ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 09:32:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนถามปัณหาหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามปัณหาหน่อยครับ  (อ่าน 579 ครั้ง)
surasak.289
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 22:25:28 »

รบกวนถามปัณหาหน่อยครับ รถตาโตปี39เครื่องวีเทคเวลาออกตัวเกียร์1-2เบาๆมันกระดึ๊บๆๆๆตลอด ต้องเลียครัชตลอด ผมสังเกตอีกอย่างว่าเวลาขับปกติแล้วยกคันเร่งมันเหมือนจะกระดึ๊บๆนิดๆ แต่เกียร์1ไม่ต้องพูดเลยกระดึบตลอด ผมอยากจะปรับรอบเครื่องสัก1000 จะต้องทำอย่างไรครับ ปกติรอบเดินเบาอย฿ที่600-700 ผมว่ามันมีส่วนใหมครับที่ทำให้มันกระดึ๊บ  แล้วจานจ่ายมีส่วนใหมครับถ้าเราจะปรับแก่ปรับอ่อน ขอบคุณครับ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 08:58:52 »

รบกวนถามปัณหาหน่อยครับ รถตาโตปี39เครื่องวีเทคเวลาออกตัวเกียร์1-2เบาๆมันกระดึ๊บๆๆๆตลอด ต้องเลียครัชตลอด ผมสังเกตอีกอย่างว่าเวลาขับปกติแล้วยกคันเร่งมันเหมือนจะกระดึ๊บๆนิดๆ แต่เกียร์1ไม่ต้องพูดเลยกระดึบตลอด ผมอยากจะปรับรอบเครื่องสัก1000 จะต้องทำอย่างไรครับ ปกติรอบเดินเบาอย฿ที่600-700 ผมว่ามันมีส่วนใหมครับที่ทำให้มันกระดึ๊บ  แล้วจานจ่ายมีส่วนใหมครับถ้าเราจะปรับแก่ปรับอ่อน ขอบคุณครับ

น่าจะเป็น อาการทั่วไป อาการรอบสวิง เป็นอยุ่ได้บ่อยๆ คับ ลองไล่ราจการตามนี้ดูนะคับ
เปลี่ยนหัวเทียนรึยัง
กรองอากาศเปลี่ยนเมื่อไหร่
เคยล้าง มอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบามั้ย
ตั้งวาวล์ครั้งสุดท้ายเมื่อไร
เป็นตอน เปิดแอร์ หรือปิดแอร์ เปิดแอร์ จอดอยุ่นิ่งๆ รอบสวิงมั้ยปิดแอร์ อยุ่นิ่งๆ รอบสวิงมั้ย

อาการคล้ายๆ กับ นี่มั้ง

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=152987.0

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนถามปัณหาหน่อยครับ