ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 กันยายน 2024, 16:28:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อาการรอบรถสวิงขึ้นลงเป็นที่อะไรครับ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการรอบรถสวิงขึ้นลงเป็นที่อะไรครับ  (อ่าน 5752 ครั้ง)
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 20:28:32 »

รถยนต์ EK 96 ติดแก๊ช LPG  ขับปกติ จอดไว้ 2 วัน วันนี้มาสตารท์เครื่องรอบ เกิด สวิง ขึ้น ลงไม่หยุดเลยครับ
ขอทราบสาเหตุหน่อยครับเป็ที่อะไร  แต่วันนี้ฝืดขับไป รถเหมือนเร่งเองตลอดเลยครับ ต้องเหยียบเบรคไว้ตลอด
พอใส่เกียร์ N หรือ P เครื่อง สวิง ขึ้น ๆ ลง ๆ อ่ะครับ  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

http://www.youtube.com/watch?v=OIPV6ce2jjk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2012, 11:51:39 โดย FLAMINTO » บันทึกการเข้า
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 21:20:13 »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
nonglays
01/12/2017-30/11/2018'
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.694

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 21:33:55 »

ผมเคยเป็นนะ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็หายครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

รับเบิกอะไหล่&ของแต่งทุกชนิดจากญี่ปุ่น
ลิงค์ร้านของแต่ง EK,etcใน WLC = http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,117779.msg1171806.html#msg1171806
ลิงค์เพจร้านของแต่ง Civic ใน facebook = http://www.facebook.com/CIVICJDMshop
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 21:41:32 »

ผมเคยเป็นนะ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็หายครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ผมพึ่งไปตั้ง วาวล์ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ยังไม่ถึง เดือนเลย ครับ  โกรธ โกรธ โกรธ
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 22:21:16 »

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 13:37:13 »

ไฟเครื่องโชวมั้ย ผิดปรกติไฟเครื่องน่าจะโชวนะคับ
เปนเฉพาะแกส รึว่าเป็นน้ำมันด้วย
เปิดแอร ปิดแอร ยังเป้นเหมือนกันมั้ย

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 14:56:32 »

ไฟเครื่องโชวมั้ย ผิดปรกติไฟเครื่องน่าจะโชวนะคับ
เปนเฉพาะแกส รึว่าเป็นน้ำมันด้วย
เปิดแอร ปิดแอร ยังเป้นเหมือนกันมั้ย

ไฟเครื่อง โชว์ครับ เป็นเหมือนกันครับ ทั้งน้ำมันและ แก๊ช  แอร์ ปิด เปิด ก็เป็นเหมือนเดิมครับ   เศร้า เศร้า
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:05:20 »

ไฟเครื่อง โชว์ครับ เป็นเหมือนกันครับ ทั้งน้ำมันและ แก๊ช  แอร์ ปิด เปิด ก็เป็นเหมือนเดิมครับ   เศร้า เศร้า
เช็คโค๊ต ดูก่อนครับ   จุมพิต

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:08:27 »

เช็คโค๊ต ดูก่อนครับ   จุมพิต

ทำยังไงครับ มีวิธีบอกไหมครับ  เช็คโค๊ดเนี่ย ผมมือใหม่ครับ
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:18:04 »

ทำยังไงครับ มีวิธีบอกไหมครับ  เช็คโค๊ดเนี่ย ผมมือใหม่ครับ
แนะนำเข้าอู่ครับ และควรไปอู่ขณะที่ไฟกำลังโชว์เลยครับ อย่าเพิ่งดับเครื่องครับ

ถ้าจะให้อธิบายวิธีเช็ค เปิดกาบข้างแถวเสา A บริเวณฝั่งคนนั่ง หาปลั๊กสีเขียวๆ ตามรูป ถอดตัวปลั๊กที่มีสายไฟสองเส้น
แล้วหาสายไฟเส้นเล็ก ขดแล้วแหย่เข้าไปในรู 2 รู ทำขณะที่ไฟกำลังโชว์นะครับ

ส่วนวิธีนับ รอท่านอื่นมาบอก ผมอธิบายไม่ถูกครับ
  อายจัง

* DSC00084.jpg (33.66 KB, 500x375 - ดู 1957 ครั้ง.)

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:25:22 »

ผิดครับ ไฟเครื่องไม่โชว์ครับ แต่ ไฟแบตโชว์ครับ
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:27:28 »

ผิดครับ ไฟเครื่องไม่โชว์ครับ แต่ ไฟแบตโชว์ครับ
เอ๊า!!! ไฟแบตฯ โชว์ ใช่ไหมครับ งั้นไปเช็ค หรือ เปลี่ยนแบตฯ ก่อนครับ  อายจัง

FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:31:49 »

เอ๊า!!! ไฟแบตฯ โชว์ ใช่ไหมครับ งั้นไปเช็ค หรือ เปลี่ยนแบตฯ ก่อนครับ  อายจัง

ผมถามหน่อย ตอนเสียบกุญแจแล้วเปิด แต่ยังไม่สตาร์ ไฟแบตขึ้นโชว์ แต่พอ สตาร์ไปแล้ว ก็หายอ่ะครับ แบบนี้ ปกติไหมครับ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:35:52 »

ผมถามหน่อย ตอนเสียบกุญแจแล้วเปิด แต่ยังไม่สตาร์ ไฟแบตขึ้นโชว์ แต่พอ สตาร์ไปแล้ว ก็หายอ่ะครับ แบบนี้ ปกติไหมครับ

ปรกติ ต้องเป็น ไฟเครื่อง นะ ตอนบิดออน สักพัก แล้ว พอสตาร์ทก้ดับ  เวลาถ้าเครื่องติดแล้ว ไฟทุกดวงจะต้องดับคับ ถ้ามีไฟอะไรติด แสดง ว่าระบบนั้น ผิดปรกติครับ

โมกล่องมารึป่าวครับ ที่ว่าวางเครื่องมาใหม่ใช่ไหมคับ ผมว่าหาอู่ที่ไว้ใจได้ แล้วเข้าไปเชคดีกว่าคับ มาเดาแบบนี้มันบอกยากนะคับ เดียวไม่หายแล้วมันเสียอารมนะ

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:39:43 »

ปรกติ ต้องเป็น ไฟเครื่อง นะ ตอนบิดออน สักพัก แล้ว พอสตาร์ทก้ดับ  เวลาถ้าเครื่องติดแล้ว ไฟทุกดวงจะต้องดับคับ ถ้ามีไฟอะไรติด แสดง ว่าระบบนั้น ผิดปรกติครับ

โมกล่องมารึป่าวครับ ที่ว่าวางเครื่องมาใหม่ใช่ไหมคับ ผมว่าหาอู่ที่ไว้ใจได้ แล้วเข้าไปเชคดีกว่าคับ มาเดาแบบนี้มันบอกยากนะคับ เดียวไม่หายแล้วมันเสียอารมนะ

ใช่ครับ วางเครื่อง มาใหม่ ครับ  ผมอยากขอความรู้ก่อนอ่ะครับผม ที่ผมอยู๋ไม่มีอู๋ไหนรู้จักเลย กลัวไปแล้วโดนยำอ่ะครับ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:54:33 »

ใช่ครับ วางเครื่อง มาใหม่ ครับ  ผมอยากขอความรู้ก่อนอ่ะครับผม ที่ผมอยู๋ไม่มีอู๋ไหนรู้จักเลย กลัวไปแล้วโดนยำอ่ะครับ

คับผม คือจะบอกว่า เดาสุ่มมันแก้ไม่หายคับ มัน อยุ่ที่ช่างท่ี่วางเครื่อง อาจจะวายสายไม่สมบูรณ์  ต้องกลับไปให้ช่างเดิมแก้ครับ ไม่อย่างนั้น ทำอย่างไรก้ไม่หายหรอกคับ

แล้วอยุ่แภวไหนละคับ เดียวเพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำช่าง ดีดีให้คับ

FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:55:18 »

คับผม คือจะบอกว่า เดาสุ่มมันแก้ไม่หายคับ มัน อยุ่ที่ช่างท่ี่วางเครื่อง อาจจะวายสายไม่สมบูรณ์  ต้องกลับไปให้ช่างเดิมแก้ครับ ไม่อย่างนั้น ทำอย่างไรก้ไม่หายหรอกคับ

แล้วอยุ่แภวไหนละคับ เดียวเพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำช่าง ดีดีให้คับ

ผมอยู่นครปฐมครับ .....
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:57:33 »

ผมอยู่นครปฐมครับ .....

นครปฐมนี่ คุณเอ๊ะ น่าจะแนะนำได้ ลองไปตั้งกระทู้ หาอู่ นครปฐมดูคับ เผื่อ จะได้มีคน มาแนะนำคับ

FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:58:30 »

นครปฐมนี่ คุณเอ๊ะ น่าจะแนะนำได้ ลองไปตั้งกระทู้ หาอู่ นครปฐมดูคับ เผื่อ จะได้มีคน มาแนะนำคับ

อ่า ขอบคุณครับผม
captjiew
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 06:42:07 »

ขอแจมด้วยคนครับ อาการนี้เคยเป็น ถ้า จขกท.วางเครื่องมาใหม่ด้วยแล้วก็น่าจะเป็นที่ตัวคอนโทรลรอบเดินเบาค้างครับ เพราะเครื่องที่มาจากญี่ปุ่นถูกทิ้งอยู่นานไม่ได้ใช้งานคราบไอน้ำมันเครื่องที่จับอยู่เดิมมันทำให้ค้างได้ ของผมวางเครื่องZC ล้างแล้วหาย ลองดูครับ
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 09:43:58 »

ขอแจมด้วยคนครับ อาการนี้เคยเป็น ถ้า จขกท.วางเครื่องมาใหม่ด้วยแล้วก็น่าจะเป็นที่ตัวคอนโทรลรอบเดินเบาค้างครับ เพราะเครื่องที่มาจากญี่ปุ่นถูกทิ้งอยู่นานไม่ได้ใช้งานคราบไอน้ำมันเครื่องที่จับอยู่เดิมมันทำให้ค้างได้ ของผมวางเครื่องZC ล้างแล้วหาย ลองดูครับ

มีวิธีล้างไหมครับ หรือว่าต้องไปที่อู่ ถ้าไปที่อู๋ราคาเท่าไหร่ครับ  เศร้า เศร้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อาการรอบรถสวิงขึ้นลงเป็นที่อะไรครับ