ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 กรกฎาคม 2024, 04:14:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามหน่อย ถ้าเราขายรถไปวันที่26แล้ววันที่31คนที่ซื้อรถไปจะขอเอารถคืนจะคืนได้ไหม 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย ถ้าเราขายรถไปวันที่26แล้ววันที่31คนที่ซื้อรถไปจะขอเอารถคืนจะคืนได้ไหม  (อ่าน 19819 ครั้ง)
kumandmorn
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 23:36:23 »

;Dอ้าวลงทุนสมัครเลยหรอบอย.... 

ผมสงสัยมากเลยว่าทำไมคนขายถึงโกหกได้โกหกดีทั้งๆที่นัดน้องผมไว้แล้วยังมีหน้าเอาไปขายคนอื่นอีก... ผมกะโทรไปหลายครั้งแล้วไม่มีโอกาสโทรไป   จนวันอาทิตย์น้องผมอยู่ด้วยเลยได้โทรไปหาคนขายต่อหน้าถึงได้รู้ว่าขายไปแล้ว ๆม่งั้นก้คงโกหกน้องผมต่อไป ใช่ไหมครับ คุณคนขาย โกรธ โกรธ
สมัครไว้ตั้งแต่สนใจรถคันนี้แหละ ยังไม่มีรถแต่เอาไว้อ่านข้อมูลการใช้งานต่างๆของรุ่นนี้อะพี่ ไม่คิดเลยว่ากระทู้แรกที่ลงจะเป็นแบบนี้ เรื่องอะไรที่มันไม่เหมาะสม ผมจำเป็นต้องเผยแพร่ให้สังคมรับทราบครับ
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #41 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 10:15:04 »

สมัครไว้ตั้งแต่สนใจรถคันนี้แหละ ยังไม่มีรถแต่เอาไว้อ่านข้อมูลการใช้งานต่างๆของรุ่นนี้อะพี่ ไม่คิดเลยว่ากระทู้แรกที่ลงจะเป็นแบบนี้ เรื่องอะไรที่มันไม่เหมาะสม ผมจำเป็นต้องเผยแพร่ให้สังคมรับทราบครับ
จะซื้อรถมือสองมือสาม ต้องใจเย็นครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง  เมื่อก่อนกว่าจะได้รถมาผมหาอยู่หกเดือนครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พอได้มาใช่ว่าจะดีพร้อมใช้ ต้องเอามาเปลี่ยนยาง ถ่ายน้ำมันเครื่อง ขึ้นฮ๊อยเช็คช่วงล่าง อีกบานเลย แต่ทำแล้วใช้ยาวๆครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
            ขอเสริมในส่วนของการตั้งกระทู้ตอบไปตอบมาแบบนี้ใครเข้ามาอ่านก็แสดงความเห็นไปตามเนื้อหาไปครับ ใครจะดีไม่ดียังไงสุดท้ายมันก็เผยออกมาหมดอยู่ดี หันมาคุยกัน ให้มันจบดีกว่า หมกไว้นานกลิ่นมันจะออกนะคร๊าบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

VTA
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 11:34:35 »

ติดตามตอนจบทั้ง 2 กระทู้ครับ
ผมก็เป็นอีกคนที่สนใจรถคันนี้อยู่ครับ ผมติดต่อขอดูรถกับคนขายประมาณกลางเดือนกรกฎาคม คนขายแจ้งว่าอยู่ต่างจังหวัดไม่พร้อมให้ดูรถและบอกผมว่าถ้าพร้อมจะติดต่อมา ผมก็ยังโทรไปสอบถามคนขายเรื่อยมาว่าขายไปรึยังล่าสุดที่โทรไปคือวันที่ 3 สิงหาคมคนขายเค้าก็ยังบอกผมว่าอยู่ต่างจังหวัด ผมย้ำกับคนขายเลยว่าถ้าขึ้นมากรุงเทพแล้วให้รีบโทรหาผมให้เค้าแมมเบอร์ผมไว้เพราะผมต้องการซื้อจริงๆ พี่ชายผมเริ่มสงสัยเลยใช้เบอร์อื่นโทรไปในวันที่5คนขายเค้าบอกว่าขายไปแล้วผมก็ยังคิดในแง่ดีว่าเค้าคงเก็บไว้ให้ผมเลยบอกปัดคนอื่นไปว่าขายแล้ว พอวันนี้ลองเปิดกระทู้ดูก็ตกใจเพราะคนขายบอกว่าขายไปตั้งแต่วันที่ 26
ใจนึงก็โกรธแต่ก็ดีใจที่เป็นโชคดีของผมไม่โดนหลอก ที่เจ็บใจกว่านั้นครับมีรถอีกคันที่ผมสนใจอยู่ผมรีบโทรไปหาเค้าแต่เค้าบอกว่านัดเซ็นสัญญาซื้อขายพรุ้งนี้แล้ว กรรมแหละครับเลยไม่ได้เลยซักคันเพราะหวังที่จะรอของถูก
เป็นกำลังใจให้พี่คนที่ซื้อไปครับ ส่วนคนขายครับคุณออกมาเคลียปัญหาเถอะครับ

ครับผมคงถือว่าเป็นความโชคร้ายของผมเองละครับ เป็นประสบการณ์ที่ค่อนข้างแพงไปหน่อย รถคันนี้เป็นรถมือสองอีกคัน ในหลายคันที่ผมเคยซื้อ ซื้อมาซ่อมมากซ่อมน้อยไม่ว่ากันครับเข้าใจครับว่าเป็นเป็นของใช้แล้ว  แต่ที่ต้องออกมาโพสทุกๆข้อความในกระทู้ ก้อเพราะการหนีหายไม่ชี้แจงไม่มาร่วมรับผิดชอบ ไม่มาเคลียร์ มันยิ่งแสดงถึงเค้าตั้งใจที่จะหลอกเราอยู่แล้ว คงคิดว่าถ้าขายใกล้ๆปัญหาคงถึงตัวง่าย...เลยขายไปไกลๆหน่อยดีกว่า แล้วค่อยมาอ้างโน้นนี่ ให้พ้นๆตัว แมร่งเลว ฮืม

มันคงไม่ยอมคืนรถแล้วละครับ เรื่องซ่อมให้ก้อคงยาก เรื่องจะมาแชร์ค่าซ่อมคงเป็นทางสุดท้ายครับ คงรอมันไม่ไหว ตอนนี้ผมก้อให้ช่างล้างเกียร์ วัดกำลังอัดกระบอกสูบและลองรื้อฝาสูบออก เพื่อดูปัญหาให้อยู่ และอีกด้านกำลังติดต่อเทลเลอร์เพื่อขนรถลงมาหาดใหญ่ ไม่อยากซ่อมขับกลับมาแล้ว กลัวรถจะช้ำไปกว่านี้อีก เหนื่อยครับงานนี้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #43 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 13:42:51 »

จริงๆ  แล้ว ถ้าน้อง คนขาย แสดงความ จริงใจ ด้วยการออก ค่าซ่อมให้ พี่เค้าก็จบไปแล้ว...ครับ  วันหน้า  วันหลัง จะทำการค้าขาย ก็จะได้ชื่อเสียง ความจริงใจ กับลูกค้า ....

ยอมกำไรน้อยหน่อย แต่ อนาคต ได้ลูกค้า...(ถ้าจับรถมาขายนะครับ).....ส่วน ท่านที่จะซื้อ รถ ครั้งต่อไป....ก็ อย่า เห็น ว่าถูก แล้วเรารีบ ซื้อ เพราะคงไม่มี ใครขายถูกๆ แน่นอนครับ

ของถูก กับของดี มาพร้อมกัน ได้.....แต่ ยาก กว่าจะมี คนที่คิด อย่างนั้นสักคน.....ส่วนเคส นี้ก็จะได้เป็นประโยชน์ ให้เพื่อนๆ ที่จะซื้อรถ ตระหนัก ...ว่า ควร รัดกุม ให้มากขึ้น

ในการเจรจา ต่อรอง ซื้อขาย สินค้า ในเว็บ ไซร์ ต่อไป .....เอาใจช่วยให้รถ กลับมาดีเหมือนเดิม นะครับ ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #44 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 14:14:59 »

ยิงฟันยิ้ม..........รออ่านตอนจบอยู่คับ........... ยิงฟันยิ้ม

KUEudCPE
Gold Member
เจ้าสำนัก

CIVIC COUPE 99 + D15B MT

« ตอบ #45 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 15:47:55 »

เห็นใจมากครับ   ร้องไห้  พูดไม่ออกเลย  ตกใจ

DEAD DOGS DON'T BARK
SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #46 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 16:08:33 »

คนซื้อไม่ดูดีๆ

คนขายรู้รถดีว่าเป็นอย่างไรแล้วมาขาย

ไหนคนขายมาบอกต่อไหนว่าก่อน ขายรถเป็นไง

เจ๋ง เจ๋ง
s2000
จอมยุทธ

« ตอบ #47 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2012, 10:30:38 »

ถ้าเป็นอย่างที่คนซื้อว่าไว้.....คงคืนเงินยากครับ เพราะสภาพแบบนั้น ราคาเท่านั้น ขายได้นี่คือยกภูเขาออกจากอกจริงๆ
ผมเคยไปดูรถแบบนี้นะ เจ้าของเค้าโยนกุญแจให้ผมเลย ลองดูทุกอย่างแล้วแกคอยตอบคำถามอย่างเดียว แบบนี้เค้าเรียกว่า"แฟร์"
ถ้าคุณคนขายไม่ออกมาเคลียร์ คุณก้อคือจำเลยสังคมดีๆนี่เอง
ปล.ผมเห็นใจคนซื้อสุดๆ ไม่อยากว่าที่เค้าไม่ดูรถให้ดีนะ แต่คนเราใจมันอยากได้ไงคับ เลยพลาดไปแค่นั้น เป็นกำลังใจให้คับ

จะ ECO กันทำไม.....ในเมื่อเราขับ EK
Original_EK
Gold Member
ศิษย์น้อง

EK..ทำให้เสียตังค์...แต่ไม่เคยทำให้เสียใจ!!!

« ตอบ #48 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2012, 22:59:30 »

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 10:42:18 »

คนซื้อไม่ดูดีๆ

คนขายรู้รถดีว่าเป็นอย่างไรแล้วมาขาย

ไหนคนขายมาบอกต่อไหนว่าก่อน ขายรถเป็นไง

เจ๋ง เจ๋ง

ผ่านไปหลายวันแล้ว ยังไม่เข้ามาเคลียร์ ได้แต่log out เป็นบุคคลทั่วไป เข้ามาแอบดู แลบลิ้น
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #50 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 12:44:19 »

ผ่านไปหลายวันแล้ว ยังไม่เข้ามาเคลียร์ ได้แต่log out เป็นบุคคลทั่วไป เข้ามาแอบดู แลบลิ้น
ติดต่อไม่ได้เลยเหรอครับ ขยิบตา ขยิบตา ความจริงเรื่องแบบนี้ต้องมาคุยกันได้แล้วครับ  เดี๋ยวมันจะเสียไปมากกว่านี้ ฮืม ฮืม กระทู้ฮอตอีกห้องเขายังจบด้วยดีเลย แล้วแบบนี้ควรจะมาคุยกันให้รู้เรื่องกันดีกว่า ฝ่ายผู้ซื้อออกมาชี้แจงแล้ว ทำไมฝ่ายผู้ขายถึงหายไปอีกล่ะครับ หากจริงใจกันมั่นใจในสิ่งที่เราทำควรพูดกันให้มันจบได้แล้วครับ ตอนนี้อ่านกระทู้แล้วเริ่มไม่มั่นใจแล้วว่าไอ้ที่เสพเข้าไปนี่มันของจริงหรือเปล่า มึนนนน ไปหมดแล้ว ตกใจ ตกใจ ตกใจ หลายกระทู้เลยครับ

VTA
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #51 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 13:26:07 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

champ109
จอมยุทธ

ยอมกินมาม่า แต่ขอให้มีรถสวยๆขับไปซื้อมาม่าทุกวันก็พอ^^

« ตอบ #52 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 14:13:38 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ฮีโร่ ของผมมาแล้ว ฮ๊าฟฟฟฟฟฟ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Original_EK
Gold Member
ศิษย์น้อง

EK..ทำให้เสียตังค์...แต่ไม่เคยทำให้เสียใจ!!!

« ตอบ #53 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 00:20:31 »

อายจัง อายจัง อายจัง
keema_6
Gold Member
เจ้าสำนัก

อาร์มคับ มาช้ากลับก่อน

« ตอบ #54 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 01:43:14 »

+1 กำลังใจ

รถเล็กๆเด็กๆทำ สไตล์ผม http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=149462.0
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 09:47:58 »

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่เข้าใจ   เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
CharrottE
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

let' party !

« ตอบ #56 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 10:38:18 »

ฮืม ฮืม ฮืม

เรื่องอย่างงี้มันคงต้องดูกันที่ความรับผิดชอบของแต่ละคน

พูดไม่ออกเหมือนกัน...

boonsattha
เข้าวงการ
*

ซื้อมา-ขายไป ทำเพราะชอบ ไม่ได้ร้อนเงิน งานประจำมีทำครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 11:55:34 »

คนขายหายไปเลย สงสัยอยู่ "ต่างจังหวัด"  รูดซิบปาก

Winter
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 14:35:39 »

คนขายหายไปเลย สงสัยอยู่ "ต่างจังหวัด"  รูดซิบปาก
+1 คับ

Sir-Drag-A-Lot   BY  Takky
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 16:36:17 »

อยู่บางบัวทอง ปทุมธานี เองครับ โกรธ
chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #60 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 16:40:06 »

เจ้าของกระทู้เงียบไปเลยแฮะ รูดซิบปาก
paman
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #61 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 16:45:49 »

เห็นใจผู้ซื้อคับ งี้หลอกกันชัดๆ คันนี้ผมดูหลายทีเพราะสีเดียวกะรถผมยังนึกว่าขายราคาถูกดีจัง
ทีแรกลงใน show room ว่าค่อยๆแต่งซื้อให้แฟนใช้ ตอนนี้บอกว่าจับมาขายไป ทำเป็นขั้นเป็นตอนดีจัง ลังเล
ek_eak
+ + + เอก . . . จิ๋ว จิ๋ว หุหุ + + +
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #62 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 17:36:53 »

ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้มาลงเพราะอยากแน่ใจว่า ใม่ต้องรับรถคืน แล้วก็ไม่มีความผิดตามกฏหมาย

ป่านนี้คงหายเข้ากลีบเมฆไปแล้ว  เจอคนพวกนี้เซ็ง เอาแต่ได้ ไม่คิดถึงใจคนอื่น  ว่าเขาจะเดือดร้อนแค่ไหน

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

commentdear
เจ้าสำนัก

●Benz Metal●

« ตอบ #63 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2012, 23:40:00 »

เสริมนิดนึงนะครับ การที่จะคืนรถก็ไม่น่าเสียหายอะไรเพราะผ่านมาแค่ไม่กี่วัน และเจ้าของเดิมกลัวว่ารถไปทำอะไรมามั้ง ขับมานานจะดูรถตัวเองๆไม่ออกเลยหรอ และถ้ารถมันดีจริงตามที่ได้บอกเอาใว้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรในการขายครั้งต่อไป เห็นใจคนซื้อครับ  โกรธ โกรธ โกรธ มาตั้งไกลดันกินกันเอง
golf4338
เจ้ายุทธภพ

ถึงตัวจะอยู่TOYOTA..แต่ใจยังรักHONDA

« ตอบ #64 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 06:54:47 »

ทำไมเงียบหายล่ะคับ.. ฮืม

tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 11:26:06 »

ขอบคุณทุกเสียง ที่ให้ความเข้าใจและเห็นใจผมนะครับ  ยิ้มกว้างๆ อาทิตย์หน้ารถคงซ่อมเสร็จและวิ่งได้  ก้ออยากเปลี่ยนเครื่องเหมือนกัน แต่ไม่ไหวเพราะมีอย่างอื่นที่ต้องเก็บอีกหลายอย่างเลย เศร้า
hut
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 11:47:48 »

รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

pranot
ศิษย์น้อง
**

สองแสบ@รามอินทรา

« ตอบ #67 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 20:32:23 »

ขอบคุณทุกเสียง ที่ให้ความเข้าใจและเห็นใจผมนะครับ  ยิ้มกว้างๆ อาทิตย์หน้ารถคงซ่อมเสร็จและวิ่งได้  ก้ออยากเปลี่ยนเครื่องเหมือนกัน แต่ไม่ไหวเพราะมีอย่างอื่นที่ต้องเก็บอีกหลายอย่างเลย เศร้า

เอาใจช่วยครับ ตรงใหนเสียก็ซ่อมไปครับ ฝ่าฟันไปด้วยกัน พอทำจนวิ่งได้ดีแล้ว ผมว่าคุณจะรักมันมากกว่าซื้อมาเดิมๆ ไม่มีปัญหาอะไรอีกนะ

ที่กล้าบอกเพราะผมผ่านตรงนั้นมาแล้วครับ อายจัง อายจัง อายจัง

Civic 1.6Exi 2000 สีทองครับ
jikgadhoy
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 14:14:53 »

ผมเข้าใจหัวอกพี่คนซื้ออย่างลึกซึ้งเลยทีเดียว เคยเจอมากับตัวครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ยังงัยก็ออกมาคุยกันครับ พี่น้องกันทั้งนั้น

สู้ๆครับพี่ เจ๋ง
bodyfriendship
ศิษย์น้อง
**

ก็ใจมันรักตาโต จะให้ขับเฟอรารี่พี่ก็ไม่เอา

« ตอบ #69 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 16:39:07 »

สู้ๆครับพี่ทุกวันนี้สังคมเห็นแก่ได้มันเยอะจนซึมเข้าไปทุกหมู่เหล่าแล้ว

สู้ๆครับฝ่ามันไปให้ได้  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ติชมได้นะครับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=136697.0
tatomman
จอมยุทธ

« ตอบ #70 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 17:00:12 »

คนเห็นใจผู้ซื้อนะครับ
เหตูการณ์แบบนี้ผมเคยเจอมากับตัว ตอนซื้อเอาช่างไปดูลองขี้ ตรวจดูทุกอย่างปกติ น้ำไม่ดัน ก็ตัดสินใจซื้อมาพอเอามาขี่ได้ 7 วันน้ำดันหม้อน้ำเอาไปให้พี่ที่เค้าไปดูมาเค้าบอกน่าจะฝาโก่ง ก็เลยไปหาคนขาย แต่เค้าก็รับผิดชอบทุกอย่างแถมยังบอกเราว่า ต่อไปนี้จะซื้อรถต้องดูให้ดีๆ พี่ผมเลยถามกลับไปว่า ถ้าผมขอรื้อเครี่องดูพี่จะยอมป่าวละครับ เงีบย

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
s2000
จอมยุทธ

« ตอบ #71 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 10:43:19 »

อยู่บางบัวทอง ปทุมธานี เองครับ โกรธ
อยู่ปทุมนี่ ช่วงไหนคับ ผมอยู่ปทุมเหมือนกัน เผื่อจะผ่านๆตาจะได้แจ้งเบาะแสได้
 เพราะถ้าเป็นแบบนี้อันตรายกับส่วนรวมมากๆคับ

จะ ECO กันทำไม.....ในเมื่อเราขับ EK
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 11:56:37 »

อยู่ปทุมนี่ ช่วงไหนคับ ผมอยู่ปทุมเหมือนกัน เผื่อจะผ่านๆตาจะได้แจ้งเบาะแสได้
 เพราะถ้าเป็นแบบนี้อันตรายกับส่วนรวมมากๆคับ

ผมก้อบอกไม่ถูกเหมือนกันครับ เดี๋ยวต้องไปถามพี่ชายแฟนที่ไปดูรถให้ว่า อยู่แถวไหน  แล้วจะมาบอกนะครับ ยิ้มเท่ห์

ตอนนนี้รถวิ่งได้ดีระดับนึงแล้ว มาถึงหาดใหญ่เรียบร้อย เล่นเอาเหนื่อยครับ หมดไปก้อหลายอยู่ ปวดใจครับงานนี้เจอพ่อค้ากากๆ ตกใจ
joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #73 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 14:12:07 »

เป็นกำลังใจให้ทั้ง 2 ฝ่ายครับ

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 23:30:18 »

ออกมาหากินแล้วครับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=152523.0 ระมัดระวังกานด้วยครับพี่น้อง เจ๋ง
alexsus99
ศิษย์น้อง
**

แปลงแล้ว อีสุเป็น EK

« ตอบ #75 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 01:41:21 »

เรื่องแบบนี้จะไม่เกิดขึ้น ถ้าคนขายมันยอมจ่าย 10000 แค่1หมื่นทำให้ เงียบได้ ก็น่าจะยอมจ่ายนะคับ แบบนี้ขายของแล้วไม่บอกอาการ มันก็หลอกกันชัดๆคับ
ถ้า โดนตัวเองบ้างละ ไปซื้อรถแล้วเจอรถเน่าๆแบบที่คุณมาขายเค้า คุณจะรู้สึกโมโหไหมละ ผม เห็นใจคนซื้อคับ เพราะคนซื้อแทบทำอะไรไม่ได้เลย แถม ตัวปัญหามันก็หายไปอย่างหมาแบบนี้ ด้วย
แล้วอีกอย่าง ยังหน้าด้านมาขายถังแก๊สอีก แบบนี้มันจะของใหม่จริงๆ เท่าที่โพสไว้ไหม หรือเอามาพ้นสีเอาแล้วมาบอกว่าของใหม่

ขอโทดนะคับอาจจะไม่เข้าใจ อ่านแล้วมันโมโห คนที่มันหลอกขาย น่าเอามาทุบเล่นจริงๆ
livingmall
ศิษย์น้อง
**

รับปรึกษาปัญหาค่าเทอม

« ตอบ #76 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 03:21:31 »

ผ่านมาสองปี รอตอนจบครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม ฮืม

ton940
เข้าวงการ
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 06:49:20 »

ผมก้อบอกไม่ถูกเหมือนกันครับ เดี๋ยวต้องไปถามพี่ชายแฟนที่ไปดูรถให้ว่า อยู่แถวไหน  แล้วจะมาบอกนะครับ ยิ้มเท่ห์

ตอนนนี้รถวิ่งได้ดีระดับนึงแล้ว มาถึงหาดใหญ่เรียบร้อย เล่นเอาเหนื่อยครับ หมดไปก้อหลายอยู่ ปวดใจครับงานนี้เจอพ่อค้ากากๆ ตกใจ

ทำไมคุณไม่ไปถามคนที่มาดูรถให้ละครับ เอารถไปหลายวันแล้วแล้วจะเอามาคืน ถ้ารถมีปัญหาควรเอามาคืนตั่งแต่วันแรก ผมก็ไม่รู้ว่าคุณเอารถไปทำไรมาหรือป่าว งันถ้าผมไปซื้อรถตามเต้นแล้วเอามาวิ่งส่งยาสักวันแล้วเอาไปคืนบอกรถมีปัญหาเต้นจะยอมรับคืนไหมครับ  ทั่งหมดนี้คุณลองไปถามคนที่คุณให้เขามาดูรถนะว่าเอาทำไมถ้ารถไม่ดีไม่ใช่มาเล่นงานกับผม รถขายตามสภาพตอนมาลองรถก็วิ่งได้ ตอนเอารถไปส่งรถก็วิ่งได้ ตอนคุณขับกลับไปพระประแดงรถก้วิ่งไปได้ ถ้ารถมีปัญหาตอนขับกลับไปทำไมคุรไม่เอามาคืน ละ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2012, 07:01:32 โดย ton940 » บันทึกการเข้า
Nong-EK
เจ้าสำนัก

« ตอบ #78 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 12:43:58 »

ขอให้จบด้วยดีครับ  เคลียร์กันเลย  มากันครบแล้วนี่  ทั้งคนซื้อคนขาย   ยิ้ม ยิ้ม

Jad-Pai
tanatsu
เข้าวงการ
*

« ตอบ #79 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 15:38:34 »

เมิงจะโทษเค้าได้ไง ได้แต่มองๆ แล้วไม่ให้ลองขับรถเองอีก คนขายขับให้นั้ง ขี่แบบชิวๆ1ยูเทิรน์สั้นๆเนี้ยนะเมิงบอกว่าได้ลองรถแล้ว ที่ตกลงซื้อเพราะว่าเชิ่อใจกันก้อเท่านั้น บอกว่ารถขับได้ดีไม่มีปัญหาเคยขับไปไกลๆได้ ควันออกตุ่ยๆ แต่ไม่หลวมหล่ะ สรุปคือตั้งแต่วันไปดูรถจนถึงวันไปจ่ายเงินค่ารถ ไม่เคยได้ขับเลยจนกว่าคนขายรับเงิน  แต่เอารถมาวิ่งไม่ถึง 50 โลมีอาการเครื่องสะดุด พี่เค้าเลยฝืนๆไปให้ถึงอู่เพราว่าระยะทางมันใกล้ถึงอู่แล้ว เข้าอู่ปุ๊ปถอดหัวเทียนดูปรากฏว่าบอดหมดเลย ช่างมองแง่ดีไปว่ายางรองหัวเทียนน่าจะแข็ง(ซึ่งจริงแล้วคือเครื่องหลวมโครก) จึงทำให้นำมันเข้าไปในเบ้าหัวเทียนได้ ก้อเลยข้ามไปทำลูกปืนล้อที่ผมสั้งไว้ก่อน แล้วลองไปถามร้านอะไหล่หรือใครที่เคยจะเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังVertexดูดิว่ามันเหมือนกับEKรึปล่าว ทีแรกบอกว่าจะปลี่ยนให้ สงสัยเจอเหมือนกันก้อเลยโบ้ยให้คนซื้อเปลี่ยนเอง ที่อู่เค้าก้อไม่ได้ทำแต่รถผมคันเดียว หาของไม่ได้กอ้ต้องรอสั่ง ถามว่าทำไมไม่โทรตั้งแต่วันแรกที่เอาไปนะเหรอ ก้อเพราะคิดว่ามันคงไม่มีปัญหาใหญ่ ซื้อรถมือสองต้องเอามาซ่อมบ้างเป็นธรรมดาอยู่แล้ว ถ้าตามที่คุยกันผมก้อโอเค ไม่ซีเรียส  แต่ไม่ใช่อย่างที่ผมเจอ ช่วงล่างหลวมหลายจุด/บูชก้านวาวล์หลวมมาก/แหวมลูกสูกหลวม/กระบอกสูปไลค์เริ่มบางแล้ว/ชาปร์สึกและหลวมทำให้ข้อเหวี่ยงเป็นรอยด้วย สรุปคือต้องโอเวอร์ฮอลเครื่องนั้นเหละ แล้วไหนจะต้องไล่สายไฟที่ช่างแก็สทำมาเพี้ยน ยังมีอุปกรณ์กระจุกกระจิกอีกมากมาย  อันนี้ไม่ใช่อย่างที่คุยกันตอนขายนี่หว่า ตอนขายบอกว่าใช้ได้อยู่ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ไม่มีอะไรน่าห่วง  บอกหน้ากระทู้ว่าซื้อรถให้แฟน อีกกระทู้บอกซื้อมาขายไป ตอแหลสิ้นดี  ขอคืนรถแม่งก้ออ้างนู้นี่ ให้แชร์ค่าซ่อมก้อว่ากูไม่เกี่ยว และก้อปิดเครื่อง และที่ไม่รับโทรศัพท์  บอกว่าให้เงินที่บ้านไปแล้วบ้าง บอกว่าเอารถเค้ามาขายกินเปอร์เซ็นบ้าง มาตั้งกระทู้เรียกหาความสงสาร และหายหัวไม่มาเคีลยร์ รอเรื่องเงียบหายแล้ค่อยออกมาหากินอย่างที่เมิงทำอยู่นี่เหรอ ไอ้ตุ๊ด! โกรธ โกรธ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2012, 15:52:04 โดย tanatsu » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามหน่อย ถ้าเราขายรถไปวันที่26แล้ววันที่31คนที่ซื้อรถไปจะขอเอารถคืนจะคืนได้ไหม