ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 03:23:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: Civic ES 02 ใช้ NGV เปลี่ยนเป็นแก๊สแล้วเบาเครื่องกระตุกถึงดับเลย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Civic ES 02 ใช้ NGV เปลี่ยนเป็นแก๊สแล้วเบาเครื่องกระตุกถึงดับเลย  (อ่าน 2933 ครั้ง)
csirinant
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 18:02:14 »

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
รถผมเป็นรุ่น Civic ES ปี 02 ติดแก๊ส NGV มาประมาณ 4 ปี
เมื่อไม่กี่วันมานี่เจออาการแปลก ๆ รถสตาร์ทน้ำมันปกติ วิ่งไปก็ปกติ
พอเปลี่ยนเป็นแก๊สก็ปกติ แต่ถ้าความเร็วลดลง หรือเบาเครื่อง
เครื่องจะกระตุกทันที เร่งไม่ขึ้นหรือบางทีเข้าโค้งหรือเลี้ยวดับเลย
ต้องเปลี่ยนสวิทซ์เป็นน้ำมัน จะกลับมาเป็นปกติ เร่งได้เหมือนเดิม
ใครพอทราบบ้างว่าเกิดจากอะไร? อาการต้องจูนแก๊สใหม่หรือไม่?
ร้านไหนแก้ปัญหาได้บ้างครับ? ช่วยชี้เป้าด้วย ผมเคยกลับเข้าไปอู่ที่ติดตั้ง
ให้ตรวจเช็คให้ อู่บอกปกติดีทุกอย่าง (เสียค่าใช้จ่ายฟรี ๆ ไป 350 บาท)
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 12:59:16 »

หัวดูดหรือฉิด     ขอยี่ห้อด้วยครับ
csirinant
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 13:27:11 »

หัวดูดหรือฉิด     ขอยี่ห้อด้วยครับ

หัวฉีดครับ ยี่ห้อ TAKUNI (มั๊ง?) ครับ
 อายจัง
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 14:08:03 »

อยู่แถวไหนครับ ถ้ารังสิต ลองเข้าไปที่โอสุ เนเจอรัลแกส ดูไหม ตรงข้ามม.กรุงเทพ  ติดกับเซนทาโกรครับ

เบาดับมีหลายสาเหตุ  ลิ้นปีกผีเสื้อเคยล้างไหม, กรองอากาศเคยถอดมาเป่า หรือเคยเปลี่ยนบ้างไหม, หัวเทียนใช้มานานหรือยัง , กรองแกสเคยเปลี่ยนบ้างหรือเปล่า

ยังไงลองเช็คเบื้องต้นด้วยตัวเองดูก่อนนะครับ

csirinant
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 21:49:53 »

อยู่แถวไหนครับ ถ้ารังสิต ลองเข้าไปที่โอสุ เนเจอรัลแกส ดูไหม ตรงข้ามม.กรุงเทพ  ติดกับเซนทาโกรครับ

เบาดับมีหลายสาเหตุ  ลิ้นปีกผีเสื้อเคยล้างไหม, กรองอากาศเคยถอดมาเป่า หรือเคยเปลี่ยนบ้างไหม, หัวเทียนใช้มานานหรือยัง , กรองแกสเคยเปลี่ยนบ้างหรือเปล่า

ยังไงลองเช็คเบื้องต้นด้วยตัวเองดูก่อนนะครับ

ครับ ๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเช็คกรองอากาศก่อนเลยครับ
ส่วนอย่างอื่นคงต้องอาศัยอู่แล้วล่ะครับ ทำไม่เป็น ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำ

อายจัง
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 16:33:24 »

ถ้าน้ำมันมีอาการต้องตั้งวาลล์ด้วยนะครับ
csirinant
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 22:10:47 »

อัพเดทครับ ล้างกรองอากาศแล้ว อาการเหมือนเดิม
เลยไปให้อู่ทูลเกษาเช็ค ผลต้องจูนแก๊สใหม่กับเปลี่ยนหัวเทียนใหม่
กลับมาปกติเหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2012, 12:53:13 โดย csirinant » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: Civic ES 02 ใช้ NGV เปลี่ยนเป็นแก๊สแล้วเบาเครื่องกระตุกถึงดับเลย