ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 ตุลาคม 2024, 01:24:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: บ่น บ่น บ่น อะไรก็ได้กันเหอะ 0 สมาชิก และ 45 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 353 354 [355] 356 357 ... 371 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ่น บ่น บ่น อะไรก็ได้กันเหอะ  (อ่าน 1474458 ครั้ง)
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14160 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 14:39:30 »

ขอระบายหน่อย ตะกี้ไปอินทนนท์ เจอรถเลี้ยวในที่ห้ามเลี้ยว ทางสี่เลนจะเลี้ยวซ้ายดันวิ่งเลนขวาเบรคกันกระจาย ยูเทิร์นในที่ห้ามยูเทิร์นรถติดยาว จอดในที่ห้ามจอด จอดซ้อนคัน จอดเกะกะหน้า 7 รถซิตี้คาร์อีโค่คาร์คันเท่าลูกหมา จอดในช่องดันไม่ตรง จอดคร่อมสองช่อง ขับช้าวิ่งขวา ขับเบียดเลนเข้ามา ทางสองเลนรถเค้าติดรอคิว แซงแล้วเบียดแทรกเข้ามา ไฟเหลืงรีบไปแล้วไปขวางรถเลนไฟเขียวกลางสี่แยกไฟแดง จอดทับเส้นตารางที่เลี้ยวเข้าซอย สังเกตุดูทะเบียน "กรุงเทพมหานคร"ทั้งนั้นเลย หรือมันเป็นธรรมเนียมของคน กทม.ที่ขับแบบนี้กันหนอ เห็นมาหลายวันละ หนีน้ำมาจนเต็มเชียงใหม่ ก็ไม่ว่า แต่มาขับกากๆแบบนี้................... โกรธ โกรธ

นั่นดิ เหนด้วย อยุ่กรุงเทพ ขับ ช้า เปลี่ยนเลน นึกอย่างเปลี่ยนกันก้เปลี่ยน ไฟล้งไฟเลี้ยว ไม่มีเลย ตัดหน้าอีกตะหาก มาขับบ้านนอก เอานิสัยกรุงเทพมาใช้ ทางไกลๆ วิ่งกันยาวๆเรวๆ นึกว่า จะเหมือนในกุงเทพมั้ง มีหวัง ชนกันเละแน่ โกรธ เศร้า เศร้า เศร้า

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #14161 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 15:02:32 »

รูดซิบปาก  รูดซิบปาก  รูดซิบปาก  สองคน ในร่างเดียว แล้ว...   รูดซิบปาก  รูดซิบปาก  รูดซิบปาก
จะมีน้องหรอ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    ขอระบายหน่อย ตะกี้ไปอินทนนท์ เจอรถเลี้ยวในที่ห้ามเลี้ยว ทางสี่เลนจะเลี้ยวซ้ายดันวิ่งเลนขวาเบรคกันกระจาย ยูเทิร์นในที่ห้ามยูเทิร์นรถติดยาว จอดในที่ห้ามจอด จอดซ้อนคัน จอดเกะกะหน้า 7 รถซิตี้คาร์อีโค่คาร์คันเท่าลูกหมา จอดในช่องดันไม่ตรง จอดคร่อมสองช่อง ขับช้าวิ่งขวา ขับเบียดเลนเข้ามา ทางสองเลนรถเค้าติดรอคิว แซงแล้วเบียดแทรกเข้ามา ไฟเหลืงรีบไปแล้วไปขวางรถเลนไฟเขียวกลางสี่แยกไฟแดง จอดทับเส้นตารางที่เลี้ยวเข้าซอย สังเกตุดูทะเบียน "กรุงเทพมหานคร"ทั้งนั้นเลย หรือมันเป็นธรรมเนียมของคน กทม.ที่ขับแบบนี้กันหนอ เห็นมาหลายวันละ หนีน้ำมาจนเต็มเชียงใหม่ ก็ไม่ว่า แต่มาขับกากๆแบบนี้................... โกรธ โกรธ
นั่นดิ เหนด้วย อยุ่กรุงเทพ ขับ ช้า เปลี่ยนเลน นึกอย่างเปลี่ยนกันก้เปลี่ยน ไฟล้งไฟเลี้ยว ไม่มีเลย ตัดหน้าอีกตะหาก มาขับบ้านนอก เอานิสัยกรุงเทพมาใช้ ทางไกลๆ วิ่งกันยาวๆเรวๆ นึกว่า จะเหมือนในกุงเทพมั้ง มีหวัง ชนกันเละแน่ โกรธ เศร้า เศร้า เศร้า
เมื่อกี้ไป 0ซัมซุง เจอป้าแก่ๆสองคน พูดภาษาเมืองบอก หนีน้ำมาจาก กทม บอกว่าขับรถที่นี่เหนือยจัง คนไม่ยอมจอดให้ไปก่อน  บลาๆๆๆๆ ผมได้ยินเลยพูดสวนว่าผมอ่ะเซงพวกรถมาจากกทม ชอบขับตัดหน้า ขับค่อมเลน  เจออีกจะเอาปืนยิงแม่งเลย ป้าสองคนก็เงียบแล้วรีบเดินออกไป  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14162 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 15:06:32 »

จะมีน้องหรอ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dเมื่อกี้ไป 0ซัมซุง เจอป้าแก่ๆสองคน พูดภาษาเมืองบอก หนีน้ำมาจาก กทม บอกว่าขับรถที่นี่เหนือยจัง คนไม่ยอมจอดให้ไปก่อน  บลาๆๆๆๆ ผมได้ยินเลยพูดสวนว่าผมอ่ะเซงพวกรถมาจากกทม ชอบขับตัดหน้า ขับค่อมเลน  เจออีกจะเอาปืนยิงแม่งเลย ป้าสองคนก็เงียบแล้วรีบเดินออกไป  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

นี่ ถ้าพี่เงาะพกปืนนี่มียิงไปละเนี่ย
แต่ดีหน่อย ขับคาริเบี้ยน ไม่กลัวชน เพราะชนยังไงก้ไม่บุบ กันชนหนามว๊ากกกก ไม่รู้อ่ะ ใคร คล่อมเลน ใครผ่าไฟแดง ใคร ตัดหน้า ผมไมมีเบรกอะ ชนเป็นชน ไม่สนจายยย ยังไงกรูถูก รถกรูก้แข็ง ถ้าอยากเสียตัง มาเจอกะกรูได้ ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14163 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 15:26:34 »

จะมีน้องหรอ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dเมื่อกี้ไป 0ซัมซุง เจอป้าแก่ๆสองคน พูดภาษาเมืองบอก หนีน้ำมาจาก กทม บอกว่าขับรถที่นี่เหนือยจัง คนไม่ยอมจอดให้ไปก่อน  บลาๆๆๆๆ ผมได้ยินเลยพูดสวนว่าผมอ่ะเซงพวกรถมาจากกทม ชอบขับตัดหน้า ขับค่อมเลน  เจออีกจะเอาปืนยิงแม่งเลย ป้าสองคนก็เงียบแล้วรีบเดินออกไป  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
    แล้วมีปืนกะเค้าหรือ จุดสองห้อย ยิงถูกก็บ่อตายเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #14164 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 15:45:18 »

แล้วมีปืนกะเค้าหรือ จุดสองห้อย ยิงถูกก็บ่อตายเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มีแต่หนังกะติ๊กอ่ะครับ อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14165 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 15:54:36 »

มีแต่หนังกะติ๊กอ่ะครับ อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

ในรถผมมีมีด คล้ายๆสปาต้าอะ ยาวฟุตนึง เอาไว้ผ่าฟืน

SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

สุรินทร์ - ลพบุรี- เพชรบูรณ์ ^_^ NO.572

« ตอบ #14166 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 00:14:16 »

วันนี้เหนื่อยจัง ยังไม่ถึงครึ่งทางเลยนะเนี่ย ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #14167 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 00:21:49 »

จะมีน้องหรอ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dเมื่อกี้ไป 0ซัมซุง เจอป้าแก่ๆสองคน พูดภาษาเมืองบอก หนีน้ำมาจาก กทม บอกว่าขับรถที่นี่เหนือยจัง คนไม่ยอมจอดให้ไปก่อน  บลาๆๆๆๆ ผมได้ยินเลยพูดสวนว่าผมอ่ะเซงพวกรถมาจากกทม ชอบขับตัดหน้า ขับค่อมเลน  เจออีกจะเอาปืนยิงแม่งเลย ป้าสองคนก็เงียบแล้วรีบเดินออกไป  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ผมปลงกับ ทะเบียบกรุงเทพละ

ไม่รุ้ประเทศนี้จะมีการสอบใบขับขี่ไว้ทำไม แจกถึงบ้านตอนอายุครบ 18 ก็ได้ที่จิง

แต่ ทะเบียนอันตรายสุดยอดสำหรับผมเองนะ

ป้าย ลำพูน กับ ราชบุรี  สุด ๆ อ่ะ

ขับตาม 2 ป้ายนี้ ต้องมีสติมากกว่าตอบคำถามเมียอีก

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14168 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 09:38:51 »

ผมปลงกับ ทะเบียบกรุงเทพละ

ไม่รุ้ประเทศนี้จะมีการสอบใบขับขี่ไว้ทำไม แจกถึงบ้านตอนอายุครบ 18 ก็ได้ที่จิง

แต่ ทะเบียนอันตรายสุดยอดสำหรับผมเองนะ

ป้าย ลำพูน กับ ราชบุรี  สุด ๆ อ่ะ

ขับตาม 2 ป้ายนี้ ต้องมีสติมากกว่าตอบคำถามเมียอีก

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมมีโอกาศได้ขับรถอยู่ ทุกภูมิภาคทั่วไทยเลยพอรับมือได้หมด แต่ก็นะ มันเสียอารมจริงๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

worawit charoenkan
จอมยุทธ

ท่องเที่ยวด้วย Coupe

« ตอบ #14169 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:01:35 »

ยิ้ม หนีน้ำท่วมมาเที่ยวเกาะช้างดีกว่าควิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จุมพิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14170 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:03:07 »

ยิ้ม หนีน้ำท่วมมาเที่ยวเกาะช้างดีกว่าควิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จุมพิต
เกาะดีๆนะครับตกช้างมานี่แย่เลยตัวเบ้อเริ่ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

worawit charoenkan
จอมยุทธ

ท่องเที่ยวด้วย Coupe

« ตอบ #14171 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:28:01 »

ยิ้ม ว้าย.....แต๋วแตก...........5555555555! ยิ้ม
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14172 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:32:25 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

lonelydevil
Gold Member
อาจารย์ปู่

=no.383=

« ตอบ #14173 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 11:52:46 »

รูดซิบปาก

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #14174 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 22:05:09 »

ไอ้พวกบ่อนทำลายประเทศชาติ โกรธ

SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

สุรินทร์ - ลพบุรี- เพชรบูรณ์ ^_^ NO.572

« ตอบ #14175 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2011, 19:43:10 »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
หaาueาeปิก
Gold Member
ศิษย์พี่

หaาueาeปิก no.629 ก.ท.ม.ฯ

« ตอบ #14176 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 02:46:52 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
nu_nonfriction
จอมยุทธ

« ตอบ #14177 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2011, 07:56:01 »

อยากทำรถแต่ต้องอดเพราะไม่มีตัง เศร้า ร้องไห้ อายจัง รูดซิบปาก
oOkobOo
Gold Member
อาจารย์ปู่

InLoVe@WLC NO.535

« ตอบ #14178 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 08:18:07 »

ขอบ่นเหอะ เมื่อวานไปปลดไก่ ไอ้เราก้ไปขายเป็นครั้งที่ 2 จะให้เก่งเหมือนคนทำมาเป็นปีได้ไงค่ะหมอ ผิดบ้างถูกบ้างเป็นไรไ >:(ป ผิดและเหน็บเนี่ยไม่ไหว พอถูกทำขรึม  โกรธ ต่อไปจะไม่ไปช่วยแล้ว ฮืม โอทีก้ไม่เอาชั่งไก่อะไร ชั่งตั้งแต่บ่ายสาม เลิกสองทุ่ม รถ 3 คัน คันละ 3000 กว่าตัว ถึง 4000  เศร้า แล้วหมอในฟาร์มอย่าให้เจอหน้านะ จะกราบงาม ๆเลย กว่าจะทอยไก่มาได้ ไม่ทอยมาพรุ่งนี้เลยหล่ะ  ฮืม

O_o''' LovE iS FucK LuCk Is FakE _._'''}} ความรักก้เหมือนผี รุว่ามีแต่ไม่เคยเจอ &-**{{
อี๊ดซ่าส์
Gold Member
อาจารย์ปู่

-- ก รู มั น ส์ ซ่ า ส์ -- NO. 2 5 2 --

« ตอบ #14179 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 14:54:01 »

อยากเหยียบน้ำทะเลเว้ยเห้ย

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,64335.30.html

รั บ จั ด ไ ฟ แ น น ท์ ร ถ น ะ ค ะ ส น ใ จ ติ ด ต่ อ  0 8 1 - 8 0 6 8 5 1 1  อี๊ ด...
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14180 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 14:56:30 »

ไม่ซาบายยย เมื่อไหร่จาหายซะทีว้ยยยยยยยยยยยยย โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14181 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 18:21:31 »

ขอบ่นเหอะ เมื่อวานไปปลดไก่ ไอ้เราก้ไปขายเป็นครั้งที่ 2 จะให้เก่งเหมือนคนทำมาเป็นปีได้ไงค่ะหมอ ผิดบ้างถูกบ้างเป็นไรไ >:(ป ผิดและเหน็บเนี่ยไม่ไหว พอถูกทำขรึม  โกรธ ต่อไปจะไม่ไปช่วยแล้ว ฮืม โอทีก้ไม่เอาชั่งไก่อะไร ชั่งตั้งแต่บ่ายสาม เลิกสองทุ่ม รถ 3 คัน คันละ 3000 กว่าตัว ถึง 4000  เศร้า แล้วหมอในฟาร์มอย่าให้เจอหน้านะ จะกราบงาม ๆเลย กว่าจะทอยไก่มาได้ ไม่ทอยมาพรุ่งนี้เลยหล่ะ  ฮืม
    ตอนกิน ไม่เห็นบ่นงี้เลยเจ๊กบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14182 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 13:17:35 »

รุถสตาร์ทไม่ติด เครียด โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

pen_puipui
เข้าวงการ
*

« ตอบ #14183 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 13:57:46 »

แฟนแมร่งโอนตังค่าหอให้แฟนเก่า ......ช้ำมากเรยอะตอนนี้
เซ็ง ทำอะไรก็ระแวง ...จะหากิ๊กใหม่เหมือนกัน  แต่ดูๆแล้วคงไม่มีใครเอา เจ๋ง
เบื่อจัง ...ผู้ชายที่ซื่อสัตย์น่ะมีมั่งมั้ยนะ  เห้อออ เซ็ง นอย ...เครียด

กตัญญูคือพื้นฐานของคนดี *-*
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14184 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 13:59:40 »

แฟนแมร่งโอนตังค่าหอให้แฟนเก่า ......ช้ำมากเรยอะตอนนี้
เซ็ง ทำอะไรก็ระแวง ...จะหากิ๊กใหม่เหมือนกัน  แต่ดูๆแล้วคงไม่มีใครเอา เจ๋ง
เบื่อจัง ...ผู้ชายที่ซื่อสัตย์น่ะมีมั่งมั้ยนะ  เห้อออ เซ็ง นอย ...เครียด

ทัมจัยดีฝ่ามั้ยคับ ไม่เปนกิ้ก แต่เปนเพื่อนพอได้ป่าวอ่ะ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

pen_puipui
เข้าวงการ
*

« ตอบ #14185 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 14:07:26 »

ทัมจัยดีฝ่ามั้ยคับ ไม่เปนกิ้ก แต่เปนเพื่อนพอได้ป่าวอ่ะ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

เป็นเพื่อนก็ได้ค่ะ..แค่เจ็บใจเฉยๆ  ไม่มีอะไรหรอกค่ะ
ถ้าเราไม่ซื่อสัตย์บ้างจะผิดมั้ย ...เค้าจะได้รู้ว่าความเจ็บปวดมันเป็นยังไง *-*
เห้อ ....... บ่นไปงั้นหร่ะค่ะ ลังเล  กลุ้มใจ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14186 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 14:11:01 »

เป็นเพื่อนก็ได้ค่ะ..แค่เจ็บใจเฉยๆ  ไม่มีอะไรหรอกค่ะ
ถ้าเราไม่ซื่อสัตย์บ้างจะผิดมั้ย ...เค้าจะได้รู้ว่าความเจ็บปวดมันเป็นยังไง *-*
เห้อ ....... บ่นไปงั้นหร่ะค่ะ ลังเล  กลุ้มใจ

ระบายออกมาเหอะคับ เคยเปนมาก่อน ทางที่ดีอย่าไประบายกับผู้ใหญ่ เพราะบางครั้ง เราพูดอะไรไปแล้ว มันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมยาก เหมือนที่กำลังเปนอยู่ตอนนี้  เศร้า เศร้า เศร้า เค้าจะทำยังไงก้ช่างเค้าเถอะ อย่าไปสนใจเลย คนเรา มันห้ามกันไม่ได้ ถ้ามันจะทำอะไร โตๆกันแล้ว มีความคิดกันแล้ว ถ้าทำอะไรไห ก้แสดงว่า ต้อง คิดแล้วหล่ะ

ลองทำเป็นไม่สนใจดูสิ ไม่ต้องลองทำอะ ไม่ต้องไปสนใจ นิ่งๆ เฉยๆ ไว้ ไม่ต้องไปยุ่ง ไม่ต้องสนใจ เดียวเค้าก้มาสนใจเองแหล่ะ คนเรามักจะมองไม่เหนคุณค่าของสิ่งที่อยุ่ใกล้ตัว แต่จะเหนคุณค่าเวลาที่เสียมันไปแล้วนะ

pen_puipui
เข้าวงการ
*

« ตอบ #14187 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 14:26:47 »

ระบายออกมาเหอะคับ เคยเปนมาก่อน ทางที่ดีอย่าไประบายกับผู้ใหญ่ เพราะบางครั้ง เราพูดอะไรไปแล้ว มันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมยาก เหมือนที่กำลังเปนอยู่ตอนนี้  เศร้า เศร้า เศร้า เค้าจะทำยังไงก้ช่างเค้าเถอะ อย่าไปสนใจเลย คนเรา มันห้ามกันไม่ได้ ถ้ามันจะทำอะไร โตๆกันแล้ว มีความคิดกันแล้ว ถ้าทำอะไรไห ก้แสดงว่า ต้อง คิดแล้วหล่ะ

ลองทำเป็นไม่สนใจดูสิ ไม่ต้องลองทำอะ ไม่ต้องไปสนใจ นิ่งๆ เฉยๆ ไว้ ไม่ต้องไปยุ่ง ไม่ต้องสนใจ เดียวเค้าก้มาสนใจเองแหล่ะ คนเรามักจะมองไม่เหนคุณค่าของสิ่งที่อยุ่ใกล้ตัว แต่จะเหนคุณค่าเวลาที่เสียมันไปแล้วนะ

ขอบคุณค่ะ
จะพยายามอยู่เฉย ๆ ..แต่มันอึดอัด บางครั้งก็อยากระบาย
ขอบคุณนะคะ ...ปุ้ยชื่อปุ้ยค่ะ
เพิ่งเข้ามาสมัครสมาชิกเมื่อตะกี้ ..จะเข้ามาหาความรู้เรื่องรถน่ะค่ะ ..พอดีเห็นหัวข้อ บ่น บ่น บ่นอารายก็ได้...เข้าทางระบายเลย  รูดซิบปาก
....
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14188 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 14:29:40 »

ขอบคุณค่ะ
จะพยายามอยู่เฉย ๆ ..แต่มันอึดอัด บางครั้งก็อยากระบาย
ขอบคุณนะคะ ...ปุ้ยชื่อปุ้ยค่ะ
เพิ่งเข้ามาสมัครสมาชิกเมื่อตะกี้ ..จะเข้ามาหาความรู้เรื่องรถน่ะค่ะ ..พอดีเห็นหัวข้อ บ่น บ่น บ่นอารายก็ได้...เข้าทางระบายเลย  รูดซิบปาก
....
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

มาระบายเยอะๆเรย ที่นี่มีคนคุยด้วยเยอะแยะ เลยค้าบ อบอุ่นแน่นอน
ชื่อคิวนะคับ อยุ่เชียงใหม่
แต่ละคนก้คงมีเรื่องอยากบ่น ไม่เหมือนกัน เข้าใจว่าตอนนี้ยังทำไม่ได้หรอก แต่เชื่อเหอะ ถ้าทนได้เดือนนึงแล้ว ก้จะทนได้ตลอดไป มั้ง ไม่แน่ใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันนี้ก้มีเรื่องบ่นเหมือนกันเลยเข้ามาบ่น

pen_puipui
เข้าวงการ
*

« ตอบ #14189 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 14:40:32 »

มาระบายเยอะๆเรย ที่นี่มีคนคุยด้วยเยอะแยะ เลยค้าบ อบอุ่นแน่นอน
ชื่อคิวนะคับ อยุ่เชียงใหม่
แต่ละคนก้คงมีเรื่องอยากบ่น ไม่เหมือนกัน เข้าใจว่าตอนนี้ยังทำไม่ได้หรอก แต่เชื่อเหอะ ถ้าทนได้เดือนนึงแล้ว ก้จะทนได้ตลอดไป มั้ง ไม่แน่ใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันนี้ก้มีเรื่องบ่นเหมือนกันเลยเข้ามาบ่น

รถสตาร์ตไม่ติดเหรอคะ
แล้วพี่ทำอะไรที่เชียงใหม่อะคะ  เอ๊ะ ..ถ้าเราโพสไปมายังงี้จะเข้าข่ายแชตรึเปล่านะ
คนดูแลบอร์ดเค้าจะว่าอะไรเราอะเป่า .. อายจัง

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14190 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 14:42:08 »

แล้วพี่ทำอะไรที่เชียงใหม่อะคะ  เอ๊ะ ..ถ้าเราโพสไปมายังงี้จะเข้าข่ายแชตรึเปล่านะ
คนดูแลบอร์ดเค้าจะว่าอะไรเราอะเป่า .. อายจัง

ม่ายรุ้เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รถคว้ำมา ซ่อมจาเสดละ แต่ยังสตาทม่ายติด ไม่รุ้เปนไร ช่าง แก้ไม่ได้ สองวันละ เซงเปดติดต่อพ่อก้ไม่ได้สงสัยแบตหมด เศร้า เศร้า เศร้า ได้แต่เครียดอยุ่คนเดียว อยากไปดูรถก้ไม่ได้ติดทำงาน เห้อออ ชีวิต

เฉาก๊วย
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14191 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 15:06:11 »

จากวันนั้นถึงวันนี้ไม่เคยลืม คิดถึงอยู่เสมอนะ   เจ๋ง เจ๋ง

MONSTER IN BLACK
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14192 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 20:48:23 »

ไม่เป็นไรหรอกครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14193 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 23:18:29 »

เซ็งเอาไงดีกับกระจังหน้า SIR ดีเนี่ย จะปล่อยเดิมๆ หรือจะลงเขียวทั้งอันดีหว่า งงวุ้ย โกรธ โกรธ

* DSC00774.jpg (51.01 KB, 320x240 - ดู 142 ครั้ง.)

nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #14194 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 23:41:34 »

เซ็งเอาไงดีกับกระจังหน้า SIR ดีเนี่ย จะปล่อยเดิมๆ หรือจะลงเขียวทั้งอันดีหว่า งงวุ้ย โกรธ โกรธ
กลับมาสวยดังเดิมแร้ว ยินดีด้วยคร้าบ จุมพิต
SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14195 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011, 12:50:19 »

อิ่มจัง ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14196 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011, 14:31:50 »

อิ่มจัง ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
กินๆๆๆๆ ตลอด แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14197 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011, 14:34:25 »

กินๆๆๆๆ ตลอด แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ป่ั กินมั่งดิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

nu_nonfriction
จอมยุทธ

« ตอบ #14198 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011, 14:34:39 »

แรงสวยตามตัง แต่ต้องพังตามตีน ร้องไห้
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14199 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011, 16:18:21 »

สตาร์ทติดแว้วววว น้ำเข้า คอยล์ แต่ เจอปัญหาใหม่อีก คือ น้ำมันเพาเวอร์รั่ว กรูต้องเปลี่ยนแรคใหม่มั้ยเนี่ยยยย

แล้ว จะเสดทันทิตนี้มั้ยเนี่ยยยย โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

หน้า: 1 ... 353 354 [355] 356 357 ... 371 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: บ่น บ่น บ่น อะไรก็ได้กันเหอะ