ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 กรกฎาคม 2024, 03:41:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามหน่อย ถ้าเราขายรถไปวันที่26แล้ววันที่31คนที่ซื้อรถไปจะขอเอารถคืนจะคืนได้ไหม 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย ถ้าเราขายรถไปวันที่26แล้ววันที่31คนที่ซื้อรถไปจะขอเอารถคืนจะคืนได้ไหม  (อ่าน 19813 ครั้ง)
ton940
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 06:57:19 »

ถามหน่อย ถ้าเราขายรถไปวันที่26แล้ววันที่31คนที่ซื้อรถไปจะขอเอารถคืนจะรับคืนไหม ตอนที่เอาไปก็บอกแล้วว่าทีควันออกตอนสตาทร์เครื่อง(เคยเอาไปให้ช่างดูช่างบอกว่าเป็นที่ยางตีนวาวร์) และลูกปืนล้อหลังดัง แต่วันที่ 31ตอน3ทุ้ม คนที่ซื้อรถไปโทรมาหาผมบอกว่าจะขอคืนรถ ถ้าไม่มีเงินคืนก็ให้ช่วยออกค่าซ่อม10000บาท แล้วถ้าไม่คืนเงินให้เขา10000บาทจะมีเรื่องยาวแน่ไม่เชื่อลองดู  ทั่งที่คนที่ซื้อได้ให้คนมาดูรถก่อนแล้วและก็ทำไมไม่ไปเอาเรื่องกับคนที่เขาให้มาดูรถนะว่าไหม (คนซื้อไม่ได้มาเองเขาให้คนอื่นมาดูให้)ถามในมุมคนขายหน่อยว่าถ้าเป็นพี่ พี่จะคืนไหม แล้วตั่งแต่วันที่26-31 เอาไปทำไรบ้างก้ไม่รู้ คนซื้อบอกเพี่ยงว่า รอเปลี่ยนลูกปืนล้อ ใช้เวลลาเปลี่ยนนานมาก เอาไปทำไรมาบ้างเราก็ไม่ทราบ   แล้วที่เขาบอกว่าถ้าไม่โอนเงินให้10000 ภายในเย็นนี้ละก็เรื่องยาวแน่น้อ ไม่เชื่อลองดู   เราสามารถไปลงบันทึกประจำวันกับตำรวจได้ไหมว่าเขามาขู่เรา (เหมือนจะขู่ทำร้าย)  พอดีไปเจอมาอะครับ http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=6596
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2012, 07:03:57 โดย ton940 » บันทึกการเข้า
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 08:10:32 »

ถ้ามองในแง่ไม่ดีอาจเป็นกระบวนการหากินอีกรูปแบบหนึ่ง
แล้วมีใบซื้อขายไหมครับ ซื้อเงินสดหรือผ่อน  จุมพิต
ถ้าอ่านตามลิงค์ท่านก็สบายใจได้เลย ครับเพราะกฏหมายบอกชัดเจนก่อนทำการตกลงซื้อขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2012, 08:14:15 โดย su_wit » บันทึกการเข้า

แมงกะซอนบิน
ton940
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 09:00:48 »

ถ้ามองในแง่ไม่ดีอาจเป็นกระบวนการหากินอีกรูปแบบหนึ่ง
แล้วมีใบซื้อขายไหมครับ ซื้อเงินสดหรือผ่อน  จุมพิต
ถ้าอ่านตามลิงค์ท่านก็สบายใจได้เลย ครับเพราะกฏหมายบอกชัดเจนก่อนทำการตกลงซื้อขาย

ซื้อสดครับ ถ้าวันแรกตอนที่ขับกลับโทรบอกผมว่ารถมีปัญหาผมก็ยังรับคืน แต่เขาบอกว่า เอาไปซ่อม5วัน แปลกดีครับ   งั้นแบบนี้วันหลังผมไปซื้อรถคันอื่นในเน้ตแล้วบอกเจ้าของรถว่ารถเสีย ขอเงินค่าซ่อม ก้คงได้ดิ อิอิ
Granturismo
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 09:03:02 »

ไม่มีแบบนี้นี่ครับ ซื้อขายกันแล้ว ตกลงซื้อขายกันแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่าง กับรถ เค้าต้องรับผิดชอบแล้ว เพราะถือว่าก่อนซื้อเค้าดูดีแล้ว

งี้ผมซื้อมือ2 มา กรองงวงช้างไม่มโดนถอดออกผมก้โทรไปขอเงินเค้าซื้อมาใส่หรอ
ตลกตาย เราซื้อแสดงว่าเราตกลงรับผิดทุกสิ่งทุกอย่างรวมถึงซ่อมแล้วเพราะ เราตัดสินใจเอารถคันนี้แล้วนิ
ตอนผมซื้อ เอาไฟแนนตลาดรถ เคาก็มีใบสัญญาว่า ทุกสิ่งทุกอย่างของรถคันนี้ ต่อไปนี้เราจะรับผิดชอบทั้งหมดนิ

Fink
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 09:37:46 »

ทำเป็นเด็กเล่นขายของไปได้ครับ   รูดซิบปาก

junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 09:56:36 »

ซื้อสดครับ ถ้าวันแรกตอนที่ขับกลับโทรบอกผมว่ารถมีปัญหาผมก็ยังรับคืน แต่เขาบอกว่า เอาไปซ่อม5วัน แปลกดีครับ   งั้นแบบนี้วันหลังผมไปซื้อรถคันอื่นในเน้ตแล้วบอกเจ้าของรถว่ารถเสีย ขอเงินค่าซ่อม ก้คงได้ดิ อิอิ

แล้วเรื่อการโอนเปลี่ยนเจ้าของล่ะครับ คุณจัดการยังไงครับ ทำการโอนเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ซื้อขายกัน หรือทำแบบโอนลอยครับ หากเป็นกรณีหลังนี่หากเจอผู้ซื้อหัวหมอ หรือผู้ขายไม่จริงใจ มักเกิดปัญหานะครับ เรื่องสัญญาซื้อขายจะเป็นจุดสำคัญมากในกรณีเกิดปัญหาขึ้นครับ แต่เรื่องแจ้งว่ารถเกิดปัญหาแล้วมาขอค่าซ่อม(ข่มขู่) ทั้งๆที่เอารถไปตั้งหลายวัน อันนี้มันก็ไม่สมควรครับ เพราะการซื้อของมือสอง การตรวจสอบก่อนซื้อถือเป็นเรื่องสำคัญมาก ไม่มีใครจะมารับผิดชอบหลังจากซื้อขาย(จ่ายเงิน)กันแล้วหรอกครับ นอกจากจะมีการรับประกันจากผู้ขายลงไว้ใบในสัญญาฯ เรื่องนี้หากไม่สบายใจก็ไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนไม่เสียหายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เคยเจอมั๊ยครับ รับปากอย่างดี สัญากันด้วยปากเปล่า ยังกลืนน้ำลายตัวเองได้เลย ลังเล ลังเล

VTA
sekijikung
ศิษย์พี่

ไม่ไช่เทวดา แต่พาขึ้นสวรรค์ได้ :D

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 10:19:24 »

กฏหมายจะคุ้มครองผู้ขายทันทีที่การซื้อขายสิ้นสุดลง  มีการทำสัญญาเป็นลายลักษณ์อักษรมีพยานเซนต์ชื่อกำกับรับรู้  ไม่สามารถกล่าวอ้างเรื่องถูกบังคับด้วยความไม่เต็มใจได้  การซื้อขายเกิดขึ้นและจบลงด้วยความพึงพอใจทั้ง2ฝ่าย    ผู้ขายไม่จำเป็นต้องรับผิดชอบเหตุไดๆที่เกิดขึ้นหลังจากนั้นอีกเพราะไม่ไช่ผู้ครอบครองสิทธิ์ในรถคันนั้นอีกต่อไป  รูดซิบปาก

เวลาเราได้เปรียบเราจึงจะกำกับและบังคับได้  เมื่อเราเสียเปรียบควรใช้การอ้อนวอนขอความเห็นใจ  แต่นี่อะไรมาบังคับโดยไม่รู้ตำแหน่งยืนของตัวเอง  เป็นผมไม่ยอมครับไม่คุยไม่เจรจาไดๆทั้งนั้น อยากได้ไปฟ้องเอา    ถ้าขอความเห็นใจแต่แรกอาจช่วยครึ่งๆเพราะยังไงเค้าก้อซื้อจากเรา รูดซิบปาก
ton940
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 14:08:28 »

แล้วเรื่อการโอนเปลี่ยนเจ้าของล่ะครับ คุณจัดการยังไงครับ ทำการโอนเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ซื้อขายกัน หรือทำแบบโอนลอยครับ หากเป็นกรณีหลังนี่หากเจอผู้ซื้อหัวหมอ หรือผู้ขายไม่จริงใจ มักเกิดปัญหานะครับ เรื่องสัญญาซื้อขายจะเป็นจุดสำคัญมากในกรณีเกิดปัญหาขึ้นครับ แต่เรื่องแจ้งว่ารถเกิดปัญหาแล้วมาขอค่าซ่อม(ข่มขู่) ทั้งๆที่เอารถไปตั้งหลายวัน อันนี้มันก็ไม่สมควรครับ เพราะการซื้อของมือสอง การตรวจสอบก่อนซื้อถือเป็นเรื่องสำคัญมาก ไม่มีใครจะมารับผิดชอบหลังจากซื้อขาย(จ่ายเงิน)กันแล้วหรอกครับ นอกจากจะมีการรับประกันจากผู้ขายลงไว้ใบในสัญญาฯ เรื่องนี้หากไม่สบายใจก็ไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนไม่เสียหายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เคยเจอมั๊ยครับ รับปากอย่างดี สัญากันด้วยปากเปล่า ยังกลืนน้ำลายตัวเองได้เลย ลังเล ลังเล

ผมซื้อมาขายไปครับโอนลอยครับเอกสารให้เขาไปครบแล้วครับ ขอบคุฯกับทุกๆๆข้อความครับ
werapongk
จอมยุทธ

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 17:52:21 »

เพื่อความสบายใจจะไปแจ้งความไว้ก็ได้ ครับ กลัวอย่างเดียวตำรวจจะไม่ค่อยรับแจ้งนะสิ
ton940
เข้าวงการ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 19:32:19 »

เพื่อความสบายใจจะไปแจ้งความไว้ก็ได้ ครับ กลัวอย่างเดียวตำรวจจะไม่ค่อยรับแจ้งนะสิ

ก็ว่าอยู่แต่บอกที่บ้านไว้แล้วว่าเป็นถ้ามีไรให้เจาะจงคนนี้ก่อนเลย   ขอบคุณมากนะครับ
ek_eak
+ + + เอก . . . จิ๋ว จิ๋ว หุหุ + + +
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 20:18:11 »

ขออ่านต่อไปเรื่อยๆ แล้วเดี๋ยวค่อยมาคอมเม้นต่อครับ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
rutputin
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 22:14:52 »

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=142708.0

คันนี้ป่ะครับ เห็นฝ่ายผู้ซื้อลงข้อความโจมตีผู้ขายอยู่ ยังไงก็ค่อยๆคุยกันนะครับอย่าถึงขั้นฆ่ากันเลยครับ
 ลังเล ลังเล ลังเล

Whatapp : 0814277718 กรุณาโทร12.00-04.00
Line : my_name_is_bank หรือ http://i.imgur.com/Mh8qBHS.jpg
แบงค์ครับ
SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 06:28:10 »

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=142708.0

คันนี้ป่ะครับ เห็นฝ่ายผู้ซื้อลงข้อความโจมตีผู้ขายอยู่ ยังไงก็ค่อยๆคุยกันนะครับอย่าถึงขั้นฆ่ากันเลยครับ

ใครทำใคร ล่ะทีนี้ มิจฉาชีพ เยอะเลยนะเนี่ยยยยยยย

ลังเล ลังเล
golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 09:58:04 »

โกรธ มันยังไงกันล่ะคับ..ลองคุยกันดู..หาความพอดีให้เจอ.. ขยิบตา

tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 10:45:46 »

ผมป็นคนซื้อเองครับ ลองดูกันครับว่าใครหัวหมอ ใครเป็นฝ่ายโดนเอาเปรียบ รถเน่าอย่างไรเหรอครับ หมกเม็ดอาการรถครับ ผมอยู่ไกลก้อฝากพี่เค้าไปดูให้ จะลองรถก้อไม่ให้ขับ คนขายขับให้นั่ง แล้วขับแบบชิวครับ ไม่ได้ลากรอบสูง ไม่มีการคิกดาน์วเกียร์ ถามอาการรถก้อตอบเฉไฉ ไอเราขอช่วยให้พี่ไปดูเกรงใจคนเค้าจะทำงาน ไอ้คนขายก้อเร่งเร้า เห็นว่าเป็นคนเล่นรถเหมือนกันเลยตกลงง่ายไป พอวันไปรับรถขากลับ พี่เค้าก้อไปเอาให้โทรบอกว่า รถขี่ยากมาก ตอนออกมาก้อพอได้ ซักพักรถก้อจามจะดับมาตลอด  ก้อฝืนๆขับเข้ามาที่อู่เพราะกะว่าจะเปลี่ยนลูกปืนล้อเพราะมันดังมาก ตรงนี้ไม่ว่ากันครับเพราะเจ้าของรถแจ้งให้รู้ไว้ก่อนแล้ว มาถึงอู้ช่างถอดหัวเทียนดูปรากฏว่าดำเยิ้มทั้ง4หัวและมีน้ำมันเครื่องจากยางรองเบ้าหัวเทียน รั่ว ลงไปในเบ้าหัวเทียน และมีอาการอื่นๆที่พอรับได้ ถึงตรงนี้ผมยังไม่ถือโทษอะไรเจ้าของรถนะครับ เพราะถือว่ายังพอแก้ไขไม่ยาก เก็บซัก 5-6พันก้อน่าจะไม่มีอะไร 

ผ่านไป4-5วัน เพราะต้องหาลูกปืนล้อหลังที่มันไม่เหมือกันฮอนด้า เก็บงานท่อแก็สที่ต่อมาแบบชุ่ยๆ เปลี่ยนถังแก็สที่ขอมาจากรถแท็กซี่เก่า เปลี่นยางตีนวาวล์ ยางฝาวาวล์ ยางรองเบ้าหัวเทียว หัวเทียนใหม่ 4หัว หาชุดกรองอากาศเดิมมาใส่ เก็บงานสายไฟที่รุงรังในห้องเครื่อง โอริงจานจ่าย โอริงเทค เปลี่ยนปั๊มเพาเวอร์ เปลี่ยนคอยครัทช์แอร์ ลูกปืนคอมแอร์  นี้คือรายการเบื้องต้นที่ เปลี่ยนคืนสภาพให้สามารถเดินทางจากกทม.มาสงขลา ให้ได้เท่านั้น พวกภายในยังมีอีกโขอยู่
พอเริ่มเอารถออกไปลอง อันนี้พี่เค้าไปลองกับช่างที่อู่ โทรกลับมาหาผม บอกว่า รถควันขาวออกเยอะมาก เครื่องเย็นพอวิ่งได้ พอเครื่องร้อน รถไม่เดิน แล้วก้อดับไปในที่สุดเดินเบาไม่ได้ต้องเร่งช่วย ลองรถอย่างนี้อยู่หลายรอบแล้ว ขับไปไม่ถึงแน่นอน

แล้วผมก้อชักข้องใจเลยโทรถามเจ้าของรถ สรุปได้ว่าผมอยากคืนรถเพราะรับไม่ได้ในสภาพนี้ ที่ซ่อมให้ไปแล้วถือว่าแล้วกัน หรือถ้าคิดว่าช่างผมมือไม่ถึงจะเอาไปซ่อมที่อู่เค้าก้อได้ เพราะอู่ที่ผมเอาไปซ่อมเค้าว่าเครื่องหลวม รถไม่เดิน เกียร์น่าจะมีปัญหา หรือต้องไล่ระบบไฟ คนขายก้อบอกว่า พี่ต้องรอซัก2วัน พอดีที่บ้านไปทำบุญ ผมเอาเงินคืนให้ที่บ้านไปแล้ว 

ผ่านไป2วันผมก้อโทรตามที่นัดผมไว้ มันบอกว่าไงรู้มั๊ยครับ มันบอกว่า รถคันนี้ผมเอามาขายกินเปอร์เซ็นเค้า เงินผมให้เค้าไปแล้ว (ซึ่งตอนแรกมันบอกว่า รถซื้อมาให้แฟน แต่หัดขับให้แฟนไม่สำเร็จ ทะเลาะกัน เลยจะขายเทานั้น) พี่จะเอาคืนเท่าไหร่ เดี๋ยวผมบอกเค้าให้ ผมบอกไปว่าขอเบอร์เค้ามาเลยดีกว่า มันก้อไม่ให้แล้วบอกมาว่า เดี๋ยวจะให้เบอร์ผมกับเค้าไป ให้รอโทรศัพท์ แล้วมันก้อหายเงียบ โทรไปก้อไม่รับสาดดดด   SMSไป แล้วเสนอให้ช่วยค่าซ่อมรถมา จะได้จบๆก้อตอบมาว่า ถ้าผมไม่ให้พี่จะทำร้ายผมเหรอ  นี่คร่าวๆนะครับ รายละเอียด ต้องพิมพ์กันนาน เดี๋ยวจะเอาโฉมหน้ามันมาให้ดูครับ     ฮืม ฮืม ฮืม
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 10:48:16 »

ผมถามแล้วครับว่า รถเดินทางยาวไหวมั๊ย เพราะต้องขับไปไกล มันบอกว่าสบายพี่ผมขับไปมหาชัยหลายรอบแล้ว บ้านมันอยู่บางบัวทอง ซึ่งถ้าให้คนของเราได้ลองรถเอง ผมจะไม่ว่าอะไรเลย แต่มันบอกว่าไม่ได้ ผมขับเองเดี๋ยวพี่นั่งแล้วกัน ขับชิวไปคุยไป 1ยูเทิร์น แล้วบอกว่าแค่นี้ได้แล้ว  ร้องไห้  ผมก้อโพสไว้ในกระทู้ที่มันขายรถนั่นแหละครับ ลองอ่านกันดูก้อได้ ของราคาเป็นแสนนะครับ ขอคืนรถก้ออ้างโน้นนี่ ให้เอาไปซ่อมให้ก้อไม่เอา ขอให้ช่วยค่าซ่อมก้อไม่ให้ สรุปว่าขายแล้วไม่รับผิดชอบอะไรเลย ถ้ามันไม่มีปัญหา แล้วผมจะมาทำแบบนี้ทำไม พยายามโทรคุยกันเพื่อจะแก้ปัญหาแต่คนขายไม่รับโทรศัพท์แล้ว แมร่งกวนตีนมั๊ยละครับ  ผมเองก้อซื้อๆ ขายในเวปมานานอยู่ไม่เคยมีปัญหากับใครเลย ลองเช็คกระทู้ของผมดูก้อได้ ฮืม

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=142708.msg1383809#msg1383809
รถเปลี่ยนมือเก็บงานคืนสภาพไม่เกินหมื่นห้าสำหรับเครื่องยนต์(ไม่ใช่แต่งรถนะครับแค่คืนสภาพเบื้องต้น)ผมพอรับได้ครับ ถ้าบอกกันตรงๆว่ารถเครื่องหวม มีปัญหา พี่รับได้มั๊ย กรูจะได้ไม่ต้องซื้อ เวอร์เทคราคา 147,000 บาท ซ่อมไปแล้วตอนนี้  ไม่รวมราคาถังแก็สเอาแค่ค่าซ่อม+อะไหล่เพียวๆ 16,000 บาท อาการยังไม่ดีขึ้นซักเท่าไหร่เลย เพราะเกินเยียวยา อาจต้องเปลี่ยนเครื่อง หรือโอเวอร์ฮอล  แถมยังมีต้องเก็บภายในอีกพอควร รถมันเองมันรู้ดี ว่ามีปัญหาอยู่ แต่ไม่บอกเราครับ ค่ารถ+เงินจะซ่อมให้จบ มันก้อราว 2แสน ผมไปหาHondaแท้ขี่ไม่ดีกว่าเหรอแถมไม่ต้องปวดหัวเร่องซ่อมด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2012, 11:29:16 โดย tanatsu » บันทึกการเข้า
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 10:52:47 »

อ้าว ขยิบตา ::)ตกลงคันเดียวกันหรือครับ แล้วจะยังไงดีล่ะเนี่ย  ฮืม ฮืม ฮืม คุยกันแบบแฟร์ๆดีกว่าครับ ฝ่ายไหนรับได้ตรงไหน หรือย้อนกลับไปเริ่มใหม่ดีกว่าครับ รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

VTA
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 11:07:36 »

ก็ว่าอยู่แต่บอกที่บ้านไว้แล้วว่าเป็นถ้ามีไรให้เจาะจงคนนี้ก่อนเลย   ขอบคุณมากนะครับ

เชิญไปแจ้งเลยไอ้น้อง  รถเมิงกูยังซื้อสดได้ ค่าปรับกรูมีจ่าย ไม่ช่วยแก้ปัญหาแล้วยังมาอวดครวญทำตัวน่าสงสารอีก ไอตุ๊ด แล้วไอ้เจ้าของรถที่เมิงอ้างมันไปหดหัวที่ไหนหล่ะ หรือแค่อ้างคนอื่นขึ้นมาให้พ้นตัว  กรูซื้อกับเมิงก้อต้องถามหาความรับผิดชอบจากเมิงไม่ถูกเหร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2012, 11:28:06 โดย tanatsu » บันทึกการเข้า
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 12:23:54 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล  อ่านแล้วเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ....ถ้าฝ่ายผู้ซื้อ ขอให้ซ่อม ให้ 10000 บาท ผมว่าผู้ขาย โทรไปเคลียร์ กับพี่เค้าดีกว่าครับ... ช่วยๆ กันไปเถอะครับ...

ยอมเสียเพิ่ม อีกหนึ่งหมื่น เพื่อลดความบาดหมาง คนซื้อไม่หน้าจะติดปัญหาอะไรนะครับ จากที่อ่านมาตั้งแต่ตอนต้น 

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
yos_mugen
ศิษย์พี่

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 12:44:54 »

คนขายผมว่าน่าจะรู้ว่าสภาพว่ารถเป็นไง ถ้าคุณบอกทำซื้อมาขายไปรถ

คนซื้อก็ผิดตรงที่ไม่มาดูและลองรถเอง และคนที่มาดูรถให้ก็ดูไม่ละเอียด

ถ้าให้จบด้วยดี เพราะทั้ง2คนก็อยู่ในคลับนี้ทั้งคู่

ค่าซ่อมคนละครึ่งไปคับ คนขายก็รับผิดชอบ คนซื้อก็รู้สึกดีขึ้น อย่างน้อยตอนนี้คนซื้อเค้าคงเริ่มทำใจยอมรับแล้วล่ะ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะ เพราะผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:10:00 »

คนขายผมว่าน่าจะรู้ว่าสภาพว่ารถเป็นไง ถ้าคุณบอกทำซื้อมาขายไปรถ

คนซื้อก็ผิดตรงที่ไม่มาดูและลองรถเอง และคนที่มาดูรถให้ก็ดูไม่ละเอียด

ถ้าให้จบด้วยดี เพราะทั้ง2คนก็อยู่ในคลับนี้ทั้งคู่

ค่าซ่อมคนละครึ่งไปคับ คนขายก็รับผิดชอบ คนซื้อก็รู้สึกดีขึ้น อย่างน้อยตอนนี้คนซื้อเค้าคงเริ่มทำใจยอมรับแล้วล่ะ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะ เพราะผมก็เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน

ขอสริมนิดนะครับ พี่คนที่จะไปลองรถให้ผมเป็นลูกพี่ลูกน้องกับแฟนผมเอง เค้าขับแท็กซี่(รถส่วนตัวไม่ใช่รถเช่า)อยู่ครับ พอคนขายเค้าไม่ให้ขับ บอกให้เป็นคนนั่งพี่เค้าก้อพูดไม่ออก เพราะถ้าได้ลองขับเองผมว่าน่าจะวิเคราะห์ปัญหาและอาการรถชัดเจนกว่า และผมคงตัดสินใจไม่ต้องซื้อก้อจะไม่มีปัญหา คนขายได้แต่บอกว่ารถโอเคพี่ผมขับไปมหาชัยหลายรอบแล้วไม่มีปัญหา ควันออกท่อบางๆนิดหน่อยไม่ออกตลอดเวลา พี่เอาไปเปลี่ยนลูกปืนลเองละกันเพราะผมไม่มีเวลาทำให้ เท่านี้ก้อขับไกลได้แล้ว...  วันแรกที่เอามาก้อเกือบเย็นแล้ว แล้วขี่มาแบบทุลักทุเล เราทราบตั้งแต่ชั่วโมงแรกที่เอามาแล้วละครับ แต่คิดในแง่ดีว่าคงไม่มีอะไรมาก ไม่อยากโวยวายกับผู้ซื้อให้เสียความรู้สึกกันน่าเก็บจะนิดหน่อยก้อเอาอยู่ แต่นี่มันเกินรับได้ครับ แถมไม่แสดงความรับผิดชอบอะไรเลยเสนออะไรไปก้อไม่รับรู้ มันน่ามั๊ยละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2012, 13:27:42 โดย tanatsu » บันทึกการเข้า
rutputin
จอมยุทธ

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:30:38 »

ขอสริมนิดนะครับ พี่คนที่จะไปลองรถให้ผมเป็นลูกพี่ลูกน้องกับแฟนผมเอง เค้าขับแท็กซี่(รถส่วนตัวไม่ใช่รถเช่า)อยู่ครับ พอคนขายเค้าไม่ให้ขับ บอกให้เป็นคนนั่งพี่เค้าก้อพูดไม่ออก เพราะถ้าได้ลองขับเองผมว่าน่าจะวิเคราะห์ปัญหาและอาการรถชัดเจนกว่า และผมคงตัดสินใจไม่ต้องซื้อก้อจะไม่มีปัญหา คนขายได้แต่บอกว่ารถโอเคพี่ผมขับไปมหาชัยหลายรอบแล้วไม่มีปัญหา ควันออกท่อบางๆนิดหน่อยไม่ออกตลอดเวลา  วันแรกที่เอามาก้อเกือบเย็นแล้ว แล้วขี่มาแบบทุลักทุเล เราทราบตั้งแต่ชั่วโมงแรกที่เอามาแล้วละครับ แต่คิดในแง่ดีว่าคงไม่มีอะไรมาก ไม่อยากโวยวายกับผู้ซื้อให้เสียความรู้สึกกันน่าเก็บนิดหน่อยจะเอาอยู่ แต่นี่มันเกินรับได้ครับ แถมไม่แสดงความรับผิดชอบอะไรเลยเสนออะไรไปก้อไม่รับรู้ มันน่ามั๊ยละครับ

ตามความคิดเห็นผมนะเงินไม่ใช้น้อยๆ น่าจะลองให้หรือตรวจสอบทุกอย่างด้วยตัวเอง ถ้าผู้ขายไม่ให้ลองก็น่าจะมองข้ามไป  ประสบการณ์ส่วนตัว ตอนซื้อรถมาผมก็ไม่ได้ลอง(ตอนซื้อขับไม่เป็น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

ยังไงถ้าจะเปลื่ยนเครื่องเดิมมาลองดูเครื่องผมก่อนได้นะ ขับไกลได้จริง ล่าสุดไปกลับ กทม-พิษณุโลก ม้วนเดียวเลย 800 โลสบายๆครับ

Whatapp : 0814277718 กรุณาโทร12.00-04.00
Line : my_name_is_bank หรือ http://i.imgur.com/Mh8qBHS.jpg
แบงค์ครับ
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 13:35:34 »

ผมซื้อมาขายไปครับโอนลอยครับเอกสารให้เขาไปครบแล้วครับ ขอบคุฯกับทุกๆๆข้อความครับ

บอกกรูว่าซื้อรถมาให้แฟน พอจะคืนรถก้อบอกว่าเอารถเค้ามาขายกินเปอร์เซ็น แต่ตอนนี้บอกว่าซื้อมาปลิ้นไปแถไป  แล้วมาอ้างกฏหมายว่าคนซื้อดูเองโง่เอง คนขายไม่ต้องรับผิดชอบ
สามัญสำนึกเมิงไม่มีเลยหรืองัย ถึงค้าขายแบบนี้ ใครคิดจะซื้อของกับมันให้ระวังกันด้วยนะครับพี่ๆน้องๆ โกรธ โกรธ โกรธ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2012, 13:42:08 โดย tanatsu » บันทึกการเข้า
sombutsiri
Gold Member
เจ้าสำนัก

Nutt UNC Pattaya No.777

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 14:47:00 »

ผมว่าลองคุยกันคนละครึ่งทางน่าจะดีนะครับ ใจเย็นๆครับ น่าจะมีทางออกที่ดีสำหรับทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ ผมเองก็กำลังมีกรณีอยุ เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ ขอให้จบด้วยดีนะครับ

ถึงจะต้อยต่ำเพียงยอดหญ้า......แต่ก็ยังสำนึกถึงคุณค่าของดิน
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 19:41:22 »

ผมในฐานะคนซื้อพร้อมจะร่วมแก้ปัญหาครับ โตๆกันแล้ว แต่การที่คนขายเงียบเฉยและไม่ยอมออกมาร่วมรับผิดชอบหรือแสดงน้ำใจกับเราบ้าง หมายความว่าไงละครับ หายหัวไปเลย จะชี้แจงกันหน้ากระทู้นี้ก้อได้ อย่างงี้ใครทำใครก่อนครับ มาหาว่าเราขู่ ผมไม่เคยขู่ครับ คนอย่างผมพูดจริงทำจริงครับ ถ้าใจเขาใจเราบ้างก้อน่าจะเข้าใจว่าผมเจอกับอะไรอยู่  แบบนี้มันรู้แต่ว่ากูขายแล้ว ได้เงินแล้วกูไม่เกี่ยว ตัวใครตัวมัน ใช่มั๊ยครับ
golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #25 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2012, 21:25:31 »

ผมในฐานะคนซื้อพร้อมจะร่วมแก้ปัญหาครับ โตๆกันแล้ว แต่การที่คนขายเงียบเฉยและไม่ยอมออกมาร่วมรับผิดชอบหรือแสดงน้ำใจกับเราบ้าง หมายความว่าไงละครับ หายหัวไปเลย จะชี้แจงกันหน้ากระทู้นี้ก้อได้ อย่างงี้ใครทำใครก่อนครับ มาหาว่าเราขู่ ผมไม่เคยขู่ครับ คนอย่างผมพูดจริงทำจริงครับ ถ้าใจเขาใจเราบ้างก้อน่าจะเข้าใจว่าผมเจอกับอะไรอยู่  แบบนี้มันรู้แต่ว่ากูขายแล้ว ได้เงินแล้วกูไม่เกี่ยว ตัวใครตัวมัน ใช่มั๊ยครับ
จุมพิต ผู้ขายลองเจรจาดูนะคับ..หาความพอดีทั้งสองฝ่ายนะคับ.. จุมพิต

sengship
เจ้าสำนัก

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 01:20:17 »

น่าเห็นใจทั้งคู่เลย
TOON M20
เจ้าสำนัก

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 07:23:43 »

เห็นด้วยนะครับกับเงิน10000ก็จบกันแร้ว ฮืม ฮืม ฮืม
arm_united
ไม่หล่อ แต่อร่อย
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

CiviC CluB No. 101

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 07:53:29 »

คนขายมาอธิบายหน่อยมั๊ย หายไปทั้ง 2 กระทู้เลย

คนซื้อไปโพสในกระทู้ซื้อขาย วันที่ 4 สิงหา แต่คนขายมาโพสกระทู้ใหม่ วันที่ 4 สิงหา

ทำไมไม่ไปตอบในกระทู้ซื้อขายครับ ตั้งใหม่ทำไมครับ   ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2012, 07:56:16 โดย arm_united » บันทึกการเข้า

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf</a>

.....Always United.....
"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without...."

Nightman
เข้าวงการ
*

Nightman (Lamphun-Lampang)

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 09:23:42 »

เข้ามารอดู อยากให้จบแบบ Win Win ชนะทั้งสองฝ่าย ไม่มีผู้ได้ และไม่มีผู้เสียครับ
ค่อยๆพูดกันเถอะครับ บ้านเราจะได้น่าอยู่กัน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 09:55:08 »

คนขายมาอธิบายหน่อยมั๊ย หายไปทั้ง 2 กระทู้เลย

คนซื้อไปโพสในกระทู้ซื้อขาย วันที่ 4 สิงหา แต่คนขายมาโพสกระทู้ใหม่ วันที่ 4 สิงหา

ทำไมไม่ไปตอบในกระทู้ซื้อขายครับ ตั้งใหม่ทำไมครับ   ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
bird_kap
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 10:00:49 »

ผมไม่รู้ที่มาที่ไป อย่างครบถ้วน ของทั้งสองฝ่าย คงให้ความเห็นไม่ได้คับ
แต่ขอเอาใจช่วยให้ถึงจุดที่ "พอใจทั้งสองฝ่ายนะครับ"
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 10:15:51 »

อ่านไปอ่านมาแล้วเห็นใจคนซื้อครับ เพราะผมก็โดนแบบพี่นี้แหละแต่ทางผู้ขายยินดีซ่อมให้ฟรี
ผมก็ทนขี่มาตั้ง 5 ปี ซ่อมไปด้วย จนสุดท้ายต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ตัดปัญหา
ผมว่าคนขายออกมาเคลียร์ แบบลูกผู้ชายดีกว่าครับ ลองคิดย้อนกับไปว่า ถ้าพี่เป็นผู้ซื้อพี่แล้วมาโดนแบบนี้จะคิดยังไง
 จุมพิต ลังเล

แมงกะซอนบิน
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 10:23:32 »

ทำไมไม่ไปตอบในกระทู้ซื้อขายครับ ตั้งใหม่ทำไมครับ   ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา

ครับ ผมโพสในกระทู้ที่เค้าลงขายรถไว้ช่วงเวลา 10โมงเช้า ทำไมเหรอครับ เพราะวันที่2-3สิงหาก้อติดต่อไม่ได้บ้าง โทรไม่รับบ้าง เลยต้องมาประจานกันหน้ากระทู้พี่ๆน้องๆจะได้ทราบกัน  แล้วมันมาตั้งกระทู้ถามใหม่เมื่อทุ่มนึง แล้วไม่ได้บอกถึงที่มาที่ไปว่า ทำไมคนซื้อถึงขอคืน ผมซื้อของในเวปนี้มานานหลายปี ไม่เคยคืนของใครซักชิ้นเดียว ขนาดรถผมก้อเคยซื้อจากพี่ๆในเวป มาคันนึงแล้ว แถมดูให้ญาติซื้อไปอีกคัน ก้อไม่เคยมีปัญหา ผมอยู่หาดใหญ่นะครับ โอนเงินเป็นแสน นี่เพราะเราเชื่อและมั่นใจในสิ่งที่คุณบอกเรา ถ้าให้ข้อมูลตรง บอกถึงปัญหาจริงๆของรถ(รถคุณเองทำไมคุณจะไม่รู้ ยิ่งถ้ามาบอกว่าตัวเองเป็นพ้อค้าขายรถ ยิ่งต้องชำนาญกว่าชาวบ้านแน่นอน) ผมก้ออาจจะทำใจยอมรับ หรือไม่ก้อไม่ต้องซื้อรถมันซะ นี่กลัวคนซื้อจะไม่ตกลงซื้อ ก้อเลยบอกว่า ดี..ได้..โอเคพี่..ได้อยู่ มันเสียความรู้สึกมาก และยิ่งมากขึ้นอีกเมื่อเกิดปัญหาแบบนี้มันไม่มีน้ำใจกับเราเลย รู้มั๊ยครับว่า ขนาด ต่อทะเบียน/พรบ/ตรอ ยังมาเก็บกับผม2,000เลยทั้งๆ รถทะเบียนขาดอยู่ก่อนแล้วเดือนกว่า ผมก้อต้องให้เค้าต่อให้ เพราะกลัวว่าขี่ๆไปเจอด่านจะโดนเอา  ร้องไห้
แล้วดูกันเถอะครับ มันหายหัวไปไหน มันรู้อยู่แก่ใจครับว่า ทำอะไรเค้าไว้  แน่จริงก้อชี้แจงให้พี่ๆน้องเค้าทราบกันดิ  อย่าได้แต่เข้ามาแอบๆดูไปวันๆ ว่าเค้าเข้ามาว่าอะไรกูบ้าง โกรธ โกรธ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2012, 10:32:05 โดย tanatsu » บันทึกการเข้า
arm_united
ไม่หล่อ แต่อร่อย
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

CiviC CluB No. 101

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 10:34:59 »

ครับ ผมโพสในกระทู้ที่เค้าลงขายรถไว้ช่วงเวลา 10โมงเช้า ทำไมเหรอครับ เพราะวันที่2-3สิงหาก้อติดต่อไม่ได้บ้าง โทรไม่รับบ้าง เลยต้องมาประจานกันหน้ากระทู้พี่ๆน้องๆจะได้ทราบกัน  แล้วมันมาตั้งกระทู้ถามใหม่เมื่อทุ่มนึง แล้วไม่ได้บอกถึงที่มาที่ไปว่า ทำไมคนซื้อถึงขอคืน ผมซื้อของในเวปนี้มานานหลายปี ไม่เคยคืนของใครซักชิ้นเดียว ขนาดรถผมก้อเคยซื้อจากพี่ๆในเวป มาคันนึงแล้ว แถมดูให้ญาติซื้อไปอีกคัน ก้อไม่เคยมีปัญหา ผมอยู่หาดใหญ่นะครับ โอนเงินเป็นแสน นี่เพราะเราเชื่อและมั่นใจในสิ่งที่คุณบอกเรา ถ้าให้ข้อมูลตรง บอกถึงปัญหาจริงๆของรถ(รถคุณเองทำไมคุณจะไม่รู้ ยิ่งถ้ามาบอกว่าตัวเองเป็นพ้อค้าขายรถ ยิ่งต้องชำนาญกว่าชาวบ้านแน่นอน) ผมก้ออาจจะทำใจยอมรับ หรือไม่ก้อไม่ต้องซื้อรถมันซะ นี่กลัวคนซื้อจะไม่ตกลงซื้อ ก้อเลยบอกว่า ดี..ได้..โอเคพี่..ได้อยู่ มันเสียความรู้สึกมาก และยิ่งมากขึ้นอีกเมื่อเกิดปัญหาแบบนี้มันไม่มีน้ำใจกับเราเลย รู้มั๊ยครับว่า ขนาด ต่อทะเบียน/พรบ/ตรอ ยังมาเก็บกับผม2,000เลยทั้งๆ รถทะเบียนขาดอยู่ก่อนแล้วเดือนกว่า ผมก้อต้องให้เค้าต่อให้ เพราะกลัวว่าขี่ๆไปเจอด่านจะโดนเอา  ร้องไห้
แล้วดูกันเถอะครับ มันหายหัวไปไหน มันรู้อยู่แก่ใจครับว่า ทำอะไรเค้าไว้  แน่จริงก้อชี้แจงให้พี่ๆน้องเค้าทราบกันดิ  อย่าได้แต่เข้ามาแอบๆดูไปวันๆ ว่าเค้าเข้ามาว่าอะไรกูบ้าง โกรธ โกรธ โกรธ

ผมหมายถึงคนขาย มาตั้งกระทู้ใหม่ทำไม น่าจะเคลียร์กันในกระทู้ซื้อขายครับ พอมาโพสแล้วก็หายไปเลย  ร้องไห้

<a href="http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf" target="_blank">http://www.swfcabin.com/swf-files/1326984218.swf</a>

.....Always United.....
"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without...."

tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 10:46:13 »

ผมหมายถึงคนขาย มาตั้งกระทู้ใหม่ทำไม น่าจะเคลียร์กันในกระทู้ซื้อขายครับ พอมาโพสแล้วก็หายไปเลย  ร้องไห้

ครับในวันที่4 สิงหาซึ่งเป็นวันเดียวกัน ผมโพสเช้า เค้าตั้งใหม่ค่ำ ทำไมไม่ไปตอบกันในกระทู้ซื้อขาย  ยิงฟันยิ้ม
parkpoop_ek_98
ศิษย์น้อง
**

ผมอยากขับcivic

« ตอบ #36 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 13:39:46 »

ก็เข้าใจคับคนซื้อรถก็อยากใช้รถ คนขายก็อยากได้เงินแต่เรื่องมันเกิดมาแล้ว  คงต้องช่วยกันรับผิดชอบถอยคนละก้าวเรื่องได้จบ
ถ้าจะหาคนผิด น่าจะทั้งคู่คับ(จบสวยกว่าแยะ)  ปล.ผมเคยเห็นรถคันนี้แล้วคับเพราะคนซื้อเขาซื้อไฟหน้าekกับผม และผมหิ้วของไปส่งที่รถให้คันนี้
ปล.พูดผิดไปขออภัย คับ
kumandmorn
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 22:30:23 »

ติดตามตอนจบทั้ง 2 กระทู้ครับ
ผมก็เป็นอีกคนที่สนใจรถคันนี้อยู่ครับ ผมติดต่อขอดูรถกับคนขายประมาณกลางเดือนกรกฎาคม คนขายแจ้งว่าอยู่ต่างจังหวัดไม่พร้อมให้ดูรถและบอกผมว่าถ้าพร้อมจะติดต่อมา ผมก็ยังโทรไปสอบถามคนขายเรื่อยมาว่าขายไปรึยังล่าสุดที่โทรไปคือวันที่ 3 สิงหาคมคนขายเค้าก็ยังบอกผมว่าอยู่ต่างจังหวัด ผมย้ำกับคนขายเลยว่าถ้าขึ้นมากรุงเทพแล้วให้รีบโทรหาผมให้เค้าแมมเบอร์ผมไว้เพราะผมต้องการซื้อจริงๆ พี่ชายผมเริ่มสงสัยเลยใช้เบอร์อื่นโทรไปในวันที่5คนขายเค้าบอกว่าขายไปแล้วผมก็ยังคิดในแง่ดีว่าเค้าคงเก็บไว้ให้ผมเลยบอกปัดคนอื่นไปว่าขายแล้ว พอวันนี้ลองเปิดกระทู้ดูก็ตกใจเพราะคนขายบอกว่าขายไปตั้งแต่วันที่ 26
ใจนึงก็โกรธแต่ก็ดีใจที่เป็นโชคดีของผมไม่โดนหลอก ที่เจ็บใจกว่านั้นครับมีรถอีกคันที่ผมสนใจอยู่ผมรีบโทรไปหาเค้าแต่เค้าบอกว่านัดเซ็นสัญญาซื้อขายพรุ้งนี้แล้ว กรรมแหละครับเลยไม่ได้เลยซักคันเพราะหวังที่จะรอของถูก
เป็นกำลังใจให้พี่คนที่ซื้อไปครับ ส่วนคนขายครับคุณออกมาเคลียปัญหาเถอะครับ
tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #38 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 22:41:49 »

ผมก็เป็นอีกคนที่สนใจรถคันนี้อยู่ครับ ผมติดต่อขอดูรถกับคนขายประมาณกลางเดือนกรกฎาคม คนขายแจ้งว่าอยู่ต่างจังหวัดไม่พร้อมให้ดูรถและบอกผมว่าถ้าพร้อมจะติดต่อมา ผมก็ยังโทรไปสอบถามคนขายเรื่อยมาว่าขายไปรึยังล่าสุดที่โทรไปคือวันที่ 3 สิงหาคมคนขายเค้าก็ยังบอกผมว่าอยู่ต่างจังหวัด ผมย้ำกับคนขายเลยว่าถ้าขึ้นมากรุงเทพแล้วให้รีบโทรหาผมให้เค้าแมมเบอร์ผมไว้เพราะผมต้องการซื้อจริงๆ พี่ชายผมเริ่มสงสัยเลยใช้เบอร์อื่นโทรไปในวันที่5คนขายเค้าบอกว่าขายไปแล้วผมก็ยังคิดในแง่ดีว่าเค้าคงเก็บไว้ให้ผมเลยบอกปัดคนอื่นไปว่าขายแล้ว พอวันนี้ลองเปิดกระทู้ดูก็ตกใจเพราะคนขายบอกว่าขายไปตั้งแต่วันที่ 26
ใจนึงก็โกรธแต่ก็ดีใจที่เป็นโชคดีของผมไม่โดนหลอก ที่เจ็บใจกว่านั้นครับมีรถอีกคันที่ผมสนใจอยู่ผมรีบโทรไปหาเค้าแต่เค้าบอกว่านัดเซ็นสัญญาซื้อขายพรุ้งนี้แล้ว กรรมแหละครับเลยไม่ได้เลยซักคันเพราะหวังที่จะรอของถูก
เป็นกำลังใจให้พี่คนที่ซื้อไปครับ ส่วนคนขายครับคุณออกมาเคลียปัญหาเถอะครับ
เห็นด้วยครับคนขายออกมาเคลียร์ด่วนเลยดีกว่า ผิดถูกว่ากันอีกที
มาตั้งกระทู้ป่วนแล้ว เงียบหายไปไม่ดีกับทุกฝ่ายนะครับ
 ฮืม

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
tee_drift
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 23:10:11 »

;Dอ้าวลงทุนสมัครเลยหรอบอย.... 

ผมสงสัยมากเลยว่าทำไมคนขายถึงโกหกได้โกหกดีทั้งๆที่นัดน้องผมไว้แล้วยังมีหน้าเอาไปขายคนอื่นอีก... ผมกะโทรไปหลายครั้งแล้วไม่มีโอกาสโทรไป   จนวันอาทิตย์น้องผมอยู่ด้วยเลยได้โทรไปหาคนขายต่อหน้าถึงได้รู้ว่าขายไปแล้ว ๆม่งั้นก้คงโกหกน้องผมต่อไป ใช่ไหมครับ คุณคนขาย โกรธ โกรธ
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามหน่อย ถ้าเราขายรถไปวันที่26แล้ววันที่31คนที่ซื้อรถไปจะขอเอารถคืนจะคืนได้ไหม