ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 13:23:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ระวังตัวกันหน่อยนะคับ2 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังตัวกันหน่อยนะคับ2  (อ่าน 1447 ครั้ง)
nenemon
[N]enemon
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 08:48:51 »

เด๋วนี้มิจฉาชีพมันแพรวพราวจริง ๆ คับ ระวังตัวกันหน่อยนะคับ โดยเฉพาะสาว ๆ ทั้งสวย และเกือบสวย อิอิอิ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ 

อ้างถึง
กลยุทธ์ใช้กระดาษหนังสือพิมพ์ชิงรถทุกวันนี้มิจฉาชีพ ได้พัฒนาวิธีการกินอย่างผิดกฎหมายออกไปเรื่อยๆ บางครั้งบางวิธีเป็นสิ่งไม่น่าเชื่อ ว่าจะเกิดขึ้นได้แต่ก็เป็นไปแล้วและมีผู้ประสบมากับตัวจนสูญรถยนต์ไปซึ่งๆหน้า
โดยคนร้ายจะเลือกลานจอดรถที่ไม่มียามเฝ้าค่อนข้างปลอดคนเป็นทำเลในการลงมือ โดยมีอุปกรณ์คือกระดาษหนังสือพิมพ์กับเทปกาวเท่านั้น คนร้ายจะเลือกดูรถคันที่คนขับเป็นผู้หญิงมาตัวคนเดียวและจอดแบบเอาหน้ารถเข้า ซึ่งเมื่อเจ้าของรถไปจากรถแล้ววายร้ายก็จะนำกระดาษหนังสือพิมพ์ไปแปะที่กระจกหลังจนเต็ม แล้วก็รอจังหวะเมื่อเจ้าของรถกลับมาแล้วเข้าไปในรถโดยที่ไม่ได้ดูก่อนกว่ารถตัวเองมีอะไรผิดปกติ เมื่อต้องการถอยรถออกจากช่องย่อมต้องการมองกระจกหลังแต่พอเหลือบมอง ปรากฏว่ามีกระดาษอะไรไม่ทราบมาบังจนมองไม่เห็น ผู้ที่ไม่เฉลียวใจจะเปิดประตูออกไปเพื่อเอากระดาษออก
โดยที่ยังติดเครื่องรถไว้และไม่ได้ ล๊อคประตู คนร้ายที่ซุ่มรอจังหวะนี้จะฉวยโอกาสเปิดประตู เข้าไปนั่งแทนที่แล้วขับรถออกไปต่อหน้าเจ้าของทันที
ส่วนใหญ่ที่โดนกันเป็นสุภาพสตรีที่ใช้รถและไปคนเดียวต้องสูญทั้งรถและกระเป๋าถือ โทรศัพท์
เนื่องจากผู้หญิงส่วนใหญ่จะใส่ของพวกนี้ไว้ในกระเป๋าถือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2007, 08:52:01 โดย nenemon » บันทึกการเข้า

CIVIC CLUB NO.318
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 08:54:08 »

เมื่อไหร่พวกนี้จะเข้ามาที่เรือนจำพิเศษกรุงเทพฯ นะจะช่วยดูแลให้อย่างดีเลย....

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 09:01:28 »

เจ๋ง เจ๋ง

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
Sunny
อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่คาดคิดและอยากให้เกิด มีความคุ้มครองกันไว้หรือยัง บอกป้าได้นะ
ผู้คุมกฎ
เจ้ายุทธภพ

ประธานคลับ/สมาชิก #005 รุ่นก่อตั้งคลับจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 10:39:21 »

น่ากลัว และอันตรายจริงๆ  ส่วนมากผู้หญิงก็จะเป็นอย่างนี้เสียด้วย   ฮืม

<a href="http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf</a>
Namwhan
อแฟนัง ติตัว ปรมาลาภา ความไม่มีแฟนติดตัวเป็นลาภอันประเสริฐ
อาจารย์ปู่

หนาว.ว..?

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 10:49:03 »

เ_ยเอ๊ยยย โกรธ

I love civic . . .
Kw@n.RX
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 11:09:31 »

ฝากถึงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อีกซักเรื่องครับเกิดขึ้นกัยผู้หญิงคนนึง

วันที่ 1/10/2007 เวลาประมาณ บ่ายสองโมง อ้อยได้รับโทรศัพท์
           หมายเลข 02-8500000 เป็นสียงบันทึกว่า หมายเรียกครั้งสุดท้ายให้ไปขึ้นศาล จบแค่
           นั้น แล้วก็บอกว่าถ้าต้องการติดต่อเจ้าหน้าที่ให้กด 1 หรือ 0 (ไม่ค่อยแน่ใจ) อ้อยตกใจ
           ก็เลย กดเบอร์ที่บอก แล้วก็มีผู้หญิงคนหนึ่งมารับสาย แล้วก็คุยกับเรา อ้อยก็ถามว่า
           อ้อย : เมื่อสักครู่นี้มีเสียงบันทึกบอกว่าเป็นหมายศาลเรียกครั้งสุดท้าย ไม่ทราบว่าเรื่อง
           อะไรค่ะ

ผู้หญิงคนนั้น : (ถามอ้อยว่า) หมายเลขโทรศัพท์นี้เป็นเบอร์ตรงของคุณเลยรึเปล่าค่ะ

อ้อย : ใช่ค่ะ

ผู้หญิงคนนั้น : คุณชื่ออะไรค่ะ

อ้อย : เพียงฤทัยค่ะ

ผู้หญิงคนนั้น : อ๋อเป็นคดีฟอกเงินค่ะ เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2550 มีการจับ
           กุมนาย......... และพบว่ามีเบอร์ติดต่อคุณอยู่ในสมุดของผู้ต้องหา ทางเจ้าหน้าที่
           ตำรวจจึงต้องการสอบปากคำและออกหมายเรียกคุณมาพบ

อ้อย : คดีอยู่ท้องที่ไหนค่ะ

ผู้หญิงคนนั้น : เชียงใหม่ค่ะ เดี๋ยวดิฉันจะรีบแจ้งให้เจ้าพนักงานติดต่อคุณกลับไปนะค่ะ

อ้อย : ดิฉันไม่สะดวกค่ะและคิดว่าคงไม่เกี่ยวข้อง เพราะดิฉันเคยไปเชียงใหม่ แค่ครั้ง
           เดียว แล้วก็ไม่เคยรูจักคนชื่อนี้มาก่อนด้วย

ผู้หญิงคนนั้น : งั้นเดี๋ยวดิฉันจะรีบแจ้งให้เจ้าพนักงานติดต่อคุณกลับไปนะค่ะ

ผ่านไปสักประมาณ 5 นาทีเท่านั้นมีผู้ชายใช้โทรศัพท์เบอร์เดียวกันนี้ โทรเข้ามา
           และอ้างว่าเป็นร้อยตำรวจโท.......  นามสกุลพงษ์สุวรรณ
           (พูดเร็วมากจนฟังไม่รู้เรื่อง) แต่จับใจความได้ว่าเป็นตำรวจ

ผู้ชายคนนั้น เศร้า แนะนำตัวตามที่บอก และแจ้งข้อกล่าวหาตามที่ผู้หญิงคนแรกพูด ) ผม
           เป็นเจ้าของคดีฟอกเงินของนาย........... และตอนนี้ผมต้องการปิดคดีนี้ให้เร็วที่สุด
           ดังนั้นทางเราจึงต้องการสอบสำนวนคำคุณเนื่องจากเราพบหลักฐานว่ามีรายชื่อคุณอยู่ใน
           สมุดบัญชีธนาคารกรุงเทพ ของผู้ต้องหา และได้มีการโอนเงินจำนวน 1.3 ล้านบาทออก
           ไปแล้ว

อ้อย : แล้วจะให้ทำยังไง ในเมื่อไม่สะดวกจริงๆ แล้วก็ไม่ได้อยู่กรุงเทพตลอดด้วย

ผู้ชายคนนั้น : ถ้าอย่างนั้นผมช่วยคุณได้เต็มที่ แค่ให่คุณไปเช็คยอดบัญชีเงินฝากธนาคาร
           ของคุณทุกบัญชี โดยกดเงินออกมาบัญชีละ 100 บาท และแจ้งรายละเอียดกับผมว่าเงิน
           ในบัญชีของคุณเหลือเท่าไร เพื่อเป็นการยืนยันว่าเงินจำนวน 1.3 ล้านบาทที่ผู้ต้องหาโด
           อนออกไป ไม่ได้โอนเข้าบัญชีคุณ

อ้อย : คุณบอกว่าสมุดบัญชีเป็นชื่อดิฉันเลยหรือค่ะ ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะเมื่อสักครู่
           เจ้าหน้าที่ผู้หญิงยังไม่ทราบแม้แต่ชื่อดิฉันด้วยซ้ำ

ผู้ชายคนนั้น : (ทำเสียงขู่) งั้นก็มาขึ้นศาลที่เชียงใหม่แล้วกัน

อ้อย : แล้วตกลงจะให้ทำยังไง

ผู้ชายคนนั้น เศร้า ยืนยันว่า ) ให้ไปกดเงินที่ตู้ บัญชีล่ะ 100 บาท แล้วเดี๋ยวมันจะโทรมา
           หาใหม่ (มันถามอีกว่า) คุณใช้เวลากี่นาทีในการไปกดเงิน
           (แปลกที่มันถามย้ำหลายครั้งว่า ใช้เวลากี่นาทีถึงตู้ กดเงิน)

อ้อย : ตอนนี้ยังไม่รู้จะกดเงินที่ไหน เอาอย่างนี้ขอชื่อแล้วก็เบอร์โทร มันก็บอกชื่อ
           เสียงโมโห แล้วก็เบอร์ 053-800066 บอกว่าเป็นเบอร์   สน.พร้าว ที่เชียงใหม่

ผู้ชายคนนั้น : (พูดตัดบท) ผมใช้เวลาพูดกับคุณมากเกินไปแล้ว
           (แล้วมันก็วางสายไปเลย)

หลังจากนั้น อ้อยโทรเช็คกับ สน.พร้าวว่ามีเจ้าหน้าที่ตำรวจชื่อนี้ และมีคดีดังกล่าว
           รวมทั้งผู้ต้องหาชื่อนี้หรือไม่ ทางโน้นบอกมาว่าไม่มีทั้งเจ้าหน้าที่ชื่อนี้ คดีนี้เมื่อวันที่
           1/10/2007 รวมทั้งผู้ต้องหาชื่อที่มันอ้างด้วย
 เศร้า

Nuttaphon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 11:18:26 »

กรณีของพี่ขวัญโพส...คนร้ายมันต้องการอะไร แล้ววิธีการของมันคืออะไรหว่า ขยิบตา
Kw@n.RX
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 11:50:43 »

นั่นดิ.... อายจัง

~BiRd~
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

การดื่มสุราทำให้ความสามารถในการต่ออีกแก้วเพิ่มขึ้น

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 20:38:03 »

งง ด้วยคนคร้าบ
Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2007, 08:13:49 »

มันจะให้โอนตังให้ มันโดยกดเมนูเป็นภาษาอังกฤษป่าวคับ แบบมันสั่งให้กดรหัส ต่างๆ แต่แท้จิงแล้ว คือจำนวนเงิน และเลขบัญชี มัน เพราะมันตอ้งการรู้จำนวนเงินคง

เหลือในบัญชีด้วย อ่า แบบ เรื่องจิงผ่านจอ แต่นั่นมันโกง ว่า คุณถูกรางวัล ต่างๆ จะโอนเงินหั้ย โดยไปรอที่ตู้แล้วเข้าเมนูอังกฤษ แล้วเลือกเมนูต่างๆ ซึ่งเป็นการเข้าสู่

เมนูการโอนเงิน(ซึ่งบอกคนอ่านอังกฤษไม่ออก) แล้วมันจะสั่งให้เลือก ใส่เลขที่บัญชีมัน (มันจะบอกว่าเป็นบัญชีที่มันจะโอนเงินให้)  แล้วสั่งให้กดรหัสอีกที (มันจะบอกเป็นรหัสรับตัง) แต่มันคือ จำนวนเงิน ของเราที่จะโอน สุดท้ายกด ok โอนเงินเรียบร้อยแล้วจ้า

เจ้าของบัญชี ดังกล่าวก็ไม่ใช่ชื่อ โจร แต่เป็น ตาสีตาสา ที่มารับจ้างเปิดบัญชีให้ โจร และไม่รู้จักกานด้วย  ฮืม ฮืม

ว่าแต่ กรณี ถ้าเป็นรถเรา โดนหนังสือพิมพ์แปะกระจก หลังรถเต็มไปหมด เราเดินไปที่รถ จะไม่เห็นตั้งแต่แรกเรย เหรอ  ขยิบตา ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2007, 08:20:11 โดย Mr.t.s » บันทึกการเข้า

มีเมียแล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ระวังตัวกันหน่อยนะคับ2