ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 12:18:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ผมใช้ civic dimension ปี03 ซีดีอ่านบ้างไม่อ่านบ้างตอนนี้ไม่ยอมอ่านเลย 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ civic dimension ปี03 ซีดีอ่านบ้างไม่อ่านบ้างตอนนี้ไม่ยอมอ่านเลย  (อ่าน 5691 ครั้ง)
ton13
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 10:56:49 »

ผมใช้ civic dimension ปี03 ซีดีไม่อ่านบ้างไม่อ่านบ้าง ของผมจะใส่ได้ 6 แผ่นนะครับไม่ยอมอ่านซักแผ่นเลยครับ เพื่อนๆมีวิธีแก้ไขไหมครับ
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 22:43:53 »

ลองล้างหัวอ่านดูก่อนคร้าบท่าน ! ถ้าไม่หายก็คงต้องเปลี่ยนหัวอ่าน ! ดูจากอายุมันก็สมควรแก่เวลาแล้วล่ะคร้าบท่านคร้าบ ! ใช้ Single DVD ของ Kenwood อยู่ตัวนึงซื้อตอนนั้นตั้ง 2 หมื่นประกัน 2 ปี พอหมดประกันเริ่มเข้าปีที่ 3 มันก็เริ่มจะโง่ขึ้นเริ่มด้วย DVD ไม่อ่าน VCD ก็อ่านมั่งไม่อ่านมั่ง ! ตอนนี้อ่านได้แต่ CD ซะแล้ว ! ... ที่ได้คุยกับคนของ Kenwood เค้าก็บอกประมาณนี้แหละ ต้องเปลี่ยนหัวอ่าน ! ของทุกวันนี้มันไม่ได้ทนทานใช้ได้นานๆ เหมือนสมัยก่อนแล้วล่ะคร้าบท่านคร้าบ ! พอหมดประกันก็มักจะเริ่มพังให้ต้องซ่อม ! ใครที่ใช้ได้นานๆ เกินประกันหลายๆ ปีก็ถือว่าโชคดีสุดๆ แล้วล่ะคร้าบท่านคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
jeedure
ดีคับพี่น้อง
ศิษย์น้อง
**

ขอบคุณทุกท่าน

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2008, 20:47:33 »

เหมือนกันเลยคับ ผมเลยซื้อเครื่องใหม่เลย

เยื่ยมมากคับท่าน
aomlovegob
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 09:21:57 »

อายจัง อายจัง อายจังเหมือนกันเลนค่ะ ไม่อยากเปลี่ยนเลยเนอะเพราะไม่มีกาตัง ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
pare_2526
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 11:19:08 »

ยิ้ม เคยเป็นเหมือนกานค่ะ ต้องแก้ที่หัวอ่านอย่างเดียวค่ะ เคยเอาไปซ่อมมาครึ้งนึง ประมาณ 850 บาท แต่ตอนนี้จะได้ราคานี้รึป่าวไม่แน่ใจ...ถ้าไม่อยากเปลี่ยน

* ถ้าสนใจร้านอยู่แถวประชาอุทิศ 89 จ้า

e22lnj
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2013, 19:57:34 »

ผมก็เคยเป็นครับ  ..เลยลงมือถอดเองเลยเอาไปให้ช่างแถวบ้านหม้อดู สรุปหัวอ่านเคลื่อน ไขน๊อต 2 ตัว อาการหายกริบ เล่นได้ปรกติเลยครับเสียค่าครูไป 200 สบายใจ ไว้ว่างๆลองเอาไปเช็คดูน่ะครับ  เสียน้อยเสียยาก เสีย มากเสียง่าย จะซื้อใหม่เสียดายตัง เจ๋ง เจ๋ง ตกใจ
watee.v
เข้าวงการ
*

civic_ubon

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 14:17:00 »

ผมพึ่งจะถอดออกเอาของใหม่ใส่แทนเมื่อต้นเดือนนี่เองครับ อาการเหมือน จขกท.เลย ตกใจ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ผมใช้ civic dimension ปี03 ซีดีอ่านบ้างไม่อ่านบ้างตอนนี้ไม่ยอมอ่านเลย