซ้าย....ไปทางวัดเนรัญชราครับ....ร้านอาหารทะเลเพียบ บรรยากาศบ้าน ๆ แต่สด และถูกมาก ๆ  เพราะขึ้นจากเรือเลยครับ....แนะนำ เยาว์ซีฟู้ด......เลือดของสดและสั่งทำเลยครับ....ทำได้แทบทุกอย่าง เสียค่าชั่งน้ำหนักของทะเล และเพิ่มค่าทำซัก 20 บาท   ไป 2 คน 500 นี่กินแทบทุกอย่างอิ่มแปล้เลย....  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อ่า ตลาดสะพานปลานั่นเอง

ping
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007, 11:19:38 »

ยิ้ม ยิ้มเข้าสามแยกชะอำตรงไปสุดทางเลี้ยวซ้าย....ไปทางวัดเนรัญชราครับ....ร้านอาหารทะเลเพียบ บรรยากาศบ้าน ๆ แต่สด และถูกมาก ๆ  เพราะขึ้นจากเรือเลยครับ....แนะนำ เยาว์ซีฟู้ด......เลือดของสดและสั่งทำเลยครับ....ทำได้แทบทุกอย่าง เสียค่าชั่งน้ำหนักของทะเล และเพิ่มค่าทำซัก 20 บาท   ไป 2 คน 500 นี่กินแทบทุกอย่างอิ่มแปล้เลย....  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณหลายๆๆๆ มากเลยนะคับผม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ใครรู้จักร้านอาหารทะเลที่ไม่แพงมากแต่ อร่อย ขอคำแนะนำด้วยคับ จะไปศุกร์ เสาร์นี้