ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 ตุลาคม 2024, 12:04:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: รถดับ ช่วงยกคันเล่ง หรือจังหวะเร่งแซง 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถดับ ช่วงยกคันเล่ง หรือจังหวะเร่งแซง  (อ่าน 2704 ครั้ง)
MR.O
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 04 สิงหาคม 2012, 15:36:12 »

ปรึกษาครับ รถซีวิคตาโต มีอาการเบาแล้วดับ ตัวอย่างเช่น ขับไปด้วยความเร็วประมาณ 100 แล้วยกคันเร่งเพื่อลดความเร็ว รถมีอาการรอบตก เร่งไม่ขึ้น รอบทำถ้าจะตกไม่ตก บางครั้งก็สวิงขึ้นมาอีกรอบไม่ดับ บางครั้งก็สวิงไปมาแล้วก็ดับเลยครับ สตาร์ทอีกรอบก็โอเค
       อีกอาการนะครับ หรือเวลาเร่งแซงแล้วรอบตกวูบลงมาดื้อๆแล้วก้ดับไปเฉยๆครับ
เปลี่ยนเซ็นเซอร์เร่งเบาไปแล้วไม่หาย ล้างปีกผีเสื้อแล้วไม่หาย
เปลี่ยนหัวเทียนใหม่รถมีอาการดีขึ้นอยู่ประมาณ 2เดือน แล้วอาการนั้นก็กลับมาใหม่โดยการค่อยเริ่มมีอาการ ผมขึ้นว่าจะเป็นหัวเทียนหรือเปล่าครับ แต่พอเปลี่ยนหัวเทียนแล้วหาย แต่มันก็เกินไปอ่ะครับเปลี่ยนใช้แค่ไม่ถึง 2เดือน
รบกวนปรึกษาผู้ที่มีประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ
chookiet
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 17:01:38 »

แก็สหรือน้ำมันละ แล้วตอนเดินเบาปกติป่าว  แอร์ทำงานแล้วรอบตกไหม องศาจุดระเบิด ถูกป่าว สีของหัวเทียนเป็นไง ร้องไห้
tcm
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2012, 22:25:48 »

ของผมมีอาการรอบตก เร่งไม่ขึ้น บางคร้ังสวิงขึ้นสวิงแล้วก็ดับเหมือนกันครับ
ผมเลยเอาไปให้ช่างที่ เค.พี.สปีด (บางพลี) ทำHONDA โดยเฉพาะครับ
-ปรับตั้งวาล์ว               600 บาท
-เปลี่ยนหัวเทียน 4 ตัว    320 บาท
-ปรับตั้งไฟจุดระเบิด
-ค่าแรง                      200 บาท
รวมค่าใช้ 1,120 บาท
อาการรอบตกหาย เข็มไมล์สวิงหาย รอบเครื่องนิ่ง ออกต้วดี

ลองดูครับขอให้หายใวๆเอาใจช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2012, 13:45:28 โดย tcm » บันทึกการเข้า
e22lnj
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2012, 11:39:47 »

ของผมไดเมนชั่น ติดแก๊ส ก็เป็นครับสังเกตุจากวิทยุ วิ่งๆอยู่บอฉลอแล้วเครื่องมันดับไปวูบนึงแล้วก็ติดใหม่อ่ะครับ
อาการก่อนหน้ามีหัวฉีดเสียไปหัวนึง เลยเปลี่ยนใหม่แล้วก็หัวเทียน 4 หัวเลย ยัง งงๆ ว่าเป็นที่อะไรยังหาอาการไม่ชัดอ่ะครับ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012, 13:23:29 »

รอบ สวิง  ลองตั้งวาวล์ดูครับ หรืออาจเป็น ที่ กรองเบนซินตัน ต้องแยกให้ได้ก่อนว่าเปน แก้ส หรือน้ำมัน แล้วค่อยไล่ต่อคับ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
MR.O
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 16:33:55 »

ครับทุกท่านครับ รถจะเป็นอาการของแก๊ส และ น้ำมันครับ ผมเปลี่ยนหัวเที่ยนแล้วดีขึ้นแต่ได้ไม่นานประมาน 1 เดือนอาการเริ่มกลับมาแต่ช่วงการเกิดอาการจะน้อย แต่ถ้าใช้ไปนานๆเข้าอาการก็จะเกิดมากถี่มากขึ้น
    สีของหัวเทียนดูออกจะเทาๆ เท่าที่ผมดูนะครับหัวเทียนที่ผมเปลี่ยนมาเนี้ยสภาพยังดีอยู่เลยอ่ะครับ ผมรองเปลี่ยนมา 2 รอบแล้วดีอยูแป๊ปเดี๋ยวก้เป็นเหมือนเดิม ผมว่าไม่น่าจะใช่หัวเทียนแล้วละครับ
   แต่ประเด็นหัวฉีดไม่รู้เหมือนกันนะครับน่าคิดเหมือนกัน
ตั้ววาล์วแล้วครับ เปลี่ยนเซ็นเซอร์เร่งเบาแล้ว ล้างปีกผีเสื้อ แล้ว
ปรับตั้งไฟจุดระเบิดหรอกครับ  ยังไงอะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: รถดับ ช่วงยกคันเล่ง หรือจังหวะเร่งแซง