ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 กันยายน 2024, 23:20:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: @@@ สอบถามเส้นทางกรุงเทพฯ - สุโขทัยครับ @@@ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ สอบถามเส้นทางกรุงเทพฯ - สุโขทัยครับ @@@  (อ่าน 3890 ครั้ง)
firstjung
จอมยุทธ

JDM

« เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 16:41:49 »

สวัสดีครับ.. พอดีจะกลับบ้านช่วงสงกรานต์

เลยไม่รู้ว่าจะวิ่งเส้นไหนดี.. เพราะไม่ได้ไปนาน เลยไม่รู้ว่าผิวทางถนนเป็นอย่างไรบ้าง

เลยมีเส้นทางดังนี้ครับ

1) กรุงเทพฯ > นครสวรรค์ > พิษณุโลก (บึงนาราง, บางระกำ) > สุโขทัย (ตามนี้ครับ http://goo.gl/maps/Gk9Pz )

2) กรุงเทพฯ > นครสวรรค์ > กำแพงเพชร (สลกบาตร, พรานกระต่าย) > สุโขทัย (ตามนี้ครับ http://goo.gl/maps/58kTU )

คิดว่าสองเส้นนี้ ควรวิ่งเส้นไหนดีครับ หรือหากใครมีเส้นทางเพิ่มเติมนอกจากนี้ แนะนำได้เลยครับผม

ขอบคุณครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2013, 17:34:43 โดย firstjung » บันทึกการเข้า
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 17:41:24 »

ผมพึ่งจะไปวิ่งเส้น พิษณุโลก-สุโขทัย  ทางดีครับ 4 เลนส์ตลอดทาง แต่จะมีผิวถนนไม่ดีช่วงระยะหนึ่ง บริเวรณนครสวรรค์ เข้าพิจิตร

ส่วนนครสวรรค์ กำแพงเพชร-สุโขทัย ไม่เคยวิ่งนานแล้วครับ

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 23:03:25 »

นครสวรรค์ -> กำแพงเพชร  ถนนกำลังสร้างใหม่ ยังไม่เสร็จครับ เทศกาลเลี่ยงเส้นนี้ได้ให้เลี่ยงครับ  รถติดยาวแถมถนนขรุขระครับ

firstjung
จอมยุทธ

JDM

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 23:40:26 »

ผมพึ่งจะไปวิ่งเส้น พิษณุโลก-สุโขทัย  ทางดีครับ 4 เลนส์ตลอดทาง แต่จะมีผิวถนนไม่ดีช่วงระยะหนึ่ง บริเวรณนครสวรรค์ เข้าพิจิตร

ส่วนนครสวรรค์ กำแพงเพชร-สุโขทัย ไม่เคยวิ่งนานแล้วครับ

ครับผม คิดว่าจะใช้เส้นทางนี้เหมือนกันครับ

ขอบคุณคร้าบบบ

นครสวรรค์ -> กำแพงเพชร  ถนนกำลังสร้างใหม่ ยังไม่เสร็จครับ เทศกาลเลี่ยงเส้นนี้ได้ให้เลี่ยงครับ  รถติดยาวแถมถนนขรุขระครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล งั้นใช้เส้นทางแรกดีกว่าครับ

จุมพิต จุมพิต
ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 00:09:23 »

ผมพึ่งจะไปวิ่งเส้น พิษณุโลก-สุโขทัย  ทางดีครับ 4 เลนส์ตลอดทาง แต่จะมีผิวถนนไม่ดีช่วงระยะหนึ่ง บริเวรณนครสวรรค์ เข้าพิจิตร

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวันที่ 30/3/56 ที่ผ่านมา

ข้ามสะพานเดชาติวงค์ ที่นครสวรรค์ แล้วชิดขวา เลี้ยวขวาวิ่งไปทางพิษณุโลก.......ถนนดีครับตลอดเส้นทาง

ไปกลับ กรุงเทพฯ-พิษณุโลก ระยะทาง 336 กม. ใช้เวลาเดินทาง 4 ชั่งโมงครึ่ง

เดินทางปลอดภัยครับ  จุมพิต

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
EK180
Gold Member
เจ้าสำนัก

T.085 005 8088 ตั้ม.

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 01:21:00 »

ไปไหนไม่ชวนเลยรูปหล่อ ยังไงก็เดินทางปลอดภัยนะครับ เมาไม่กลับ ยิงฟันยิ้ม

eak99
"Saturday Man"
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 09:11:02 »

ก็มีช่วงนครสวรรค์-พิจิตร คับ ระวังหลุมอุกาบาต นะคับ แมกผมดุ้งมาแว้ว  เศร้า เศร้า

หลายปีล่ะไม่เห็นมันทำหั้ยดีซะที ป่ะๆตามหลุมเอง  โกรธ โกรธ

ช่วงอื่นทางเรียบดีคับ 
firstjung
จอมยุทธ

JDM

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 13:59:04 »

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวันที่ 30/3/56 ที่ผ่านมา

ข้ามสะพานเดชาติวงค์ ที่นครสวรรค์ แล้วชิดขวา เลี้ยวขวาวิ่งไปทางพิษณุโลก.......ถนนดีครับตลอดเส้นทาง

ไปกลับ กรุงเทพฯ-พิษณุโลก ระยะทาง 336 กม. ใช้เวลาเดินทาง 4 ชั่งโมงครึ่ง

เดินทางปลอดภัยครับ  จุมพิต

คงวิ่งเส้นที่พี่บอกครับ น่าจะดีสุดละ

ขอบคุณมากครับพี่เอ

ไปไหนไม่ชวนเลยรูปหล่อ ยังไงก็เดินทางปลอดภัยนะครับ เมาไม่กลับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณค๊าบบบผม  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ก็มีช่วงนครสวรรค์-พิจิตร คับ ระวังหลุมอุกาบาต นะคับ แมกผมดุ้งมาแว้ว  เศร้า เศร้า

หลายปีล่ะไม่เห็นมันทำหั้ยดีซะที ป่ะๆตามหลุมเอง  โกรธ โกรธ

ช่วงอื่นทางเรียบดีคับ 

นานแล้วประมาณกี่ปีครับพี่.. ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าซ่อมบำรุงหรือยัง เสียวๆ เหมือนกันครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
eak99
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 14:11:02 »

นานแล้วประมาณกี่ปีครับพี่.. ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าซ่อมบำรุงหรือยัง เสียวๆ เหมือนกันครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/quote]

น่าจะเกิน5-6ปีล่ะ พอเป็นหลุม มันก็เอายางมะตอยมาเทป่ะตามหลุม

ไม่เห็นมันทำใหม่ซะที สงสัยงบมีแค่นั้น (แม่มแดกกันหมด)  โกรธ โกรธ
firstjung
จอมยุทธ

JDM

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 14:13:14 »

น่าจะเกิน5-6ปีล่ะ พอเป็นหลุม มันก็เอายางมะตอยมาเทป่ะตามหลุม

ไม่เห็นมันทำใหม่ซะที สงสัยงบมีแค่นั้น (แม่มแดกกันหมด)  โกรธ โกรธ

ตอนนี้ผมคิดว่าน่าจะทำใหม่แล้วนะ.. เพราะ 5-6 ปี ก็ถือว่านานพอสมควรเลย

eak99
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 14:30:13 »

ตอนนี้ผมคิดว่าน่าจะทำใหม่แล้วนะ.. เพราะ 5-6 ปี ก็ถือว่านานพอสมควรเลย

ผมหมายความว่า 5-6ปี นี่ไปมากี่ครั้งก็ยังเหมือนเดิม ครั้งสุดท้ายที่ผ่านก็เมื่อปีใหม่นี่เอง   ฮืม ฮืม
firstjung
จอมยุทธ

JDM

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 เมษายน 2013, 14:48:43 »

ผมหมายความว่า 5-6ปี นี่ไปมากี่ครั้งก็ยังเหมือนเดิม ครั้งสุดท้ายที่ผ่านก็เมื่อปีใหม่นี่เอง   ฮืม ฮืม

งามไส้ -*-

สงสัยก็คงเป้นอย่างที่พี่ว่า เสียวลงหลุม ล้อดุ้งละงานเข้าเลย

เศร้า เศร้า เศร้า
eak99
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 09:31:50 »

เป็นไงบ้างคับ   ลังเล ลังเล
firstjung
จอมยุทธ

JDM

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 11:05:35 »

เป็นไงบ้างคับ   ลังเล ลังเล

ตั้งแต่ กทม. ถึง นครสวรรค์ เส้นทางใช้ได้เลยครับ วิ่งเพลินๆ เลย

พอถึงช่วงเข้าพิษณุโลก ถนนเป็นคลื่นบ้าง ผิวไม่เรียบบ้าง เทยางมะตอยเป็นเนินบ้าง ไปตลอดทางประมาณเกือบๆ 10 โลครับ

และพิษณุโลก ถึง สุโขทัย เส้นทางใช้ได้เลยครับ วิ่งเพลินๆ เลยเหมือนกัน

ปั๊ม NGV และ LPG มีตลอดทางครับ.. คิดว่าเส้นทางนี้ ดีกว่าเส้น สลกบาตร, พรานกระต่าย ครับผม

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต
eak99
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 11:10:58 »

ตั้งแต่ กทม. ถึง นครสวรรค์ เส้นทางใช้ได้เลยครับ วิ่งเพลินๆ เลย

พอถึงช่วงเข้าพิษณุโลก ถนนเป็นคลื่นบ้าง ผิวไม่เรียบบ้าง เทยางมะตอยเป็นเนินบ้าง ไปตลอดทางประมาณเกือบๆ 10 โลครับ

และพิษณุโลก ถึง สุโขทัย เส้นทางใช้ได้เลยครับ วิ่งเพลินๆ เลยเหมือนกัน

ปั๊ม NGV และ LPG มีตลอดทางครับ.. คิดว่าเส้นทางนี้ ดีกว่าเส้น สลกบาตร, พรานกระต่าย ครับผม

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

นั่นแล ที่ผมบอก ดีที่ไม่เจอหลุม มันเป็นอย่างนี้มาหลายปีล่ะ   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: @@@ สอบถามเส้นทางกรุงเทพฯ - สุโขทัยครับ @@@