ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 23:22:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สตาร์ทติดยาก วิ่งไม่ค่อยออก เค้าบอกว่า ปั๊มติ๊ก หรือไม่ก้อ รีเลย์ปั๊มติ๊ก 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทติดยาก วิ่งไม่ค่อยออก เค้าบอกว่า ปั๊มติ๊ก หรือไม่ก้อ รีเลย์ปั๊มติ๊ก  (อ่าน 3301 ครั้ง)
King EK By WZRT
จอมยุทธ

Honda Zone Thailand

« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2013, 16:26:20 »

แล้วรีเลย์ปั๊มติ๊ก อยู่ตรงไหน ครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ขอความรู้นิสหนึงครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Want-Za Honda Zone
JOe1323
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2013, 18:50:05 »

รถรุ่นไหนครับ ถ้ารีเรย์เสีย น่าจะขับไม่ได้เลยนะครับ  เจ๋ง
fisherman
อาจารย์ปู่

ek 96 d 16 y 8 auto vtec phuket

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2013, 19:02:05 »

รถรุ่นไหนครับ ถ้ารีเรย์เสีย น่าจะขับไม่ได้เลยนะครับ  เจ๋ง

รถรุ่นไหน เติมน้ำมันอะไร E อะไรรึป่าว ผมek96vtec auto เติม e 85 มาเกือบจะสามปีแล้ว ตอนนี้สตาร์ทตอนเครื่องเย็นลากยาวต้องเหยียบ

คันเร่งช่วย เดี๋ยวต้องเปลี่ยนปั๊มติ๊กเจ หัวเทียน กรองเบนซิน หายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สำหรับวิ่งไม่ค่อยออก บอกยากครับ ผมใส่ e 85 วิ่งกระฉูด

การจะมีรถซักคันไม่ใช่เรื่องยาก  แต่การจะรักษารถไว้ไม่ใช่เรื่องง่าย
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2013, 22:04:33 »

ตั้งวาล์วบ้างหรือเปล่าครับ
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2013, 22:06:10 »

ถ้าปั๊มติก ก็ลองคายน๊อต ที่จะเข้าหัวฉีดดูครับ ถ้าน้ำมันมันพุ่งออก ก็งานใช้งานได้ดีอยู่  แต่ถ้า ไหนเป็นเยี่ยวแมว ก็เปลี่ยนได้เลยครับ แรงดันปั๊มตก ครับผม
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2013, 09:10:40 »

ผมพึ่งไปติดแก๊สมาด้วยครับ ช่างบอกว่าปั๊มติ๊กพี่จะพังแล้วนะ ควรเปลี่ยนได้แล้วและระบบอากาศรั่วด้วย งง ตรงไอ้ที่บอกว่าระบบอากาศรั่วอ่ะครับ ว่ามันเป็นอย่างไง
รถผม EK 99 exi mt no vtec
เติมเบนซิน 95 ครับ แต่ถังสุดท้ายที่ใช้ปัจจุบัน เป็นโซฮอล 95 พึ่งเติมถังแรกครับกำลังจะหมดตกเกและ แต่ผมคิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับอาการรอบเครื่องไม่นิ่งและออกตัวแบบม้าพยศ ครับ วิ่งน้ำมันได้ 120 ผมก้อโคตรดีใจเลยครับแต่ซดน้ำมันกระจายแต่พอติดแก๊สมารู้สึกว่าวิ่งดีกว่าน้ำมันเยอะเลยครับ
เวลาสตาร์ทน้ำมันยังไม่ตัดแก๊สก้อเหมือนเดิมรอยเครื่องสวิงขึ้นๆลงๆ

ได้รถมาวาว์ลยังไม่เคยได้ตั้งครับ

JOe1323
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2013, 09:50:00 »

รถรุ่นไหน เติมน้ำมันอะไร E อะไรรึป่าว ผมek96vtec auto เติม e 85 มาเกือบจะสามปีแล้ว ตอนนี้สตาร์ทตอนเครื่องเย็นลากยาวต้องเหยียบ

คันเร่งช่วย เดี๋ยวต้องเปลี่ยนปั๊มติ๊กเจ หัวเทียน กรองเบนซิน หายครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สำหรับวิ่งไม่ค่อยออก บอกยากครับ ผมใส่ e 85 วิ่งกระฉูด

ผมใช้ e85เหมือนกัน ปั้มติ๊กเจ ใช้มาเกือบ100ถัง สตาร์ตทีเดียวติด ทุกเช้าเลยครับ วิ่งไม่ออกกรองน้ำมันตัน คอล์ยเสื่อม หัวเทียนเก่า ลองไล่ดูครับ  อายจัง
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2013, 09:58:58 »

ผมใช้ e85เหมือนกัน ปั้มติ๊กเจ ใช้มาเกือบ100ถัง สตาร์ตทีเดียวติด ทุกเช้าเลยครับ วิ่งไม่ออกกรองน้ำมันตัน คอล์ยเสื่อม หัวเทียนเก่า ลองไล่ดูครับ  อายจัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เติมตังไว้เลยใช้มั้ยครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

JOe1323
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2013, 20:16:14 »

มันมีวิธีเช็ค ลองหาช่างจะสะดวกกว่าครับ  ยิ้มเท่ห์
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2013, 11:11:46 »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

livingmall
ศิษย์น้อง
**

รับปรึกษาปัญหาค่าเทอม

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2013, 11:52:12 »

ผมพึ่งเปลี่ยนปั้มติ๊กมาครับ อาการก็คือ ถ้าน้ำมันในถังเหลือน้อย สตาร์ทติดยากมาก และ ถ้าลากรอบสูงๆช่วงเกียร์4-5 ประมาณ9000รอบ สะดุดวิ่งไม่ออกเลยครับ เปลี่ยนปุ๊บหายเลยครับอาการนี้

จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2013, 09:35:10 »

ผมพึ่งเปลี่ยนปั้มติ๊กมาครับ อาการก็คือ ถ้าน้ำมันในถังเหลือน้อย สตาร์ทติดยากมาก และ ถ้าลากรอบสูงๆช่วงเกียร์4-5 ประมาณ9000รอบ สะดุดวิ่งไม่ออกเลยครับ เปลี่ยนปุ๊บหายเลยครับอาการนี้
ราคาปั๊มติ๊กประมมาณเท่าไหร่ครับกำลังจะเปลี่ยนเป็นรายการต่อไปครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สตาร์ทติดยาก วิ่งไม่ค่อยออก เค้าบอกว่า ปั๊มติ๊ก หรือไม่ก้อ รีเลย์ปั๊มติ๊ก