ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 09:27:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขออนุญาติใช้พื้นที่ครับ ฝากถึงCIVIC สีน้ำเงินฟ้า ติดสติ๊กเกอร์ท้ายว่า ดีแต่ปาก 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติใช้พื้นที่ครับ ฝากถึงCIVIC สีน้ำเงินฟ้า ติดสติ๊กเกอร์ท้ายว่า ดีแต่ปาก  (อ่าน 3050 ครั้ง)
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 09:22:16 »

ขอฝากถึงผู้ขับ CIVIC สีน้ำเงินฟ้า ติดสติกเกอร์ ที่กระจกหลัง เป็นตัวหนังสือว่า  ดีแต่ปาก 
คุณสมควรขับรถแบบนี้แล้วหรือ  ผมไม่สนว่ารถคุณจะวางเครื่องมาแรงแค่ใหน จะขับฝีมือเพียงใด  แต่การที่คุณมาขับแรงในซอย ซัดในซอย ไม่มีใครนับถือฝีมือคุณหรอก และการแซงในซอยแคบๆแล้วปาดหน้าเข้าเลน ถ้าเป็นคนขับมือใหม่ตกใจเกิดอุบัติเหตุขึ้น คุณกล้ารับผิดชอบเขาใหม อยากจะแรง บนถนนใหญ่นู่นครับ อย่าเก่งแค่ในซอย

ฝากไว้นิดนึงครับ หากเป็นเพื่อนของสมาชิกเว็ปนี้ เตือนๆกันนิดนึงนะ  แต่ ตอนนี้ ผมฝากเพื่อนๆผมไปแล้ว เจอที่ใหน ถ้ายังไม่เลิกนิสัยแบบนี้  คุณจะได้เจอ ไล่ไม่เลิก เผื่อจะสำนึกได้บ้าง

ขอให้โชคดี

ขอบคุณพื้นที่ welove civic ครับ
   โกรธ โกรธ ยิ้มเท่ห์

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 09:26:43 »

ขอฝากถึงผู้ขับ CIVIC สีน้ำเงินฟ้า ติดสติกเกอร์ ที่กระจกหลัง เป็นตัวหนังสือว่า  ดีแต่ปาก 
คุณสมควรขับรถแบบนี้แล้วหรือ  ผมไม่สนว่ารถคุณจะวางเครื่องมาแรงแค่ใหน จะขับฝีมือเพียงใด  แต่การที่คุณมาขับแรงในซอย ซัดในซอย ไม่มีใครนับถือฝีมือคุณหรอก และการแซงในซอยแคบๆแล้วปาดหน้าเข้าเลน ถ้าเป็นคนขับมือใหม่ตกใจเกิดอุบัติเหตุขึ้น คุณกล้ารับผิดชอบเขาใหม อยากจะแรง บนถนนใหญ่นู่นครับ อย่าเก่งแค่ในซอย

ฝากไว้นิดนึงครับ หากเป็นเพื่อนของสมาชิกเว็ปนี้ เตือนๆกันนิดนึงนะ  แต่ ตอนนี้ ผมฝากเพื่อนๆผมไปแล้ว เจอที่ใหน ถ้ายังไม่เลิกนิสัยแบบนี้  คุณจะได้เจอ ไล่ไม่เลิก เผื่อจะสำนึกได้บ้าง

ขอให้โชคดี

ขอบคุณพื้นที่ welove civic ครับ
   โกรธ โกรธ ยิ้มเท่ห์
เป็นสมาชิก WLC หรือป่าวครับ พี่เอ ขยิบตา

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 09:44:33 »

เป็นสมาชิก WLC หรือป่าวครับ พี่เอ ขยิบตา

ไม่แน่ใจอ่ะครับ แต่เจอแบบนี้หลายรอบแล้ว ครั้งแรกๆก็ปล่อยไปเพราะคิดว่ารีบ  แต่นี่หลายครั้งมาก เลยขอซะหน่อย ครับ   ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
ketavit
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 11:39:12 »

ไม่แน่ใจอ่ะครับ แต่เจอแบบนี้หลายรอบแล้ว ครั้งแรกๆก็ปล่อยไปเพราะคิดว่ารีบ  แต่นี่หลายครั้งมาก เลยขอซะหน่อย ครับ   ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่ไหวคับ กับคนแบบนี้ แล้วมาซิ้่งในซอย ชาวบ้านก้อรำคาญเสียงอีก เฮ้อออ  ร้องไห้ ร้องไห้ โกรธ โกรธ
tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 12:10:19 »

ช่วยๆกันครับ บางทีเจ้าตัวอาจลืมนึกถึงผู้อื่นก็ได้อาจไม่ได้ตั้งใจ
(บางทีผมก็เป็นนะ มีคนอื่นมาบอกเมื่อเช้าขับรถกวนหรอผมว่าเราก็ขับมาปกตินะไม่ได้อะไร
ขับเร็วเปลี่ยนเลนก็เปิดไฟเลี้ยวตลอดสงสัยคงไปรบกวนท่านอื่นก็ขอโทษกันไปไม่ได้ตั้งใจนี่น่า)
ใจเย็นๆกันนะครับ แต่ถ้าเตือนดีๆขอแล้วไม่ฟังก็จัดหนักไปครับ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม 2013, 22:24:27 »

รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
nueng_mie
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 10:24:22 »

ใจเย็นๆครับพี่เอ ยิ้มกว้างๆ

เลขา THE GANG DIY SERVICE
SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 10:28:32 »

ปาด แล้ว ซอย

เอ้ย ปาด ใน ซอย

ยิงฟันยิ้ม
khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 12:00:18 »

โกรธ โกรธ โกรธ

+++ My ways ......+++++
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 13:00:06 »

ปาด แล้ว ซอย

เอ้ย ปาด ใน ซอย

ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใจร่มร่มครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
AONN CIVIC EK
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 13:11:12 »

ใจเย็นครับ ท่องไว้ นะโม นะโม นะโม ...
แต่ก็ไม่สมควรจะกระทำการอย่างนั้น ในซอยแคบๆ คงอยากจะโชว์ว่ารถแรงมั้งนะ
แต่แรงเฉพาะในซอย ออกถนนใหญ่คงขับเหมือนเต่าแน่ๆ เลยเกิดอาการเก็บกด
จึงต้องมาระบายพลังในซอยแคบๆ แต่ไม่มีสมองคิดว่า ...ทำให้คนอื่นเดือนร้อน...

ปล.ถ้าผมเจอรถคันนี้(ซึ่งคงจะเจอยาก) คงไม่กล้าไล่นะครับ
เพราะรถไม่แรง แค่แซงรถจอดเท่านั้น
ยิ้มเท่ห์

..."CIVIC EK" ...

"HONDA ACCESS MANIA"
Elf_Zaa
จอมยุทธ

เมื่อได้เป็นพ่อแม่คน จึงจะรู้ว่าพ่อแม่รักเราแค่ไหน

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 13:57:22 »

ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบขับรถเร็ว(แต่ไม่เร็วมาก)ครับ ไม่ใช่ว่ารถแรง แต่อยากมันส์บ้าง ก็เท่านั้นเอง แต่ผมก็ไม่เคยขับเร็วในซอยแคบๆหรือเล็กๆ เพราะมันอันตราย ใจเขาใจเราครับ ถ้าอยู่ในซอยนั้นแล้วอุ้มลูกเดินออกมา เจอรถขับเร็วๆ ก็คงด่าครับ เพราะมันไม่ใช่ถนนสำหรับซิ่ง แต่ถ้าเป็นถนนใหญ่ๆอย่าง กาญจนา พระราม2 เอเซีย ทางด่วน อะไรประมาณนี้ ไม่ว่ากันครับ แต่ถ้าถนนเล็กๆ ขอเถอะครับ อย่าให้คนอื่นมาว่า ว่าคนขับฮอนด้านิสัยไม่ดีเลยครับ  จุมพิต

เจ๋ง เวลาไม่มีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ พ่อแม่ แต่พอมีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ แฟนและเพื่อน รูดซิบปาก
ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 14:10:51 »

ซอยไหนนี่  โกรธ

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 15:57:45 »

ซอยไหนนี่  โกรธ

ซอยตลาดน้ำตลิ่งชัน  ปาดหน้าผม พอเบรคได้  แต่ถ้าเป็นคนที่ขับรถยังไม่นานล่ะ ตกใจพุ่งลงข้างทางไป  ชนเสาไฟฟ้าไป เรื่องมันจะ

ไม่เล็กนะ  ขอเถอะ ลานจอดรถ , ในซอย , ถนนแคบๆ  อย่าแรงกันเลยครับ คนอื่นเค้าไม่รู้เรื่องกับคุณเค้าต้องมาเดือดร้อนด้วย มัน

ไม่ยุติธรรม อยากแรง ถนนใหญ่เลยครับ ตามสบาย หรือไม่ก็ สาย 1 เรชชิ่ง , อักษะ

ปล. คนที่ขับรถเก่งจริง คือคนที่สามารถอดทนขับ 80  กม/ช.ม ได้นานๆ 

ถ้าอยากสนุกกับการซัดรถในซอย ไม่มีใครชื่นชมคุณหรอกครับ
    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

nueng_mie
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มีนาคม 2013, 10:03:41 »

ซอยตลาดน้ำตลิ่งชัน  ปาดหน้าผม พอเบรคได้  แต่ถ้าเป็นคนที่ขับรถยังไม่นานล่ะ ตกใจพุ่งลงข้างทางไป  ชนเสาไฟฟ้าไป เรื่องมันจะ

ไม่เล็กนะ  ขอเถอะ ลานจอดรถ , ในซอย , ถนนแคบๆ  อย่าแรงกันเลยครับ คนอื่นเค้าไม่รู้เรื่องกับคุณเค้าต้องมาเดือดร้อนด้วย มัน

ไม่ยุติธรรม อยากแรง ถนนใหญ่เลยครับ ตามสบาย หรือไม่ก็ สาย 1 เรชชิ่ง , อักษะ

ปล. คนที่ขับรถเก่งจริง คือคนที่สามารถอดทนขับ 80  กม/ช.ม ได้นานๆ 

ถ้าอยากสนุกกับการซัดรถในซอย ไม่มีใครชื่นชมคุณหรอกครับ
    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

ผมขับไม่เกิน 90 กม./ชม. เพราะถ้ามีอุบัติเหตุเหตุเราสามารถหยุดรถได้ทัน (เหตุผลรอง)
เหตุผลหลักๆคือน้ำมันแพงมว้าก (07/03/55 เท่ากับ 48.25 บาท เบนซิน95)

เลขา THE GANG DIY SERVICE
kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 มีนาคม 2013, 23:01:20 »

ขับรถก็อย่า มันส์กันจนเกินขอบเขต พอเกิดปัญหาขึ้นมา ก็มานั่งเสียใจ

ก่อนทำไม่รู้จักคิด ผมก็เจอบ่อยครับ ซ่า กร่าง ...ประมาณว่า "รถกรุแรง"

อย่าทำให้คนใช้รถใช้ถนนคนอืนเค้าเดือดร้อนไปด้วยเลยครับ เห็นใจคนอื่นบ้างครับ

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
commentdear
เจ้าสำนัก

●Benz Metal●

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 เมษายน 2013, 14:12:54 »

ซอยร้อยหลัง27นาเกลือพัทมี ยาริส อยู่คันนึงสีฟ้าๆ เจ้าของมันขับวินแถวๆนั้น มันชอบขับลักษณะนี้อยู่ อัดมาได้ซอยแคบๆ จนบางทีลูกค้าทึ่เป็นฝรั่งทึ่จะมากินข้าวร้านแม่ผม ต้องโดดหลบกันเป็นแถบ พอเจอมันวิ่งบนถนนใหญ่ เสือกขับช้า บางทีผมอดไม่ไหวก็ลั่นไปหลายคำ แต่ย่างว่าละ คนไม่มีจิตสำนึกก็แบบเนี้ย
EK180
Gold Member
เจ้าสำนัก

T.085 005 8088 ตั้ม.

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 เมษายน 2013, 15:01:33 »

คิดในแง่ดี หมอนี่แมร่ง ท้องเสีย  จะรีบไปขรี่ โกรธ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขออนุญาติใช้พื้นที่ครับ ฝากถึงCIVIC สีน้ำเงินฟ้า ติดสติ๊กเกอร์ท้ายว่า ดีแต่ปาก