ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 11:24:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เซนทรัล ล็อค ไม่ทันงานอะครับ ทำไงดี 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซนทรัล ล็อค ไม่ทันงานอะครับ ทำไงดี  (อ่าน 2326 ครั้ง)
ToTosang
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 11:51:43 »

เศร้า มันปกติจะ ออกตัวรถหรือ เหยีบเบรกมันจะล็อคเลย เเต่ตอนนี้เงียบกริบ  และอีกอย่าง เวลาล็อครถ ใช้กดรีโมท มันก้อไม่ยอมล็อคเหมือนมันล็อคไม่ได้
ใช้ek96 ครับ ใช้แนะนำหน่อยครับ

tleviewmai
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 12:46:10 »

รอด้วยคนครับ แต่ของผมทำงานบ้าง ไม่ทำงานบ้างครับ
ToTosang
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 13:18:21 »

มันเกี่ยวกับ มอเตอร์อะไรมันเสียป่าวครับ  ขยิบตา  อันเดา เล่นๆๆ55

hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 13:46:09 »

เศร้า มันปกติจะ ออกตัวรถหรือ เหยีบเบรกมันจะล็อคเลย เเต่ตอนนี้เงียบกริบ  และอีกอย่าง เวลาล็อครถ ใช้กดรีโมท มันก้อไม่ยอมล็อคเหมือนมันล็อคไม่ได้
ใช้ek96 ครับ ใช้แนะนำหน่อยครับ

เป็นร๊โมท ของ Honda หรือ เป็นการติดตั้งภายหลังที่ร้านประดับยนต์  ขยิบตา
ToTosang
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 15:09:00 »

อ่อ เมื่อก่อน มันล็อคนะครับ แต่ตอนนี้มันไม่ล็อค  งง กะ มัน55

CVrobot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 15:23:53 »

ลองเอามือกดฝั่งคนขับว่ากดลงแล้วบานอื่นลงด้วยป่าว ถ้าลงด้วยให้เช็คบานคนขับว่ามอเตอร์เสียป่าว แต่น่าจาเสีย วิธีแก้คือซื้อกลอนฝั่งคนขับมาเปลี่ยน ราคาก็หลายร้อยอยู่ หรือจะใส่ปืนที่มีขายทั่วไปแทน ราคาพร้อมติดตั้งไม่น่าเกิน 250.- ครับ แต่ถ้าบานอื่นไม่ลงด้วยกล่องน่าจาเสียครับ
ToTosang
ศิษย์พี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 15:43:44 »

ลองเอามือกดฝั่งคนขับว่ากดลงแล้วบานอื่นลงด้วยป่าว ถ้าลงด้วยให้เช็คบานคนขับว่ามอเตอร์เสียป่าว แต่น่าจาเสีย วิธีแก้คือซื้อกลอนฝั่งคนขับมาเปลี่ยน ราคาก็หลายร้อยอยู่ หรือจะใส่ปืนที่มีขายทั่วไปแทน ราคาพร้อมติดตั้งไม่น่าเกิน 250.- ครับ แต่ถ้าบานอื่นไม่ลงด้วยกล่องน่าจาเสียครับ
ยิ้ม  เดี๋ยวไปลองดูครับ ขอบคุนครับ

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 16:24:15 »

เปลี่ยนเป็นปืนน่าจะสะดวกกว่าครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014, 16:28:41 »

รุ่นนี้มีรีโมทมาจากโรงงานหรือป่าวผมไม่รู้นะครับ แต่ถ้าเป็นกรณีติดกล่องกันขโมยเพิ่มทีหลัง ปัญหาคือกดรีโมทกับเหยียบเบรคแล้วไม่ล็อค น่าจะเป็นชุดกันขโมยที่ติดเพิ่มมีปัญหามากกว่า มันคนละส่วนกับระบบเซ็นทรัลล็อคเดิมของรถนะครับ ถ้ากดล็อคประตูคนขับแล้วประตูอื่นๆล็อคตามได้แสดงว่าระบบเซ็นทรัลเล็อคเดิมของรถปกติครับ

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
Wanipa srisaruay
จอมยุทธ

ความรักจะเกิดได้..เมื่อรู้จักเป็นผู้ให้

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2014, 01:06:44 »

เปลี่ยนฝั่งคนขับเลยครับชุดเซ็นทรัลล็อคแบบ5สาย ประมาณ800บาท ด้านหลังใช้ปืนก็ได้ครับอันละ100คลองถม ถ้าไม่งั้นลองรื้อดูก่อนครับแนะนำรื้อเลยครับแล้วจะรู้โคตรมัน  ยิงฟันยิ้ม

รถก็เหมือนเมีย....ซ่อมมันทุกเดือน
CVrobot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2014, 10:53:21 »

เพิ่มเติมนะครับ รุ่นนี้มีกันขโมยหรือเปล่าผมมะรู้ แต่ถ้ารถคุณใช้รีโมทเปิดปิด เหยียบเบรคแล้วล็อก แปลว่ารถคันนี้ติดตั้งกันขโมยเพิ่ม  รถรุ่นนี้ถ้าติดตั้งกันขโมยเพิ่ม ประตูบานคนขับจะต้องใช้ปืนเซ็นทรัลล็อกช่วยครับ ถ้าเป็นอย่างที่ผมอธิบายนะ แปลว่าปืนเสียครับ
ToTosang
ศิษย์พี่

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2014, 11:37:14 »

เมื่อคืนลอง กดล็อคที่ประตูด้านคนขับ กดปุ๊ป มันล็อคได้ทั้ง 4 บาน เลยครับ
ส่วนรีโมทกันขโมย ติดเพิ่มมาครับ พอดีคันนี้ผมเปนมือสองมา เค้าติดมากับรถ เลย   
ตอนแรกมันก้อกดล็อคปกตินะครับ อยู่มันก็ ล้อคไม่ลง
**แต่มันมีเสียงล็อต แต่มันไม่ยอมลง  น่าจะเปนที่ ตัวมอเตอร์มันติดป่าวไม่แน่ใจเดี๋ยวคงต้องรื้อ ดู อิอิ  **** ยิ้มเท่ห์

captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2014, 11:41:56 »

เมื่อคืนลอง กดล็อคที่ประตูด้านคนขับ กดปุ๊ป มันล็อคได้ทั้ง 4 บาน เลยครับ
ส่วนรีโมทกันขโมย ติดเพิ่มมาครับ พอดีคันนี้ผมเปนมือสองมา เค้าติดมากับรถ เลย   
ตอนแรกมันก้อกดล็อคปกตินะครับ อยู่มันก็ ล้อคไม่ลง
**แต่มันมีเสียงล็อต แต่มันไม่ยอมลง  น่าจะเปนที่ ตัวมอเตอร์มันติดป่าวไม่แน่ใจเดี๋ยวคงต้องรื้อ ดู อิอิ  **** ยิ้มเท่ห์
น่าจะเป็นที่ปืนดึงล็อคฝั่งคนขับมีปัญหา.....

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
CVrobot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2014, 11:47:02 »

ลองรื้อดูก่อนครับ บางทีปืนอาจไม่เสีย แต่ตัวลูกเต๋าที่ล็อกเหล็กด้านในหลุดครับ
Wanipa srisaruay
จอมยุทธ

ความรักจะเกิดได้..เมื่อรู้จักเป็นผู้ให้

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2014, 22:48:49 »

แนะนำรื้อเลยครับแล้วจะเห็นทางสว่าง ยิงฟันยิ้ม

รถก็เหมือนเมีย....ซ่อมมันทุกเดือน
ToTosang
ศิษย์พี่

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 09:41:08 »

ครับขอบคุนครับ เดี๋ยววันอาทิตย ว่าง รื้อชะเลย ยิ้ม

Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

กันต์@ท่าอิฐ นนทบุรี 081-4340153

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2014, 09:50:09 »

ร้อมาดูไล่สายไฟน่ะ น่าจะเจอ

เอาน่า...ทนๆไปก่อน...รถมันเก่าแล้ว
Honda Civic EK 96-D16Y4 AT
โทรศัพท์  081-4340153
กระทู้แอร์ครับ....ลองไปอ่านดู
★★ระบบแอร์รถยนต์ Honda Civic -- คลังความรู้เรื่องแอร์รถยนต์ Civic EG,EK,Si ★★
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169234.0
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เซนทรัล ล็อค ไม่ทันงานอะครับ ทำไงดี