ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 กันยายน 2024, 06:17:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: แนะนำอู่ซ่อมเครื่องยนต์ กับ ระบบไฟฟ้า ในนครปฐม ดีๆ หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่ซ่อมเครื่องยนต์ กับ ระบบไฟฟ้า ในนครปฐม ดีๆ หน่อยครับ  (อ่าน 6315 ครั้ง)
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 16:10:38 »

เศร้า เศร้า เศร้า
chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 17:47:39 »

เศร้า เศร้า เศร้า
ถ้านครปฐมไปอู่รุ่งกิจ ขาเข้ากรุงเทพตรงข้ามปั๊มปิโตรนาส ติดกับศูนย์ซ่อมKIAนะ เจ้าของอู่ชื่อพี่ป๊อป 081-5728109 บอกว่าเอ๊ะแนะนำให้มา ว่าแต่รถเป็นอะไรอ่ะ จุมพิต
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 18:16:14 »

ถ้านครปฐมไปอู่รุ่งกิจ ขาเข้ากรุงเทพตรงข้ามปั๊มปิโตรนาส ติดกับศูนย์ซ่อมKIAนะ เจ้าของอู่ชื่อพี่ป๊อป 081-5728109 บอกว่าเอ๊ะแนะนำให้มา ว่าแต่รถเป็นอะไรอ่ะ จุมพิต

เลยแยกปิ่นเกล้าไปยังครับ 

รถยนต์ EK 96 ติดแก๊ช LPG  ขับปกติ จอดไว้ 2 วัน วันนี้มาสตารท์เครื่องรอบ เกิด สวิง ขึ้น ลงไม่หยุดเลยครับ
ขอทราบสาเหตุหน่อยครับเป็ที่อะไร  แต่วันนี้ฝืดขับไป รถเหมือนเร่งเองตลอดเลยครับ ต้องเหยียบเบรคไว้ตลอด
พอใส่เกียร์ N หรือ P เครื่อง สวิง ขึ้น ๆ ลง ๆ อ่ะครับ
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 18:31:37 »

รถยนต์ EK 96 ติดแก๊ช LPG  ขับปกติ จอดไว้ 2 วัน วันนี้มาสตารท์เครื่องรอบ เกิด สวิง ขึ้น ลงไม่หยุดเลยครับ
ขอทราบสาเหตุหน่อยครับเป็ที่อะไร  แต่วันนี้ฝืดขับไป รถเหมือนเร่งเองตลอดเลยครับ ต้องเหยียบเบรคไว้ตลอด
พอใส่เกียร์ N หรือ P เครื่อง สวิง ขึ้น ๆ ลง ๆ อ่ะครับ
คุณอยู่ตรงไหนของนครปฐมครับ วิ่งจากในเมืองนครปฐมไปทางนครชัยศรีอ่ะครับ หาไม่ยาก
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 18:55:56 »

คุณอยู่ตรงไหนของนครปฐมครับ วิ่งจากในเมืองนครปฐมไปทางนครชัยศรีอ่ะครับ หาไม่ยาก
    เอ๊ะ นครปฐม มาเอง  แลบลิ้น แลบลิ้น

รถยนต์ EK 96 ติดแก๊ช LPG  ขับปกติ จอดไว้ 2 วัน วันนี้มาสตารท์เครื่องรอบ เกิด สวิง ขึ้น ลงไม่หยุดเลยครับ
ขอทราบสาเหตุหน่อยครับเป็ที่อะไร  แต่วันนี้ฝืดขับไป รถเหมือนเร่งเองตลอดเลยครับ ต้องเหยียบเบรคไว้ตลอด
    แก๊สหัวฉีดหรือดูดนี่ เป็นเฉพาะแก๊สหรือเปล่า  ขยิบตา ขยิบตา

FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 19:58:45 »

เอ๊ะ นครปฐม มาเอง  แลบลิ้น แลบลิ้น    แก๊สหัวฉีดหรือดูดนี่ เป็นเฉพาะแก๊สหรือเปล่า  ขยิบตา ขยิบตา

หัวฉีดครับ น้ำมันก็เป็นครับบบ
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 19:59:26 »

ผมอยู๋ตัวเมืองเลยครับ บอกพิกัดหน่อยได้ไหมครับ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 21:02:34 »

กูรูแห่งนครปฐมมาตอบลัะ หายห่วงได้

เจ้าของเค้าวางเครืรองมาแล้วอาการไม่สุ้ดีนัก น่าจะมีปัญหาเรื่องวายสาย หรือโมกล่อง
เพราะเท่าที่อ่านมีหลายอย่างเลย แก้เองไม่จบแน่ๆ ให้ช่างเทพดูให้น่าจะจบกว่า จุมพิต

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 22:08:36 »

ผมอยู๋ตัวเมืองเลยครับ บอกพิกัดหน่อยได้ไหมครับ
ตามที่บอกอ่ะครับ วิ่งขาเข้าผ่านวัดพระประโทนไปจะเจอปั๊มปิโตรนาสมีอยู่ปั๊มเดียวอ่ะ อู่อยู่ฝั่งตรงข้ามติดกะศูนย์ซ่อมรถKIA เบอร์ก็ตามด้านบนเลย หาไม่ยากครับ ลังเล
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 09:28:22 »

ตามที่บอกอ่ะครับ วิ่งขาเข้าผ่านวัดพระประโทนไปจะเจอปั๊มปิโตรนาสมีอยู่ปั๊มเดียวอ่ะ อู่อยู่ฝั่งตรงข้ามติดกะศูนย์ซ่อมรถKIA เบอร์ก็ตามด้านบนเลย หาไม่ยากครับ ลังเล

ขอบคุณมากครับบบบบบบ   เศร้า เศร้า
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 13:22:39 »

ขอบคุณมากครับบบบบบบ   เศร้า เศร้า
รายงานผลให้ทราบด้วยนะครับเพื่อเป็นข้อมูล จุมพิต
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: แนะนำอู่ซ่อมเครื่องยนต์ กับ ระบบไฟฟ้า ในนครปฐม ดีๆ หน่อยครับ